[CCCĐ] Phú Quốc 13 ngày đêm 2015 lên voi xuống cún

baolevip

Xe hơi
Kỳ 2 - Lên Voi

E về quê gặp sếp, sếp cho ngay câu: "Tao tưởng mày vẫn ở đó thì tao vào"

Vậy là thằng bé lại về nhà lấy q.áo cho vào balo, lại lên đường ra Đảo Ngọc.

Ngày 5, cảm nhận 5* hoành tráng.

Trong tủ lạnh

Sảnh thang máy

Sông nhỏ trong khuôn viên

Cảnh quan khu nhà hàng

Tủ rượu toàn rượu ngon nhưng không dám sờ

Bể bơi với các chân dài trong và ngoài nước

Này thì nhà tắm

Rất nhiều chỗ cho các bác hóng gió

Từ sảnh chính hướng ra bể bơi và biển

Xuống sân bay, xe k.sạn đã đợi sẵn. 4 thằng (2 sếp 2 lính) trên 1 cái 12 chỗ. Xịch vào sảnh có các thanh niên trẻ khỏe dỡ hành lý, ấn mình xuống ghế êm ái. Đưa mình cốc nước mát lạnh (mỗi tội với E là hơi ngọt). Ngồi ở sảnh gió lồng lộng từ biển thổi vào. Sướng cái thằng người.

Xong, lấy CMT đưa các bạn, quẹt thẻ đặt cọc cho 2 đêm. Lên lấy phòng nghỉ đợi lãnh đạo tỉnh ngủ thì ra ngoài ăn trưa. 5* nó cũng có khác các bác ạ. Nói các bác đừng cười chứ bé đến giờ E mới được chui vào chỗ sành điệu như vậy

Trong lúc đợi cặp đôi kia hồi sức, cặp bọn E đi khám phá, cảm nhận cái sành điệu. Ngồi hóng gió mãi cũng thấy đt kêu đi ăn. Ra ngay quán cơm đối diện k.sạn 4 ông ăn tẹt mỏ, 4 lon beer hết 250k (cơm canh bình thường). Về phòng cặp bọn E đi ngủ, kế hoạch dậy sẽ ra bể bơi đợi cặp đôi kia đi thể thao về sẽ đi ăn.

Ngủ dạy, bơi xong, tắm sạch vẫn đếch thấy đâu. Hai thằng E bảo thôi kệ đi ăn trước, éo đợi. Nghĩ thế xong thì đôi kia alo bảo ra chợ đêm ăn. Có cái con Bò Lui, được quảng cáo ăn thơm ngon lắm. Tuy nhiên chỉ làm được một món là tẩm bột chiên.
Đẹp quá cụ ah, thời gian tới phải đến thưởng thức mới đc....

leanhchung_cq

Xe tải
ước mơ của em là được đi Phú Quốc một lần!!! chạ biết khi nào thực hiện được!!!

Hai cang

Xe buýt
Các bác nên dành thời gian vô đó. Chi phí nhà E tính ra ngoài vé máy bay và k.sạn thì chỉ khoảng 680k/người/ngày bao gồm đi chơi và ăn uống (đấy là trong giai đoạn E nghỉ cùng gia đình tại La Mer thôi. Sau đó đi công tác thì khác ạ

Hai cang

Xe buýt
Bò lui là con này

E thấy ko ngon. 4 ông ăn nhè nhẹ, làm chén rượu hết 750k. Về k.sạn trà cháo chém gió rồi đôi nào về phòng đó.

Ngày 6 bữa sáng 5*

Ngủ dạy định bơi thì trời mưa, nghỉ. 2 thằng đợi đôi kia chẳng được (không biết đêm làm chi mà mệt rứa) đi ăn trước. Chu choa, bữa sáng 5* mà cứ như búp phê tối ở HN vậy. E đi 4 vòng. Lúc đó mới thấy cặp kia dắt nhau xuống. Việc E là E cứ chén no bụng. Xong xuôi bọn E đi vào rừng, chỗ mà E sẽ nằm mấy ngày tới. Vào đến nơi tài xế cho bọn E thành đội cứu hộ bất đắc dĩ như này.....

Bị sạt gầm luôn, kẹt cầu sau và trục trước cầy vào đất. Thế nên kể cả đã kê ván, chèn gạch, đào đất hết cả mà vẫn không xong. Cuối cùng là phải phối hợp động cơ 1.8 của Ỉn với 4 động cơ cơm đẩy mới xong. Thời gian mất hơn 2h

Chiều cặp đôi kia lại đi thể thao, bọn E lại ngủ, lại bơi và rửa mắt ở bể bơi. Tối lại chợ đêm, làm mấy con tôm mũ ni, rau, cà pháo muối chấm mắm tôm. Hết đâu có hơn 1tr.

Những ngày ở rừng, đôi kia check out sau để còn thanh toán. Bọn E lên đường vào rừng nằm. Cơ ngơi đây như trên E đã post

Hổ Chít

Xe đạp
Cụ chủ up ảnh thưa ra 1 chút...nặng quá khó load....

HungNexus

Xe tăng
e đặt gạch hóng 7 ngày ks ngàn sao của bác \:D/\:D/\:D/

chithien

Xe hơi
Thêm ảnh nữa đi cụ, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

chithien

Xe hơi
Thêm ảnh nữa đi cụ, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

Hai cang

Xe buýt
Nơi này chỉ có điện từ 17h đến 22h với giá 20k/đêm. Nước ăn 35k/m3

Nhiệm vụ của bọn E là ở đây quản nhân công. Sáng "lùa" nhân công đi làm, nắng "lùa" nhân công đi làm. E xin phép phải gọi là "lùa" vì bản chất là như vậy ạ. Cứ nghĩ xong sớm mà trời cứ mưa hoài. Mưa rồi tạnh, tạnh rồi mưa. E không biết chỗ khác, con người khác thì như thế nào nhưng E xin phép có cái nhận xét của riêng E về tính chuyên nghiệp của nhân công nơi đây. Có gì đụng chạm, các bác gạch đá nhẹ tay để E lấy vật liệu thi công :)

1. Theo như tài xế taxi của E nói là hầu hết nhân công làm việc ở Vinpearl đều phải lấy người đất liền vào vì dân ở đây không chịu làm.

2. Thực tế E thấy nhân công của E, cứ không theo sát, ko ám là động hơi mưa nho nhỏ tý lại nghỉ. Sáng thì ăn sáng xong phải cà phê cà pháo.

3. Có lần sáng đang làm thì mưa, chui vào lán trú mưa. Hết mưa E đề nghị ra làm tiếp, các bạn ý ra làm nhưng không thoải mái vì lúc đấy là 11h rồi. Trong khi cả buổi sáng mới làm được chưa đến 2h đồng hồ. Làm đến 11h20 lại mưa to, ok, nghỉ các bạn ý về trước. Nhìn trời có vẻ chiều sẽ mưa tiếp. Tuy nhiên E vẫn về chỗ các bạn ý trọ, về đến nơi thì tạnh mưa. Tìm các bạn ý không thấy đâu, hóa ra đã đi nhậu mất tiêu. 14h mới về, lại lôi cơm ra ăn. 15h mới bắt đầu làm việc buổi chiều. Cha mẹ ơi, con chết mất.

4. Lần khác thì E rút kinh nghiệm, mời các bạn ý ăn trưa tại công trường. Ăn xong nằm ngủ nghỉ. Thế là các bạn ý làm việc được nguyên một buổi chiều. Nhưng được đúng hôm đó, các trưa sau các bạn ý ko ăn ở công trường nữa với lý do là nấu không ngon, không ăn được.

Trời ơi, E thì sốt rột, còn bao nhiêu việc ở ngoài nhưng cứ phải ở đây. Vừa nhẹ nhàng, vừa mệnh lệnh để các bạn ý đi làm cho E mà hết hơi luôn.

Chỉnh sửa cuối:

HungNexus

Xe tăng
sao bác ko khoán công nhỉ...làm công nhật mấy ông lười...nhất là mấy anh 2 miền tây, ăn nhậu là chính chơi bời không đc cái chất của dân miền đông chơi ra chơi làm ra làm

Hai cang

Xe buýt
sao bác ko khoán công nhỉ...làm công nhật mấy ông lười...nhất là mấy anh 2 miền tây, ăn nhậu là chính chơi bời không đc cái chất của dân miền đông chơi ra chơi làm ra làm
Báo cáo bác là E chỉ có nhiệm vụ ốp các cậu ý triển khai thôi chứ hợp đồng thì ký kết rồi. Trọn gói cho công việc đó. Tuy nhiên các cậu nhân công đó thì hình như là được sếp của các cậu ý trả lương cố định theo tháng nên các cậu ý không vội.
Mà bản thân sếp của các cậu ý cũng có tác phong làm việc như vậy mặc dù người Bắc vào đây lập nghiệp (cũng khá lâu). Sếp của các cậu này, hẹn lên hẹn xuống bọn E là mang phụ kiện vào để bọn E xử lý số liệu mà mấy ngày mới từ SG vào. Biết vậy thì bọn E chủ động về SG lấy khéo nhanh hơn :D

