Phủ nano lên bề mặt sơn, xịt hóa chất bảo vệ gầm xe

@quanghien

Xe đạp
Xin các PÁc chỉ giúp cho thằng đệ về cái công nghệ phủ nano lên bề mặt sơn để bảo vệ cho mặt sơn không bị phai màu và phủ hóa chất dạng như liquid moly bao phủ gầm xe chống ồn, chống đá văng, chống tùm lum thứ,...; cái này có tác dụng gì hay không? xài được bao lâu thì nó mất tác dụng? ta nên xài loại nào cho nó tốt? giá cả rổ rá ra sao??? em chẳng biết có nên làm cái quả này hay không??? Các Bác nào đã xài cái công nghệ này xin vui lòng chỉ giúp thằng em quả với!!!!:77::77::77::77::6::6::6:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm Nano là bên em làm nhưng hiện tại sản phẩm trên sơn em đang hết hàng, em đang lên kế hoạch nhập hàng, độ bền tối thiểu trên 2 năm. Tính năng chống bám bụi bẩn dầu mỡ... bảo vệ màu sơn, tăng độ chống xước cho Sơn lên 30%. Hiện tại em chỉ còn sản phẩm Nano trên kính, nếu bác quan tâm thì vote em cái. Thanks

Mình kết nhất vụ phủ lên kính, nghe nói đi tốc độ nào thì mưa không cần dùng gạt mưa nhể? Dạo này kinh tế khó khăn nên chả đi phủ được.

@quanghien

Xe đạp
Sản phẩm Nano là bên em làm nhưng hiện tại sản phẩm trên sơn em đang hết hàng, em đang lên kế hoạch nhập hàng, độ bền tối thiểu trên 2 năm. Tính năng chống bám bụi bẩn dầu mỡ... bảo vệ màu sơn, tăng độ chống xước cho Sơn lên 30%. Hiện tại em chỉ còn sản phẩm Nano trên kính, nếu bác quan tâm thì vote em cái. Thanks
Hiện tại chổ của bác đang dùng loại nano gì để phủ sơn và kính, khi đem xe đến làm thì mất bao lâu mới làm xong, giá cá thế nào, bác có thể cho em cái overview được không???(l)

Liqui Moly

Xe đạp
Website
www.liqui-moly.de
Xin các PÁc chỉ giúp cho thằng đệ về cái công nghệ phủ nano lên bề mặt sơn để bảo vệ cho mặt sơn không bị phai màu và phủ hóa chất dạng như liquid moly bao phủ gầm xe chống ồn, chống đá văng, chống tùm lum thứ,...; cái này có tác dụng gì hay không? xài được bao lâu thì nó mất tác dụng? ta nên xài loại nào cho nó tốt? giá cả rổ rá ra sao??? em chẳng biết có nên làm cái quả này hay không??? Các Bác nào đã xài cái công nghệ này xin vui lòng chỉ giúp thằng em quả với!!!!:77::77::77::77::6::6::6:
Chào các bác,

Quảng cáo trên này là điều không nên, tuy nhiên bác quanhien hoi thì em xin mạn phép gửi tí thông tin ạ.

1. Phủ Nano Kính: 935.000/kính lái + 2 kính hậu (không tính bằng m2 nhé).Bảo hành 1 năm
2. Phủ Nano Sơn: 3.000.000/ xe 4 chỗ 3.900.000/xe 7 chỗ. (Mec và BMW giá khác nhé các bác) Bảo hành 2 năm
3. Phủ Nano Đèn xe: 900.000/2 đèn pha + 2 đèn sương mù. Bảo hành 6 tháng
4. Phủ Gầm chống rỉ, đá văng: 2.300.000/4 chỗ 3.100.000/7 chỗ.

Em có kế hoạch Bắc tiến, nếu các bác ủng hộ và làm cùng một thời điểm thì em có mấy cái đít cao ngon lắm ạ.

