[Funland] "Phù thủy trắng" Philippe Troussier

tungLam.nwl

Xe tăng
em thấy cụ nâng quan điểm rồi, thế nào là đá láo nhỉ? có đá xấu, đánh người đâu, còn không phải cứ hơn người thì sẽ có ưu thế nhé, cụ có biết tình thời điểm đó đội U18/19 VN đang gặp khủng hoảng sau thất bại của chính đội tuyển này tại giải U18 trên sân nhà vào tháng 8/2019, còn thua cả U18 Campuchia. Và vẫn đội hình đó, sau 3 tháng đã giành quyền vào VCK U19 châu Á, đá không kém cạnh gì U19 Nhật Bản hàng đầu châu lục
cụ vẫn còn thiên vị HLV cũ, nên chưa tiếp nhận được người mới thôi. Nói như cụ thì HLV HAT huấn luyện đội U19 VN ở VCK U19 Châu Á 2016 vào đến bán kết cũng chẳng ra gì luôn, cũng đá láo (theo ý cụ). Còn cụ không chấp nhận được HLV mới thì mong cụ đừng xem đội tuyển thời hlv mới. Cụ xem bóng đá bằng con tim thì đó là việc của cụ, còn người trong cuộc, họ dùng cả lý trí để đưa ra quyết định nữa.
Cụ nên nhớ rằng sẽ chẳng có ai nhớ Park Hang Seo là ai nếu không có những thành tích, 1 ví dụ điển hình đó là rất ít người nhớ đến HLV Miura mặc dù nhờ ông ta, VN mới trở lại top 4 AFF và seagames.
Đối với các quan điểm khác mình em vẫn luôn tôn trọng và cả ý kiến của cụ cũng vậy vì mỗi người sẽ nhìn sự việc dưới một lăng kính khác nhau. Nhưng với cá nhân em thì bóng đá đi đến cuối cùng vẫn chỉ là một trò chơi, cầu thủ đá bóng bản chất mục đích cuối cùng vẫn phải là phục vụ khán giả còn đi ngược lại điều đấy thì mọi lý do đưa ra chỉ là ngụy biện cho hành động sai.
HLV giáo dục cầu thủ là phải giáo dục từ tư cách con người trở đi chứ không chỉ là chuyện thắng thua thành tích để giữ ghế cho mình, từ đó họ mới sẵn sàng đánh đổi mồi hôi, máu, thậm chí đôi lúc nguy hiểm đến cả sự nghiệp vì mục đích chung. Cụ nói lý trí, quyết định của người trong cuộc... nhưng đá nhục nhã, coi thường khán giả để kiếm trận hòa như vậy mà vẫn tự hào ảo không kém cạnh với U19 Nhật bản thì em cũng xin lỗi thì cái loại lý trí đấy không phù hợp với quan điểm của cá nhân em. Bản thân lứa thần đồng bán độ hồi xưa cũng nghĩ đơn giản là thắng 1-0 hay thắng 3 -0 thì cũng là thắng. Thắng 1-0 mà cầu thủ lại có thêm tiền thì tại sao không làm??? quá lý trí còn gì? Cụ nhắc đến ông Miura thì chỉ làm em nhớ đến trận thắng Đài loan 2-1, thắng mà vẫn bị bao người chửi thì cần phải suy ngẫm là tại sao? Ông Park cũng không phải hoàn hảo nhưng ngoài thành tích người ta yêu ông ấy vì tinh thần dân tộc, vì mầu cờ sắc áo, tình cảm với cầu thủ, không ngại bất cứ đối thủ nào? luôn muốn thắng Thái, Nhật, Hàn..
Ngoài ra, cụ cần xem lại kỹ câu chữ của em. Em có ấn tượng không tốt với HLV không có nghĩa em cho rằng ông ta không đủ tư cách nắm giữ DTVN hay không mong ông ta và đội tuyển thành công. Con người ai cũng có lúc này lúc kia và có thể thay đổi theo từng thời điểm còn việc xem hay không thì chả phụ thuộc ông HLV mà nó phụ thuộc vào màn trình diễn của đội tuyển. Nếu cứ gặp Nhật, Hàn.. đã bị đổi người mà vẫn đá hèn nhát nhục nhã dù để có vào đến WC thì em cũng đồng ý với cụ là sẽ không xem đội tuyển dưới thời HLV mới nữa. Em cũng xin phép được dừng coment tại đây tránh công kích đi xa quá ảnh hưởng đến thớt của cụ chủ.

doctor103

Xe điện
với nhiều người hâm mộ chắc phải đá đẹp, cống hiến như đội bóng nào ở tây nguyên thì dù không có cúp chính thức (vẫn có cúp giao hữu và cúp trong lòng người hâm mộ) vẫn được. Biết mình biết người, trăm trận trăm thắng, thực lực thì chưa có nhiều mà cứ muốn đôi công thì chịu, đối thủ thiếu 1 cầu thủ ở hàng tấn công còn hàng tiền vệ, hàng thủ nguyên vẹn, tức là mặt trận phòng ngự của bên kia là giữ nguyên. Nếu mà 11 cầu thủ VN đá với 10 người của 1 đội nào ở ĐNÁ thì cần thể hiện tốt hơn, nhưng với nền bóng đá hàng đầu châu lục thì có phải muốn làm gì thì làm? nên nhớ kể cả đội tuyển đá cho vui khi gặp các đối thủ cùng trang lứa của nhật cũng khó khăn và chưa bao giờ thắng được.

HLV Miura cũng giúp VN thắng Iran 4-1, hòa trên thế thắng với Iraq ở sân nhà, và cải thiện được điểm yếu thể lực của đội tuyển, cũng luôn đặt tinh thần dân tộc lên trước hết nhưng bóng thời đó vẫn có những vết gợn khi có những pha bóng không hiểu vì sao lại xảy ra khiến đội tuyển không thể đi xa, và và khi không có thành tích thì người ta chỉ nhớ đến những nhược điểm của nhau. Thời điểm của ông Miura và lúc ông Châu dê nắm U19 khá giống nhau khi cũng chính đội tuyển đó đang ở đáy của sự thất vọng, mà họ vực dậy được đội tuyển thì cũng cần công nhận tài năng của họ, Còn người hâm mộ thì mong muốn nhiều lắm, thậm chí nhiều khi đòi hỏi hơi quá mà không nhìn vào hiện tại mình đang có gì và có thể làm được gì, đến khi không đạt được thì dè bỉu, chê bai đội tuyển. Nếu có trận nào đó VN gặp cỡ Brazil, Argentina,... bên kia bị đuổi người mà VN không tấn công áp đảo làm vừa mắt một số người hâm mộ thì chắc với 1 số người hâm mộ cũng bị coi là nhục nhã

Còn bây giờ ông Châu Dê có thuận lợi hơn khi đội bóng ông ấy tiếp nhận không quá tệ, các cầu thủ trẻ và ông ấy đã làm quen với nhau từ 2,3 năm trước (chứ không phải chỉ có 3 tháng) thì có thể hy vọng vào những điều khác.

Chỉnh sửa cuối:

Phongtran570

Xe tải
Thôi thì cứ tin tưởng vào bác Dê Trắng sẽ dẫn dắt đội tuyển quốc gia đi hết từ thắng lợi này đến thắng lợi khác, chứ giờ tiền thì ít đào đâu ra Hlv danh tiếng lúc này.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
ĐT Nữ Bồ Đào Nha vừa giành vé thứ 31 đi WC Nữ 2023 sau khi thắng Nữ Cameroon 2-1 ở trận play-of liên lục địa!

Bồ Đào Nha sẽ nằm cùng bảng E với tuyển Nữ Việt Nam, Mỹ và Hà Lan😆

Chiếc vé còn lại sẽ xác định vào ngay mai!
ĐT Nữ Việt Nam đã có vé từ năm ngoái🇻🇳🌹

Chỉnh sửa cuối:

fallingwater

Xe tăng
Hôm qua em xem chương trình này:
Trong chương trình, ông Trần Anh Tú và ông Nguyễn Mạnh Cường cho biết khá nhiều thông tin về HLV Philippe Troussier từ việc đàm phán với ông này đến việc lựa chọn đội ngũ trợ lý, vv.. Một điều khá thú vị là HLV Philippe Troussier rất yêu quý VN, từ chối một số lời mời của nước khác với lương cao hơn để đến với VN.

doctor103

Xe điện
ĐT Nữ Bồ Đào Nha vừa giành vé thứ 31 đi WC Nữ 2023 sau khi thắng Nữ Cameroon 2-1 ở trận play-of liên lục địa!

