[Funland] Phụ nữ Việt thật khó hiểu.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Em hóng xem mây gập mây có ra mây mưa hay k thôi :))
Em thì hóng xem "mây đan tre" trên tầng cao đó nó ra răng, ra hình Bác hay... hình NHÂN ạ. Và hóng nhất là tự truyện sau khi "đan" hoặc như cccm hay đòi hỏi ảnh, clip minh họa. Ha, ha

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bình đẳng giề, bình vào mắt. Cái tư tưởng gia trưởng, trọng nam khinh nữ ăn sâu cả ngàn đời rồi, muốn gột rửa đi khó lắm. Có cái thớt nịnh gấu, đọc mà nẫu ruột. Kiểu khen vợ biết điều, nhường nhịn khi chồng vằn mắt, khéo lấy lòng nhà chồng, lại còn bao dung để chồng ra ngoài léng phéng... Ơ thế đàn bà là cái thứ hạng gì vậy.
Gớm! Cứ chém :)) ra ngoài về muộn sau 10h xem con có réo chồng có kêu hơm nhá :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng giống mợ, ko bao giờ để người ta phải thiệt dù là đi với nam hay nữ. Nếu là nam em để họ trả tiền nhưng bao giờ cũng mang quà theo để tặng. Nữ thì vô tư rồi, mời qua mời lại rất đơn giản.
Dạ vâng, em chỉ nghĩ, mình nên tách bạch tài chính và tình cảm để đỡ phải nghĩ ngợi. Cứ fair ngay từ ban đầu thì mới kéo dài được mối quan hệ. Có những người đàn ông họ rất phóng khoáng trong việc thanh toán các buổi ăn uống. Với những người như vậy, thực sự em cũng luôn mua gì đó để gửi lại.
Còn với những người đàn ông, quen nhận và chi li tính toán với đàn bà, thì laị càng nên sòng phẳng, mợ nhỉ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em thì hóng xem "mây đan tre" trên tầng cao đó nó ra răng, ra hình Bác hay... hình NHÂN ạ. Và hóng nhất là tự truyện sau khi "đan" hoặc như cccm hay đòi hỏi ảnh, clip minh họa. Ha, ha
Trên trời mây trắng như bông
Ở giữa cánh đồng mông trắng như mây
Hỡi cô ... đỏ hây hây
Đội .. như thể đội ... về nhà :))

lâu ngày em quên, mời cụ tự điền 3 chấm mút :))

Mợ Liễn

Xe container
Ở bển em thấy khá văn minh, đấy mới gọi là nam nữ bình quyền, đi ăn đi uống rất sòng phẳng không có truyện đàn ông phải giả tiền, đẻ con giai con gái chẳng quan trọng, vì sau này này già rồi họ có ở chung với con cái nữa đâu.

Còn ở Việt Nam thì khá là khó hiểu, mồm thì cứ ngoạc ra đòi nam nữ bình đẳng mà đi ăn đi chơi mặc định đàn ông trả tiền, campuchia thì bẩu không ga lăng, kẹt sỉ. Không riêng đàn ông Việt, ngay cả các bà cũng muốn đẻ thằng con giai bỏ mịa. Thờ cúng và những chuyện quan trọng trong nhà cũng toàn đàn ông đứng mũi chịu sao. Phụ nữ đánh chồng thì bảo thằng chồng hèn, bất tài, chỉ nói con vợ gớm, còn chồng oánh vợ thì bảo loại đàn ông vũ phu, bạo lực, gia trưởng. Đàn ông nuôi vợ cả đời không ai nói nửa lời nhưng đàn bà mà nuôi chồng 1 hôm thì nó lên mặt phải biết.

Chẳng hiểu thế nào là nam nữ bình đẳng nữa, các chị các mẹ kể lòng tham cũng kinh thật.
Ô thế ạ? Em lấy làm tiếc cho cụ vì gặp nhiều người như vậy quá, dẫn đến cụ đánh đồng tất thảy. Nhg em khẳng định với cụ là rất rất nhiều chị em ko như cụ miêu tả ạ! ;)

November123

Xe tải
Mình cũng là phụ nữ nên lắm lời chút.
Phụ nữ cũng có người này người kia, không phải tất cả đều như vậy, có lẽ cụ thớt chưa gặp được mà thôi. :P

May mắn cho đến bây giờ luôn gặp mấy bạn nam không có tính keo kiệt, chi li về tiền bạc; hoặc là sòng phẳng hoặc là trả hết. Nếu họ đã trả tiền ăn thì mình trả tiền nước hoặc tìm dịp bù lại, cái này mình được mẹ dạy như vậy, hiển nhiên mẹ của mình cũng là phụ nữ. :)

