Thảo luận Phụ tùng Lux 2.0 ngọt ngào phết.

Ocean13

Xe tải
Chỉ có các cụ thất nghiệp chạy grab mới để ý ba chuyện lẻ tẻ đó thôi. Người có tiền đếch ai vào OF làm giề để mà biết mấy chuyện vô bổ này cụ nhỉ. Cụ cứ lo lắng quá.
Cụ chuẩn là giới tinh hoa đấy. Vào đây làm gì thế

nissantiida

Xe điện
Soi là soi thế nào. Giá 200 thì nói 200 chứ ghét bỏ gì mà bảo soi. Cụ là vinno thì cũng nên có chừng mực
Soi thì nhận là soi sao phải giật mình chối. Ko soi thì sao mà tìm hiểu từng chi tiết như cản trước cản sau. Em có rảnh vào nghe các cụ chém và hỏi để biết VN có cửa phát triển công nghiệp trong tương lai 5-10 năm tới thôi chứ chẳng soi cái danh sách 3 trang đấy đâu. Soi có j là sai đâu nào mà phải lo lắng. Cụ soi là đóng góp cho VF ấy chứ.
Cảm ơn cụ đã cho em job vinno, trả lương nữa thì tốt cụ ạ. Còn k thì em k làm free đâu.

nissantiida

Xe điện
Nhầm chuồng rồi cụ. Mời cụ sang diễn đàn kinh tế VEF nhé.
Ko nhầm nhé. Vin nó huy động đc nhiều tiền, đc CP ủng hộ, thu hút nhiều kĩ sư và scientists Việt giỏi + cả tây, nó mà ko làm ra gì thì VN xác định làm nô cho nước ngoài thêm tầm 30 năm nữa hẵng quay lại thử vận may với sản phẩm riêng.

athaivp

Đi bộ

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Ko nhầm nhé. Vin nó huy động đc nhiều tiền, đc CP ủng hộ, thu hút nhiều kĩ sư và scientists Việt giỏi + cả tây, nó mà ko làm ra gì thì VN xác định làm nô cho nước ngoài thêm tầm 30 năm nữa hẵng quay lại thử vận may với sản phẩm riêng.
Làm ra gì mà không có thị trường thì cũng Đi Ăn cắp sớm.
Chớ kể ngay từ đầu đã chủ trương làm kiểu Nố láo, Ăn cắp.
Vầy cccm nhuề :D

nissantiida

Xe điện
Làm ra gì mà không có thị trường thì cũng Đi Ăn cắp sớm.
Chớ kể ngay từ đầu đã chủ trương làm kiểu Nố láo, Ăn cắp.
Vầy cccm nhuề :D
Cccm là j hở cụ?
Ra j thì phải survives đc chứ.
Ông V chỉ tạo sân chơi thôi. Làm thế nào là ở ban bệ VF và kinh nghiệm quản lý của họ. Họ bỏ tiền trả lương >= 9 con số kéo nhân tài về, mua bản quyền các thứ và thuê thiết kế đàng hoàng thì ko thể là chủ trương ăn cắp đc. Còn việc thực hiện mới đầu có thể còn lấn cấn. Marketing thì e k bàn và cũng k mấy khi để ý, mình biết đọc mà ^^.

cun01

Xe container
Cccm là j hở cụ?
Ra j thì phải survives đc chứ.
Ông V chỉ tạo sân chơi thôi. Làm thế nào là ở ban bệ VF và kinh nghiệm quản lý của họ. Họ bỏ tiền trả lương >= 9 con số kéo nhân tài về, mua bản quyền các thứ và thuê thiết kế đàng hoàng thì ko thể là chủ trương ăn cắp đc. Còn việc thực hiện mới đầu có thể còn lấn cấn. Marketing thì e k bàn và cũng k mấy khi để ý, mình biết đọc mà ^^.
Ban bệ cũng chỉ là nhân viên do anh Vượn trả lương nha, đố dám cãi.
Vụ nhân viên nhà Vanh phải thuê-mua xe Vanh Phét là 1 minh chứng :D

nissantiida

Xe điện
Đó là cách họ đưa sp ra thị trường. Lương Vin thì mua cái xe máy điện đơn giản.
Ví dụ đó cũng k lquan tới cách họ làm sp.

cun01

Xe container
Đó là cách họ đưa sp ra thị trường. Lương Vin thì mua cái xe máy điện đơn giản.
Ví dụ đó cũng k lquan tới cách họ làm sp.
4 tháng lương của người lao động mà kêu đơn giản kể cũng tài đấy :)) :)) :))

