Phúc lợi Funs :Thăm hỏi, động viên, chia sẻ của thành viên và gia đình

Trạng thái
Thớt đang đóng

safenoodles

Xe cút kít
Úi giời...nhà mình nhiều người đau ốm quá.
khộ thân cụ Trâu mí cụ Tôm quá. Chúc 2 cụ mau khỏe nhá.
Hay mai em xuống dồi, sẵn tiện em đang trông F ốm, các cụ qua đây em trông luôn cả thể :D
Chị giữ sức khỏe đi chị ơi. Chị đang ở HY ạ? :)

Em mong F1 nhà bác xauzai chóng khỏe ạ. Trẻ con ốm là bố mẹ vất vả lắm. :(
Còn anh Ẩu thì nhổ răng thôi mà, em thấy trên FB anh ý nói thế, hí hí....răng đau thì uống sữa vậy anh Ẩu ơi. :P

Chỉnh sửa cuối:

Trau Dat

Xe điện
Cháu bị viêm abidan ạ, sốt cao toàn trên 39 độ, ăn vào là nôn trớ, lần này kinh hơn các lần khác là uống hạ sốt lẫn đút mít vẫn không hạ, chỉ túc trực chườm nách và bẹn . Nói chung là bình thường cụ ạ, có điều không đi đâu đc sợ vọt lên cao nguy hiểm ạ!
Cứ chườm khăn mát với mở cửa, bật quạt cho cháu lão ạ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Úi giời...nhà mình nhiều người đau ốm quá.
khộ thân cụ Trâu mí cụ Tôm quá. Chúc 2 cụ mau khỏe nhá.
Hay mai em xuống dồi, sẵn tiện em đang trông F ốm, các cụ qua đây em trông luôn cả thể :D
Ủa, chị cho F lên khám lại à??

....răng đau thì uống sữa vậy anh Ẩu ơi. :P
Sữa gì thế chị ui :))
Cứ chườm khăn mát với mở cửa, bật quạt cho cháu lão ạ.
Răng ngon chưa a, mai có ra sân hem ;))

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]

Em mong F1 nhà bác xauzai chóng khỏe ạ. Trẻ con ốm là bố mẹ vất vả lắm. :(
Còn anh Ẩu thì nhổ răng thôi mà, em thấy trên FB anh ý nói thế, hí hí....răng đau thì uống sữa vậy anh Ẩu ơi. :P
chiều mai mí xuống Mỳ ah. Mỳ thương A Ẩu thỳ mang sữa qua thăm đê ;))

@ Can. chị đưa F đi thi, thi xong mới đi khám lại

Trau Dat

Xe điện
R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Đỡ sưng roài, mai vẫn cố vác mồm ra sân.:D

Cháu gái anh thi kết quả thế nào hả em?
Hi..hi...em cảm ơn A đang đau muàm mà vẫn hỏi thăm cháu gái, cháu thi đợt 2 (khối B ) nên mai nhà cháu mới dắt díu nhau xuống Bác ah

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mai rảnh qua nhà e làm ly sấu đá nghen, hihi
Chúc cháu thi tốt, mà chị thanh sờ lão Đụt chưa :D

suzuki5ta

Xe tăng
Cháu bị viêm abidan ạ, sốt cao toàn trên 39 độ, ăn vào là nôn trớ, lần này kinh hơn các lần khác là uống hạ sốt lẫn đút mít vẫn không hạ, chỉ túc trực chườm nách và bẹn . Nói chung là bình thường cụ ạ, có điều không đi đâu đc sợ vọt lên cao nguy hiểm ạ!
Cháu mấy tuổi và bị sốt mấy hôm rồi cụ, nghe triệu chứng giống cháu gái em.
Cháu gái nhà em sốt đúng một tuần toàn 39 với 40 độ, sau đó miệng lở loét kiểu như mình bị nhiệt miệng ý ạ. Ban đầu cho cháu ra nhi TƯ khám đến 2 lần không chuẩn đoán đúng bệnh, lại uống kháng sinh liều cao vào nên càng nặng hơn. Đến lần thứ 4 đi khám của một ông thầy tư mới đỡ
Cụ lưu ý những triệu chứng như cháu em để đề phòng nhé.

