[Funland] Phục dân nhậu Miền Tây luôn.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đội trong mnam quen uống lai rai. Ra miền Bắc đua tốc độ theo đc tẹo là gục.

Em Nhậu với các anh Miền Tây , Công nhận mấy anh Miền Tây nhậu ngồi lâu kinh khủng.nhiều khi nhậu từ sáng đến chiều tối .
Mấy anh ngồi hoài uống được hoài chứ ko phải ngồi nói mà ko uống .
Em ngồi 2h là đau cái lưng .
Dân nhậu mt sau này ? tỷ lệ cột sống đĩa đệm và trĩ chắc cao nhất nước :D

Số Hưởng

Xe tải
Hay ho gì cái uống nhiều rượu nhỉ,mang bệnh vào người chứ anh hùng gì.

November123

Xe tải
Em nghĩ chắc cụ chưa bao giờ tới miền Tây mà chỉ nghe nói , thiếu gì mồi mà phải khổ thế hả cụ ?
Chắc cụ nhậu ở xì phố ạ? Nếu cụ vào trong ấp thì mồi nhậu như vậy là bình thường ạ.
Có lần mình được nhậu bắp non và rượu trắng đây cụ, mặc dù uống được có 3 ly còn lại toàn phá mồi thôi. :))

November123

Xe tải
Đờn ca tài tử vui phết, em ở Cần thơ nên cứ rảnh là vào miệt vườn với mấy ae nhậu từ trưa tới tối mới về, say ra võng mắc dưới tán cây làm 1 giấc dậy uống tiếp, ông nào say cứ tự ngủ rồi ra uống, ông nào uống được cứ ngồi luyên thuyên hò hát, ca nhạc thoải mái...thấy ngày dài hẳn. Nhậu miền bắc nhà mình tốc chiến tốc thắng say rồi về ngủ là hết nguyên ngày, keke
Mình tửu lượng kém nên được vài ly là đã bò lên giường nằm. Nhưng đến lúc nghe người dân ở đó ca vọng cổ thì phải bò ra võng nằm, mắt không mở ra được vì say, nhưng vẫn vểnh tai lên nghe, giọng cực kỳ mùi mẫn, da diết. Mở radio nghe nghệ sỹ ca thì mình lại không thể cảm thụ. Thật kỳ lạ.
Đọc thớt này lại nhớ mùa hè xanh quá!

Kim ngưu 101

Xe tải
Miền Tây nói riêng và người miền Nam nói chung, trong khoản nhậu nhẹt thì em thích nhất ở họ là sự hòa đồng. Em người Bắc, thấy cách nhậu của người Bắc rất nặng về phân chia đẳng cấp xã hội, rất hiếm khi người có địa vị ngồi lai rai cùng 1 anh xe ba gác. Nhưng người miền Nam hoàn toàn khác, đã là vào mâm nhậu thì anh giám đốc hay anh bốc vác đều như nhau hết, vừa nhậu vừa chém gió tới bến. Đám cưới người miền Nam cũng thế, em ko thấy chuyện gia chủ phải xếp những người cùng đẳng cấp ngồi 1 mâm mà tất cả đều như nhau.
Nếu nói về hưởng thụ cuộc sống 1 cách đơn giản và bình dị, em vẫn thích nhất người miền Tây.

Dan du an

Xe ba gác
Em đã chứng kiến ở tỉnh nào đó không tiện nói tên ở miền Trung mạn từ Đà Nẵng trở vào...ông chồng đón vợ và con đến quán nhậu rồi ngồi nhậu, vợ và con ngồi một bàn riêng ăn tối, ăn xong cứ ngồi chờ ông kia nhậu đến tận tầm 11h mới về nhà...Không hiểu như thế thì con cái học cái gì nữa. Tất nhiên là trường hợp rất hãn hữu thôi nhưng phải nói phụ nữ ở đó chịu đựng tốt thật.

Arizona

Xe tăng
Em vừa góp phần tăng trưởng kinh tế miền tây bằng khoảng 40 khung Bivina trong 10 ngày :D

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Tăng của mấy cụ Tây lày cũng hài phết đấy cụ. Nhậu tê ở quán này xong bảo đi, tưởng tăng võng gì, ai dè chạy ra quán khác gọi đồ nhậu tiếp, ngày chạy 3-4 quán vậy đó. :((
Bảo sao các em gái hay đi các tỉnh khác công tác :)

Chauthanh11

Xe điện
Chắc cụ nhậu ở xì phố ạ? Nếu cụ vào trong ấp thì mồi nhậu như vậy là bình thường ạ.
Có lần mình được nhậu bắp non và rượu trắng đây cụ, mặc dù uống được có 3 ly còn lại toàn phá mồi thôi. :))
Vậy thì ở đâu mà chẳng vậy hả cụ ?
Em ở MT đây cụ ạ . Nếu gặp dân nghiền thì không nói gì . Chứ kể cả ở trong ấp vùng sâu xa thì mồi màng khá nhiều . MT ở quê nhưng những thứ như hột vịt lộn , cút lộn , gà vịt nướng , các loại bánh trái vv vẫn bán đầy !

moongket

Xe điện
4 người mà 750ml thì đâu đáng bao nhiêu đâu cụ
Cách đây 1 tuần, 2 anh em ngồi hơn 1 tiếng hết chai 750ml rượu ngâm. Cũng thấy bình thường mà cụ
cụ uống khỏe nhỉ 4 người 1 chai chivas hay mác sai lầm 750ml mà ko thấy phê pha gì à

pooka

Xe container
Em nhớ có lần xem clip mấy anh miền tây nhậu với nhau, vợ một anh banh hàng cho cả bàn ngắm luôn. :))
Nhậu nhiều quá nên hỏng hàng, không ngó ngàng gì vợ đc nữa, mang ra cho cả đội ngắm hả cụ. Vụ này hay.

Chepomdua

Xe buýt
Miền Tây nói riêng và người miền Nam nói chung, trong khoản nhậu nhẹt thì em thích nhất ở họ là sự hòa đồng. Em người Bắc, thấy cách nhậu của người Bắc rất nặng về phân chia đẳng cấp xã hội, rất hiếm khi người có địa vị ngồi lai rai cùng 1 anh xe ba gác. Nhưng người miền Nam hoàn toàn khác, đã là vào mâm nhậu thì anh giám đốc hay anh bốc vác đều như nhau hết, vừa nhậu vừa chém gió tới bến. Đám cưới người miền Nam cũng thế, em ko thấy chuyện gia chủ phải xếp những người cùng đẳng cấp ngồi 1 mâm mà tất cả đều như nhau.
Nếu nói về hưởng thụ cuộc sống 1 cách đơn giản và bình dị, em vẫn thích nhất người miền Tây.
Cụ oánh giá rất chuẩn ạ. Đã vào mâm nhậu là rất thoải mái, nếu uống kiểu xây trừng thì cụ 65t rót cho ông 30t là bình thường. Đúng kiểu Tự do, bình đẳng và bác ái

pooka

Xe container
MB Thêm cái khoản sĩ diện kích bác nhau nữa chứ. Nhậu như miền Tây thế mới đúng là nhậu thư giãn hòa đồng

TraiKhongSo

Xe tăng
Nhà bao vc mờ ngồi cả ngày sao được
Cứ tăm p tăm còn nhanh ...xuống núi cc nhề