Bồ Đào Nha sẽ nằm cùng bảng E với tuyển Nữ Việt Nam, Mỹ và Hà Lan😆

Chiếc vé còn lại sẽ xác định vào ngay mai!
ĐT Nữ Việt Nam đã có vé từ năm ngoái🇻🇳🌹

Phút 9:25 có nhận định của HN về bóng nữ BĐN, hy vọng là có bàn thắng hay thậm chí là có điểm chứ Mỹ với HL thì khác bọt quá rồi

Dream 100

Xe trâu
Người OF
ĐT nữ Panama vừa giành chiếc vé cuối cùng!
Danh sách 32 đội tham dự vòng chung kết WC Nữ 2023

Các bảng đấu:

Lịch thi đấu của ĐT Nữ Việt Nam - bảng E

Chỉnh sửa cuối:

cưỡi chổi

Xe lăn

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Kết quả bóng đá U20 Việt Nam vs Dubai FC

Với tinh thần thoải mái nhưng U20 Việt Nam đã gặp bất lợi ở phút thứ 10. Trong nỗ lực truy cản tình huống tấn công của đối thủ, cầu thủ Việt Nam đã phạm lỗi với cầu thủ Dubai FC trong vòng cấm và phải nhận bàn thua trên chấm phạt đền.

Sau bàn thua, đội tuyển U20 Việt Nam vẫn tự tin chơi bóng. Nhiều cơ hội ghi bàn rõ rệt đã được tạo nhưng đáng tiếc Việt Nam không thể chuyển hóa thành bàn thắng tình huống nào.

Chung cuộc, U20 Việt Nam thua 0-1 trước Dubai FC. Đây là trận đấu giao hữu cuối cùng của đoàn quân HLV Anh Tuấn trước khi chính thức bước vào VCK U20 châu Á 2023.

Đội hình U20 Việt Nam: Quang Trường; Nguyên Hoàng, Đức Anh, Mạnh Hưng; Văn Cường, Văn Khang, Đức Phú, Văn Trường; Thanh Nhàn, Quốc Việt, Vĩ Hào

Vitnhata

Xe máy
Nhà có hãng vang, em mong bác mang thành tích, danh vọng cho cả hai bên, ... và cả ngoại giao

Được gửi từ iPhone - Otofun

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chú em này lại theo chân Quang Hải?😩😤

NVM7886

Xe tải
Em cũng đồng ý với bác rằng không cần cố bằng mọi cách nhưng vẫn cần coi họ như một thước đo để tham khảo nghiêm túc-khách quan. Không coi họ là hình mẫu lý tưởng nhưng không nên đánh giá sai những điểm mạnh họ đang có
Cụ này để vượt qua cụ Park chắc là khó. Vì cái bóng quá lớn. Mặc dù cũng có ít nhiều hiểu biết về nền bóng đá cao cấp như V league.

Sent from SM-A127F via OTOFUN

doctor103

Xe điện
Để vượt qua ông Park thì cần làm đc 2 trong những thành tích sau trong 4-5 năm:
- Vô địch AFF Cup 2 lần
- Vô địch U23 châu Á
- Có huy chương tại Asiad
- Lọt vào vòng 3 vòng loại WC và có ít nhất 2 trận thắng

Em nghĩ khoai đấy!
Trước mắt là làm được như thành tích cũ đã, cụ toàn liệt kê cao hơn 1 bậc

hm.tuan

Xì hơi lốp
Eo kinh khiếp. Làm em giật cả mình. Nếu biết đây là về bóng đá VN thì em chả thèm vào.
Em hóng phù thủy bắt quyết vì dù sao em đã trót lội vào.

tratida2019

Xe tải
Eo kinh khiếp. Làm em giật cả mình. Nếu biết đây là về bóng đá VN thì em chả thèm vào.
Em hóng phù thủy bắt quyết vì dù sao em đã trót lội vào.
cụ giật mình hay rùng mình cũng chả ảnh hưởng gì thêm cho bóng đá Việt. Vốn đã nát thêm vài ông thờ ơ (nhưng thỉnh thoảng lại thích tỏ ra thượng đẳng) thì vẫn vậy thôi

Sent from Other Universe via OTOFUN

juve99

Xe cút kít
Em cũng hy vọng cụ này tiếp nối được từ thầy Park nhưng ấn tượng của em về cụ này thì không tốt lắm. Đợt cầm đội trẻ U19 đá vòng loại Châu Á với Nhật đội bạn đã bị đuổi 1 thằng rồi mà cầu thủ trẻ vẫn chỉ đạo cho đá gần như hiệp 2 loanh quanh ở sân nhà không dám lên chỉ để cầm hòa. Nếu giải tranh vô địch, cầu thủ trưởng thành còn đỡ chứ giải trẻ vô thưởng vô phạt mà thế thì tư cách không ổn.
Nhật nó có đá 9 người đi nữa thì VN cũng k cân sân được với nó