Phong thủy đầu giường và những điều cấm kỵ

emerald

Xe hơi
Bác làm cái trần thạch cao cho phẳng lỳ vào, chả còn nhìn thấy cái dầm đâu nữa.

Cái Phong thủy này nó theo cảm giác thôi mà. Chúc bác ngủ ngon.
Cụ này tư vấn làm trần thạch cao là chuẩn đới

Máy bị đơ

Xe điện
Bác làm cái trần thạch cao cho phẳng lỳ vào, chả còn nhìn thấy cái dầm đâu nữa.

Cái Phong thủy này nó theo cảm giác thôi mà. Chúc bác ngủ ngon.
Ngủ ngon rồi thì cần gì xử lý cái dầm hả cụ, cần là cần cái lúc không ngủ cơ:)):)):))

Máy bị đơ

Xe điện

CAP_bl

Xe điện
Thế này thì giường chắc phải dựng à :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
đầu giường cấm treo Hổ gỗ ( Tiger Wood) sẽ ảnh hưởng đến hứng thú. bằng chứng là trong NN không thấy họ dám treo hổ gỗ ở đây ......:))

MoonMax

Xe điện
Điều 9:
Đầu giường ko có ảnh sexxx, không lên được :))
Sai bét, nhìn ảnh sex nhiều là bị nhờn đấy, lúc cần đứng nó lại ngồi bệt thì toi.

Chưa kể gấu chẳng bao giờ bì được với ảnh.

Máy bị đơ

Xe điện
Sai bét, nhìn ảnh sex nhiều là bị nhờn đấy, lúc cần đứng nó lại ngồi bệt thì toi.

Chưa kể gấu chẳng bao giờ bì được với ảnh.
Híc cụ nói thế Gấu nhà cháu mà biết nó giận cháu chết! Dưng mà .....

cháu thấy đúng ợ:21::21::21:

FeRAM

Xe điện
Em làm nghề thiết kế nhà cửa nhưng em khg tin vào mấy cái vụ này lắm bác à .
Các điều cấm kị trên công bằng mà nói em thấy cũng đúng vì thực tế để đảm bảo tính thẩm mỹ cho nội thất , chẳng ai chứ đừng nói gì tới các KTS có chuyên môn , lại bố trí giường theo các điều trên cả .
Tuy nhiên nếu lý giải theo khoa học thì em khoái hơn , đừng đưa các cung mạng vào làm gì cho nó kì bí :)
Ơ cụ này không học môn Vật lý kiến trúc à? Em thì cả đời chả tin mấy cái thứ ko có căn cứ khoa học nhưng phong thủy, em thấy rất chuẩn vì ... có căn cứ khoa học, :21:. Cụ tỷ em chả rõ nhưng thấy rất rõ là nếu nằm dưới một tảng đá sắp rơi vào đầu, chắc chả ông nào chịu được.

CIVIC 30M

Xe buýt
Em bổ xung thêm là đầu giường không nên dán hoặc treo ảnh con bươm bướm vì nếu treo hoặc dán ảnh con bươm bướm thì chồng dễ đi ngoại tình. Theo người Hoa thì bươm bướm là HỒ ĐIỆP QUYỀN nên xuất hiện trên đầu giường là không tốt. Thầy em là thầy phong thủy nói vậy, em vẫn theo thầy này 5 năm nay rồi. Bằng chứng là Gấu nhà em đi chợ đêm Hàng Đào mua đề can bươm bướm (khoảng hơn 10 con) về dán đầu giường, thế là 1 năm sau em có bồ :21::21:. Gấu nhà em than thở với thầy em thì thầy xuống xem và bắt bóc đề can ra. Tự dưng 3 tháng sau bồ em tự bỏ em :21::21:. Chuyện thật 100%. Gấu nhà em vẫn giữ cái ảnh chụp đầu giường có đàn bướm đó, cụ nào không tin em post ảnh lên cho xem ạ.
Các GẤU nên tham khảo ạ

ngaydoclap

Xe container
cháu đang dính phải cái này.tính ra cái dầm ngang so theo phương thẳng đứng và vuống góc,thì nó đè lên phần bụng của cháu.mấy người đến nhà cũng khuyên nên xoay,nhưng cái phòng bé tí xoay kiểu gì :102: mà cháu lại thích nằm đấy ko thích sang phòng to hơn :102:
Ồ không, bác phải rỡ cái rầm ấy ngay vì trong nhà mà có cái rầm ấy là nó đè nén nhiều thứ khác nữa đấy, bác để ý xem xung quanh còn cái trụ nào gần giường cũng phải phá bỏ ngay lập tức.

