[Funland] Phụ huynh lao vào lớp tát bạn học của con

ntvinh1602

Xe buýt
Nghĩ cũng may, hồi 2016 mẹ em đang đứng ở ngõ (ngõ thông khá dài như đường) cầm cái phong bì thư. Có thằng nhóc lớp 6 trong ngõ (thằng này khá hư) nó tưởng phong bì tiền nên chạy qua giằng lấy. Xong thấy ko phải tiền nó vứt luôn. Đúng lúc em vừa chạy bộ về đến đầu ngõ thấy vậy tức quá mới đuổi tóm sống nó. Véo tai rồi tóm gáy dắt nó ra sân nhà văn hóa phường cách đấy 30m để nhờ ai biết thì gọi bố mẹ nó ra để nói chuyện. Nó đứng khóc ầm ĩ ở đấy phải đến hơn 5' sau thì bố nó mới chạy ra.
Lúc ấy tỷ như em bị quay clip lên fb thì ko biết có bị tố "giam giữ" trẻ con ko nhỉ?:-B
Nói thật ngày xưa có đầy cái nếu có smartphone, facebook thì cũng ăn bùn hết. Cô giáo mẫu giáo ngày xưa thì véo tai học sinh đỏ au, cô giáo tiểu học thì viết bậy ra bàn nói chuyện là xòe tay lên bàn cầm thước mica vụt đen đét, cô giáo cấp hai thì trả bài không thuộc cũng cầm vở vả nảy đom đóm mắt... Hàng xóm thì có ông cứ bắt được con trốn học ngồi net là cầm roi mây quật con từ đầu ngõ tới cuối ngõ... Trẻ con trèo cây ăn trộm xoài thì bị chủ nhà thả chó bẹc giê ra đuổi...

Nghĩ lại bây giờ tính ra văn minh, an ninh hơn cũng nhờ đâu đâu cũng có điện thoại, hở tý là bị lên làm người nổi tiếng trên facebook ngay, nên giờ ai làm gì cũng phải dè chừng :)

Hollyone

Xe tăng
Nói thật ngày xưa có đầy cái nếu có smartphone, facebook thì cũng ăn bùn hết. Cô giáo mẫu giáo ngày xưa thì véo tai học sinh đỏ au, cô giáo tiểu học thì viết bậy ra bàn nói chuyện là xòe tay lên bàn cầm thước mica vụt đen đét, cô giáo cấp hai thì trả bài không thuộc cũng cầm vở vả nảy đom đóm mắt... Hàng xóm thì có ông cứ bắt được con trốn học ngồi net là cầm roi mây quật con từ đầu ngõ tới cuối ngõ... Trẻ con trèo cây ăn trộm xoài thì bị chủ nhà thả chó bẹc giê ra đuổi...

Nghĩ lại bây giờ tính ra văn minh, an ninh hơn cũng nhờ đâu đâu cũng có điện thoại, hở tý là bị lên làm người nổi tiếng trên facebook ngay, nên giờ ai làm gì cũng phải dè chừng :)
Ngày xưa lông nhông ngoài đường suốt, cổ đeo lủng lẳng chìa khóa nhà, đi học từ cấp 1 toàn 1 mình... Giờ bố mẹ nào dám. Thời nào an toàn hơn thế

Huricane.GL

Xe tải
Thằng này lại đang trong quá trình hoàn tất thủ tục kiểm tra y tế để đầu quân về juve mùa này rồi, em mong là nó đủ thể lực để ký hợp đồng dài hạn. Vài ba mùa càng tốt. 8-x
của thấy cái hội khỉ gió gì liên quan đến pn và te động đậy gì các cụ nhỉ? Nghe đồn bên xứ giãy chết mà vụ này thì thằng củ kẹc kia ăn đủ, ko biết có đúng ko?

ladug

Xe hơi
Thấy bảo nó còn đang trốn lý do đưa con đi Hn chữa bệnh. Clip thế thì chăm chăm là có án rồi, kể cả bị hại ko có đơn.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cụ zai phát biểu hồ đồ thế. Một đứa trẻ 2 tuổi nó k biết được công việc của người lớn đâu ạ
Để e giải thích cho cụ và hai cu vang em: đặc thù nghề nghiệp của hai ngành conan và vks là lạnh lùng, thủ đoạn và trên cơ người khác, và đương nhiên những đặc tính đó về nhà sẽ ko khác đi, đứa trẻ sinh ra và lớn lên (tuy ms hai tuổi) trong gđ đặc thù như vậy đương nhiên tính cách khác người.
Cu nào đó bảo e lôi ctri vào, suy nghĩ ngắn thế :))

Không lái ẩu

Xe buýt
Để e giải thích cho cụ và hai cu vang em: đặc thù nghề nghiệp của hai ngành conan và vks là lạnh lùng, thủ đoạn và trên cơ người khác, và đương nhiên những đặc tính đó về nhà sẽ ko khác đi, đứa trẻ sinh ra và lớn lên (tuy ms hai tuổi) trong gđ đặc thù như vậy đương nhiên tính cách khác người.
Cụ chắc chưa đến tuổi kết hôn?
Nghe và ngẫm cho kĩ câu nói " Cha mẹ sinh con trời sinh tính" nhé.
Sau này mà có vợ con thì đừng có áp đặt cái tính của cụ cho con cái.

