Phục vụ Morning bằng 4 nhóc bugi Denso Iridium. Kết quả ban đầu!

Elec

Xe buýt
Tóm lại KM lắp IK-16 hả các cụ? Để hôm nào em thử thay 4 cái trải nghiệm xem thế nào!

Các cụ cho hỏi 32 NCT là cửa hàng hay gara tên là gì vậy để ra tìm cho đỡ lẫn ạ?

Nhanghi

Xe hơi
Thanks cụ! Xe E cũng >4vạn khi nào thay cũng thử.

leminhtung13

Xe hơi
Báo cáo các cụ!
Hôm nay trên đường ra Kia GP bảo dưỡng em Morning của bà cả cấp 4 vạn, em ghé qua 32 NCT xách tai 4 nhóc bugi Denso Iridium, tổng thiệt hại hết 1 triệu.
Sau khi thay bugi và bảo dưỡng xong, kết quả hết sức bất ngờ. Xe nổ êm ái vô cùng, đạp ga thấy chắc và vọt hơn rõ rệt. Em cũng cân nhắc khả năng mình làm sạch họng hút, kim phun, thay lọc và bugi mới thì tất nhiên sẽ cho ra kết quả như vậy. Để có cảm nhận chính xác nhất, mai em sẽ reset ECU và chạy thêm 1 thời gian, sau đó lắp 4 con bugi thường mới cứng vào để so sánh (cũng rẻ thôi mà) và báo cáo các cụ.
Còn bây giờ thì quả thật xe em, nói ko điêu, chạy sướng hơn xe mới nguyên bản. :D.
Có 1 cụ cao thủ bên otosaigon phán rằng nếu dùng bugi iridium cho các loại xe dung tích xi lanh lớn thì hiệu quả không rõ rệt nhưng với dòng xe như morning, spark hay i10 thì sẽ rất khác biệt. Em cũng hi vọng là như vầy. Dù sao thì tuổi thọ của mấy chú iridium này cũng cao gấp đôi bugi có chấu nikel. Loại chấu Platinum cũng không có cửa so sánh
Cụ nào đã từng trải nghiệm bugi iridium thì vào đây chém gió và ném gạch nhé.
Cụ chủ đã lắp bugi thuờng và test lại chưa ạ. Cụ report cho anh em tham khảo với cụ nhé.;)

tunghoangvu

Xe hơi
Cụ chủ đã lắp bugi thuờng và test lại chưa ạ. Cụ report cho anh em tham khảo với cụ nhé.;)
Báo cáo cụ em mải theo dõi mấy vụ cá vàng bên box mazda quá nên quên khuấy không report cho anh em. Em đã đổi lại và trải nghiệm. Về xăng cộ thì em không thấy khác biệt gì nhiều nên cũng chả quan tâm đo đạc nữa. Còn về độ vọt, êm ái thì quả thật bugi thường không đọ nổi mấy em denso iridium này cụ ạ.

Pemil

Xe tải
Bugi NGK tốt thât, có cần thay thế hay không?
Hôm vừa rồi em đi dạo mở cửa tắt điều hoà nên khi tăng ga rồi giảm thì bất ngờ nghe tiếng nổ ngoài ống xả. Bắt bệnh có thể do sai tầm nổ hoặc kênh sup páp. Nhưng cũng như xe máy em thuộc bài: "thứ nhất là tại bu gi thứ nhì là tại cái gì bên trong" . Vì cũng mới chạy 1200km về nên em cũng tự tin em nó còn ngon lắm, chắc không sao đâu.
Vì hôm sau có kế hoạch chạy Hà Nội - Việt Trì nên em ra Gara quen gần nhà luôn.
Chú thợ mở kiểm tra giúp bu gi xem thế nào. Do thấy nổ ngoài - thỉnh thoảng thấy bộp khi giảm ga.
Mở ra thì đây: chú thợ phán anh thay 4 con này đi. Bugi này chắc từ đầu tới giờ chưa thay.
Các cụ xem ảnh nhé: các bugi màu thì vàng đẹp nhưng bị bám muội và khoảng cách không đều. Xỉ bám nhiều chỗ khả năng fdanhs lửa không tập trung.
Do xe đang chạy tốt mà không thấy đầu cực bị mòn em quyết định vệ sinh sạch và căn chỉnh lại khoảng cách đánh lửa.
Lắp vào rồi đề ăn ngay. Garanti thấy êm ru, vòng tua về 700 chạy thử không còn thấy nổ ngoài nữa. Vậy nguyên nhận là đây rồi.

