Thảo luận Phụ tùng Fiat hàng cho, tặng, giao lưu ...

qisheng

Xe buýt
Cụ chụp cho em cái mặt trên của cái rơ le nào, theo em nghĩ nếu rơ le 4 chân thì chắc là dùng để hút cái mặt hít ở lốc máy lạnh thôi, nó chuyển tử tín hiệu điều khiển có dòng nhỏ để đóng mở mặt hít của lốc có dòng lớn hơn thôi. Chứ không ảnh hưởng đến lạnh sâu đâu, nếu là sensor hay gì đó thì mới ảnh hưởng đến độ lạnh, em chém gió tý :21:
Em không hiểu lắm về điện nên chỉ có cảm nhận và phán đoán thế thôi.
Như vậy em vẫn xác định là rơ le hỏng nên mặc định là nó cứ đóng lốc lạnh. Còn lạnh không bằng như cũ là do cảm biến phải không bác ? Nhưng vấn đề là từ lúc thay cái rơ le thì nó mới thế.
Các cụ cho ý kiến tiếp đê (b)

MQC

Xe buýt
Em không hiểu lắm về điện nên chỉ có cảm nhận và phán đoán thế thôi.
Như vậy em vẫn xác định là rơ le hỏng nên mặc định là nó cứ đóng lốc lạnh. Còn lạnh không bằng như cũ là do cảm biến phải không bác ? Nhưng vấn đề là từ lúc thay cái rơ le thì nó mới thế.
Các cụ cho ý kiến tiếp đê (b)
Hay là rơ le cũ của cụ lúc nào cũng hút, nên lốc lạnh không cắt, lạnh chả sun trỷm ấy :)). Bây giờ nó mới về bình thường nên lạnh quá thì nó cắt, cụ lại bảo nó lạnh không sâu cũng nên (k)

qisheng

Xe buýt
Hay là rơ le cũ của cụ lúc nào cũng hút, nên lốc lạnh không cắt, lạnh chả sun trỷm ấy :)). Bây giờ nó mới về bình thường nên lạnh quá thì nó cắt, cụ lại bảo nó lạnh không sâu cũng nên (k)
Hehe, có thể lắm :)

isabinh

Xe điện
rơ le hỏng thì chỉ mở thôi, không bao h đóng cả. chết rơ le va hết điện là do ecu của cụ chập cheng nên nó cứ điều khiển đóng rơ le suốt > hít cái puli lốc máy lạnh suốt đêm gây ra hỏng rơ le và cháy cầu chì +hết điện nữa ạ....
Nói chung xe đi 2vanj là bắt đầu hỏng được rồi còn j

qisheng

Xe buýt
rơ le hỏng thì chỉ mở thôi, không bao h đóng cả. chết rơ le va hết điện là do ecu của cụ chập cheng nên nó cứ điều khiển đóng rơ le suốt > hít cái puli lốc máy lạnh suốt đêm gây ra hỏng rơ le và cháy cầu chì +hết điện nữa ạ....
Nói chung xe đi 2vanj là bắt đầu hỏng được rồi còn j
Cũng là một khả năng, nhưng mấy hôm nay, từ khi thay rơ le thì OK rồi bác ạ.

xecutkit

Xe tải
ơ hơ thế này mới là Hội chứ nhể cho - tặng - biếu, thân tình quá, đùm dúm quá còn cụ nào có đồ post lên đơi:41:

kiavuong

Xe điện
Em đã đưa 1 cái chia điện cho bác lada1207 thấy bảo chạy ngon trớn.Còn 1 cái bác nào cần hú em nhá.

Fiatvuong

Xe tải
Không có "bọn nào" giải thích cả bác ạ, vì em có vào gara đâu, mà là chính em thấy nó không lạnh bằng cái rơ-le cũ. Trước đây để gió số 1 là đã lạnh rồi, nay cũng số đó thì chỉ man mát, bật gió số 2 mới lạnh.
Cái rơ le cũ của Toy em mua ở Chợ Giời hết có 50K, sửa cái rơ le theo xe làm chi cho mệt :21:.
Đại khái nó giống như thế này này, cắm trong hộp cầu chỉ ở khoang máy. Tra ký hiệu ở vỏ hộp cầu chì thì đó là rơ le máy lạnh.

Em nghĩ là nó hỏng vì hôm thứ 7 tuần trước chỉ bật gió (không ấn AC) mà nó đã tự đóng lốc máy lạnh, bật - tắt AC đều không có tác dụng (không tắt được máy lạnh). Sáng hôm sau ra xe để đi thì accu không còn tí điện nào, dù chỉ để bấm nút mở khóa cửa. Kiểm tra hộp cầu chì thì đứt 1 cái cầu chì 20A (ký hiệu động cơ), rút cái rơ le này (ký hiệu hoa thị như máy lạnh ở nhà) ra, thay tạm bằng rơ le đèn thì OK, máy lạnh đã bật - tắt được ==> suy ra rơ le máy lạnh hỏng. Phi xe máy ra chợ giời mua cái có chân tương tự, nhưng người bán cũng không bảo đảm vì khi thấy em nói xe Fiat là họ sợ khác kiểu. Về cắm vào, hồi hộp thử thấy ngon lành, cả ngày hôm nay vi vu, nhưng thực sự là không lạnh được như cũ.

Hiện tượng là như vậy, em không biết gì về điện nên chỉ sửa được hú họa thế thôi (may mà ok), các bác thử phán xem nguyên nhân thế nào ? (b)
Cái này em thấy có chú thợ khoe mua được 20 cò của Hàn lắp vào Fiat vô tư!

MQC

Xe buýt
Cái bộ chia điện của em hôm trước góp vào kho Long Bình thì chạy nóng nó mới báo lỗi, em nghi cái tụ trong đó nhưng em cứ thay mới cho lành. CỤ nào mà dùng có thời gian mổ thử xem sao :)

Lada1207

Xe tăng
E thụ lý 1 cái rồi ạ, thanks (b)

29N-5657

Xe hơi
lâu lâu không thấy ai cho ai cái gì nhỉ.
Em Siena ED 1.3, cụ nào thấy thừa cái gì, cho em được, em xin nhận.

kiavuong

Xe điện
Ed hàng thừa đâu có hả bác,trước em chạy toàn đi xin lại của ELX , HL và HLX mà:)):)):))

hoachuoique

Xe điện
Cụ nào biết mua lọc khí tinh chất lượng bảo đảm ở đâu bẩu em cái - xuống Hãng xa quá .

congnhuanphat

Xe điện
Cứ xuống hãng cho chắc cụ ạ, xa tí nhưng chất

(:)):)):)), đúng như cụ vẫn tư vấn nhé)
Có mỗi cái miếng lọc gió phụ hôm nọ mi kỏng nó còn dọa chém cho 300k nữa mà lại to còi
:)):)) Thế cụ đã thay cái miếng mút mà nó bảo 300k đấy chưa ? Em đảm bảo da Hà trung xin được nếu ko thì chỉ 2k Em thề (b)

Có mỗi cái miếng lọc gió phụ hôm nọ mi kỏng nó còn dọa chém cho 300k nữa mà lại to còi
:)):)) Thế cụ đã thay cái miếng mút mà nó bảo 300k đấy chưa ? Em đảm bảo da Hà trung xin được nếu ko thì chỉ 2k Em thề (b)
Em chưa, đang định xin con em cái bỉm em nhét vào, Khô thoáng lọc gió thôi rồi, bẩn ta lại thay như thay bỉm cho gấu nhỏ, dễ rề. Sư các anh í, miếng mút con con mà các anh í định xơi 3 lít.

Chỉnh sửa cuối: