[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

tranquang83

Xe điện
Chỗ này nhà em không đến được, phần vì search maps cầu Ông Cọp chả ra, 2 là cũng ngại cho trẻ con chơi ở đây, lỡ ngã phát xuống thì teo :))
Để sau bọn nó nhớn hơn, nhất định nhà em phải phóng ra chỗ này, hy vọng lúc đó vẫn còn cái cầu:))
Cầu này em nhớ mãi, hôm đi từ Quy Nhơ ra Gành đã dĩa, hồi đó google map nó chỉ đi đường này, đứng ở QL1 nhìn vào mà mồm méo xệu, mãi sau mò 1 lúc mới ra lối đi qua nhà thờ Mằng Lăng đi vào :)
Cuối tháng 12 năm 2017 nó thế này rồi: đang sửa chữa...
Hy vọng bây giờ cũng đi lại được rồi!

Lan_Nguyen

Xe máy
Oánh dấu. Nhà cháu cuối tháng cũng vào PY.

azeus85

Xe hơi
Ăn uống rẻ quá cụ nhỉ. Bằng vài cố trà sữa Hà Nội thôi

tvdung

Xe điện
Em thêm tí hình ảnh cái khu FLC này, ăn uống thì chán nên thôi gỡ gạc cho ló tí hình ảnh :))
Mà đến đây kiểu nghỉ dưỡng, suốt ngày chỉ loanh quanh trong khu nên chả có gì để chụp

Bình minh

Quán bar ngay bên bể bơi, sân rộng tha hồ chạy nhảy

Có khu vui chơi trẻ em phía giáp sân golf

Khu vực sân golf

Từ khu vực sân golf nhìn lại khách sạn

Buổi tối thì cả đoàn đi xe ra TP. Quy Nhơn ăn tối, tầm gần 20km, nên đi ăn xong về ngủ là vừa

Qua cầu Thị Nại

Đến quán hải sản kiểu nhà nổi này em thấy ăn cũng khá ngon, đặc biệt rất đông khách, chủ yếu là khách đoàn

tvdung

Xe điện
Ngày cuối cùng ở Quy Nhơn, em mới gấu dậy sớm, đi bộ ra Eo Gió theo đường ven biển, từ KS ra Eo Gió chắc tầm hơn 1km, trèo lên dãy núi phía trước kia chính là Eo Gió đấy ợ

Chỗ này là 1 làng chài nhỏ, bãi cát đen và bẩn, nên em nghĩ bãi cát chỗ FLC khéo được chở từ nơi khác đến đổ vào :))

Dưới chân núi, rêu xanh rất đẹp

FLC nhìn từ phía Eo Gió

Eo gió đây ợ

1 làng nhỏ ngay giữa Eo Gió và FLC, mọi ng vẫn thường mách ra đây ăn ngon hơn ở FLC nhiều ợ, mà nhà em toàn ăn theo đoàn nên chưa ra

Phía xa xa hướng 13h là đường đi lên núi để xuống bãi Kỳ Co đới ạ

Mọi người đi Eo Gió thì thường đi xuyên qua làng rồi đi theo cái đường bê tông bên dưới, mỗi nhà em là đi theo đường bờ biển nên phải leo trèo

Làm cho gấu 1 kiểu so deep

Trên đỉnh núi này cũng có ống nhòm để ngắm cảnh, em có thể nhòm về tận phòng xem hội trẻ con nó dậy chưa

Một bứt tượng bồ tát 2 mặt dát vàng trong chùa

Eo gió, mà lúc em đến chả có tí gió nào, biển cũng mới ngủ dậy nên còn mù sương, chưa xanh ngắt nên trông không đẹp lắm

Em mò xuống dưới bãi đá bên dưới

Chộp các góc

Em cứ làm 1 kiểu panorama cho ló toàn cảnh

Đường về

tvdung

Xe điện
Chiều bọn trẻ đòi quá nên em cho ra FLC Safari, nói chung thua xa Safari Phú Quốc của Vin, mà vé cũng không phải rẻ
Em thấy chả khác gì cái vườn bách thú ở HN

Ban đầu em tưởng nó rộng lắm nên mới thuê xe đi, hết xe điện nên phải ngồi cái xe ngựa này
Cảm giác nhiều đoạn xe ngựa chạy xuống đốc hãi ra phết, chỉ sợ đổ xe

Số may mà gặp phải con ngựa đang đi nó ị thì mùi thối khủng khiếp :))
Em may mắn được thưởng thức