HungNexus

Xe tăng
Báo cáo bác là E chỉ có nhiệm vụ ốp các cậu ý triển khai thôi chứ hợp đồng thì ký kết rồi. Trọn gói cho công việc đó. Tuy nhiên các cậu nhân công đó thì hình như là được sếp của các cậu ý trả lương cố định theo tháng nên các cậu ý không vội.
Mà bản thân sếp của các cậu ý cũng có tác phong làm việc như vậy mặc dù người Bắc vào đây lập nghiệp (cũng khá lâu). Sếp của các cậu này, hẹn lên hẹn xuống bọn E là mang phụ kiện vào để bọn E xử lý số liệu mà mấy ngày mới từ SG vào. Biết vậy thì bọn E chủ động về SG lấy khéo nhanh hơn :D
=)):-$=))>:) chia buồn cùng bác, lần sau làm hợp đồng chắc bên bác sẽ cẩn thận ghi chú thêm điều kiện phạt hợp đồng nếu chậm tiến độ \m/

Hai cang

Xe buýt
Để xả xì trét, bọn E tăm tia xem có gì ăn không. Có đàn gà, dừa, chó ..

Này thì dừa tươi từ cây rớt xuống, này thì gà chạy bộ rồi vút lên mâm. Ngon.

Móc dừa. Lúc E nghe thấy bà mẹ bảo cậu con: Đi móc dừa cho chú. E ngỡ ngàng, dừa nào ở dưới đất mà móc? Hóa ra móc là như thế này.

2 anh em đi móc dừa

Bé gái này nói chuyện với cậu anh nghe ngọt thôi rồi các bác ạ

Sản phẩm đây

Gà chạy bộ

Chạy vèo một cái là lên đĩa

Chỉnh sửa cuối:

csc688

Xe buýt
Em đánh dấu để theo dõi chuyến đi của cụ. Gà ngon, kính cụ ly Vodka cho ấm

Hai cang

Xe buýt
Hoàng hôn về trên công trường

Tối về thì lại ghẹ, mực tươi, bạch tuộc tươi, tất cả gỡ từ lưới lên là cho lên bếp luôn. Rau rừng, beer, rượu sim. Vào đây E mới khám phá thêm món mực, bạch tuộc nhúng me. Ngon gớm. Tất cả tại mâm luôn, nướng ở mâm, nhúng cũng cạnh mâm.

Mực nướng tại bàn

An gỏi cá trích ở đây, miếng cá cũng đậm đà hơn.

Ăn ngủ với dân có nhiều cái hay. Trưa đầu tiên có món cá tràm nướng. Tự nhiên thấy bác chủ quán để toẹt xuống bàn. Bóc gỡ cá ăn. E xém ngất.

Thứ 2 là ngồi nhậu thấy ai cũng mời vào. Kể cả chưa quen, cứ có mặt trong khu vực nhậu là mời vào. E thấy chủ quán hỏi tên loạn xà ngầu.

xukute

Xe tăng
Mấy ngày cuối của cụ chủ thớt mới là thú vị... cái chất dân dã mà khách du lịch thì khó lòng có được :)

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cụ chủ có thiếu CBKT thì ới cháu nhé! Nhìn các cụ mà thèm quá

Hai cang

Xe buýt
Cụ chủ có thiếu CBKT thì ới cháu nhé! Nhìn các cụ mà thèm quá
Haha E còn chẳng được làm CBKT ý bác ạ. E đi chơi ấy mà. Rình rình hôm nào sếp có ý vào thì lại nhấm nháy để đi cùng, chơi cho vui :D
Công việc chính của E là chăm con ở nhà cơ ạ :)

Hai cang

Xe buýt
Đố các bác biết vì sao lợp mái tranh xong lại cắm mấy cái cành cây vào làm gì?

Còn cái này để làm gì ạ?

Xong xuôi công việc ở rừng, bọn E lại về Dương đông, ngủ một đêm để sáng hôm sau đi về.

Morning cũng tham gia offroad