[Funland] Phong thủy, long mạch có thật không các cụ?

Opel Astra

Xe điện
Nhà bên nội vk em đi xem hướng đặt mộ. Mảnh đất hình chữ nhật, tường bao đẹp đẽ. Ông bác trưởng họ đặt cây hương vs mộ theo hướng đi xem, thành ra cây hương vào góc vuông, xong hướng góc vuông đối diện xây bồn hoa góc vuông. Làm cả sau và trc cây hương đều là góc nhọn. Ngoài ra đặt cây hương và mộ theo hướng đấy trông nó chẳng ra cái gì. Mê tín không phải lối.
Bác nên đưa ra Đại hội cổ đông, xem xét sa thải đồng chí Trưởng đi bác.

Opel Astra

Xe điện
Thường thì mấy thầy khuyên đặt quan tài theo hướng, còn phần phía trên vẫn theo quy hoạch toàn khu. Đặt như cụ trưởng là rất ấu trĩ
Ông già tôi đặt tại nghĩa trang Vĩnh Hằng.
Ở đấy có 01 hướng thôi, đỉnh đồi hướng xuống chân đồi.
Và đủ 360 độ quanh quả đồi ấy.

Thế quái nào hạp ghê lắm ạ.

cap3hk

Tháo bánh
Quan điểm của em thì phong thủy hầu hết là của tầng lớp ăn khoai bốc phét với nhau. Hoặc giàu có trọc phú tí thì bị bọn KTS / buôn bđs nó vặt. Đội này thường tụ tập mâm bát tuyền toàng, huyễn hoặc nhau "tiền nhiều để làm gì, đ sướng bằng tao". Câu chuyện hết nói xấu lãnh đạo nhà nước thì xoay sang buôn chuyện của người khác và phong thủy.

Đa phần tầng lớp có trên 10 bđs tiền triệu $ em quen không tin phong thủy, tướng vận, làm ăn không bao giờ quan tâm tuổi tác, ngày giờ, chỉ quan tâm cơ hội. Nói chuyện chủ yếu về xu hướng, đổi mới, cơ hội làm ăn, cách tạo ra giá trị, khoe và trao đổi các mqh - số điện thoại quan trọng. Đôi khi ôn nghèo kể khổ (nhưng ít).

Cá nhân bản thân động viên gia đình bạn bè mai táng theo hưởng hỏa thiêu sạch sẽ, tránh hung táng tốn đất mà bẩn thỉu, rầy rà con cháu. Phong thủy cầu cúng ai tin cứ làm, đây bận, chịu :)

datinh

Xe container
Quan điểm của em thì phong thủy hầu hết là của tầng lớp ăn khoai bốc phét với nhau. Hoặc giàu có trọc phú tí thì bị bọn KTS / buôn bđs nó vặt. Đội này thường tụ tập mâm bát tuyền toàng, huyễn hoặc nhau "tiền nhiều để làm gì, đ sướng bằng tao". Câu chuyện hết nói xấu lãnh đạo nhà nước thì xoay sang buôn chuyện của người khác và phong thủy.

Đa phần tầng lớp có trên 10 bđs tiền triệu $ em quen không tin phong thủy, tướng vận, làm ăn không bao giờ quan tâm tuổi tác, ngày giờ, chỉ quan tâm cơ hội. Nói chuyện chủ yếu về xu hướng, đổi mới, cơ hội làm ăn, cách tạo ra giá trị, khoe và trao đổi các mqh - số điện thoại quan trọng. Đôi khi ôn nghèo kể khổ (nhưng ít).

Cá nhân bản thân động viên gia đình bạn bè mai táng theo hưởng hỏa thiêu sạch sẽ, tránh hung táng tốn đất mà bẩn thỉu, rầy rà con cháu. Phong thủy cầu cúng ai tin cứ làm, đây bận, chịu :)
cái gì hay thì nên học hỏi. cơ mà để có triệu $ thì khó quá. em nhường các cụ.

motthoidongbim

Xe điện
Bác nên đưa ra Đại hội cổ đông, xem xét sa thải đồng chí Trưởng đi bác.
E thấy cái vde trưởng là cha truyên con nối nó cũng chưa hợp lý. Nhiều khi ông trưởng họ kém -> không tạo được sự đoàn kết, sức mạnh trong họ.

Opel Astra

Xe điện
E thấy cái vde trưởng là cha truyên con nối nó cũng chưa hợp lý. Nhiều khi ông trưởng họ kém -> không tạo được sự đoàn kết, sức mạnh trong họ.
Vấn đề là đồng chí Phó thường trực - dù giỏi gấp 10 -, lại không xung phong bác ạ.

