Phú Quốc, mùa mưa và những bãi biển vắng dấu chân người.

XeOnline

Xe tăng
Em đang đặt vé 26 nay đi đến mùng 1/11 về . Nhờ các cụ tư véo hộ em xem nên ăn ở dư nào ạ. Đoàn gồm 2 gia đình mỗi phát 2 thanh niên và 1 f1 . Trong đó f1 nhà em mới tròn 3 tháng ạ :D.
đa tạ các cụ
Nhà cụ có F1 nhỏ quá nên em nghĩ chắc cũng khó đi theo kiểu khám phá được, có lẽ lại vẫn chương trình quen thuộc như thường lệ thôi: Ngày đầu tiên đến PQ nghỉ ngơi, chiều tắm biển. Ngày thứ 2 thuê taxi đi 1 vòng phía Nam đảo tham quan Suối Tranh, Bãi Sao, ăn trưa ở Làng chài Hàm Ninh, thăm nhà tù Phú Quốc, Xưởng Rượu sim, Ngọc Trai, Nước mắm, tối lên Thị trấn ăn tối ở Sông Xanh hay Trùng Dương. Ngày thứ 3 nếu thời tiết đẹp có thể đi ra biển Câu Cá, lặn ngắm san hô (Cái này cụ cứ hỏi lễ tân ở khách sạn nơi cụ ở, các em ấy sẽ gọi tour cho), tối đi chơi chợ đêm, ngày thứ 4 lên thị trấn ăn sáng, đi thăm thú quanh thị trấn, đi chợ, uống cafe, ngày thứ 5 nghỉ ngơi và chuẩn bị về, nếu cụ có muốn 1 mình đi khám phá (để F1 và gấu ở ks nghỉ ngơi), có thể dành 1 ngày đi khám phá phía bắc đảo. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi chơi vui vẻ.

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
Nhà cụ có F1 nhỏ quá nên em nghĩ chắc cũng khó đi theo kiểu khám phá được, có lẽ lại vẫn chương trình quen thuộc như thường lệ thôi: Ngày đầu tiên đến PQ nghỉ ngơi, chiều tắm biển. Ngày thứ 2 thuê taxi đi 1 vòng phía Nam đảo tham quan Suối Tranh, Bãi Sao, ăn trưa ở Làng chài Hàm Ninh, thăm nhà tù Phú Quốc, Xưởng Rượu sim, Ngọc Trai, Nước mắm, tối lên Thị trấn ăn tối ở Sông Xanh hay Trùng Dương. Ngày thứ 3 nếu thời tiết đẹp có thể đi ra biển Câu Cá, lặn ngắm san hô (Cái này cụ cứ hỏi lễ tân ở khách sạn nơi cụ ở, các em ấy sẽ gọi tour cho), tối đi chơi chợ đêm, ngày thứ 4 lên thị trấn ăn sáng, đi thăm thú quanh thị trấn, đi chợ, uống cafe, ngày thứ 5 nghỉ ngơi và chuẩn bị về, nếu cụ có muốn 1 mình đi khám phá (để F1 và gấu ở ks nghỉ ngơi), có thể dành 1 ngày đi khám phá phía bắc đảo. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi chơi vui vẻ.
vâng ạ, cảm ơn cụ nhiều, f1 nhà em nhỏ quá nhưng vợ em máu quá , em lon ton nhất nhà ko dám í kiến, hehe

HDK

Xe hơi
Bây giờ Phú quốc đã hết mưa chưa các cụ, tuần sau mình định đi PQ không biết thời tiết có đẹp không?

sasya

Xe hơi
Muốn đi PQ mấy lần mà toàn bị hụt :( em chỉ nghe nói là ở đó vẫn hoang sơ lắm, nhiều con đường, bãi biển...gần như còn nguyên chưa chỉnh sửa
Các cụ cho em hỏi thuê ks ở đây có khó ko? hay nên vào resort thì hơn ạ?

ducleminh

Xe điện
Muốn đi PQ mấy lần mà toàn bị hụt :( em chỉ nghe nói là ở đó vẫn hoang sơ lắm, nhiều con đường, bãi biển...gần như còn nguyên chưa chỉnh sửa
Đường thì nhà cháu vừa post đấy http://www.otofun.net/threads/578714-phu-quoc-mua-mua-va-nhung-bai-bien-vang-dau-chan-nguoi?p=15412159#post15412159
Nhà cháu vừa đi ngày 13-16/10 mà.
Khách sạn hay resoft là do cụ muốn thế nào thôi, nếu chạy khám phá thì khách sạn còn nếu nằm ườn tắm biển nghỉ ngơi thì resort.

dungbn

Xe tải
Thuê ks ở đây rất dễ, các ks, resort phục vụ đều tốt chủ yếu cụ muốn thuê ở vị trí nào,

sasya

Xe hơi
Thank các cụ đã tư vấn
Vậy có đến nỗi thiếu phòng không, nếu đi vào mùa hè? Nhà cháu thường book phòng trước, nhưng khi đến nơi mới té ngửa ra là còn đầy chỗ ok hơn, nhưng ko book trước thì lại sợ không còn chỗ thuê nọ kia :(

ducleminh

Xe điện
Thank các cụ đã tư vấn
Vậy có đến nỗi thiếu phòng không, nếu đi vào mùa hè? Nhà cháu thường book phòng trước, nhưng khi đến nơi mới té ngửa ra là còn đầy chỗ ok hơn, nhưng ko book trước thì lại sợ không còn chỗ thuê nọ kia :(
Mùa hè là mùa mưa Phú Quốc cụ ơi, có đi thì cũng nên đi tầm tháng 9-10 cho bớt mưa.

sasya

Xe hơi
ôi chết, nhà cháu lại thường chỉ rảnh cả vào mùa hè thôi :(((
Anyway, vodka cụ nhé!

XeOnline

Xe tăng
Nếu cụ định đi vào mùa hè (Tháng 6 đến khoảng cuối tháng 8), thì em nghĩ chỗ ở ko phải là vấn đề căng thẳng lắm, còn ở KS hay Resort thì lại tùy mục đích và điều kiện kinh tế, ở resort mang tính chất nghỉ dưỡng và thụ hưởng các dịch vụ cao cấp, tuy nhiên nếu cụ chỉ định đi tham quan, ko quan trọng lắm nơi ở thì ở KS nhỏ ở khu trung tâm có khi tiện hơn.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Bây giờ Phú quốc đã hết mưa chưa các cụ, tuần sau mình định đi PQ không biết thời tiết có đẹp không?
Cuối tháng 10 rồi, mưa đã ít hẳn. Phú Quốc đang đón mùa khô rồi cụ. Tranh thủ đi những ngày cuối tháng 10 giá phòng còn rẻ chứ để sang tháng 11 rồi thì giá khá là cao!

29Y9-1998

Xe hơi
Em sợ nhất đi đường ra thăm trại ngọc trai, đi qua toàn đất của Chị Võ Lan Anh, đường đất vừa xóc, vừa bụi