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có các cụ thất nghiệp chạy grab mới để ý ba chuyện lẻ tẻ đó thôi. Người có tiền đếch ai vào OF làm giề để mà biết mấy chuyện vô bổ này cụ nhỉ. Cụ cứ lo lắng quá.
tư tưởng như này thì thua rồi !
Khách hàng nào cũng là khách , Bất kể họ giàu hay nghèo điều đó ko quyết định tư cách của họ , tinh thần của họ , hay tình yêu của họ với sản phẩm của hãng xe vinfast
Vấn đề ở đây là cách làm ăn láo nháo , cháo cũng như cơm của hãng xe Việt Vinfast , nếu đây là sự thật thì xem ra đội ngũ quản lý , marketing của vinfast , các đại lý của vin đã rất ẩu ,hoặc vẫn tư duy theo kiểu chợ búa có nghĩa là vẫn chặt chém bất cứ khách hàng nào , và khi nào có thể !!! nhân viên như vậy là làm mất khách hàng và niềm tin khách hàng nghiêm trọng, báo giá không có lễ nào báo nhầm kinh hoàng như vậy mà đã qua 1 thời gian khá dài mà không có động tác điều chỉnh lại giá , chỉ khi đã lên báo Vinfast mới báo cái giá gây nhiều nghi ngờ về nguồn gốc sản phẩm , lý do bởi chính các tuyên bố lộn xộn từ vinfast ,phải chăng họ chắc đã quên những tuyên bố lúc trước nào xe xịn hàng đức nguyên đai nguyên linh kiện nhập khẩu từ đức ....vv , những tuyên bố trái ngược nhau ,
Một hãng xe non trẻ , xem ra đã rất nhiều chiêu bài như này thì câu hỏi đặt ra là liệu có an toàn và có được ( Hãy chọn giá đúng ) khi lựa chọn là 1 khách hàng của vinfast hay không ?

barminhtri

Xe tải
Htruoc báo giá gấp gần đôi xe Đức bị chửi xấp mặt vì quá đắt

Hnay đính chính báo giá về gần với xe Hàn cũng bị chửi xấp mặt vì công nghệ Đức éo gì mà rẻ thế

Theo các cụ mai có bài đính chính giá xấp xỉ xe Đức cho nó chuận ko nhỉ

Moccoi

Xe tải
em thấy VIN nên xem lại cả cái cách tính công thay đồ. Công thay phụ kiện trong báo giá em thấy toàn tính tròn 1h/1món. Em đếm lướt thấy tổng giờ công lên đến 23h (thực tế cả mớ đấy không hiểu các cụ thợ của VIN làm hết mấy h?). Em sửa ở mẹt các bạn ấy vẫn tính giờ công thay đồ cả số lẻ 0.3h với 0.5h nhìn cảm giác đỡ bị chặt chém hơn

ubisapro

Xe trâu
Mấy hôm nữa lại làm bài ko phải giá 29 củ đâu, lần 2 này e cũng đánh nhầm thì vui :D

RAVA

Xe ba gác
Htruoc báo giá gấp gần đôi xe Đức bị chửi xấp mặt vì quá đắt

Hnay đính chính báo giá về gần với xe Hàn cũng bị chửi xấp mặt vì công nghệ Đức éo gì mà rẻ thế

Theo các cụ mai có bài đính chính giá xấp xỉ xe Đức cho nó chuận ko nhỉ
-Hàn xẻng thì tuổi gì ở đây, với cái giá đính chính lại là 29 củ chưa vat thì nó cũng đắt gấp rưỡi cái thước lái made in Japan của con Toy xuất Mẽo cùng pk đấy? Hàng Đức thì ko phải rồi, hàng Nhật cũng ko nốt, Hàn xẻng thì càng ko, VN thì ko sx đc cái này, vậy thì nó có xuất xứ ở đâu? Tự hiểu nhé!:D

MerB

Xe điện
tư tưởng như này thì thua rồi !
Khách hàng nào cũng là khách , Bất kể họ giàu hay nghèo điều đó ko quyết định tư cách của họ , tinh thần của họ , hay tình yêu của họ với sản phẩm của hãng xe vinfast
Vấn đề ở đây là cách làm ăn láo nháo , cháo cũng như cơm của hãng xe Việt Vinfast , nếu đây là sự thật thì xem ra đội ngũ quản lý , marketing của vinfast , các đại lý của vin đã rất ẩu ,hoặc vẫn tư duy theo kiểu chợ búa có nghĩa là vẫn chặt chém bất cứ khách hàng nào , và khi nào có thể !!! nhân viên như vậy là làm mất khách hàng và niềm tin khách hàng nghiêm trọng, báo giá không có lễ nào báo nhầm kinh hoàng như vậy mà đã qua 1 thời gian khá dài mà không có động tác điều chỉnh lại giá , chỉ khi đã lên báo Vinfast mới báo cái giá gây nhiều nghi ngờ về nguồn gốc sản phẩm , lý do bởi chính các tuyên bố lộn xộn từ vinfast ,phải chăng họ chắc đã quên những tuyên bố lúc trước nào xe xịn hàng đức nguyên đai nguyên linh kiện nhập khẩu từ đức ....vv , những tuyên bố trái ngược nhau ,
Một hãng xe non trẻ , xem ra đã rất nhiều chiêu bài như này thì câu hỏi đặt ra là liệu có an toàn và có được ( Hãy chọn giá đúng ) khi lựa chọn là 1 khách hàng của vinfast hay không ?
Ôi xời, graber chúng em thì cứ ngon bổ rẻ là chơi. Cái gì không với được thì đứng ở dưới chửi cho sướng mồm, hơi đâu mà đọc lắm chữ thế kia.

ngu ngơ

Xe điện
30.000 chiếc klara đã được bán ra rồi nhé. Nhờ thế thằng em em vợt được chiếc honda cũ giá rẻ mà đẹp của thằng bạn làm trong VIN :))

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ mình gom tiền mua 1 lô rã xác bán.
Làm giàu không khó
Cụ chủ xe mua bảo hiểm nó chi trả, thay xong cái thước lái đem về sửa rồi bán cho cụ khác giá một nửa cũng cá mn kiếm rồi các cụ nhở ?