Thảo luận Phụ tùng, phụ kiện, đồ độ, dụng cụ.... cho nhà Subie. Mời các cụ vào hết đây ạ!

tungkhuyen

Xe điện
BC các bác, xe em sau khi thay 4 bugi mới và làm seafoam của bác tungkhuyen, khói ra mù trời, em đi 2 hôm nay đã giảm từ 9,9L xuống 7,8L \:D/. Hiệu quả bước đầu là rất khá, để theo dõi hết bình xăng này ntn đã ạ. Bác cho em hỏi, xe em đi 110,000km rồi làm 1 lần như thế có lẽ là chưa triệt để lắm, vậy bác cho em hỏi bao giờ nên làm lần 2 (vẫn còn 1/3 nữa bác ạ) :-bd
Bác có đổ dung dịch vào bình xăng ko hay chỉ làm ở máy? Kim phun, cảm biến khí có rửa ko ạ?
Nếu bác chưa thay dầu máy thì bác có thể đổ nốt chỗ còn lại vào dầu và chạy khoảng 300km thì thay dầu. Seafoam có tác dụng tẩy muội cacbon trong máy (do khí nổ lọt từ buồng đốt xuống động cơ và muội ở thành xi lanh nữa).
Sau này cứ 1 vạn bác làm 1 lần thì đảm bảo sạch sẽ thông thoáng từ đường cấp nhiên liệu cho đến buồng đốt.
Cái seafoam này thực sự là có tác dụng và rẻ so với phải gỡ máy ra bảo dưỡng nhiều.

Blu Bird

Xe hơi
Em đổ 1/3 vào buồng đốt, 1/3 vào xăng. Dầu máy em lại vừa mới thay cách đây 1 tháng mới đau chứ @-)@-)@-)@-)@-)

tungkhuyen

Xe điện
Để lần tới bác thay đầu thì bác đổ vào thôi ạ.
Nếu có điều kiện thì bác vệ sinh luôn đáy các te dầu và sử dụng dầu tổng hợp như Mobil 1 từ đấy trở đi. Ko đắt hơn dầu khoáng bình thường đâu mà sạch máy hơn nhiều.

nhichtymot

Xe tải
Bác có đổ dung dịch vào bình xăng ko hay chỉ làm ở máy? Kim phun, cảm biến khí có rửa ko ạ?
Nếu bác chưa thay dầu máy thì bác có thể đổ nốt chỗ còn lại vào dầu và chạy khoảng 300km thì thay dầu. Seafoam có tác dụng tẩy muội cacbon trong máy (do khí nổ lọt từ buồng đốt xuống động cơ và muội ở thành xi lanh nữa).
Sau này cứ 1 vạn bác làm 1 lần thì đảm bảo sạch sẽ thông thoáng từ đường cấp nhiên liệu cho đến buồng đốt.
Cái seafoam này thực sự là có tác dụng và rẻ so với phải gỡ máy ra bảo dưỡng nhiều.
ơ thế sản phẩm này dùng được cho cả xe máy nhỉ.

tung son

Xe hơi
cái này dùng cho Rx 350 được ko nhỉ ?

nhichtymot

Xe tải
Đã cụ nào nghiên cứu lắp DVD cho f1 xem ở xe outback chưa ạ?

darkxt

Xe buýt
Em thấy xem dvd trên xe lúc xe chạy ko tốt cho mắt f1 bác ah. Kiểu gì cũng có rung lắc cơ học khi xe chạy, mắt phải điều tiết liên tục để "chống rung" dẫn tới mỏi mắt và có thể suy giảm thị lực... Xem dvd lúc tối trời cũng gây mỏi mắt nữa. Người lớn thì ok chứ trẻ con dễ hại mắt lắm nên cá nhân em ko tính việc lắp dvd lên xe bao giờ

nhichtymot

Xe tải
Anh đang nghĩ tới loại ốp giữa trần và khi mở dvd màn hình tự động bật xuống. Ko biết có lắp đc ko. Xe mình lòng rộng lắp ở đấy a thấy hợp lý.
Darkxt nói đúng nhưng khi đi xa đường đẹp cho hội f1 xem chút hoặc bà cả thư giãn bằng thúy nga cũng ổn. :)

