Phong thuỷ với đất đai liệu có quá quan trọng???

Hungthanhpham

Xe hơi
Chả là em với mấy anh em có nhắm được 1 thửa đất, phân lô ra cho mấy anh em. Đất khá là đẹp và lại hợp túi tiền. Ngặt 1 nỗi em lên mạng có xem qua thì năm nay em không hợp tuổi mua đất, lại không hợp hướng mảnh đất đấy. Chả biết phải làm sao ạ. Mua rồi xây nhà cửa sợ sau này có vấn đề gì lại hối không kịp....

Teen

Xe điện
Có tiền có đất là ngon dồi cụ. Xem làm gì

Ndt.0981311505

Xe buýt
Chả là em với mấy anh em có nhắm được 1 thửa đất, phân lô ra cho mấy anh em. Đất khá là đẹp và lại hợp túi tiền. Ngặt 1 nỗi em lên mạng có xem qua thì năm nay em không hợp tuổi mua đất, lại không hợp hướng mảnh đất đấy. Chả biết phải làm sao ạ. Mua rồi xây nhà cửa sợ sau này có vấn đề gì lại hối không kịp....
Thực ra vấn đề làm nhà theo tuổi cụ có thể lấy tuổi bố tuổi con, tuổi vợ.... làm chả sao cả. còn hướng đất thì cũng khá quan trọng nhưng khi mình mua rồi thì cụ có thể thay đổi bằng cách xoay hướng bàn thờ hợp với mệnh cụ là ổn thôi không sao cả,

starview

Xe tăng
Có tiền là mua. Bao giừo động thổ xây nhà mới cần xem tuổi cụ ơi.

letoangoldseason

Đi bộ
phong thủy thật sự rất quan trọng và ảnh hưởng lớn tới sức khỏe gia chủ, nhưng khi nào cụ xây hẵng tính.

Celadon City

Đi bộ
Hiện tại có nhiều người quan điểm sai lầm về phong thuỷ nha.. khi mình mua đất dự án và phân lô.. người ta chỉ quan tâm hướng của lô đất đó.. thật sự là phải quan tâm đến hướng của cả dự án đó lun đó bác.. đây là tí kinh nghiệm của em nè .. bác kham khảo thử hen :D

Sontretrau

Xe máy
Cụ sợ như thế thì đợi khi nào hợp tuổi hãy mua, và mua mảnh nào hợp phong thủy ấy. Em mà khuyên cụ cứ mua đi nhỡ sau này có chuyện gì cụ bắt đền em thì chết.

Dogmatix

Xe tăng
Cá nhân em thấy chả quan trọng. Quan trọng là có tiền mua rồi xây hay không thôi.

KEY18

Xe hơi
Em cũng nghĩ không quan trọng được tuổi mới mua mà khi nào xây nhà thì xem ạ, còn hướng nhà cũng không quan trọng vì mình đặt ban thờ theo hướng gia chủ là được ạ, đây là e nghe thầy sư trụ trì chùa nói và em cũng thực hiện theo, kể cả mua xe ô tô e cũng k quan niệm theo màu vì thầy nói con thích màu gì thì con sẽ thấy đẹp, thấy nâng niu, giữ gìn chứ màu k quyết định vận mệnh, nhưng nói thật là e vô cùng kị màu đỏ mặc dù có thích nhưng e k chọn. Ý kiến cá nhân để cụ tham khảo. Chúc cụ sớm mua được căn nhà như ý.

Megaton

Xe buýt
Tuổi thì cụ có thể mượn tuổi ng thân trong gia đình để mua. Hướng đất có thể hoá giải bằng cách đặt và xoay ban thờ với bếp là được. Về cơ bản phong thuỷ hầu hết đều có biện pháp hoá giải nên cụ ko cần quá lo lắng. Khi xây nhà thì thiết kế sao cho hợp lý về công năng và chú ý đến phong thuỷ để xử lý từ đầu tránh phạm là ok thôi

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Năm nào cụ đủ tiền mua đất là năm đấy được tuổi đẹp nhé :)

Hungthanhpham

Xe hơi
Tuổi thì cụ có thể mượn tuổi ng thân trong gia đình để mua. Hướng đất có thể hoá
giải bằng cách đặt và xoay ban thờ với bếp là được. Về cơ bản phong thuỷ hầu hết đều có biện pháp hoá giải nên cụ ko cần quá lo lắng. Khi xây nhà thì thiết kế sao cho hợp lý về công năng và chú ý đến phong thuỷ để xử lý từ đầu tránh phạm là ok thôi
Vâng thanks bác nhé

Còi to 70

Xe buýt
Phong thuỷ cũng như thiết kế quan tâm đến lưu thông không khí, ánh sàng thôi. Nhưng người việt nới kiểu khoa học khó lọt tai nên có tý tâm linh dễ thuyết phục hơn. Bây giờ ông kts éo nào mà chả dính thêm tí tư vấn phong thuỷ. Phong thuỷ nắng gió thid dc chứ nở hậu là éo có tin, nhà mặt tiền thì vuông là chuẩn nhất, nở tiền cũng được chứ em éo thích nở hậu.