Thảo luận Phụ kiện Rockbros

phutrong_nguyen

Xe tăng
Kính thưa các cụ!
Chả là em cũng lang thang đi bộ mãi cũng không chịu nổi nữa giờ đành nhảy hố vôi không biết tương lai rồi sẽ ra sao? :) Lỡ đâm lao giờ phải theo lao nên em muốn trang bị thêm các phụ kiện như nón bảo hộ, đèn trước, sau, bình nước,.. Em cũng tham khảo thương hiệu Rockbros nhưng chưa biết chất lượng thực tế thế nào, rất mong các cụ chia sẻ ít kinh nghiệm đồng đạp ạ!
Xin trân trọng cảm ơn và chào thân ái quyết thắng!
Phụ kiện hiện e đang bị chủ yếu là thương hiệu này. Cá nhân e thấy ổn trong tầm tiền

Hailatoi

Xe tải
Kính thưa các cụ!
Chả là em cũng lang thang đi bộ mãi cũng không chịu nổi nữa giờ đành nhảy hố vôi không biết tương lai rồi sẽ ra sao? :) Lỡ đâm lao giờ phải theo lao nên em muốn trang bị thêm các phụ kiện như nón bảo hộ, đèn trước, sau, bình nước,.. Em cũng tham khảo thương hiệu Rockbros nhưng chưa biết chất lượng thực tế thế nào, rất mong các cụ chia sẻ ít kinh nghiệm đồng đạp ạ!
Xin trân trọng cảm ơn và chào thân ái quyết thắng!
Hiện em mới mua đèn hậu và mbh của rockbros thôi. Ưng nhất là cái đèn hậu sáng đèn tự động, cứ phanh là sáng chói nên cảm giác rất an toàn.

Đèn trước thì giá hơi chát và lắp đặt hơi cồng kềnh nên em dùng đèn shopee 65k, dùng pin 18650 để hết pin thì thay cho tiện.

Wed
Đèn trước thì giá hơi chát và lắp đặt hơi cồng kềnh nên em dùng đèn shopee 65k, dùng pin 18650 để hết pin thì thay cho tiện.
Đổi qua đèn sạc điện đi cụ ơi. Hạn chế tối đa dùng pin viên, giảm ô nhiễm môi trường.

Đèn trc 400lm là đủ sáng rồi. Giá cũng rẻ mà.

dongdateh

Xe hơi
Wed
Đổi qua đèn sạc điện đi cụ ơi. Hạn chế tối đa dùng pin viên, giảm ô nhiễm môi trường.
Mợ nói chuẩn quá! Đèn trước chỉ cần 400lm là quá đủ ánh sáng.

Hiện em mới mua đèn hậu và mbh của rockbros thôi. Ưng nhất là cái đèn hậu sáng đèn tự động, cứ phanh là sáng chói nên cảm giác rất an toàn.
Đèn trước Rockbros 400lm mình cũng đang dùng cảm thấy hài lòng. Bạn chịu khó căn sale 9.9 tới sẽ rất rẻ đó.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Từ lâu nay e vẫn ship Rockbros trên shopee từ bển về. Cơ bản rất hài lòng.

Hailatoi

Xe tải
Wed

Vâng pin 18650 là pin sạc mà bác. Loại pin này cực phổ biến vì được lắp trong các laptop cũ mà tháo rời được pin. Em không mua pin 18650 mới mà tận dụng từ các đồ điện tử đã hỏng.

Em cũng từng có mấy món đèn chạy pin tiểu nhưng mà bỏ lâu rồi hehe.

ủa sạc đc hả cụ? e có cái đèn sài pin đó mà phải thay pin nên e bỏ xó

Hailatoi

Xe tải
ủa sạc đc hả cụ? e có cái đèn sài pin đó mà phải thay pin nên e bỏ xó
Vâng cụ chắc chắn nó là pin 18650 rồi hẵng sạc nhé. Em đạp một tối thì một cục pin là vừa hết nếu bật max độ sáng, nên e thường mang 2 cục đi để dự phòng.