Thảo luận Phụ tùng thay thế cho Renault - Samsung ?

thief_fighter

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ dùng SM3 có lắp cam lùi ko? Nếu có thì các cụ đã lắp của hãng nào rồi? Ông bạn em có bộ cam lùi của mobis ko biết có lắp vwaf ko nhỉ

SM3PE

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ dùng SM3 có lắp cam lùi ko? Nếu có thì các cụ đã lắp của hãng nào rồi? Ông bạn em có bộ cam lùi của mobis ko biết có lắp vwaf ko nhỉ
Lắp cam lùi vào miếng nhựa đen giữa 2 đèn biển số cực đẹp nhìn như thiết kế sẵn theo xe vậy, em phải tự khoan lắp vào chứ không thể tin tưởng mấy chú thợ được nhỡ các chú ấy làm lệch thì không có cơ hội làm lại đâu. Cụ lắp cam HD của hãng nào cũng được chỉ cần chíp CCD của Sony là ngon rồi.

thief_fighter

Xe buýt
Lắp cam lùi vào miếng nhựa đen giữa 2 đèn biển số cực đẹp nhìn như thiết kế sẵn theo xe vậy, em phải tự khoan lắp vào chứ không thể tin tưởng mấy chú thợ được nhỡ các chú ấy làm lệch thì không có cơ hội làm lại đâu. Cụ lắp cam HD của hãng nào cũng được chỉ cần chíp CCD của Sony là ngon rồi.
Cụ lắp cam của hãng nào thế? Em định lắp Mobis của hàn xẻng, hàng đi theo con vợ cũ của em. Hay hôm nào em chạy qua rồi cụ khoan hộ em nhé, em dốt mấy khoản đục đẽo này nhưng cũng ghét bị lệch xe lắm

SM3PE

Xe buýt
Cụ lắp cam của hãng nào thế? Em định lắp Mobis của hàn xẻng, hàng đi theo con vợ cũ của em. Hay hôm nào em chạy qua rồi cụ khoan hộ em nhé, em dốt mấy khoản đục đẽo này nhưng cũng ghét bị lệch xe lắm
Vâng hôm nào rảnh mời cụ ghé qua, em sẽ chỉ cụ cách làm đơn giản thôi mà nếu cụ không dám thực hành thì để em giúp. Ý em nói là lệch lỗ khoan thì không lắp được phải khoan lỗ khác nó xấu xe ra chứ lệch xe làm sao được cụ :)). ( Chú ý tránh phần cao su nút mở cốp )

Chỉnh sửa cuối:

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Cụ chế vào miếng nhựa trắng giữa 2 đèn soi biển ấy, nó chính là chỗ để lắp cam cho sm3 mà. gậy miếng nhựa ra đục lỗ, luồn dây rồi gắp cam vào sau đó lắp lại miếng nhựa là oke mà.

thief_fighter

Xe buýt
Em đã lắp xong 1 nửa, đẹp như hàng theo xe luôn... Rất cám ơn cụ SM3PE đã nhiệt tình giúp đỡ em ạ...

SM3PE

Xe buýt
Cụ nào băn khoăn về phụ tùng bảo hành, bảo dưỡng thì mời ghé qua show room bên em 276 Nguyễn Xiển - Thanh Xuân - HN. Em cho ngắm kho đồ phụ tùng bên em :( đồ thì rẻ, chất đống ra mà các cụ toàn kêu ko có đồ thay thế vs lại khó kiếm. Em buồn lắm :((
Bên cụ đã hoàn thiện xong xưởng Service chưa mà chẳng thấy thông báo gì nhể ?

Seabird72

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Hôm trước em dùng con LG kết nối Bluetooth với em SM3 của em thì OK để nghe nhạc và điện thoại rảnh tay. Giờ thay điện thoại khác, kết nối nghe nhạc được, chưa gọi điện thoại được thế là em vào cái Setup default nhấn phát reset lại. Giờ em kết nối bluetooth thì nó báo "BT radio is not activated, please go to setting to activate bluetooth". Em đã mò mẫn mãi mà chưa được. Cụ nào biết thì chỉ em với. Em đội ơn và hậu tạ cafe ạ.

SM3PE

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Hôm trước em dùng con LG kết nối Bluetooth với em SM3 của em thì OK để nghe nhạc và điện thoại rảnh tay. Giờ thay điện thoại khác, kết nối nghe nhạc được, chưa gọi điện thoại được thế là em vào cái Setup default nhấn phát reset lại. Giờ em kết nối bluetooth thì nó báo "BT radio is not activated, please go to setting to activate bluetooth". Em đã mò mẫn mãi mà chưa được. Cụ nào biết thì chỉ em với. Em đội ơn và hậu tạ cafe ạ.
Cụ qua đây uống Café đi rồi nó lại ngon thôi mà :))

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Lúc nào đến cụ gọi trước em ra đón vì đến gần không gọi được đâu, vinaphone thì may ra còn gọi được .
không biết đến t3 tuần sau, sóng sánh đã ngon chưa cụ nhỉ, dạo này liên lạc với anh em thủ đô khó quá. t3 em định lên giải ngố tí.

SM3PE

Xe buýt
không biết đến t3 tuần sau, sóng sánh đã ngon chưa cụ nhỉ, dạo này liên lạc với anh em thủ đô khó quá. t3 em định lên giải ngố tí.
Phải hết ngày 28 cụ nhé, kiếm cái sim Vinaphone bật chế độ sóng 3G thì gọi tạm được.

thief_fighter

Xe buýt
Em xin phép múa rừu qua mắt thợ phát... cụ vào settings rồi chọn Bluetooth settings, sau đó chọn activate cái radio là xong.

thief_fighter

Xe buýt
Em thấy trên bảng điều khiển xe sm3 có cả cảm biến ở đầu xe, rồi có cả chống trơn trượt mà về VN bị cắt hết chán nhỉ :(

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Em thấy trên bảng điều khiển xe sm3 có cả cảm biến ở đầu xe, rồi có cả chống trơn trượt mà về VN bị cắt hết chán nhỉ :(
e Phỏng đoán trên bản RE nó là full cụ ạ. chứ k cắt đâu, có cụ nào chạy bản RE không nhỉ? giải đáp giúp anh em với ạ.

Seabird72

Xe đạp
Em xin phép múa rừu qua mắt thợ phát... cụ vào settings rồi chọn Bluetooth settings, sau đó chọn activate cái radio là xong.
Vâng, có lẽ thế. Nhưng em tìm chả thấy. Có Setting trên cần gạt mưa mà bấm mãi không thấy cái bluetooth settings đâu. Trưa thứ 3 các cụ rảnh thì qua chỗ cụ SM3 PE ngồi ăn cơm rồi cafe luôn cho vui ạ.

SM5TCE

Xe đạp
Vâng, có lẽ thế. Nhưng em tìm chả thấy. Có Setting trên cần gạt mưa mà bấm mãi không thấy cái bluetooth settings đâu. Trưa thứ 3 các cụ rảnh thì qua chỗ cụ SM3 PE ngồi ăn cơm rồi cafe luôn cho vui ạ.
Setting bluetooth ở trên khu vực audio chứ cụ, không có trên cần gạt mưa đâu.