Bác nào cần làm đại lý hay tiểu lý thì PM em phát nhé!:)

LiquiMoly_VN

Đi bộ
Chào các bác, hôm nay em mới đi tham quan chiếc xe của anh bạn đang được thi công phủ nano kính và nano sơn, em pót cái hình sau khi đã hoàn thành phủ nano kính và nano sơn lên cho các pác xem coi có pro ko nha, chiếc này là Camry 2008 :^)

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
Bác nào biết ở Hà Lội có chỗ nào làm nano sơn ko ? Thanks các bác trước

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chào các bác, hôm nay em mới đi tham quan chiếc xe của anh bạn đang được thi công phủ nano kính và nano sơn, em pót cái hình sau khi đã hoàn thành phủ nano kính và nano sơn lên cho các pác xem coi có pro ko nha, chiếc này là Camry 2008 :^)
Xe mới bán thân nó đã bóng rồi, rửa sạch cũng long lanh như thế. Bác phủ 1/2 con lada ghẻ lên thì ACE mới so sánh được.

trankhanh

Xe máy
Bác đã có cửa hàng ở HN chưa? nếu có thì cho tôi xin địa chỉ, SDT để liên lạc nhé, tôi cũng muốn chăm sóc cho vợ hai của mình tý

chaoban123

Xe máy
Tác dụng ntn hả bác, giá thành và địa điểm làm

nghienOTO

Xe tăng
Bác nào biết ở Hà Lội có chỗ nào làm nano sơn ko ? Thanks các bác trước

am_beagle

Xe tải
Chưa thấy ở nước nào, kể cả Anh, Đức, Mỹ....có cái "công nghệ phủ nano bảo vệ kính và sơn xe". Mấy hãng Mercedes, BMW, Rolls Royce, Aston Martin chắc thèm lắm....:redface:
Việt Nam ta tiến bộ hơn các nước, "công nghệ" này mà mấy hãng xe thế giới nó biết, là nó "đánh cắp" ngay đấy. Cần bảo vệ kỹ vào nhớ.

:21::21:

Chỉnh sửa cuối:

xe căng hải

Xe hơi
Ôi, càng công nghệ cao càng phức tạp cụ ạ. Chẳng may phủ nano xong, bị xước nặng, đi sơn tuốt lại rồi lại phải phủ lại, không biết lúc ấy nhìn mầu xe nó có giống nhau không, hay là giống "Tấm áo mẹ vá năm xưa" :)):)):))

nghienOTO

Xe tăng
Em chỉ còn trên kính thôi bác ợ. 1 xe giá 100USD/ trên kính. Nếu làm mỗi kính lái là 50USD/m2. xe 7 chỗ tính thêm 10%. Em ở HÀ Nội nhá . Có gì bác alo em cái 0904865275
Cảm ơn bác, em chỉ cần nano sơn thôi để phủi bụi cho nó dễ vì xe em màu đen lau xe đánh bóng mệt quá, còn kính thì em chịu khó lau được ạ :)

Liqui Moly

Xe đạp
Website
www.liqui-moly.de
Dạ em lúa quá chẳng biết trích trả lời từng bác nên em xin phép trả lời tổng thể vậy.

1. Hình trên nhìn rất bóng, độ bóng là do xi đánh bóng thôi ợ, còn lớp Nano trong suốt phủ bên trên chẳng thấy được đâu ạ (chỉ thấy khi bác thử với nước). Tác dụng chính là bọc và giữ độ bóng bên dưới (gọi là Paint Sealant. Vì vậy làm xong các bác không cần phải đánh bóng lại trong vài năm.

2. Công nghệ này đã có ở nước ngoài từ hơn 10 năm nay, phát triển dần theo Gốc của vật liệu làm Paint Sealant: Từ gốc Silicon, Teflon, PTFE, Glassplexin, Silicat cho đến 3 năm gần đây là Vật liệu Nano. Hàng của em là Paint Sealant gốc Nano đấy ạ.

3. Phủ Nano rồi mà bị tai nạn phải sơn lại thì chỗ đã phủ và chỗ mới chẳng có khác biệt gì ngoại trừ chỗ đã phủ bóng hơn:), cách khắc phục là em đánh bóng chỗ mới sơn rồi phủ Nano lại là xong:)

4. Các bác có thể mua hàng thông thường tại: 462 Phố Minh Khai, Q. Hai Bà Trưng. www.autopart.vn

5. Hàng Nano Kính và Sơn em chưa có đại lý ở HN. Tuy nhiên, nếu các bác đăng ký trên 03 xe thì em sẽ ra thi công một thể và giảm giá group 15% ạ.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Em không biết sản phẩm nano này, nhưng khi rửa xe ở nước ngoài, họ thường cho lựa chọn từ 7 đến 15 "nước", kể cả mình vào tự rửa. Ngoài các lần "nước" cơ bản lạnh, nóng, xà phòng, tráng... các "nước" cuối thường có nước demineralized (đã tẩy khoáng-không tạo cặn-giọt nước đọng trên kính xe khô đi không để lại vệt trắng) và nước có silicon để sơn xe bóng mà đặc biệt là nước mưa chảy trên kính xe trơn tuột. Chắc cái SP nano này tráng cố định silicon lên sơn và kính xe?