Bugi NGK BKR5ES II

Sau khi vệ sinh sạch chỉnh lại khoảng cách mỏ phóng rồi lắp vào: máy nổ êm ru.

Vì chưa sẵn tiền nên tôi thấy quyết định của mình thật sáng suốt.
Tuy nhiên tôi sẽ mua 4 quả Bugi mới để sẵn sàng thay thế.
Có cụ nào có Bugi loại này cho em xin thông tin giá bán và bình luận về chất lượng của NGK BKR5ES II với ạ. (Đây là Bugi theo xe của em từ khi nhập về từ Korea 2008) Xe đãchạy đước 100.000km.

thomas.tran

Xe tải
Em đánh dấu vụ này để có dịp em đặt bugi mới về thay đi cho bốc.

tytum

Xe tăng
Để mai em tháo bugi xe em nó là loại gì

ĐN BMW

Xe tải
E định thay bugi irandium mà ko biết phân biệt thật giả thế nào, nhờ các pác tư vấn giúp

kimyungnam

Xe buýt
Xe ông a hàng xóm e morning 2010 thay bugi xong thì có hiện tượng khó nổ buổi sáng, khi khởi động vòng tua tầm 500 rồi vọt lên 3000 khoảng 3 lần rồi một lúc sau mới ổn định. Thỉnh thoảng khi mới khởi động đc khoảng 3s còn chết máy nữa. Bugi thì e ship hộ loại ik16, xe e cũng mo10 thì ko vấn đề gì. Cụ nào giải thích hộ e cái ko thì ổng kêu e quá trời

korandovinhyen

Xe container
Xe em chết 1 con bugi, vào hãng thay luôn cả 4 con. Có mấy chục nghìn một con. Thay xong kiểm tra tiếp các dây dẫn và tẩu bugi có bị nhiễm điện ko(do thời gian gây nên). Thấy có hiện tượng phóng điện, em thay tiếp bộ dây dẫn và tẩu. Kết quả ngon lành, hôm rồi cả nhà tét thử Sầm Sơn thấy ngon lành, lên cao tốc cũng dám đạp hơn 100.

lx3079

Xe tăng
Xe em chết 1 con bugi, vào hãng thay luôn cả 4 con. Có mấy chục nghìn một con. Thay xong kiểm tra tiếp các dây dẫn và tẩu bugi có bị nhiễm điện ko(do thời gian gây nên). Thấy có hiện tượng phóng điện, em thay tiếp bộ dây dẫn và tẩu. Kết quả ngon lành, hôm rồi cả nhà tét thử Sầm Sơn thấy ngon lành, lên cao tốc cũng dám đạp hơn 100.
Bu gi chết mà cụ cũng vào hãng, chịu cụ luôn:D

meoden85

Xe buýt
Ư cũng đang cần mua 3 con về thay thử cho e morning van nhà e, cụ nào có ới e với a

lx3079

Xe tăng
Nếu bugi tốt như vậy sao hãng Kia không dùng luôn loại cụ chủ thớt đang giới thiệu mà lại dùng loại rẻ tiền có 40k/cái các cụ nhỉ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
dòng này hiệu suất cao cơ mà đạp lút ga & đi cao tốc mới cảm nhận đc chớ đi trong phố thì khó phân biệt lắm, nhà iem cũng mới thay đc gần tháng, cơ mà có vẻ ổn định

meoden85

Xe buýt
dòng này hiệu suất cao cơ mà đạp lút ga & đi cao tốc mới cảm nhận đc chớ đi trong phố thì khó phân biệt lắm, nhà iem cũng mới thay đc gần tháng, cơ mà có vẻ ổn định
Cụ mua ở đâu đấy a?

Denso Hà Nội

Xe đạp

Buổi sáng của bác nào 3 máy thì dùng loại này

Còn 4 máy thì dùng loại này nhé
Đồng giá 230K/chiếc