[Funland] "Phù thủy trắng" Philippe Troussier

xbadboyz

Xe điện
Nghe đồn CAHN rước cả 2 cụ về ạ. Cụ Park làm GĐKT, cụ Lee làm HVL trưởng.
Chơi kiểu này dễ lại 2 mùa xong giải tán lắm. Xác định đầu tư căn cơ thì không vung tay vậy đâu.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Quang Hải đá các giải trẻ hay do già dặn kinh nghiệm hơn, đá cấp tuyển là nhàng nhàng rồi, năm VN vđ Aff cup gần như QH k đóng góp gì. VL WC nổi bật trận gặp Malay khi ghi bàn thắng k tưởng, gặp mấy đội ngoài ĐNA là k ăn thua. Thực lực của QH đá loanh quanh VN và các clb ĐNA là vừa miếng, cao hơn nữa thì có chuyển đi đâu rồi cũng sẽ ko trụ lại dc.
Cụ ko thích QH ko sao, nhưng chê nó ở AFF cup 2018 thì cụ cần xem lại rồi. Chắc cụ nhầm với QH ở Seagames 2019, chứ riêng cuối 2017 và đầu 2019 là khoảng t.gian QH tỏa sáng nhất sự nghiệp. Và là ct số 1 VN cả ở U23 lẫn đtqg.
Nói lại về AFF cup thì nếu 1 ct ko có đóng góp j nhiều thì ko thể vừa là MVP trận ck, vừa là ct xuất sắc nhất của cả giải đấu đc (qbv 2018 em ko tính vì nhiều cụ lại bảo truyền thông VN đưa lên).
Những đóng góp cụ thể của QH ở giải đấu đó là 12 keypass, 3 bàn (1 bàn trong trận BK). 3 kiến tạo (1 trong đó chính là pass cho A.Đức ghi bàn trận ck).
Việc nx QH lên cấp tuyển chỉ làng nhàng lại cũng sai nốt, vì trc khi QH sang Pháp và tụt phong độ thêm thảm thì từ 2018 đến 2021 nó vẫn luôn chơi tốt và ổn định trên tuyển cả ở AFF lẫn các giải lớn hơn như Asiad, Asian cup, vòng loại 3 WC.
AFF cup 2021 lượt đi đụng Thái, cả tuyển chỉ có duy nhất QH tỏa sáng đc. Đồng đội xung quanh đá đấm chả ra đc cái vẹo j (ngoài H.Đức cầm đc bóng giữa sân nhưng cũng chả tạo đc cơ hội j). Nhưng nó vẫn tự tạo đc 2 siêu phẩm hụt.
Chỉ có duy nhất năm 2022 nghe lời thằng cò bẩn Đắc Văn sang Pháp phá phong độ nên nguyên năm ngoái nó mới bắt đầu đá tệ.

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Quang Hải là do truyền thông VN "tâng" lên quá ? Hay do lý do nào khác ....chứ quả thực Quang Hải chưa đủ tầm Châu Á, nếu đủ tầm thì các CLB Hàn, Nhật đã nhòm ngó rồi.
Tôi chỉ thấy QH khi đá với các đội tầm Châu Á là rất hay ngã lăn quay khi gặp đối thủ đá "rát", đá áp sát...và không xoay trở kịp.
Tôi nói có thể nhiều cụ sẽ phản ứng. Nhưng đó là thực tế.
Sai lầm của QH khi chọn clb quá tầm .
Em chắc chắn 90% là QH không bao giờ lấy lại đỉnh cao được nữa sau 2 năm bỏ phí thời đẹp nhất của đời cầu thủ .

NewVegas

Xe tải
Chơi kiểu này dễ lại 2 mùa xong giải tán lắm. Xác định đầu tư căn cơ thì không vung tay vậy đâu.
Vâng, a e nhà bầu Trường, bầu Thuỵ thì chuyên cấy nhanh gặt vội để trơ gốc rạ mà. Nghe nói sắp bế cả Quang Hải về.

