Phong thủy

Roman

Xe điện
theo em cụ chủ nên đi xem thêm mấy ông thầy phong thủy nữa. hihi ông nào nói chúng theo y mình thì theo. em thấy nhiều ông nhờ cái nghề phong thủy này mà trước đạp xích lô, chạy xe ôm giờ cũng chạy 4 bánh đấy :))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
theo em cụ chủ nên đi xem thêm mấy ông thầy phong thủy nữa. hihi ông nào nói chúng theo y mình thì theo. em thấy nhiều ông nhờ cái nghề phong thủy này mà trước đạp xích lô, chạy xe ôm giờ cũng chạy 4 bánh đấy :))
Bác mà nói lộ nghề kiếm cơm của em nữa là em vốt trừ đấy.

30xx1631

Xe điện
nếu ko sợ tốn kém cụ mời ông thần đèn trong miền nam ra xoay lại hướng cái chung cư sao cho đúng ý của cụ là được

Kính chào gia đinh OF. Em có một vấn đề về phong thủy cho nhà mới của em làm em đau đầu suy nghĩ mấy hôm nay. Hôm nay em đăng đàn, nhờ các bác gỡ rối.

Chả là em mới nhận bàn giao một căn chung cư, nhà em hướng 200 độ Nam (không biết là chính Nam hay Tây Nam), em đi xem thấy phong thủy nói là nếu tây nam thì em bị vào dạnh tuyệt mệnh (rất xấu)..hik...:'(:'(. Em thì là sinh năm 81, con gà, mệnh mộc (thạch lựu mộc), thầy nói chỉ hợp hướng Đông Nam. Vì vậy thầy phán phải tìm nhà Đông Nam mà mua. Em buồn quá, công lao hơn 3 năm góp vốn chờ đợi ngày về ở nay thành công toi..huhu:'(:'(. Bác nào biết về phong thủy thì giúp em hóa giải với nhé. Em xin đội ơn các bác.
Khổ thân bác vậy là bác phải bán nhà àh

milimet

Xe buýt
Kính chào gia đinh OF. Em có một vấn đề về phong thủy cho nhà mới của em làm em đau đầu suy nghĩ mấy hôm nay. Hôm nay em đăng đàn, nhờ các bác gỡ rối.

Chả là em mới nhận bàn giao một căn chung cư, nhà em hướng 200 độ Nam (không biết là chính Nam hay Tây Nam), em đi xem thấy phong thủy nói là nếu tây nam thì em bị vào dạnh tuyệt mệnh (rất xấu)..hik...:'(:'(. Em thì là sinh năm 81, con gà, mệnh mộc (thạch lựu mộc), thầy nói chỉ hợp hướng Đông Nam. Vì vậy thầy phán phải tìm nhà Đông Nam mà mua. Em buồn quá, công lao hơn 3 năm góp vốn chờ đợi ngày về ở nay thành công toi..huhu:'(:'(. Bác nào biết về phong thủy thì giúp em hóa giải với nhé. Em xin đội ơn các bác.
Định tư vấn cho cụ xoay hướng bếp để hóa giải nhưng nhìn bài từ năm 2009. Chắc ổn roài

vietran

Xe ba gác
Mệnh mộc là phải thủy mới hạp, màu nên dùng đen hoặc xanh (thủy); nhà hướng Đông Nam đón gió mát chứ tây nam - nóng đốt thì mộc tốt sao dc.
Do vậy để hạp phong thủy cụ mua giấy cách nhiệt (loại dán cho 4b ý) dán vào các cửa sổ phía tây nam cho em; phía đông nam cụ để một cụ cóc vàng ở góc, thế là ok; bàn thờ nếu quay ra hướng ĐN dc thì tốt, k thì Đ hoặc N; thế thôi thầy thợ làm giề cho mệt.

hyundaii30

Xe tăng

Trong Phong thủy thì 8 hướng, 4 hướng tốt và 4 hướng xấu. Do là nhà chung cư nên hướng nhà của cụ sẽ là hướng của cái cửa chính vào nhà do vậy rất là khó sửa hướng, chỉ bằng cách dùng các phương pháp phong thủy để áp chế nó. Có rất nhiều cách, cái này cụ cứ ra hiệu sách mua quyẻn Phong thủy và đời sống rồi tự làm sẽ Ok. Theo em cụ nên bố trí như sau:
1. Phòng khách: Kê bàn ghế mà mình ngồi sẽ nhìn về hướng Sinh khí của Cụ, hoặc 3 hướng còn lại là Phục vì, Thiên ý, Phước Đức.
2. Hướng bàn thờ: Cũng là theo cách trên
3. Hướng Phòng ngủ 2 vợ chồng: Kê giường ngủ khi nằm hường về hướng Phục vì tốt cho 2 vợ chồng, còn Thiên ý tốt cho sức khỏe 2 vợ chồng, Phước Đức thì sẽ an lành cho cả nhà.
4. Cửa chính vào nhà: Dùng gương phong thủy bản to treo trước cửa và cây chuông gió là ổn.