minhth

Xe buýt
Cái này nhà cháu sưu tầm được trên mạng, thấy hay hay, mà cũng lâu rồi nên không nhớ nguồn.

Một số người thường hay bị mất ngủ hoặc bệnh tật liên miên. Khi đi khám bác sĩ cũng không tìm được rõ căn nguyên. Gặp trường hợp này bạn cần kiểm tra đầu giường của mình, khi kê giường liệu có phạm vào các điều cấm kỵ sau đây:

Điều cấm kỵ 1: Đầu giường không kê sát vào đâu cả: con người cảm thấy luôn cô đơn, trống trải.
Nếu đầu giường của bạn không kê sát vào tường hoặc tủ quần áo sẽ hình thành thế “không chỗ tựa” được gọi là điềm “hung cô đơn”. Lúc này bạn sẽ khó được quý nhân phù trợ, dễ sinh tiêu cực và thường có cảm giác cô đơn, trống trải, uể oải trong mọi công việc.
Cách hóa giải: Kê lại để đầu giường áp vào tường hoặc tủ quần áo.

.....[/FONT][/SIZE]
Cháu thấy cái chỗ đỏ nó dư lào í. Hay là áp và sát nó khác nhau???:102::102::102:

maximo

Xe tải
Cụ nào cho hỏi về bếp. Thế nào thì được coi là bếp dứoi nhà về sinh? (tính bếp chỉ là cái bếp hay cả phòng bếp? và vệ sinh là cái bệt hay cả không gian phòng vệ sinh vậy? :'(). Và kiêng kị cái này để làm gì?

R300808

Xe hơi
cháu đang dính phải cái này.tính ra cái dầm ngang so theo phương thẳng đứng và vuống góc,thì nó đè lên phần bụng của cháu.mấy người đến nhà cũng khuyên nên xoay,nhưng cái phòng bé tí xoay kiểu gì :102: mà cháu lại thích nằm đấy ko thích sang phòng to hơn :102:
làm tí thuốc an thần đầu giường cho nó hóa giải mọi thứ. làm việc trên giường mà để ý những cái trên thì làm sao lên đường được nhể:^).

datinh

Xe container
Em bổ xung thêm là đầu giường không nên dán hoặc treo ảnh con bươm bướm vì nếu treo hoặc dán ảnh con bươm bướm thì chồng dễ đi ngoại tình. Theo người Hoa thì bươm bướm là HỒ ĐIỆP QUYỀN nên xuất hiện trên đầu giường là không tốt. Thầy em là thầy phong thủy nói vậy, em vẫn theo thầy này 5 năm nay rồi. Bằng chứng là Gấu nhà em đi chợ đêm Hàng Đào mua đề can bươm bướm (khoảng hơn 10 con) về dán đầu giường, thế là 1 năm sau em có bồ :21::21:. Gấu nhà em than thở với thầy em thì thầy xuống xem và bắt bóc đề can ra. Tự dưng 3 tháng sau bồ em tự bỏ em :21::21:. Chuyện thật 100%. Gấu nhà em vẫn giữ cái ảnh chụp đầu giường có đàn bướm đó, cụ nào không tin em post ảnh lên cho xem ạ.
Các GẤU nên tham khảo ạ
Cụ ơi
Thế tự em mua bươm bướm về dán đầu giường thì có bồ không hả cụ
Em thích quá :21:

duytrong

Xe lăn
trong phòng ngủ có tổ ong ,chẳng may lúc giao ban nó bay ra đốt thì khốn.:21:

Nazai

Xe buýt
May quá giường em không dính phải điều cấm kị nào :21:(b)