Hội xa xứ Phong tục, tập quán và sự khác nhau tính cách, con người phụ nữ các nước...

Website
www.facebook.com
con gái việt nam là đẹp nhất, nếu biết share tiền đi chơi với bạn trai thì sẽ perfect!!!!

con gái việt nam là đẹp nhất, nếu biết share tiền đi chơi với bạn trai thì sẽ perfect!!!!
Bản thân phần lớn ái châu âu sau khi yêu và chơi với cộng đồng Việt bên đấy, dù có bỏ người yêu vẫn quý và muốn yêu anh Việt khác lắm đấy bác, cái văn hóa share giữa hai người yêu nhau chắc mãi chả bao giờ biến thành phong trào trên đất Việt đâu bác!

raklei

Xe điện
Bản thân phần lớn ái châu âu sau khi yêu và chơi với cộng đồng Việt bên đấy, dù có bỏ người yêu vẫn quý và muốn yêu anh Việt khác lắm đấy bác, cái văn hóa share giữa hai người yêu nhau chắc mãi chả bao giờ biến thành phong trào trên đất Việt đâu bác!
lão kinh nghiệm thế mà chả thấy kể, thi thoảng nhỏ giọt là thế nào :-w

td lines

Xe điện
Lão đúng , em Ậu chồng Việt thì người yêu trước rất hay là Việt hoặc next là Việt khả năng cao . Còn cái vụ share của ái Âu nó trở thành lòng tự trọng của ái nên ái không đồng ý người khác trả tiền cho mình .
Đúng hôm nay bà chị bạn có đứa cháu lấy chồng Tây , nhà chồng cũng khá . Bà chị bạn bảo hôm tới cả hai ra luật sư cam kết nếu có xảy ra điều gì thì tài sản ai làm ra và có sẵn vẫn mãi thuộc về người ấy . Bà bạn bảo sao lằng nhằng thế, ai thèm làm trò ấy . Em bảo nên tôn trọng và coi nó như một tục lệ của họ thôi . Ừ , bọn Tây kinh nghiệm và rõ ràng , ở đời ai biết trước điều gì . Khi tình hết thì lắm khi thành kẻ thù của nhau .

Chỉnh sửa cuối:

maxinh84

Xe tăng
Thớt này hay nhể, để hôm nào em ké một bài về phụ nữ Đan mạch :))

huangyueshi2031

Xe hơi
Ờ cái này hay để e kể chuyện chỗ e: phụ nữ và nam giới bình đẳng. bình đẳng e thấy đúng nghĩa của nó chứ không phải theo kiểu hô khẩu hiệu ở VN.
Ví dụ trong gia đình chồng nấu cơm thì vợ rửa bát, hoặc ngược lại chứ ko có kiểu như vợ làm tất việc nhà như VN mình. Rất nhiều nhà bà vợ do nấu ăn ko giỏi nên chỉ loanh quanh việc dọn dẹp nhà cửa, hút bụi, sơn tường, trồng cây, cắt cỏ... trong khi ông chồng phụ trách hết việc chợ búa cơm nước đón con. Kiểu như VN mình ăn xong ghểnh chân xem TV hay đọc báo chắc vợ đá cho vài đá bay ra khỏi cửa ngay :D
Đấy là trong gia đình còn ngoài xã hội, phụ nữ nghỉ hưu bằng tuổi nam giới. Ngoài ra phụ nữ làm rất nhiều việc tưởng chừng chỉ nam giới làm như lái xe bus, lái xe công te nơ.
Bình đẳng ko chỉ là quyền lợi mà cả nghĩa vụ, e đã thấy bọn đi lính có cả nam cả nữ khi làm việc thì phụ nữ cũng phải vác nặng như nam giới. Có những cái hàng rào sắt to đùng nặng mà lính nữ bê một cái, lính nam bê một cái chả có chuyện giúp đỡ chị e chân yếu tay mềm gì ở đây. Về mấy ngày lễ tết thì ko có những ngày như 8-3 hay 20-10; mà chỉ có ngày ông bố và ngày bà mẹ.
E hỏi bà giáo e thì bà ấy bảo chuyện nam-nữ thế là bình thường và từ rất lâu rồi. Bà ấy nói nguyên do có thể từ khi chiến tranh TG1 và TG2 số lượng nam giới ra trận nhiều quá, ở nhà chỉ còn nữ giới nên nữ tham dự vào các công việc nặng quen rồi. Không biết bên các bác ở châu Âu có giống thế ko.
nhà em toàn thế này! :-|

THỎ NON

Xe tải
Dì không rót cho em cốc rượu nào à :P

THỎ NON

Xe tải
Em chưa hiểu cái vết chân như thế nào nhể :-?