[Funland] Phốt "Pháp sư gọi bưởi" trong "Trạng Tí": Đổ nước ruộng vào giếng không chỉ thể hiện sự "khờ khạo" mà còn vô cùng nguy hại sức khỏe

Mountain Men

Xe buýt
Em chưa xem phim này. Nhưng phim CoCo em xem rồi. Phim đấy thuộc loại đỉnh của chóp nên chỉ cần hay gần bằng là đã quá đỉnh rồi.
Đấy là bọn trẻ nhà em nó bảo vậy.
Suy nghĩ chúng đơn giản chứ chả như người lớn mình
Em thấy:
Buồn cười nhất phải là cảnh cụ diễn viên nổi tiếng đóng vai xin cho con mấy quả đào cơ 🍑
Không biết phải diễn tả thế nào :))

duyawa

Xe tăng
Các cụ phải hiểu nguyên nhân vì sao phim này bị ghét, vì sao lại bị tẩy chay. Chứ ko thể nào tự nhiên có 1 cái film b/thường mà lại bị anti cả.
Cái này chị Mây nên tự hỏi tay đạo diễn của mình trước thì hơn. Thằng cha này xuyên suốt q.trình PR film thường xuyên đá đểu t/giả bộ truyện cũng như đá xéo những tác phẩm truyện Trạng. Xong đến khi film ra trailer thì lại cũng đưa những cái mẹo vặt của Trạng vào nhưng ở 1 tầm "ngu" hơn.
Film lúc quảng bá thì bảo là dựa trên nguyên tác bộ truyện TDDV. Nhưng đến hôm khởi chiếu thì Mây post stt xanh rờn là film chả dựa theo bộ truyện nào cả. Phủi đít cái toẹt luôn.
Lật mặt như vậy nên từ hq đến giờ page của film này cũng như fb của Mây bị giang cư mạng nó vào troll cho cả đống về vụ đóng cửa rạp film luôn.

pooka

Xe container
Đến lịch sử còn viết không chính xác thì mấy cái truyền thuyết này tin sao nổi. Để giải trí thôi.