MyMac

Xe điện
Theo cháu thì đơn giản nhất là nếu có cửa hướng ra phía Tây Nam thì đi mua 1 cái gương bát quái trấn ở đấy.

Trong nhà nên bố trí 1 cái bể cá ở vị trí Đông Nam/Đông ( chớ có sát cửa ra vào). Chắc là ổn rồi đấy cụ ạ
Em có biết một thầy phong thủy được coi là giỏi nhất Việt Nam mình, hiện ở trong Nam. Em nghe thầy giảng về Bát Quái thì thấy không phải như ý cụ và anh em mình vẫn nghĩ đâu ạ. Nên mình không nên mua về đặt bừa lên trước cửa ạ.

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Em có biết một thầy phong thủy được coi là giỏi nhất Việt Nam mình, hiện ở trong Nam. Em nghe thầy giảng về Bát Quái thì thấy không phải như ý cụ và anh em mình vẫn nghĩ đâu ạ. Nên mình không nên mua về đặt bừa lên trước cửa ạ.
Ai coi thế hả cụ ???

BonBonTT

Xe điện
Chuyển sang xem thầy khác, xem đến khi nào có thấy nói tốt thì thôi cụ ạ

MyMac

Xe điện
Ai coi thế hả cụ ???
Dạ, thầy í ở trong Đồng Nai ạ, em tận mắt thấy thầy coi phong thủy cho một vị rất rất nhớn ở nhà mình ạ. Còn ngoài ra thì các vị khác cũng đều đã nhờ cụ í xem phong thủy nhà cửa và văn phòng cho. Đến nhà cụ í thấy bày la liệt các đồ kỷ niệm của các vị nhớn ạ.

RFJ

Xe tải
(y)

Giống e, đơn giản như đan rổ, mời ông thầy phong thủy lên phương án điều chỉnh, ngắm nghía và sửa lại (xoay hướng nhà bằng gương bát quái), tổng chi phí tất tần tật khoảng 10 củ là xong, lại tốt như xưa.

Ah, sau đó nếu yên tâm, quất thêm căn nhà khác (b)
Về mặt lý thuyết thì mọi khiếm khuyết của nhà cửa đều có thể hoá giải bằng thuật phong thuỷ.
Nhưng, tâm lý của người ở rất không yên tâm tuyệt đối nếu như biết là có bất ổn và phải hoá giải.
Phong thuỷ cũng phải biết dùng đúng lúc, và đúng cách nếu không sẽ phản tác dụng đấy ạ.

ktphong

Xe tăng
81 nhà hướng tây nam quá good rồi còn gì. hướng tài lộc đấy. cụ vào phong thuỷ lạc việt mà xem. xem chi cái sách tàu cổ lỗ sĩ ấy.

28A

Xe hơi
Em thì cũng chẳng phải thầy gì cả. Nhưng đợt làm nhà cũng có xem và bực mình quá tự ngâm cứu. Nhưng phong thủy cũng tùy từng thầy đấy nhé k phải ai cũng cao thủ đâu.
Trong phong thủy có câu " Nhất Vị, Nhị Hướng". Cho nên, đầu tiên là phải Vị trí của cửa sau đó mới đến Phương (Hay là hướng). Cứ phải ngâm cứu kỹ, lấy la bàn ra để mà tính rồi kẻ vẽ, tự mình ngâm cứu xong hỏi thầy. Thầy nào ấm ớ trả lời biết liền à :D
Cứ bình tĩnh, chưa thể chết ngay được đâu mà lo nhé, thầy bán cho vài cái con về nhà treo hoặc đặt là ngon liền à

Pro_pe

Xe điện
Mợ mật thư cho em địa chỉ của thầy phong thủy này với ạ. Thx mợ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Không có gì đâu bác, bác mua 1 cái cây cảnh (cây mới, không mua cây cổ nhé), cao khoảng 50.60cm, có nhiều cành (không dùng cây có thân thẳng khẳng khiu) lá càng dầy càng tốt, trồng vào ang chứa nhiều đất, sau đó để trên đôn cao khoảng 1-1,2m. Đặt chính giữa hướng mặt trời chiếu buổi chiều là OK.
Bác yên tâm, cái này e khá tự tin đấy.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
các thầy giỏi phong thủy chỉnh giúp em cái ghế lái con Vitara, kỳ tới thì Vô lăng vàng em lấy giải nhất cái nhé (b)

Kụ tháo cái ghế ra, để lên đỉnh núi mà ngồi xem cho sướng. Xe đưa thằng khác lái.