[Funland] Phụ nữ xưa làm đẹp ntn?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ava này xấu, ava rằn ri em thấy đẹp nhất :))
Em tìm trên web thấy mông lung quá. Nếu mợ có địa chỉ uy tín, mợ inbox địa chỉ giúp em đc ko ạ? Em cảm ơn mợ nhiều!

LeTai1979

Xe cút kít
Mợ ơi cho em hỏi ngoài lề chút. Em muốn mua món trang sức bằng ngọc bích (màu xanh lá) thì nên mua ở đâu đảm bảo ạ? Mợ biết thì tư vấn em với ạ. Xưa nay em chả có đồ gì trang trí, giờ em ăn bớt tiền chợ của ông chủ đc mấy đồng còi, em muốn mua vòng đeo tay hoặc 1 miếng đeo cổ xinh xinh ạ, kiểu như này mợ này:

Ở Hà Nội có 1 địa chỉ duy nhất nhập cả khối ngọc, có xưởng chế tác. Ngọc Bích trên thị trường dạng thương phẩm hầu hết là không ổn mợ nhé. Nếu mợ yêu Ngọc, thì nên tìm đến địa chỉ như thế.

Nói thêm là Ngọc Bích không chỉ có màu xanh, mà còn có màu đen, trắng, vàng, tím khoai môn... Nhưng viên ngọc nước trong xanh biếc là viên ngọc đắt tiền. Ngọc đẹp không tính kích thước to bé, đúng hơn là kích thước chỉ tương đối khi tính tiền. Dĩ nhiên đẹp như nhau thì càng to càng đắt rồi. Mợ yêu thì nên tìm hiểu để yêu thêm trước khi mua, không có mua về rồi là chán đấy :D. Người dùng trang sức ngọc không có ý mua đi bán lại, vì giá nó không xác định như vàng, bạc. Với người thích thì giá vô cùng, còn không thích thì vài ngàn đồng cũng không bán được.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

LeTai1979

Xe cút kít
Còm chất vãi đó bác :)) còm của bác và cụ ls khiến không gian tĩnh lặng :D like
Đời rất dở mà mỗi sáng vẫn phải ăn bát phở. Sang đây bàn son phấn với chị em cho nó niềm nở Linh nhờ? :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

quynhcuoi

Xe tải
Em nghĩ làn da quyết định tới 70% vẻ đẹp phụ nữ. Chị em nào có làn da mịn màng thì dù trắng hay ngăm ngăm nhìn vẫn dễ coi. Để da khoẻ thì nên chăm sóc từ bên trong để nó khoẻ từ gốc. Kiểu như ăn uống phù hợp để cơ thể khoẻ mạnh thì da dẻ cũng nhờ đó mà khoẻ hơn.
Hồi sinh viên em và bà chị họ toàn làm trứng gà mật ong để dưỡng da. Lòng đỏ trứng đánh bông lên để ăn, còn lòng trắng bôi mặt. Em bôi mấy thứ này còn có chút niềm tin, chứ mỹ phẩm dù đắt tới đâu em cũng ko tin tưởng.
Chuẩn mợ! Em không bao giờ lạm dụng mỹ phẩm, sữa rửa mặt em cực hạn chế ( tuần chỉ dùng 1-2 lần) còn lại em lấy tay rửa mặt thật sạch sau đó dùng nước muối sinh lý thoa lên mặt, cuối cùng rửa lại bằng nước bình thường, lâu lâu dùng mặt nạ bằng lòng trắng hoặc lòng đỏ trứng gà, đi làm cùng lắm thoa kem chống nắng và tô son, trộm vía vì giữ gìn nên da k có mụn, trắng và k nám, ai cũng khen da em đẹp. Da em đc như này là nhờ mẹ em, trc 30 tuổi k cho dùng mỹ phẩm(dùng ngày ăn hỏi và ngày cưới) còn đâu toàn để mặt mộc, chỉ tô tí son. Giờ em cũng hướng cho con gái em hạn chế dùng mỹ phẩm, có dưỡng da thì tự làm như dưa chuột, trứng gà.

LeTai1979

Xe cút kít
Chuẩn mợ! Em không bao giờ lạm dụng mỹ phẩm, sữa rửa mặt em cực hạn chế ( tuần chỉ dùng 1-2 lần) còn lại em lấy tay rửa mặt thật sạch sau đó dùng nước muối sinh lý thoa lên mặt, cuối cùng rửa lại bằng nước bình thường, lâu lâu dùng mặt nạ bằng lòng trắng hoặc lòng đỏ trứng gà, đi làm cùng lắm thoa kem chống nắng và tô son, trộm vía vì giữ gìn nên da k có mụn, trắng và k nám, ai cũng khen da em đẹp. Da em đc như này là nhờ mẹ em, trc 30 tuổi k cho dùng mỹ phẩm(dùng ngày ăn hỏi và ngày cưới) còn đâu toàn để mặt mộc, chỉ tô tí son. Giờ em cũng hướng cho con gái em hạn chế dùng mỹ phẩm, có dưỡng da thì tự làm như dưa chuột, trứng gà.
Em thấy các mợ xưa, kể cả cung tần mỹ nữ trong cung, Từ Hi Từ Hiếc tinh đồ tự nhiên mà lên ảnh xấu bỏ xừ :P. Đấy ảnh đen trắng nhá, chứ ảnh mầu zoom sát mặt như giờ thì phải biết.