juve99

Xe cút kít
Cụ ko thích QH ko sao, nhưng chê nó ở AFF cup 2018 thì cụ cần xem lại rồi. Chắc cụ nhầm với QH ở Seagames 2019, chứ riêng cuối 2017 và đầu 2019 là khoảng t.gian QH tỏa sáng nhất sự nghiệp. Và là ct số 1 VN cả ở U23 lẫn đtqg.
Nói lại về AFF cup thì nếu 1 ct ko có đóng góp j nhiều thì ko thể vừa là MVP trận ck, vừa là ct xuất sắc nhất của cả giải đấu đc (qbv 2018 em ko tính vì nhiều cụ lại bảo truyền thông VN đưa lên).
Những đóng góp cụ thể của QH ở giải đấu đó là 12 keypass, 3 bàn (1 bàn trong trận BK). 3 kiến tạo (1 trong đó chính là pass cho A.Đức ghi bàn trận ck).
Việc nx QH lên cấp tuyển chỉ làng nhàng lại cũng sai nốt, vì trc khi QH sang Pháp và tụt phong độ thêm thảm thì từ 2018 đến 2021 nó vẫn luôn chơi tốt và ổn định trên tuyển cả ở AFF lẫn các giải lớn hơn như Asiad, Asian cup, vòng loại 3 WC.
AFF cup 2021 lượt đi đụng Thái, cả tuyển chỉ có duy nhất QH tỏa sáng đc. Đồng đội xung quanh đá đấm chả ra đc cái vẹo j (ngoài H.Đức cầm đc bóng giữa sân nhưng cũng chả tạo đc cơ hội j). Nhưng nó vẫn tự tạo đc 2 siêu phẩm hụt.
Chỉ có duy nhất năm 2022 nghe lời thằng cò bẩn Đắc Văn sang Pháp phá phong độ nên nguyên năm ngoái nó mới bắt đầu đá tệ.
Ko phải 2022 QH đá tệ cụ ah, cái gốc của vấn đề là trình độ QH chỉ đá dc đến vậy. Cũng như nhiều cầu thủ VN khác, trình độ chỉ trong khu vực ĐNA. Từ khi QH đang phong độ cao e có nói trên này là cầu thủ quan trọng nhất tuyển VN là Hoàng Đức

vocuc_trongrong

Xe tăng
Ko phải 2022 QH đá tệ cụ ah, cái gốc của vấn đề là trình độ QH chỉ đá dc đến vậy. Cũng như nhiều cầu thủ VN khác, trình độ chỉ trong khu vực ĐNA. Từ khi QH đang phong độ cao e có nói trên này là cầu thủ quan trọng nhất tuyển VN là Hoàng Đức
HĐ mà q.trọng nhất thì AFF cup 2021 đã chả im tiếng trc TL. Để mặc mỗi QH tự tạo cơ hội cụ ah. Dấu ấn của rõ nét nhất của HĐ sau 2 trận BK đó hình như chỉ là 3 tình huống giữ bóng và đi bóng thành công (có 1 pha h2h với Thip mà giờ dân mạng cứ hay luộc đi luộc lại để nâng Đức dìm Thip).

Dan du an

Xe cút kít

TN1805

Xe điện
Thì thực tế nó thế mà, đi tây với chả tầu , xem giải aff cup phong độ cu hải cùn hẳn đi, cả cái cu hậu nữa
Văn Hậu đá vẫn hay, Hậu có thể hình thể lực tốt, đá có sức càn lướt, tỳ đè, chống bóng bổng tốt. Mẫu cầu thủ như Văn Hậu rất cần cho ĐTQG.
Hàng phòng ngự ĐTQG phải có vài cầu thủ cao to tầm như Văn Hậu trở lên mới chống phản công bóng bổng được, khi đá với các đội bóng tầm Châu Á và tầm TG.
Các cụ thấy đó, các đội tuyển tầm Châu Á và TG trong đội hình kiểu gì cũng có cầu thủ cao to trên 1m9 ( trừ thủ môn ra).

Cây nào muốn cho quả ngọt thì cũng phải chuẩn bị từ khâu chọn giống, làm đất, ươm mầm chăm bón cắt tỉa....và thời gian.Bóng đá cũng vậy thôi tất cả phải liên hoàn thì mới mong có kết quả tốt.

antidau

Xe container
Cụ Gong đã đánh tiếng. Cụ đã lấy được bằng HLV Pro đủ điều kiện dẫn dắt các ĐTQG, hiện tại đang rảnh, sống ở Mỹ