Evo600

Xe tải
Nói chung là ở VN mình bụi nhiều, bụi sơn nữa, dính vào kính lái là hết tác dụng ngay. Em làm rồi, độ 3~4 tuần đầu thì OK lắm, sau đấy thì chả tác dụng mấy. Sau đó bảo dưỡng lại cũng chỉ được độ 2 tuần :mad:

raklei

Xe điện
Chưa thấy ở nước nào, kể cả Anh, Đức, Mỹ....có cái "công nghệ phủ nano bảo vệ kính và sơn xe". Mấy hãng Mercedes, BMW, Rolls Royce, Aston Martin chắc thèm lắm....:redface:
Việt Nam ta tiến bộ hơn các nước, "công nghệ" này mà mấy hãng xe thế giới nó biết, là nó "đánh cắp" ngay đấy. Cần bảo vệ kỹ vào nhớ.

:21::21:

Ngày trước đi học thì ông thầy e hay nói đùa không tích phân thì bất thành khoa học. Đại ý bất kể cái công trình gì của ổng cũng đều nhét tích phân vi phân, lý thuyết tập mờ, monter carlo... một đống khái niệm nhức hết cả óc này nọ để nghe có vẻ khoa học. Dân tình nghe đến là choáng vì biết đek gì đâu.
Mấy bác bán hàng ở đây chắc cũng học ổng mà ra :))
Bây giờ bán hàng mà không Nano chết là chắc :21:

Danang

Đi bộ
Dạ em lúa quá chẳng biết trích trả lời từng bác nên em xin phép trả lời tổng thể vậy.

1. Hình trên nhìn rất bóng, độ bóng là do xi đánh bóng thôi ợ, còn lớp Nano trong suốt phủ bên trên chẳng thấy được đâu ạ (chỉ thấy khi bác thử với nước). Tác dụng chính là bọc và giữ độ bóng bên dưới (gọi là Paint Sealant. Vì vậy làm xong các bác không cần phải đánh bóng lại trong vài năm.

2. Công nghệ này đã có ở nước ngoài từ hơn 10 năm nay, phát triển dần theo Gốc của vật liệu làm Paint Sealant: Từ gốc Silicon, Teflon, PTFE, Glassplexin, Silicat cho đến 3 năm gần đây là Vật liệu Nano. Hàng của em là Paint Sealant gốc Nano đấy ạ.

3. Phủ Nano rồi mà bị tai nạn phải sơn lại thì chỗ đã phủ và chỗ mới chẳng có khác biệt gì ngoại trừ chỗ đã phủ bóng hơn:), cách khắc phục là em đánh bóng chỗ mới sơn rồi phủ Nano lại là xong:)

4. Các bác có thể mua hàng thông thường tại: 462 Phố Minh Khai, Q. Hai Bà Trưng. www.autopart.vn

5. Hàng Nano Kính và Sơn em chưa có đại lý ở HN. Tuy nhiên, nếu các bác đăng ký trên 03 xe thì em sẽ ra thi công một thể và giảm giá group 15% ạ.
Bác moly có biết ở Đà Nẵng chỗ nào làm cái vụ này không

DinhHaiChau

Xe máy
Lúc nào có độ chục bác nói "tớ phủ nano cả năm nay rồi, ok lắm" thì lúc ấy ta mon men đi xem cũng chưa muôn, nhỉ!

Tôi thì bực mình cái đậu xe dưới cái cây thường xuyên bị hoa lá cành rơi đầy xe, những cái nụ vụn cứ lọt vào chỗ cao su gạt nước, và bọn cờ him không biết kềm lòng. Không biết cái nano có giúp gì không.