[Funland] Phụ nữ là phải đam đang...cc nhỉ?

LaziCat

Xe lăn
Chắc cô ấy nói không biết nấu ăn ngon chứ 40 rồi ai chẳng biết nấu ăn.
Có người không biết nấu là sự thật đấy cụ, em chứng kiến 1 case 38t đến làm mì tôm còn phải gọi điện thoại cho mẹ hướng dẫn từ xa cơ mà, xe máy, xe đạp không biết đi vì trong suốt quãng đời đi học từ lúc mẫu giáo tới hết đại học đều do phụ huynh đưa đi.

duytrong

Xe lăn
Em đấy mà xinh tươi trẻ chung xem, lại chả nấu ăn kém cũng ok ngay ấy mà.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Có người không biết nấu là sự thật đấy cụ, em chứng kiến 1 case 38t đến làm mì tôm còn phải gọi điện thoại cho mẹ hướng dẫn từ xa cơ mà, xe máy, xe đạp không biết đi vì trong suốt quãng đời đi học từ lúc mẫu giáo tới hết đại học đều do phụ huynh đưa đi.
Nghe khó tin quá bác ạ! Tuy nhiên thì em thắc mắc họ sống ra sao nhỉ?

giaconngu

Xe tăng
Em tưởng dam dang chứ đam đang thì em đi ra. :))

UFA

Xe điện
Cả 2 bên đều thật lòng, rất trân trọng, nhưng PN mà ko biết nấu ăn thì là điểm - rồi

UFA

Xe điện
Làm là quen hết mợ ah, vợ e trước đây cũng ko biết nấu, và ko thích nấu, giờ lại nấu hơi bị ngon, còn làm kiểu miền Bắc cho e luôn ( vợ e gốc Nam)

DaDieuchienxu

Xe container
Làm là quen hết mợ ah, vợ e trước đây cũng ko biết nấu, và ko thích nấu, giờ lại nấu hơi bị ngon, còn làm kiểu miền Bắc cho e luôn ( vợ e gốc Nam)
Ơ, gấu nhà cháu giống gấu cụ.
Gốc Nam bộ, làm dâu ng.Bắc, đi dự các đám tiệc của họ hàng nhà chống mới biết đc các món bún thang, ốc giả baba, canh sấu, chả xương sông...nên phải tự học. Chỉ có món thịt đông là nó chịu phép vì nhà ko có tủ lạnh. :D
Cơ mà món bánh canh người Nam nấu cũng ngon:

LaziCat

Xe lăn
Nghe khó tin quá bác ạ! Tuy nhiên thì em thắc mắc họ sống ra sao nhỉ?
Sống tầm gửi chứ sao ạ :D
Vâng ạ, quan trọng là người ta có muốn động tay động chân mà làm hay không ấy. Em thấy nhiều gia đình cưng chiều con thái quá. Như trường hợp em kể giờ 39t rồi mà vẫn bám mít ba mẹ, không sống độc lập được mặc dù có công việc và thu nhập khá tốt.

• Vodka
Reactions: UFA

LaziCat

Xe lăn
Gốc Nam bộ, làm dâu ng.Bắc, đi dự các đám tiệc của họ hàng nhà chống mới biết đc các món bún thang, ốc giả baba, canh sấu, chả xương sông...nên phải tự học. Chỉ có món thịt đông là nó chịu phép vì nhà ko có tủ lạnh. :D
Gấu nhà hàng xóm nấu bánh canh ngon thế cụ Xù :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Má....gấu nhà lão nhìn quen.....em gặp đâu đó dăm bảy lần mà giờ....chả muốn nhớ!

Khoadag1991

Xe tăng
Lấy vợ về xong phải nuôi dạy lại từ đầu à mợ ... :-<em k muốn làm cha sớm vậy.

NonameNonick

Xe điện
Nghỉ dãn cách Covid thế này thì ăn uống lại là vấn đề quan tâm số 1 :))
Em thấy trong nhà mà PN ko biết nấu ăn ngon thì cũng mệt đấy ;;)
Em có mấy ông bạn nấu ăn ngon hơn vk nhưng chúng nó ko vào bếp mấy đâu, cứ dạy cho vk làm cho quen từ khi với về...thi thoảng anh em tụ tập mới trổ tài làm món nhậu :))
Cụ Xúc mới vá được lốp xe à? Đợt trước sau Euro cụ đi đâu mà đâm phải đinh thế?

UFA

Xe điện
Sống tầm gửi chứ sao ạ :D

Vâng ạ, quan trọng là người ta có muốn động tay động chân mà làm hay không ấy. Em thấy nhiều gia đình cưng chiều con thái quá. Như trường hợp em kể giờ 39t rồi mà vẫn bám mít ba mẹ, không sống độc lập được mặc dù có công việc và thu nhập khá tốt.
Vợ em 30 tuổi ăn cua nhạc mẫu còn lột vỏ hộ, cưới xong là e cấm, và nói luôn, mẹ đừng chiều vợ con kiểu đó nữa, e nói trước mặt luôn, rồi về dậy dần, trộm vía giờ nấu ngon phết he he, bún chả , nem, chả chả cá lã vọng luôn nàng cũng chiến

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghỉ dãn cách Covid thế này thì ăn uống lại là vấn đề quan tâm số 1 :))
Em thấy trong nhà mà PN ko biết nấu ăn ngon thì cũng mệt đấy ;;)
Em có mấy ông bạn nấu ăn ngon hơn vk nhưng chúng nó ko vào bếp mấy đâu, cứ dạy cho vk làm cho quen từ khi với về...thi thoảng anh em tụ tập mới trổ tài làm món nhậu :))
Biết đâu đến một ngày đẹp trời ….. chúng ta lại quen với câu châm ngôn “nam công gia chánh” ấy chứ, cụ nhể .

Em cứ ra ngoài trà đá hóng hớt thì không sao, hễ cứ thò mặt về nhà là toàn bị gấu mèo nó sai vặt từ nhặt rau, rửa bát, quét nhà. Nếu mình không làm hay thoái thác là nó bảo gia trưởng rồi bala balap nào là bình đẳng rồi loanh quanh một hồi là giao giảng về tình yêu thương và trách nhiệm với gia đình. Điên lắm, giờ cứ làm gì là em gọi thằng cu con, đang học cũng phải ra rồi vừa làm vừa phán “con trai thì học ít thôi con ah, phải đảm đang và giỏi nam công gia Chánh thì sau này mới khá” con ah.

Thế là 2 bố con lại được xem nhảy xếch, vui nhắm =)) =))=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: