Thảo luận Phụ kiện Toyota làm từ bìa carton! hóng các cụ vào phán!

Ng.Long

Xe hơi

tuantu68

Xe buýt
Bây giờ thì em đã hiểu . Đồng nát thu mua bìa cat tông về để làm phụ kiện ô tô xịn của toyota

tntnb

Xe điện
Thì các cụ ấy từ sưa đến lay vẫn tự vả vào mặt đấy chứ, vì mồm thì cứ giá chị cốt nõi nhưng đêm về ôm mặt khóc lức lở vì đã giối nòng=)) mà cụ viết sai lỗi chính tả nhiều quá Toi chứ không phải toy.

son.ca

Xe hơi
Có clip test thử chắn nắng mới tính mua ở hãng 1tr1 rồi đấy a. Thử Fortuner 2012. Đúng là bằng 2 tấm bìa caton ghép lại bằng keo, định hình bằng khung sắt. Có một lớp bông và 1 lớp da hoặc nỉ ngoài cùng
Em đã xem clip này, 1,1 tr cho em nó quả là vi diệu.
link đây:

max payne

Xe tải
Cu có vẻ thích làm to vấn đề nhỉ, mình chỉ quan tâm đến máy móc, phanh và túi khí thôi chứ vấn đề này chẳng ảnh hưởng đến việc mất an toàn của hành khách khách trên xe mà khi tai nạn nó còn k chém vào đầu gây thương tích cho người lái xe ấy chứ :))
cụ suy nghĩ đơn giãn vậy, sao ko nghĩ đến cái miếng nhựa nó còn dối thì cái j nó ko dối đc :))

VNKingman

Xe buýt
cụ suy nghĩ đơn giãn vậy, sao ko nghĩ đến cái miếng nhựa nó còn dối thì cái j nó ko dối đc :))
Thế nên minh chi quan tâm đến động cơ, hệ thống an toàn k bị làm dối là được, còn cái khác không quan trọng :))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em đã xem clip này, 1,1 tr cho em nó quả là vi diệu.
link đây:
Thực ra nhìn kỹ thì e thấy làm cũng rất cẩn thận. Bìa thì bìa nhưng mà có khung sắt định hình, xốp, vỏ bọc bên ngoài nữa

Các hãng khác cũng rứa mà các cụ từ Civic đến BMW. Mình nên hiểu bản chất của vấn đề trước khi nhày vào chửi mắng đánh đập các cụ ạ.

https://vnexpress.net/photo/tu-van/co-gi-ben-trong-tam-chan-nang-oto-cua-cac-hang-xe-3738920.html

Tấm chắn nắng của chiếc Honda Civic đời 2005 tại Mỹ sử dụng bộ khung bên trong bằng nhựa, bọc lớp mút đệm mềm và bên ngoài bọc vải. Tấm chắn nắng này chỉ duy nhất phần xương gá vào xe bằng kim loại. Ốc vít không sử dụng mà thay bằng các chốt nhựa, trên bộ khung. Ảnh: Youtube.

Tuỳ vào đời xe, tấm chắn nắng có thể sử dụng chất liệu bên trong lõi khác nhau. Ví dụ chiếc Civic này sử dụng lõi bằng giấy ép, bọc lớp mút mềm và vải. Ảnh: DIY.

Đối với một số dòng xe, tấm chắn nắng tích hợp gương và đèn, bộ phận bên trong sẽ bao gồm đường dây điện. Tuy nhiên, phần chính của xe vẫn làm từ loại vật liệu nhẹ. Tấm chắn nắng của BMW Serie 5 đời 2001 sử dụng lõi chính làm từ xốp. Ảnh: bimmerfest.

Xương gá quanh khung xe làm từ loại kim loại nhỏ và các bộ phận khác làm từ nhựa, kèm đường điện cho đèn chiếu
Gửi cụ V. Dũng, nick cụ mới thành lập được từ thứ 4 mà phán ghê nhỉ? cá nhân em nghĩ mặc dù chắn nắng không có chức năng chịu lực nhưng chí ít các hãng xe hàn còn làm được bằng nhựa chứ không phải bằng bìa các tông - trông như thùng mì tôm. Người tiêu dùng bỏ cả 500-600 triệu cho chiếc xe mà nhận về sản phẩm toàn đồ trung quốc với nhôm nhựa đểu như thế này thì không chấp nhận được. Hiện tại em đang sử dụng altis 2.0 2009 để cho các bác biết em là người dùng chứ ko phải seeder ăn lương Toyota như kể trên.

