[Funland] Phong trào NẰM THẲNG có thể là xu thế của thế hệ Z?

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Trào lưu thôi cụ, vài tháng tự nó sẽ tắt ngủm. Lúc tiền điện, tiền nhà, tiền ăn, cùng cái bụng nó réo đói đố mà thẳng cẳng nổi.

.Xukthal

Xe container
Ở mình có thằng Võ Nằm Yên đấy thây và kéo theo là Hài Lươn. giờ cũng nằm im ;))

ah99x6

Xe điện
E thấy các cụ nhà ta khi quy tiên là cũng nằm thẳng.

MiTa

Xe lăn

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em lại tưởng hễ cứ nằm mà thẳng ku nó thẳng lúc nào là khoái lúc ấy..

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ nên đọc về các bài báo để hiểu rõ hơn, nằm thẳng đây là một cái tâm thế, nó thực sự có ý nghĩa nhất định trong cuộc sống. Như cụ nào đã nói, nó như 1 nhịp chỉnh trong chứng khoán để có thể đi xa hơn vậy. Có khí nào các cụ chợt nghĩ mình cầy cuốc học hành, cầy cuốc làm việc, cầy cuốc kiếm tiền, mua nhà, mua xe (mà còn chưa chắc đã đạt đc mấy thứ trên) đến hết cả hơn nửa cuộc đời, thậm chí lâu hơn. Có khi nào các cụ cho rằng đường mình đang đi, nỗ lực mình bỏ ra là đúng ko. Nếu mệt mỏi quá, hãy "nằm thẳng" mà suy nghĩ, quẳng những áp lực và tham vọng sang một bên có khi sẽ thấy bầu trời khác. Cách đây 2,3 năm em cũng có 1 giai đoạn như vậy, và nhịp chỉnh ấy đã giúp em nghĩ thông nhiều điều, giúp em có cuộc sống dễ chịu hơn (từ công việc, thu nhập, đến gia đình, sức khỏe). Không phải cứ miệt mài làm việc, miệt mài cầy cuốc, cố chịu đựng mọi áp lực là hay đâu.

skype0211

Xe tăng
Nằm thẳng của các bạn bên í là làm đủ dùng chứ không phải là không làm gì các cụ ạ. Vì các bạn í tính làm mãi 5-7 kiếp mới mua được nhà được xe, cày quốc vắt kiệt sức để thằng khác mua siêu xe biệt thự, đâm ra xõa luôn chả cố cày quá làm gì, vừa làm vừa hưởng thụ cuộc sống. Em tạm tóm tắt cái Nằm Thẳng nó vậy.

lx125_black

Xe container
Muốn nằm thẳng thì phải cày trước đã - đâu đó phải có tích lũy tiết kiệm bằng 20 lần mức chi tiêu 1 năm của cả gia đình thì mới đủ để nằm thẳng.
Em cứ là phấn đấu 15 năm làm việc nữa là có thể nghỉ ngơi dần rồi.

vihali

Xe container
Muốn nằm thẳng thì phải cày trước đã - đâu đó phải có tích lũy tiết kiệm bằng 20 lần mức chi tiêu 1 năm của cả gia đình thì mới đủ để nằm thẳng.
Thế này thì khi đó muốn đứng cũng ko đc ấy chứ cụ. VD thay vì làm 5 năm kiếm 10 tỉ thì kéo dài thành 10 năm, tích lũy dần dần thay vì làm đc 1 cục lao lực. Tất nhiên còn tùy vào điều kiện cụ thể, cơ hội.

Em thì đang chỉ làm 50% công suất. Bù lại em có thời gian nhiều cho gia đình, đọc sách, xem phim, học ngoại ngữ. Em thấy nhiều GV như em khá tham vì họ sợ mất cơ hội kiếm tiền, đồng nghiệp em 1 tháng kiếm 200-300tr, ngược lại sẽ ko có thời gian trau dồi kiến thức, văn hoá.

lx125_black

Xe container
Thế này thì khi đó muốn đứng cũng ko đc ấy chứ cụ. VD thay vì làm 5 năm kiếm 10 tỉ thì kéo dài thành 10 năm, tích lũy dần dần thay vì làm đc 1 cục lao lực. Tất nhiên còn tùy vào điều kiện cụ thể, cơ hội.

Em thì đang chỉ làm 50% công suất. Bù lại em có thời gian nhiều cho gia đình, đọc sách, xem phim, học ngoại ngữ. Em thấy nhiều GV như em khá tham vì họ sợ mất cơ hội kiếm tiền, đồng nghiệp em 1 tháng kiếm 200-300tr, ngược lại sẽ ko có thời gian trau dồi kiến thức, văn hoá.
À, em mới học được 1 câu hay hay như này.
Nếu khó khăn, ta cứ giảm mục tiêu và hạ giá trị thấp xuống là lại hạnh phúc ngay :))

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Nằm thẳng chẳng qua là đếch đứng đc. Toàn bọn loser kêu khóc, ng có tài và chịu khó đều có chỗ đứng trg xh rồi.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện nằm thẳng em lại nhớ đận trước có mấy tay vào phát biểu:

- Đội ơn anh tinh hoa đem mấy thứ đẳng cấp về làm thay đổi bộ mặt quê nhà.
- Không có bác mãnh liệt có lẽ không bao giờ người Việt được biết những thứ như vậy.