Phán thế bảo sao bị vang nhiều, trẻ con lớp 2 tuổi bé nhất nó đã biết cái gì. Xã hội có cả triệu gđ công an, tòa án, vks ...ko lẽ tính cách đều thế hết cả. Nông cạn như này mà mở mồm chê người khác nghĩ ngắn thì chịu

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu thể loại gì nữa. Loại này đánh được trẻ thường hèn hạ nhưng có khi gặp mấy thằng lấc cấc nó trừng mắt có khi đái mẹ nó ra quần...

Nghiệt súc!

HTlangtu

Xe điện
Bố mẹ của đứa bé bị đánh trước cũng học cùng khoá với em, nói chung là bức xúc muốn làm đến cùng
Tsb nó chứ phải em em đến tận nhà em cho nó vài cái gậy. Loại dog não ngắn này thì phải cho đi cách li xh cho nó chừa
Kể là mẹ đứa bé thì phụ nữ mình có thể hiểu được, vì nhiều chị em xót con quá, đâm hung hãn. Nhưng đàn ông lại trên 30 rồi, khó hiểu thực sự?
Nhưng thấy bảo bố mẹ cháu trong ngành kiểm sát phỏng cụ?

minhhai985

Xe lăn
Chưa ra trình diện à các cụ? Tưởng hổ báo lắm mà có mấy chú xxx cũng sợ.

technovs

Xe tải
Em đọc nhiều comment của các cụ chỉ trích cô giáo không ứng xử phù hợp để bảo vệ trẻ. Tuy nhiên, các cụ là đàn ông và đang ngồi nhà gõ phím chứ đặt vào trường hợp cụ thể thì có thể sẽ khác. Ở tình huống này, một cô giáo trẻ măng mới ra trường, tuổi khoảng sau năm 2000, gặp 1 ông to như con tịnh, đang cáu giận, mặt đỏ tía tai thì cô giáo hồn vía cũng bay lên mây, bản năng nhất thì cũng chỉ có thể ôm trẻ vào lòng chứ làm sao mà biết đứng dậy can ngăn hay phản ứng với ông phụ huynh kia. Chỉ trích bao giờ cũng dễ, nên đặt mình vào từng tình huống cụ thể

ladug

Xe hơi
Ngay trong thớt này vẫn còn có những con lợn thấy việc hành hung 1 đứa trẻ 2 tuổi là bình thường, thậm chí còn suy diễn tính cách em bé chỉ vì nghề nghiệp của bố mẹ nó khi chả biết sự việc đầu cua tai nheo ra sao.

ladug

Xe hơi
Em đọc nhiều comment của các cụ chỉ trích cô giáo không ứng xử phù hợp để bảo vệ trẻ. Tuy nhiên, các cụ là đàn ông và đang ngồi nhà gõ phím chứ đặt vào trường hợp cụ thể thì có thể sẽ khác. Ở tình huống này, một cô giáo trẻ măng mới ra trường, tuổi khoảng sau năm 2000, gặp 1 ông to như con tịnh, đang cáu giận, mặt đỏ tía tai thì cô giáo hồn vía cũng bay lên mây, bản năng nhất thì cũng chỉ có thể ôm trẻ vào lòng chứ làm sao mà biết đứng dậy can ngăn hay phản ứng với ông phụ huynh kia. Chỉ trích bao giờ cũng dễ, nên đặt mình vào từng tình huống cụ thể
Thông cảm là một chuyện, còn việc làm không đúng không đủ trách nhiệm thì vẫn phải chỉ trích chứ cụ. Cô giáo mầm non thì cũng phải được học hành đẩy đủ, phải ý thức được công việc của mình chứ ko phải là người phụ nữ bình thường qua đường thấy sự việc.