Đàn ông có trách nhiệm của đàn ông, phụ nữ cũng vậy, mỗi người một việc. ;)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

RosemaryCherry

Xe container
Nói thế thôi mợ! Nhiều khi phụ nữ thẳng quá cũng hơi cứng.
Bản chất đàn ông luôn có tính sĩ, bản năng rồi mà!
Tuỳ tình huống mà lèo lái thôi, không ai nhưng lợi dụng ai, nhưng để chàng trả cho oai tí có làm sao đâu?
Nhiều khi chỉ một món quà nhỏ, xưa thì nâng khăn sửa túi, nay thì có khi một đôi tất, cũng khiến một người đàn ông xao xuyến ấy chứ bộ.
Ây da! Nhưng em nhận thấy, cần phải Sweet talk!
Cứ phải:
Em là người đẹp nhất trong nòng anh 😝😝🤓
Nhưng đừng dại mà nói:
Em là người đẹp nhất!
Thế là say lie rồi :))
Vâng, như còm trước em đã nói phụ nữ có thể tế nhị theo các cách khác rồi mà cụ :P :P :P. Vào nhà hàng sang trọng thì mặc nhiên đàn ông nên trả theo ý cụ roài nhá!
Những món quà nhỏ và sweettalk sẽ rất tuyệt nếu đúng lúc :x :x :x
Thật ra ko có đúng sai trong cách thể hiện, chỉ có đủ hứng, đủ yêu, đủ tôn trọng chưa thôi cụ nhỉ :P:P:P

huyvand

Xe buýt
Thôi xong. A e chúng tôi nợ thớt 1 lời xin lỗi. Chúc thớt chân cứng, đá mềm. Thớt đúng idol của lòng em

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng là phụ nữ nên lắm lời chút.
Phụ nữ cũng có người này người kia, không phải tất cả đều như vậy, có lẽ cụ thớt chưa gặp được mà thôi. :P

May mắn cho đến bây giờ luôn gặp mấy bạn nam không có tính keo kiệt, chi li về tiền bạc; hoặc là sòng phẳng hoặc là trả hết. Nếu họ đã trả tiền ăn thì mình trả tiền nước hoặc tìm dịp bù lại, cái này mình được mẹ dạy như vậy, hiển nhiên mẹ của mình cũng là phụ nữ. :)

Đàn ông có trách nhiệm của đàn ông, phụ nữ cũng vậy, mỗi người một việc. ;)
Em cũng chung quan điểm với mợ. Để đàn ông ấm ức cũng một phần do các chị/ em quen thói vòi vĩnh, mè nheo, õng ẹo. Đi ăn nào anh phải thanh toán, anh phải mua này mua nọ cho em. Ko là hờn dỗi các kiểu. Nếu ko mua quy kết ngay vào tội chi li bủn xỉn. Nếu mối quan hệ ko đâu vào đâu, thì khi đàn ông trả tiền, họ sẽ đòi lại giá trị gấp bội. Còn nếu ngay từ đầu, rõ ràng rành mạch thì đàn ông họ sẽ tôn trọng. Phía trên có cụ còm cái này rồi và em cũng thấy đúng ạ!

juve99

Xe cút kít
Ô thế ạ? Em lấy làm tiếc cho cụ vì gặp nhiều người như vậy quá, dẫn đến cụ đánh đồng tất thảy. Nhg em khẳng định với cụ là rất rất nhiều chị em ko như cụ miêu tả ạ! ;)
Đây ùi, đúng ng mình đang tìm@-)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vâng, như còm trước em đã nói phụ nữ có thể tế nhị theo các cách khác rồi mà cụ :P :P :P. Vào nhà hàng sang trọng thì mặc nhiên đàn ông nên trả theo ý cụ roài nhá!
Những món quà nhỏ và sweettalk sẽ rất tuyệt nếu đúng lúc :x :x :x
Thật ra ko có đúng sai trong cách thể hiện, chỉ có đủ hứng, đủ yêu, đủ tôn trọng chưa thôi cụ nhỉ :P:P:P
Mà yêu cầu quá cũng khó :)) chung quy lại là hạp nhau hơm, có vồ lấy nhao hơm thôi!
Có người: bình thường ít nói, ít tặng linh tinh, nhưng tặng gì cũng to, đi chơi phải hoành tráng. Đại để thế, không như nhiều người lại thích gấp hoa giấy tặng người yêu, leo lên cây hái nhành phượng cho em :))
Nhân loại mà, 7 tỉ linh hồn, 7 tỉ tính cách!
Cuối cùng vẫn là phù hợp, và cân bằng cái tôi vs hi sinh!
Cái gì qua cũng không tốt, ví dụ tốt mái hại trống :))