Em chúc cháu mau khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanphim

Xe điện
Cu tí nhà Xau lại bị môn cũ ah, kiểu như mãn tính ý nhỉ, haizzz...chúc cháu nó mau khỏe.

moonlight

Xe tăng
Chườm nóng cho cháu nhé, pha nước khoảng 45 độ, vắt khăn lau khắp người, nhất là nách, bẹn, lưng và các chỗ khuỷu, mang tai, trán. nước nóng làm nở lỗ chân lông thoát nhiệt rất nhanh, tốt hơn nước lạnh nhiều, F1 nhà anh ngày xưa sốt cao quá y tá còn phải pha cồn với nước để chườm mới đỡ.
Thời gian hay sốt cao là 2h sáng và 2h chiều, phải đặc biệt chú ý vì nếu để quá 40 độ dễ co giật rất nguy hiểm. Nếu nóng quá có hiện tượng co giật phải cho ngay khăn or thìa vào mồm cháu tránh cắn lưỡi, nhúng cả người cháu vào chậu nước mát! nhỏ vài giọt chanh vào mồm cháu sẽ hết giật ngay!
Trời này nên bật điều hòa mát, cởi truồng (cả bố lẫn mẹ :P ), chỉ đắp 1 khăn mỏng trên ngực. ko đắp chăn hay ôm ấp!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cám ơn các cụ, các mợ đã quan tâm đến cháu Tôm ạ, từ nhỏ đến giờ cháu ốm sốt nhiều nhưng chưa lần nào gặp phải tình huống như bây giờ là uống thuốc hạ sốt không đỡ, toàn 39-40 độ người nóng ran, bố mẹ lúc nào cũng lăm lăm cái khăn với chậu nước ấm để xử lý khi cần .
@ anh Moonlight: em cám ơn anh, đúng là kinh nghiệm hay, em cũng thực hiện theo cách của anh nhưng vẫn chưa hoàn thiện như anh nêu, em sẽ nhớ nhũng gì bác dạy ạ!
@mợ Rượu: chúc hai mẹ con thi tốt nhé! Mợ động viên cháu cố gắng nhiều nhé, đúng cái tay viết bài! Haizzz

artmedia5881

Xe container
Chúc Tôm mau khỏe nhé!

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Mong cụ tôm chóng khỏe ợ, chúc F mợ rượu thi tốt ạ
Cám ơn các cụ, các mợ đã quan tâm đến cháu Tôm ạ, từ nhỏ đến giờ cháu ốm sốt nhiều nhưng chưa lần nào gặp phải tình huống như bây giờ là uống thuốc hạ sốt không đỡ, toàn 39-40 độ người nóng ran, bố mẹ lúc nào cũng lăm lăm cái khăn với chậu nước ấm để xử lý khi cần .
@ anh Moonlight: em cám ơn anh, đúng là kinh nghiệm hay, em cũng thực hiện theo cách của anh nhưng vẫn chưa hoàn thiện như anh nêu, em sẽ nhớ nhũng gì bác dạy ạ!
@mợ Rượu: chúc hai mẹ con thi tốt nhé! Mợ động viên cháu cố gắng nhiều nhé, đúng cái tay viết bài! Haizzz
Nhà cháu cảm ơn các cụ ah, ku Tôm mau khỏe nhé

getz0135

Xe tăng
F nhà chủ tịch đỡ hơn nhiều chưa vậy??? Chúc cu tôm nhanh khỏi để pố còn đi ọp mí các mợ :)
@: Mẹ con mợ mẫu đã xuống đến hưng yên chưa? Hay vẫn đang trên từng cây số :)

htpaudio

Xe tải
Website
www.htpaudio.vn
Chúc em Tôm mau khỏe nhé. Anh em mình giống tên nhau. Hum nào cho giao nưu cụ Xấu nhá.
Em chúc F nhà mợ Rượu thi tốt nhá.

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
nhà em cảm ơn giđ nhà cụ Get mợ au nhé.:D

Trạng thái
Thớt đang đóng