Phụ tùng xe Ford mua ở đâu, sửa ở chỗ nào tốt?

okiaem

Xe hơi
ủn cho các bác xem

G.o.D

Xe đạp
em chia sẻ với các cụ tí... hôm CN vừa rồi vợ em lấy xe đi lễ chùa, về tới nhà em phát hiện thấy lốp sau bị xuống hơi nên đưa qua chỗ lốp Dân Chủ (Hà Đông) kiểm tra. Mấy chú thợ bên đấy khám xong bảo lốp bị dập, phải thay mới mất 2 củ :-< em thấy nghi nghi nên bảo thôi thay tạm lốp dự phòng vào em đi về nhà rồi tính sau. trên đường về đi thấy xe cứ lịch kịch, xuống kiểm tra thì thấy lốp dự phòng lại dính tiếp quả vít to bằng ngón tay, đen ko chịu nổi. Sáng nay bận đi làm nên đành nhờ ku em đánh xe qua 497 Quang Trung (HĐ) kiểm tra, kết quả cuối cùng là chả sao cả, vá 2 lốp hết 100k... chả biết đường nào mà lần!

ToanNongDan

Xe hơi
về máy móc thì bạn mua ở Quang Lực Ngô Thì Nhậm gần tới ngã tư Lò Đúc k nhớ cxac số nhà còn về phụ tùng nội ngoại thất thì Hiếu Hiền ở Đồng Nhân

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ nào biết lốp Michellin Ngọc Khánh giờ chuyển đi đâu ko ợ?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em hỏi cái chả riêng Mondeo. Một quả lốp của em bị chóng xuống hơi, mà tìm mãi chả biết tại sao. Đã tháo hẳn bánh ra, bơm căng rồi nhúng cả bánh xe vào thùng nước to vẫn không thấy xì hơi... thế mới lạ.
Có cụ nào bị kiểu này ko ạ?

vnr_82

Xe điện
Em hỏi cái chả riêng Mondeo. Một quả lốp của em bị chóng xuống hơi, mà tìm mãi chả biết tại sao. Đã tháo hẳn bánh ra, bơm căng rồi nhúng cả bánh xe vào thùng nước to vẫn không thấy xì hơi... thế mới lạ.
Có cụ nào bị kiểu này ko ạ?
Tìm thật kỹ, mò từng cm 1 thì cũng lòi ra. Hoặc kiểm tra kỹ phần cái van. E cũng từng bị như cụ nhưng sau 30' lần mò thì cũng ra 1 cái đinh nho nhỏ, rút ra rồi vá lại là ok.

ToanNongDan

Xe hơi
Tìm thật kỹ, mò từng cm 1 thì cũng lòi ra. Hoặc kiểm tra kỹ phần cái van. E cũng từng bị như cụ nhưng sau 30' lần mò thì cũng ra 1 cái đinh nho nhỏ, rút ra rồi vá lại là ok.
e cũng bị 1 lần sợ luôn!

coty

Xe tăng
Em bị đây ạ, hóa ra là cái ti bên trong van nó lỏng, xiết cái là ok, khổ cái cứ non là nghĩ đến thủng, chả bao h nghĩ đến lỏng ti

tqkhanh_71

Xe đạp
chào các bác em mới cưới con ford laser đời 2002. Tình trạng em nó, do quạt làm mát két nước bị đấu trực tiếp, khi bật chìa khóa là quạt chạy vù vù làm bình acquy sụt điện rất nhanh trong trường hợp đề mà máy không nổ, hỏi thợ bảo hư cục cảm biến nhiệt, nhưng em chả biết nó nằm ở chổ nào, có bác nào biết chỉ giúp em, giá cả của em nó luôn.

ngoco2

Xe máy
chào các bác em mới cưới con ford laser đời 2002. Tình trạng em nó, do quạt làm mát két nước bị đấu trực tiếp, khi bật chìa khóa là quạt chạy vù vù làm bình acquy sụt điện rất nhanh trong trường hợp đề mà máy không nổ, hỏi thợ bảo hư cục cảm biến nhiệt, nhưng em chả biết nó nằm ở chổ nào, có bác nào biết chỉ giúp em, giá cả của em nó luôn.
Nói chung, cụ nên tham khảo giá cả bên ngoài. Bây giờ, gara mở ra đầy, hàng hóa tràn lan. Trăm người bán vạn người mua. Đừng lo. Cái gì quan trọng thì buộc phải mua chính hãng, cái nào mình biết chắc thì nên mua ngoài. Như tui đây. Vô Vinh Ford, thấy lốc điều hòa 13,8 triệu (choáng). Ra ngoài có 4,3 triệu thui. Bảo hành 12 tháng cho cụ yên tâm nhé. Mà nói thật, mua cái này có lởm thì xài 3 cái vẫn vô sờ tư mừ.

tu.haq

Xe đạp
Con Laser 1.6 của em dạo này có tình trạng đang đi bị chết máy xong không đề được . Đề vẫn nghe tiếng máy tưởng nổ rồi mà lại tịt .
Em xuống mở nắp ra chỉnh chỉnh lại cái dây cubin thì lại đề được . Ac qui không vấn đề gì .
Bác nào tư vấn em chỗ nào sửa với . Vào hãng nó hay chém em thay đồ mới lắm .

kingbee144

Xe máy
311 trần khát chân - Hai bà trưng - Hà nội
Nói chung, cụ nên tham khảo giá cả bên ngoài. Bây giờ, gara mở ra đầy, hàng hóa tràn lan. Trăm người bán vạn người mua. Đừng lo. Cái gì quan trọng thì buộc phải mua chính hãng, cái nào mình biết chắc thì nên mua ngoài. Như tui đây. Vô Vinh Ford, thấy lốc điều hòa 13,8 triệu (choáng). Ra ngoài có 4,3 triệu thui. Bảo hành 12 tháng cho cụ yên tâm nhé. Mà nói thật, mua cái này có lởm thì xài 3 cái vẫn vô sờ tư mừ.
cái cục đó thì nó nằm ngay trên quạt thôi bác.nhưng trên thị trường không bán rời cái cục cảm biến đó đâu bác ơi.chỉ có thay cả cụm thôi

tu.haq

Xe đạp
Con Laser 1.6 của em dạo này có tình trạng đang đi bị chết máy xong không đề được . Đề vẫn nghe tiếng máy tưởng nổ rồi mà lại tịt .
Em xuống mở nắp ra chỉnh chỉnh lại cái dây cubin thì lại đề được . Ac qui không vấn đề gì .
Bác nào giúp e cái này với

phutungford

Xe điện
Cụ thay cái dây cao áp đi!

tu.haq

Xe đạp
Em vừa thay rồi cụ ạ . Đang theo dõi xem còn bị không .
Tình hình hôm nay e bị 1 quả . Ông trông xe hôm nay cầm chìa khóa lùi vào chuồng hộ .
Nhưng khi lùi ông ý lại quên hạ phanh tay thế là lùi gần vào hết chuồng thì em thấy mùi khét và nắp capo có khói .
Em mới tá hỏa tắt máy mở nắp capo . một lúc sau thấy đỡ mùi .
Kiểm tra thì thấy mọi thứ vẫn bình thường . Phanh tay vẫn ổn .
Liệu có lam sao không các cụ . huhu .
Đợt này e không có thời gian để ném em nó vào gara . Khổ thế .