tuantu68

Xe buýt
Em có nguồn thu mua bìa các tông cũ giá 1000/1kg đây
Cụ nào chung với em mở công ty sản xuất và cung ứng linh kiện cho toyota đi
Mình chơi chập đôi dày hẳn hai lớp biết đâu cuối năm lại đạt danh hiệu doanh nghiệp tiêu biểu ấy chứ

r-r

Xe hơi
Cứ cho là làm bằng bìa vì tấm chắn nắng như vậy là đủ theo như toy lý giải nhưng cốt lõi là toy lại bán giá quá đắt so với giá trị của 1 tấm bìa bọc giả da. Nếu toy chỉ bán giá 300 nghìn thì chẳng có gì để nói đằng này tới hơn 1tr thật ko còn gì để nói.
Cái lẽ tiền nào của ý không áp dụng đuọc với toy .
Đúng là đừng vội đánh giá 1 người nếu chỉ nghe đồn hoặc dáng vẻ bên ngoài, đừng vội tin tưởng vào chất lượng chỉ vì nó mang 1 thương hiệu lâu năm.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em hơi thắc mắc, em có đọc bài báo rồi, sao tự nhiên người dùng đi bóc và xé rách ra làm gì nhỉ, mà xé rách thì nó nham nhở là đúng rồi, liệu có hãng nào định chơi xấu Toy chăng?
Do chất lượng da lởm nên bị bong, nhìn bên trong thấy bìa carton thì xé da ra để xem thì nguyên tấm bìa carton từ thùng mỳ tôm

Ng.Long

Xe hơi
Các cụ ơi.. Ko pải do chủ trương của Toi dùng bìa cactông tận dụng đâu.. Toi bị Trung quốc trộn hàng vào hạ uy tín của Toi đấy.. Cccm anti fan Toi đừng ném đá e nhé.. Hehe

honda_cub79

Xe lăn
Hơn 1 của cái chắn nắng bằng bìa, kể ra cũng chát thật.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra nhìn kỹ thì e thấy làm cũng rất cẩn thận. Bìa thì bìa nhưng mà có khung sắt định hình, xốp, vỏ bọc bên ngoài nữa
cứ giải thích với khách là nó là tấm che năng thì thằng nào cũng làm bằng bìa vậy thôi

xe Bim cái phần đầu mõm cũng làm băngf giấy bìa ép lại chứ có sao

hay a thích thay tấm sắt e thay vào cho bền, rủi bị đụng đầu vào khi phanh thì cố mà chiu

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
cứ giải thích với khách là nó là tấm che năng thì thằng nào cũng làm bằng bìa vậy thôi

xe Bim cái phần đầu *** cũng làm băngf giấy bìa ép lại chứ có sao

hay a thích thay tấm sắt e thay vào cho bền, rủi bị đụng đầu vào khi phanh thì cố mà chiu
:) Thôi kệ. Ai k hài lòng thì cứ nói, ai k quan tâm thì vẫn bt. Chẳng có gì phải suy nghĩ. Chẳng có KH nào vì cái che nắng bằng bìa mà k mua xe Toyota

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Ruột của cái tấm chắn nằng này thường làm bằng gỗ ép hoặc Bìa carton cứng, Bìa carton cứng có tác dụng che nắng và cách nhiệt rất tốt, có điều phải bọc bên ngoài bằng lớp nỉ hoặc da đảm bảo chất lượng thẩm mỹ và độ bền là được.
Em nghĩ như cụ. Chả nhẽ làm bằng tôn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Em nghĩ như cụ. Chả nhẽ làm bằng tôn
ý các anti là phải làm bằng nhựa hoặc bằng bìa cacton thì phải bán giá thấp, k đc bán 1 triệu/ cái. Mà e nghĩ dùng cái xe 10 năm k biết có hỏng đc cái chắn nắng k ? mà hỏng thì có mấy cụ vào hãng mua k? Hay ra ngoài mua loại tàu cũng bằng bìa mấy trăm nghìn về dùng

Hoàng_Gầy

Xe điện
Đắt thì không mua nữa. Mua xe khác là xong! Rồi bị hãng khác nó lại “lừa tiền” đồ khác thôi mà =)) cái *** gì cũng kêu được
Mịa kiếp cái bọn ô tô. Có mấy cái miếng cao su mỏng tan làm cho có hình thù một tý để ốp mấy chi tiết gầm bệ máy móc lẫn lót các chi tiết xe mà bán mấy triệu liền trong khi ra ngoài từng nấy tiền mua được vài cân cao su là ít =))
Đúng là người dùng xe bị lừa. Cứ ra ngoài mua vài cân dùng dần cớ sao phải mua cho đúng loại =))