HTlangtu

Xe điện
Ngay trong thớt này vẫn còn có những con lợn thấy việc hành hung 1 đứa trẻ 2 tuổi là bình thường, thậm chí còn suy diễn tính cách em bé chỉ vì nghề nghiệp của bố mẹ nó khi chả biết sự việc đầu cua tai nheo ra sao.
Cũng phải từ từ vì mình lạc hậu lâu rồi, giờ đang quá độ, còn cụ kia e nghĩ cụ ý "mát mẻ" xh tý thôi. Ngày mới cười lên, cho sảng khoái đi cụ:D
Cu kia thì pháp luật xử lý là chắc rồi. Cũng sẽ làm gương cho bao kẻ khác.
Mong là VTV nhắc đi nhắc lại ở giờ vàng cho những hành động hung đồ này ngày 1 ít dần đi tới chấm dứt

technovs

Xe tải
Thông cảm là một chuyện, còn việc làm không đúng không đủ trách nhiệm thì vẫn phải chỉ trích chứ cụ. Cô giáo mầm non thì cũng phải được học hành đẩy đủ, phải ý thức được công việc của mình chứ ko phải là người phụ nữ bình thường qua đường thấy sự việc.
Em hoàn toàn đồng ý với cụ về nghĩa vụ và trách nhiệm của giáo viên, tuy nhiên trong cuộc sống thì không phải ai cũng có thể hoàn thành tốt mọi nghĩa vụ của mình khi gặp những tình huống khó khăn hay đặc thù, đó cũng là một cách nhìn khác đối với 1 sự việc chứ không mâu thuẫn với ý của cụ. Thân!

fanmu12345

Xe điện
Ngu rồi, chuyện trẻ con, lại lấy thói côn đồ xã hội vào.
Thằng này sai nặng, vì con bé kia mới có 2 tuổi

Nhưng nếu con mình bị bắt nạt thường xuyên thì cũng xót ruột.

Nên từ lúc con em còn bé, em đã dạy rằng nếu bị thằng nào bắt nạt, cứ chịu đau rồi đấm mạnh vào vùng thượng vị của nó, nó sẽ bị đau hơn, và sẽ không dám bắt nạt nữa

fanmu12345

Xe điện
Xàm thật. Trẻ con biết cái gì mà giảng hòa. Nó có tính bắt nạt thì hôm sau nó lại bắt nạt con ông như thường. Tốt nhất là cách li mẹ mấy đứa ranh hay bắt nạt bạn ra rồi nhốt chung vào một lớp cho chúng nó bắt nạt nhau đi.
Con mình đẻ ra bị bạn nó cấu cào cắn đẩy ngã cũng cay bỏ mẹ. Người chứ có phải phật *** đâu mà.
Ông trong clip chắc con bị bắt nạt nhiều quá nên tức mới vậy. Mà coi clip thấy đánh nhẹ hều có cái ji mà cứ phải làm quá nên.
Chuẩn rồi, nhiều đứa trẻ có máu lưu manh từ bé. Nó sẽ liên tục bắt nạt những đứa bé yếu hơn. Và bản chất con người đa số là ỷ mạnh hiếp yếu

Ngày còn bé tôi cũng bị 1 thằng lớn hơn 1 tuổi bắt nạt suốt. 1 hôm điên qua tôi lao vào đấm nhau với nó. Vì nhỏ hơn nó nên nó đau 7 thì tôi đau 10.

Nhưng kể từ ngày đó, thằng lưu manh không bắt nạt tôi nữa, vì nó biết nó cũng sẽ bị tôi đánh trả nếu nó đánh tôi trước.

Nhưng nó vẫn đi bắt nạt những đứa khác yếu hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Thằng đầu nhà em ngày đầu tiên đi nhà trẻ cắn 6 bạn, bố mẹ muối mặt đi xin lỗi. Giờ nghĩ vấn kinh ko hiểu tại sao lại cắn nhiều bạn vậy.

HTlangtu

Xe điện
Thằng đầu nhà em ngày đầu tiên đi nhà trẻ cắn 6 bạn, bố mẹ muối mặt đi xin lỗi. Giờ nghĩ vấn kinh ko hiểu tại sao lại cắn nhiều bạn vậy.
Sinh lý tuổi, đôi khi do nứt lợi mọc răng..nên trẻ muốn cắn gặm cái gì đó
Nói chung nhận thức trẻ chưa hoàn chỉnh
Nên mới cần các cô có nhiều kỹ năng, thấu hiểu và đe nẹt phù hợp. Tuổi này dỗ nhiều hơn dạy
Còn bảo trẻ bạo lực từ bé là khả năng bệnh lý tăng động chứ chưa hẳn gấu mèo gì đâu. Một số cụ hơi nghiêm trọng hoá quá, cái này phải có pp điều trị .
Chứ giật tóc, tát...v.v ... Chậc chậc ...thôi cứ bóc ít lịch, cũng là làm gương giết gà doạ khỉ cho những kẻ khác còn manh nha bạo lực với con trẻ vậy