Như nhà tôi, cái sự gọi là Trưởng họ, thực tế là Thủ quỹ thôi, với các vấn đề liên quan.

HoangPhan89

Xe máy
Đã cụ nào lắp máy điều hòa nhiệt độ ở phòng thờ chưa?
Nhà e chuyển phòng thờ vào phòng có điều hòa đây, là phòng ông cụ ở hồi còn sống.
Hướng gió điều hòa còn phả thẳng vào bàn thờ
Muốn chuyển cái điều hòa đó sang thay cho cái hỏng ở phòng khác mà ko thợ nào nhận :(

Cái Bang 9 Túi

Xe đạp
Long mạch quan trọng thế mà đến mấy bác chạy grab cũng tỏ tường thì hỏng rồi .
Bẩm cụ, 1 bác Grab còn ngâm nga :
Xuân khứ bách hoa lạc,
Xuân đáo bách hoa khai.
Sự trục nhãn tiền quá,
Lão tùng đầu thượng lai.
Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận,
Đình tiền tạc dạ nhất chi mai.
nhà cháu văn dốt vũ nhát, nghe ù ù cạc cạc, chỉ cúi đầu hóng thôi ạ.

datinh

Xe container
Xuân khứ bách hoa lạc,
Xuân đáo bách hoa khai.
Sự trục nhãn tiền quá,
Lão tùng đầu thượng lai.
nhất là 1
mai nghe như 2
còn trần trừ gì không tất tay cuôn 12

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Xuân khứ bách hoa lạc,
Xuân đáo bách hoa khai.
Sự trục nhãn tiền quá,
Lão tùng đầu thượng lai.
Em mà là cụ em sẽ hóng cái j dễ hiểu hơn cho đỡ đau đầu. Cái j ko có ích thì cứ bỏ qua

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Cụ Doanh Chính tiền quyền ai bằng, tập hợp cả một đội ngũ thày địa lý thiết kế lăng mộ, nào dựa núi nhìn sông, nào đặt vàng ở đâu, đốt đèn chỗ nào, bố trí đội quân đất nung tả hữu tiền hậu ra sao, cuối cùng ngôi vua cũng đến đời con là hết, các con đều chết thảm.
Tin phong thủy, giỏi phong thủy thì không ai bằng người Tàu, các vua chúa Tàu hầu hết đều nhờ các thày phong thủy hạng nhất tư vấn, song hầu như kết cục chẳng hơn ai, phần đông chết non, bị đầu độc, phản bội...
Em không tin phong thủy bằng kính nghiệm dân gian: nhà cao ráo, hướng Nam, cận sông, cận thị...

Cái Bang 9 Túi

Xe đạp
Nếu giả sử phong thủy, long mạch là có thì liệu có cách nào để hàn long mạch bị đứt không các cụ?

wiv

Xe hơi
Em nghĩ ko có thật .nếu có thật thì mấy bác quan to đã ko ngã ngựa vì bác bác ấy thiếu gì tiền để chọn cái tốt nhất đâu

bmw123456

Xe hơi
Ẩn sau phong thủy theo em là một môn khoa học sắp xếp, bố trí nhằm mang đến sự an toàn, tiện dụng nhất cho chủ nhân. Hạn chế rủi ro không đáng có.
Hóa ra các cụ chơi mật mã, em xin phép hóng :D
Cụ chã kinh...thặc. Tung ra mật mã như gia cát..dự.

tieunhupha

Xe điện
Em nghĩ ko có thật .nếu có thật thì mấy bác quan to đã ko ngã ngựa vì bác bác ấy thiếu gì tiền để chọn cái tốt nhất đâu
Biết nhưng có phúc phận mà hưởng ko lại là chuyện khác cụ ạ. Chứ ko mấy ông thầy phong thuỷ đã làm vương làm tướng hết rồi.

• Vodka
Reactions: wiv

wiv

Xe hơi
Biết nhưng có phúc phận mà hưởng ko lại là chuyện khác cụ ạ. Chứ ko mấy ông thầy phong thuỷ đã làm vương làm tướng hết rồi.
Vâng. E thì tin luật nhân quả. Muốn người khác ko biết thì đừng làm. Cái kim trong bọc lâu ngày thì lòi ra thôi. Các bác tham ô thì bị bắt là điều tất nhiên

ntcntc

Xe tải
Cái kiềng chỗ cháu còn 3 chân, chân to nhất đã yếu. Cháu mới nghe tin gãy cái nữa mà lòng hoang mang, bí loạn không biết trấn yểm sai chỗ nào.