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
biết đâu bác nào để màn hình rồi lái xe vào rừng mở phim tình cảm ra xem cho lãng mạn, hay phim chiến đấu cũng cảm giác gần gũi thiên nhiên LOL

mấy xe cũ em cũng gắn đủ mà k sử dụng bao giờ, toàn lái xe nghịch nên giờ em không gắn xe nào nữa, em nghĩ hại mắt và dễ say xe khi xem.

tùy mục đích sử dụng mà chơi thui ah, nhưng camera de và lề tích hợp 1 màn hình cũng hay

NTK

Xe máy
Anh đang nghĩ tới loại ốp giữa trần và khi mở dvd màn hình tự động bật xuống. Ko biết có lắp đc ko. Xe mình lòng rộng lắp ở đấy a thấy hợp lý.
Darkxt nói đúng nhưng khi đi xa đường đẹp cho hội f1 xem chút hoặc bà cả thư giãn bằng thúy nga cũng ổn. :)
Anh đúng là người đàn ông của gia đình đấy ạ :)

tungkhuyen

Xe điện
Ốp trần thì có lẽ ko khả thi mấy ạ vì chỉ lắp đc ở chỗ đèn bản đồ thì ko gỡ cụm ấy ra dc rồi. Còn chỗ cái cửa sổ trời thì chịu ko lắp dc cái j.

Lắp màn hình gối là ổn nhất a ơi.

nhichtymot

Xe tải
Anh đúng là người đàn ông của gia đình đấy ạ :)
Anh muốn trường sinh bất tử mà ntk :D
Ốp trần thì có lẽ ko khả thi mấy ạ vì chỉ lắp đc ở chỗ đèn bản đồ thì ko gỡ cụm ấy ra dc rồi. Còn chỗ cái cửa sổ trời thì chịu ko lắp dc cái j.

Lắp màn hình gối là ổn nhất a ơi.
có loại nào không cụ chủ tịch Tùng nghiên cứu nhập về cho anh em đi.

hung59

Xe máy
Các cụ có nhu cầu phụ tùng, phụ kiện... hay có nhu cầu j về xe thì post hết vào đây nhé ah.
Với kinh nghiệm đặt đồ, ship đồ e xin phép post lên để chia sẻ cùng các cụ. Đồng thời cũng tổng hợp đồ của các cụ có nhu cầu lại với nhau để ship chung giảm chi phí.

Đồ thì e thường ship ở Amazon và mấy trang của Mỹ chuyên cho Subaru như:
amazon.com
https://www.subarupartsmall.com/
https://www.subarugenuineparts.com
......

Chi phí thường họ tính như sau (các bác có thể tham khảo mấy trang ship Mỹ - VIệt): (giá đồ + thuế nội địa + ship nội địa)x8% (công) + 10$/kg*khối lượng món đồ.

Đây là vài món e đã mua cho xe e và một số xe khác. E ghi giá tiền Việt là giá cuối về Việt Nam để các bác tham khảo. Bác nào cần mua món j cứ ghi ra e sẽ báo giá tương đối giúp và tổng hợp để các bác đặt chung với nhau cho giảm chi phí nhất ạ.
Bac dat giup minh cai gia noc noi dia Nhat nhe bac. Cam on bac

spidermanhd

Xe đạp
oánh dấu a

Dau_tay

Xe hơi
em cũng đánh dấu 1 phát! voka các cụ!

xtitan

Xe buýt
Có j đâu mà phải cảm ơn hả cụ? Xe đi vài vạn rồi sau khi dùng seafoam sẽ thấy khác biệt ngay, chân ga nhẹ hơn, nhậy hơn, xe vọt hơn. Cụ nên làm tổng thể cùng với rửa bướm ga, vệ sinh cảm biến khí đầu vào Mass Air Flow, đánh sạch hoặc thay bugi, rửa kim phun (rửa cơ học vẫn tốt hơn là đổ dung dịch qua bình xăng). Nếu làm các bước như vậy thì cụ đổ seafoam vào xi lanh ngâm luôn ko cần phải cho hút qua đường chân không nữa.

Sau này dùng định kỳ 1 vạn/lần thì sẽ ko thấy khác biệt nhiều như mới dùng lần đầu.
cụ ơi mazda 3 all new của em mới được 8000km, tròn 1 vạn có nên làm các hạng mục như cụ nói ko ạ ? hay để 2 vạn ạ
cám ơn cụ