Vâng, thay mặt thế hệ Z giờ chúng em đồng cảm ơn anh tinh hoa & bác mãnh liệt....giờ chúng em nằm thẳng sướng quá. ;))

chim-ưng

Xe tăng
có thể cụ hiểu nhầm , nó như dạng đi mãi không tới đích thì thôi kcmn , cứ túc tắc *** đến được đích cũng chẳng sao :)) , số lượng ít thì không sao nhưng số lượng nhiều là sinh chuyện đấy cụ ạ , chính quyền rất e ngại bởi không thể can thiệp :)) .

Nằm thẳng chẳng qua là đếch đứng đc. Toàn bọn loser kêu khóc, ng có tài và chịu khó đều có chỗ đứng trg xh rồi.
Thay vì đổ lỗi cho giới trẻ thì nhiệm vụ của chính quyền là phải chống và trừng phạt đầu cơ lũng đoạn . Nguyễn Cao Kỳ xử bắn Tạ Vinh vì lũng đoạn thị trường gạo năm 1966 là ví dụ .

Để “nắn gân” tướng Kỳ, ngay sau Tết nguyên đán 1966, giá gạo đang từ 5,5 đồng/kg bỗng nhiên tăng lên 6 đồng rồi 7 đồng trong lúc lương của một lao động chân tay vào khoảng 8 đồng/ngày. Khá nhiều hồi ký của một số tướng tá Sài Gòn xuất bản ở hải ngoại kể lại rằng: Biết là có bàn tay thao túng của những ông "vua không ngai" Chợ Lớn, tướng Kỳ lập tức ra tối hậu thư cho họ bằng cách triệu tập 7 người Hoa đứng đầu ngành mua bán lúa gạo tại miền Nam đến văn phòng.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì đổ lỗi cho giới trẻ thì nhiệm vụ của chính quyền là phải chống và trừng phạt đầu cơ lũng đoạn . Nguyễn Cao Kỳ xử bắn Tạ Vinh vì lũng đoạn thị trường gạo năm 1966 là ví dụ .

Để “nắn gân” tướng Kỳ, ngay sau Tết nguyên đán 1966, giá gạo đang từ 5,5 đồng/kg bỗng nhiên tăng lên 6 đồng rồi 7 đồng trong lúc lương của một lao động chân tay vào khoảng 8 đồng/ngày. Khá nhiều hồi ký của một số tướng tá Sài Gòn xuất bản ở hải ngoại kể lại rằng: Biết là có bàn tay thao túng của những ông "vua không ngai" Chợ Lớn, tướng Kỳ lập tức ra tối hậu thư cho họ bằng cách triệu tập 7 người Hoa đứng đầu ngành mua bán lúa gạo tại miền Nam đến văn phòng.

Nếu vĩ mô như thế thì "hãy xử bắn hết những kẻ tham nhũng, dù chỉ một đồng"

TieuFu

Xe container
Vật cực tất phản các cụ nhỉ. Xã hội phát triển càng tiện nghi cho con người thì càng phát sinh nhiều chi phí. Đến lúc chi phí quá cao, thành áp lực không vượt qua được thì tất sinh ra xu hướng tối giản thôi.
Đẻ ra được tặng ngay cục nợ bổ đầu, cộng thuế phí các loại các bậc tiền nhân tiêu xài hộ. Tính ra chỗ nộp mà nhiều quá chỗ mình được tiêu thì hóa ra bị vắt hơn nô lệ ! Khả năng tranh cướp kém tý thì thẳng cẳng cũng là một cách tối ưu hóa phần được hưởng !

chim-ưng

Xe tăng
Đẻ ra được tặng ngay cục nợ bổ đầu, cộng thuế phí các loại các bậc tiền nhân tiêu xài hộ. Tính ra chỗ nộp mà nhiều quá chỗ mình được tiêu thì hóa ra bị vắt hơn nô lệ ! Khả năng tranh cướp kém tý thì thẳng cẳng cũng là một cách tối ưu hóa phần được hưởng !
viện toán cao cấp đến bắt cụ bây giờ đấy :)) .

TieuFu

Xe container
viện toán cao cấp đến bắt cụ bây giờ đấy :)) .
Em có thẻ bài hoa nam tình báo hòn, chưa gom lại là may đêys, nuôi mãi mà không làm được cái giề cho quốc kế, dân sinh !

Glamous

Xe tải
Winner - Loser chỉ dùng cho những người còn muốn cạnh tranh thôi cụ ạ. Còn nhóm "nằm thẳng" này là chấp nhận từ bỏ không tranh đấu gì được nữa rồi. Và dù nằm thì bọn nó vẫn có chỗ trong xã hội chứ chẳng được chuyển lên sao hỏa :D