Dan du an

Xe cút kít
Cụ Gong đã đánh tiếng. Cụ đã lấy được bằng HLV Pro đủ điều kiện dẫn dắt các ĐTQG, hiện tại đang rảnh, sống ở Mỹ
Với tình hình hiện tại em có mấy suy nghĩ thế này. 1. Thời ông Park tưởng là thành công nhất và rất nhiều người đã luôn miệng nói đã nâng tầm được cho bóng đó Việt Nam. Giờ mới thấy chả nâng được cái tầm nào cả. 2. Qua bao đời huấn luyện viên ngoại mà lối đá của đội tuyển không định hình nên có thể nói thuê huấn luyện viên ngoại không có tác dụng để thay đổi nền bóng đá, đúng là như nhiều cụ nói, cứ chăm cái ngọn thì đừng đòi kết quả nó vượt vũ môn. 3. Giờ phải tập trung để các câu lạc bộ của mình mạnh lên đúng nghĩa. Khi câu lạc bộ mạnh họ mới tập trung vào đào tạo trẻ để dùng cho chính họ. Đừng hy vọng thằng nào lập trường đào tạo rồi đào tạo cầu thủ để bán, lỗ vỡ mặt vì quá nhiều rủi ro từ một ông tiềm năng trở thành một ngôi sao để bán. 4. Gọi lên đội tuyển phải ưu tiên đầu tiên là hướng đến tương lai chứ cứ chăm chăm gọi mấy bố hết động lực, già khú thì chả giúp ích gì được, các cụ bảo để lấy thành tích nhưng cũng có thành tích đâu, đá khu vực vẫn thua Thái, còn ra ngoài nữa thì không nói rồi. 5. Nếu tuyển được huấn luyện viên kiểu yêu nghề nhưng về hưu rồi người ta làm vì say mê thì tốt, còn cứ tuyển các loại lương một đống thì lại mắt trước mắt sau thiên vị quân nọ quân kia làm anh em người ta cũng mất cả nhiệt tình khi được gọi lên. Nếu không được thì tuyển luôn ông Chung xe ca ở đội nữ sang cầm luôn cho nhanh.

antidau

Xe container
U22 vừa để thua trước đội hạng nhì Bà Rịa Vũng Tàu trong 1 trận đấu chốt đội hình chính dự Seagames, một đội không ngoại binh và toàn các cầu thủ 20 tuổi lò HAGL Nutifood
Kết quả này khiến dư luận bắt đầu râm ran chuyện sa thải Phù thủy trắng
Bà Rịa Vũng Tàu (hạng 7/10 VLeague 2) đã tung đội hình U20 với 8/11 cầu thủ dưới 21 tuổi không dc chọn tập trung SeaGame vào đội hình ra sân thi đấu với u22 và thắng U22 VN 1-0 với bàn thắng của Khánh Duy (20 tuổi) và người kiến tạo là Trung Hiếu (19 tuổi)

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Em dự là HLV này dắt U22 VN không qua được vòng loại kỳ Seagame này :(

Ca phê thôi

Xe tăng
U22 vừa để thua trước đội hạng nhì Bà Rịa Vũng Tàu, một đội không ngoại binh và toàn các cầu thủ 20 tuổi lò Nutifood
Thế thì chán thật sự cụ nhỉ, thôi thì cũng không kỳ vọng gì nữa cho thoải mái. Tóm lại là đến giai đoạn thất vọng rồi, chấp nhận thôi, hi vọng giai đoạn này qua nhanh, các nhà làm BĐ tiếp tục đầu tư để lại được vui vì đá bóng.

TN1805

Xe điện
Tôi đã nói là HLV Troussier nên thay đổi cách chọn nhân sự.
Ông ý là HLV giỏi.
Ông ý có cách huấn luyện tốt.
Nhưng các cầu thủ ông ý chọn không đáp ứng được lối chơi mà ông ý đặt ra, đơn giản vì ông ý đã chọn những cầu thủ quá yếu về thể hình, thể lực.
Nhìn U22 đá với đội hình U20 Bà Rịa-Vũng Tàu còn thấy thua thiệt về thể hình....thế thì sao đá với các đội nước ngoài toàn cầu thủ to cao như U22 Singapore, U22 Thái được.
Buồn cho cách chọn người của HLV. :D

onano69

Xe container
Em cũng lo là như vậy😩😤
Sức mạnh của đội bóng không chỉ dựa vào năng lực của cầu thủ, mà 1 yếu tố rất quan trọng là người cầm quân làm sao kết nối được sức mạnh tập thể, gắn kết các cầu thủ để phát huy tối đa năng lực cá nhân của mỗi cầu thủ và chám vá được điểm yếu của mỗi cầu thủ..., gọi chung là thổi linh hồn cho đội , mà HLV mới này em chưa thấy làm được điều đó :(
Em dự là lại ra đinh sớm ;))