Chẳng may sót mợ nào tự nhiên vẫn đẹp được là vì nó đẹp tự nhiên, dạng hiếm ạ :)). Mà cứ qua 40 xem, chả tụt đứt phanh ngay.

Kuu

Xe lăn
Em thấy da đẹp hay không phụ thuộc cơ địa là chính, giữ gìn quan trọng thật nhưng không phải yếu tố quyết định. Em gái em giống mẹ - da cực đẹp, trắng mịn không thấy lỗ chân lông dù nó nghiện make up, xài nhiều đồ dưỡng hóa chất, ra ngoài hiếm khi bôi kem chống nắng; em cũng ít dùng mỹ phẩm như mợ (cái chính là lười, ngại) nhưng giống bố cái gan yếu + nội tiết kém từ bên trong nên không đẹp được.

Công nghệ nợ các cụ (và cả bọn em) nhiều lời xin lỗi lắm :))
Em thấy các mợ xưa, kể cả cung tần mỹ nữ trong cung, Từ Hi Từ Hiếc tinh đồ tự nhiên mà lên ảnh xấu bỏ xừ :P. Đấy ảnh đen trắng nhá, chứ ảnh mầu zoom sát mặt như giờ thì phải biết.

Chẳng may sót mợ nào tự nhiên vẫn đẹp được là vì nó đẹp tự nhiên, dạng hiếm ạ :)). Mà cứ qua 40 xem, chả tụt đứt phanh ngay.
Em cũng thấy phụ nữ cứ yêu càng nhiều vào thì làn da càng đẹp. Không biết 2 cụ có thấy thế không8->

Imei

Xe buýt
E lại tưởng phấn nụ làm từ cao lanh và thuốc bắc. Son là tờ giấy đỏ cơ

LeTai1979

Xe cút kít
Em cũng thấy phụ nữ cứ yêu càng nhiều vào thì làn da càng đẹp. Không biết 2 cụ có thấy thế không8->
Chuẩn luôn, ko những da đẹp lại còn xinh ra. :))

meotamthe

Xe cút kít
Vừa tối nay VTV thông báo nhà nước có cái dự thảo nghị định cấm các hoạt động chôn cất tươi do quỹ đất hạn hẹp, tất cả đều phải thui đấy :(
Lão dùng từ khác cho nó đỡ quái đản được không, nghe quái dị vãi :))

L.C.D

Xe container
Em thấy da đẹp hay không phụ thuộc cơ địa là chính, giữ gìn quan trọng thật nhưng không phải yếu tố quyết định. Em gái em giống mẹ - da cực đẹp, trắng mịn không thấy lỗ chân lông dù nó nghiện make up, xài nhiều đồ dưỡng hóa chất, ra ngoài hiếm khi bôi kem chống nắng; em cũng ít dùng mỹ phẩm như mợ (cái chính là lười, ngại) nhưng giống bố cái gan yếu + nội tiết kém từ bên trong nên không đẹp được.
Da đẹp có 2 yếu tố: gốc da đẹp, khỏe + biết chăm sóc giữ gìn.
Bản thân em có làn da khỏe. Em ko chăm sóc kiểu bôi đắp dưỡng da bên ngoài (vì lười), nhưng đổi lại, em luôn có ý thức ăn uống để cơ thể khỏe, tiếp sức cho da dẻ, tóc tai. Em ko dùng mỹ phẩm, ko sữa rửa mặt, ko mát xa mặt, túm lại là hạn chế tối đa sự tác động lên da mặt. Và giờ ở tuổi 40, em uống thêm viên bổ gan, bổ não, biotin bổ da móng tóc, uống nhụy hoa nghệ tây, uống viên rau của Nhật, uống mỗi ngày 2l nước trà xanh. Em uống với ý nghĩ mấy thứ chế xuất từ thảo dược ko bổ dọc cũng bổ ngang. Ko biết qua ngưỡng 40 thì dư lào, còn hiện tại thì xét về da và tóc, em khá khẩm hơn nhiều em ít tuổi hơn.

JAL

Xe tăng

Công nghệ nợ các cụ (và cả bọn em) nhiều lời xin lỗi lắm :))
Ý mợ là, nghệ thuật là sự lừa dối? :))
Avatar của mợ nghệ thuật lắm, rất tinh tế, em thật 8->

Trang điểm Tử thi

Xe container

JAL

Xe tăng
Cảm ơn mợ đã chia sẻ, em cũng theo hướng mợ làm nhưng cô chưa thương, mọi người cứ bảo chồng con vào da sẽ đẹp hơn mà em đang thấy bạn bè đẻ xong toàn sạm đen đi, kể cả đứa da khỏe.

Có mỗi nằm ườn lên sofa thôi cụ ạ ;))

Vẫn chưa giải thích thánh vội là gì đâu đấy [-(

Anh up ảnh vợ trước và sau khi lấy anh để em xem nào :D
Ấy, nằm thì nằm, nhưng có 1 số chi tiết rất tinh tế ;)), là cố tình chứ ko phải tình cờ