[Funland] Phụ nữ ở đâu cũng như nhau

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà em thì ck tự động đưa lương vk. Chỉ lương cứng, mà tháng nào ko đưa e cũng ko hỏi, đưa sớm đưa muộn e cũng ko hỏi, ko hỏi nhưng e vẫn note trong lòng, và sau đó toàn lão ck tự giải thích. Lậu thì tùy, có thì đưa ko thì thôi, hoặc lúc ít nhiều, mỗi tháng mỗi khác. Nào nhiều bất thường thì em hỏi là tiền gì mà nhiều thôi, còn đa số đưa 1 2tr lẻ e ko hỏi. Có lúc e thấy ví ko có tiền nhiều chỉ ít lẻ thì e lại bỏ vào 1 ít cho lão.
Lương 2 vk ck sẽ góp 1 chỗ, dùng tiền ấy lo tất cả các khoản chi tiêu, dư thì tiết kiệm hoặc đầu tư, mua đất hay nhà gì đều là tiền góp của 2ng.
Em chỉ nhắc mỗi lần lão ck mua sắm hoặc ăn uống hơi hoang thôi. Có thể tiền đó ko mua sắm thì lão cho gái em cũng chịu, nhưng đừng để e biết là dc. Vì thực tế quản cũng ko nổi, ck có ở nhà đâu, rồi lương cố định chứ lậu bao nhiêu em sao mà biết dc

New Audi R8

Xe buýt
Ồ, tôi ko hiểu như nhau là sao nhỉ? Ý bác là chuyển chung tài khoản thì ông chồng ko có tiền tiêu riêng nữa ah, mỗi lần tiêu là phải hỏi vợ phỏng? Tư duy làm công ăn lương nó khổ thế đấy bác chứ như nhà tôi ai thích tiêu gì thì tiêu chả liên quan mà cũng chả quan tâm. Tôi thì hay mua card nạp thẻ để dùng 3g vào otofun với tiền cafe nên cũng chả tốn bao nhiêu thi thoảng nhậu nhẹt.

Tất nhiên rồi, nhậu nhẹt hay rượu chè là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề dùng chung tk nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Ái chà, cụ có quỹ đen thi thoảng donate trên OF e biết rồi nhé

hungbeolt

Xe tăng
- Mỗi lần chuyển lương vào tài khoản tên chồng em, anh lại thấy thương phụ nữ Hội An hiền lành thật đấy. Mở tài khoản ngân hàng đơn giản lắm, có lấy 1 cái cho tự chủ chi tiêu đi em.
- Dạ, vợ chồng em dùng chung 1 tài khoản thôi ạ. Trước có sẵn tài khoản tên ảnh để nhận lương công ty bên đó rồi nên em không mở thêm nữa.
- Vậy mỗi lần muốn tiêu gì, em lại phải hỏi xin hắn à?
- Không anh. Tài khoản tên ảnh nhưng cài trên điện thoại em và em giữ mật khẩu online mà.
- Ồ, anh không nghĩ ra điều này. Hóa ra phụ nữ ở đâu cũng như nhau.

Em bị con Ngan già gian ác nó thịt hơn 100 củ đúng theo cái kịch bản này , nó lập thẻ mang về nói tặng em nhưng tk online nó quản lý , em ko biết cứ giữ khư khư cái thẻ như Khỉ giữ ống Tre , thỉnh thoảng lại chạy ra cây ATM bấm bấm cho oai , đến đùng một cái phát hiện ra thì đã quá muộn . Nhưng cũng may mà phát hiện dc sớm , giờ vẫn cay cú .

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhà em khác hoàn toàn các cụ ạ, tất cả tài khoản tiền bạc của em, em được quản lý và giữ hết, vợ em chả quan tâm gì. Còn vợ em giữa tiền của mình và:

1. Thông báo số tiền vợ em cần chi tiêu cho 1 tháng tháng, không bờ rếch đao, cứ thông báo nguyên cả cục.

2. Em phải trả tất cả những thứ online được bao gồm: điện, nước, In tẹc léc, TV, 4G, phí quản lý nhà vân vân và mây mây

3. Em phải trả cho tất cả các cuộc ăn bên ngoài, du lịch.... trừ ăn sáng, mà ăn sáng thì hầu hết ăn ở nhà, lâu lâu mới cải thiện tý.

4. Lễ Tết nội ngoại ma chay cưới hỏi auto em phải chuẩn bị, có chăng vợ em đưa cho cái vỏ phong bì.

5. Lâu lâu lại bảo muốn mua nhà/đất chỗ kia đẹp, vườn kia hay. Chuyện tiền là việc của ông, nếu có phải bán cái gì đi thì chỉ có ít tiền hơn cái sắp mua, phần bù lại là chuyện của em tất.

6. Hôm nào có cái váy, cái nhẫn.... và đặc biệt cái eto nào lọt vào mắt là bỏ mẹ em.

7.....................................................
Mục số 6 mới đáng yêu làm sao :))

RosemaryCherry

Xe container
Em ăn được hơn 1 cái thôi, nỗ lực lắm, chúc mừng Năm mới Rose nhé :P
Năm mới vạn sự như ý nhé Mèo. Ui em cũng phải tích cực ăn cả chục cái với mứt tết đồ ngọt các kiểu, may mà cả tháng tết lên có nửa cân keke :))

Yeuaibaygio

Xe container
Fun thôi. Công ty nào trả lương mà ck vào tài khoản không chính chủ là sai nguyên tắc rồi.
Em thì không bao giờ xem điện thoại và ví của chồng, cũng chưa bao giờ hỏi thu nhập bao nhiêu.

meotamthe

Xe cút kít
Nhà em khác hoàn toàn các cụ ạ, tất cả tài khoản tiền bạc của em, em được quản lý và giữ hết, vợ em chả quan tâm gì. Còn vợ em giữa tiền của mình và:

1. Thông báo số tiền vợ em cần chi tiêu cho 1 tháng tháng, không bờ rếch đao, cứ thông báo nguyên cả cục.

2. Em phải trả tất cả những thứ online được bao gồm: điện, nước, In tẹc léc, TV, 4G, phí quản lý nhà vân vân và mây mây

3. Em phải trả cho tất cả các cuộc ăn bên ngoài, du lịch.... trừ ăn sáng, mà ăn sáng thì hầu hết ăn ở nhà, lâu lâu mới cải thiện tý.

4. Lễ Tết nội ngoại ma chay cưới hỏi auto em phải chuẩn bị, có chăng vợ em đưa cho cái vỏ phong bì.

5. Lâu lâu lại bảo muốn mua nhà/đất chỗ kia đẹp, vườn kia hay. Chuyện tiền là việc của ông, nếu có phải bán cái gì đi thì chỉ có ít tiền hơn cái sắp mua, phần bù lại là chuyện của em tất.

6. Hôm nào có cái váy, cái nhẫn.... và đặc biệt cái eto nào lọt vào mắt là bỏ mẹ em.

Vẫn chưa liệt kê hết là cực kỳ nhức đầu :))

RosemaryCherry

Xe container
Vẫn chưa Rose ạ, vẫn còn đang phải bươn chải lắm :D
Còn sức còn chiến đấu mà M. Sau làm cái trang trại hay nhà vườn trồng cây ngắm cảnh, xịn xò hơn làm cái view bờ biển mua cái ống nhòm thêm chai bia chiều chiều làm ngụm bia lạnh cho nó nhã, nhỉ :D

phuongmit

Xe cút kít
Nhà e thì sau khi đưa lương vợ e chả bao giờ quan tâm e có bao nhiêu tiền, thích tiêu gì cứ tiêu thôi :)) thi thoảng ra ngoài ăn ai trả tiền cũng dc, có đợt còn chia nhau. Mua sắm thì vợ e cân đối, lúc đó có thì e cổ phần k thì sau có e lại đưa bù.

meotamthe

Xe cút kít
Còn sức còn chiến đấu mà M. Sau làm cái trang trại hay nhà vườn trồng cây ngắm cảnh, xịn xò hơn làm cái view bờ biển mua cái ống nhòm thêm chai bia chiều chiều làm ngụm bia lạnh cho nó nhã, nhỉ :D
Ước mơ thì nhiều lắm, nhưng mà ngày càng khó thực hiện :))

Homo Deus

Xe Cứu Trợ

Nhà tôi cũng y như nhà bác này. Riêng mục 6 thì tôi toàn phải giục mua quần áo xịn xịn chứ gấu hay tiếc tiền. Ô tô thì giờ gấu nhất định ko tự lài rồi nên thoát!

RosemaryCherry

Xe container
Ước mơ thì nhiều lắm, nhưng mà ngày càng khó thực hiện :))
Ko ai đánh thuế ước mơ mà kekeke. Sau rủ người yêu về chỗ em, cổ phần với em 1 cái lều ở khu camping nhá :))

meotamthe

Xe cút kít
Ko ai đánh thuế ước mơ mà kekeke. Sau rủ người yêu về chỗ em, cổ phần với em 1 cái lều ở khu camping nhá :))
Người yêu em không thích camping, lúc nào cũng nghĩ dạy học, hehe, F1 rời tay ra là lại dạy mấy bạn nhỏ khác trong khu phố :))