Động vật thì lèo tèo vài con, hoặc trưa nắng nên bọn nó tìm chỗ mát ngủ hết

Trẻ con thì thi nhau xem

Hồ Thiên Nga

Bác Ngỗng Điên

Con Công này em chứng kiến cứ đi mồi chài con cái trước mặt mãi mà không được, trông khổ thân phết, lông lá dựng ngược hết lên, lắc lư các kiểu và vẫn không khiến nàng bận tâm

Đến 3h chiều em về checkout khách sạn rồi đi ra sân bay Phù Cát để bay về Hà Nội, kết thúc chuyến đi cho bọn trẻ khám phá được 1 số nơi, đặc biệt là cứ thấy biển là phải tắm :))

2 nhóc nhà em về đen đến nỗi không ai nhận ra, em nhìn còn trông như bị ai bôi nhọ nồi vào mặt :))
Cảm ơn các cụ đã đồng hành cùng chuyến đi nhà em, hẹn gặp lại các cụ trong những chuyến sau ợ!

vangamom

Xe container
Giờ Quy Nhơn thành điểm đến của dân du lịch Bắc rồi, em thấy ai đi cũng bảo đi Quy Nhơn, hãi thật. Eo Gió thật sự hết mất sự hoang sơ vốn có của nó rồi, Kỳ Co thì còn thảm hơn. Đâu đâu chỗ nào cũng xây rì sọt hết cả rồi tiếc quá.
Eo Gió khi cách đây 2 năm ạ

tranquang83

Xe điện
Tớ cũng có Eo Gió đây! Ba năm trước còn hoang sơ thế này, lũ bò còn vào đây ị cho mát

tranquang83

Xe điện
...Bây giờ người qua còn chả lọt nếu không mua vé... Eo Gió cuối năm 2017

ngoc666

Xe hơi
Em khoái món mắt cá ngừ 20k/1 mắt

tymobai

Xe điện
Tuy nhiên, chắc chắn không bao giờ em quay lại Kỳ Co nữa, vì nó gắn với 1 kỷ niệm rất buồn của đoàn hôm đó, 1 bạn bên Cty vợ em đã bị sóng cuốn ra xa và thiệt mạng tại đây. Buổi chiều hôm đó ám ảnh đến không thể nào quên được
Chắc bạn ý bơi ra xa quá hả cụ? Chuyến đi của cả đoàn chắc rất buồn kể từ đây :(

taico

Xe buýt
Với 2 đứa trẻ thì đây là 1 trải nghiệm thú vị. Nó sẽ ko bao giờ quên khoảng khắc này. Đời người thì chỉ cần thế thôi

HANOICity

Xe điện
Giờ Quy Nhơn thành điểm đến của dân du lịch Bắc rồi, em thấy ai đi cũng bảo đi Quy Nhơn, hãi thật. Eo Gió thật sự hết mất sự hoang sơ vốn có của nó rồi, Kỳ Co thì còn thảm hơn. Đâu đâu chỗ nào cũng xây rì sọt hết cả rồi tiếc quá.
Eo Gió khi cách đây 2 năm ạ

Vâng, thật đáng tiếc. Tư nhân hóa hết cả rồi nên tàn phá thiên nhiên nhanh và dữ dội lắm

HANOICity

Xe điện
Hôm sau nhà em cùng đoàn Cty vợ đi Kỳ Co, Kỳ Co trước mọi người hay gọi là đảo Kỳ Co, nhưng thực chất nó không phải là đảo, chỉ là bán đảo, do trước chưa có đường bộ đi vào nên toàn phải đi tàu ra

Phía xa là bãi Kỳ Co
Tuy nhiên, chắc chắn không bao giờ em quay lại Kỳ Co nữa, vì nó gắn với 1 kỷ niệm rất buồn của đoàn hôm đó, 1 bạn bên Cty vợ em đã bị sóng cuốn ra xa và thiệt mạng tại đây. Buổi chiều hôm đó ám ảnh đến không thể nào quên được

CỤ cho hỏi việc này đoàn cụ xử lý thế nào? kết thúc chuyến đi và cụ xấu số về vận đơn?

vangamom

Xe container
Úi nghe sợ quá cụ ơi. Đợt cụ đi là ngày nào đó ạ. Đợt trước em còn toàn cho bọn trẻ con tắm ở chỗ này. Nghe cụ kể mà hết cả hồn

mango

Xe tăng
nhìn hải sản cụ chụp mà thèm

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Chuyến đi nhiều cảm xúc và cung bậc tình cảm, đơt tới em cũng phải cho gia đình đi Phú Yên mới đươc