[Thảo luận] Phóng sự ảnh :Ngập ở Láng Hạ -Thái Hà -Huỳnh Thúc Kháng - Nguyên Hồng :

tuanquynh8083

Xe hơi
Hà 'Lội' thủ đô ta ới..................................

thanhphamthai

Xe đạp
Khi xây dựng hầm Kim Liên nhớ có bác to to phát biểu: Hầm này mua ngập như năm 2008 cũng không sao. :D Hi hi. Chắc bác ấy nói đoạn cuối chưa hết: chỉ cầm 1/10 năm đấy là ngập hết rồi. Nếu mưa bằng năm đấy chắc ko còn nhìn thấy hầm nữa. Ngập toàn bộ rồi ko nhìn thấy hầm đâu. Cứ đi như bình thường

danglong

Xe tăng
Hôm qua nhà cháu cũng khổ quá đi: Nước tràn vào nhà hơn 40cm

Lại được hôm con bé giúp việc về quê, vợ chồng em cùng ông bà già 80 tuổi, lật đật cứu đồ: Kê salon, thu dọn sách vở, đồ đạc

Đến lúc nước rút đi màn lau chùi quét dọn mới tởm chứ: Xối nước cho bùn đất trôi ra, quét, lau khô, lau lại bằng nước sạch, lau 1 lần nữa bằng nước VIM (Hy vọng nó sát khuẩn và đỡ hôi). Nhiều đồ đạch éo dọn kịp do quên thì ướt nhẹp (Giày dép, nồi niêu, bát đũa), cay nhất con máy giặt éo cứu được. Lau dọn từ 1 giờ chiều cho đến gần 8 giờ tối.

Sáng nay dạy người như bị đánh đòn!

Bố khỉ! Ai ngờ sống ở Thủ đô 1 nước, ở thế kỷ 21 còn âu lo những chuyện như thế này

Cũng vì trận lụt hôm qua, nhà em bắt đầu dấy lên 1 cuộc tranh luận về thay đổi nhà cửa: Từ sửa nhà tôn nền, cho đến đập đi xây lại, rồi bán đi mua chỗ khác, lên chung cư,... Mà phương án nào cũng đau đầu cả! Đến khổ!!!

Chả hiểu TP đổ tiền làm đẹp mừng 1000 năm Thăng Long làm éo gì, trong khi đó lụt lội khắp thành phố!!! Mama ơi, chắc vụ làm đẹp mừng 1000 năm TL các cụ ấy kiếm chả ít tý nào! Giờ vê râu rồi nghĩ (Trù úm) hôm kỷ niệm đại lễ mà có trận mưa này 1 phát, xem có truyền hình trực tiếp Các Cụ chạy như vịt không!

Vừa vui cùng World Cup chả được bao lâu!!!

À, mà hôm qua có 1 số điện thoại nhắn tin đại loại: Đang mưa to, nước ngập, anh/ chị ko nên đưa xe ra ngoài. Không hiểu có phải OF nhà mềnh?

mybin63

Xe tải
Mới mưa có một tí mà các bác đã kêu nhặng cả lên rồi. Đấy, mưa cũng kêu, nắng cũng kêu. Mưa thì kêu ngập, nắng thì kêu bụi nóng, cắt điện. Thế thì ngày mưa ngồi mà ngẫm mà quý những ngày nắng nóng cắt điện bụi mù nhé; và ngược lại hẹ hẹ... Em là em thấy "bây giờ các bác ỷ lại vào nhà nước nhiều lắm, không chủ động khắc phục gì cả. Cái gì cũng chờ đến chính quyền..." Tự vấn đê...

Nóng thì mất điện, mưa thì ngập. CÓ THỦ ĐÔ NÀO NHƯ HÀ NỘI CỦA CHÚNG TA K?
Kêu ca cái giề!!
Đã bẩu chuyển thủ đô lên núi Tản Viên thì kg chịu, cứ đòi "sống mãi với thủ đô" .

Bây giờ anh Dũng mà đề nghị QH biểu quyết lên Ba Vì, chắc đồng ý đến 90% các cụ nhẩy ! :)) :))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E vote cho kụ chủ thớt vì cái phóng sự nóng hổi này... Hà Lội mùa này phố cũng như sông.. =))

raotro

Xe container
Kụ Sonrack mà chụp được con Vịt nào(trong VitClub) chết trôi cháu ạ luôn. Cháu thề!=))

Lâm Phong

Xe tăng
http://i696.photobucket.com/albums/vv322/sonrack1/IMG_9704_resize.jpg

[URL]http://i696.photobucket.com/albums/vv322/sonrack1/IMG_9700_resize.jpg[/URL]

[IMG]http://i696.photobucket.com/albums/vv322/sonrack1/IMG_9689_resize.jpg

Ảnh của bác đẹp thật, bác cho em hỏi như này là Bút và Vịt chạy vào làn ngược chiều phải không bác.Những lúc thế này 1 em gầm thấp phải phanh để tránh 2 bác này nguy cơ chết máy và :)]116 chắc là cao các bác nhể.

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Các cụ đã đọc bài báo của vị chủ tịch UBND HN chưa,em không biết là cụ ấy trả lời nhầm hay là các cụ báo Dân trí nhà ta ghi chép nhầm :
Đoạn hội thoại như sau:
"Hệ thống thoát nước của Hà Nội tiêu thoát được lượng mưa 172mm/2 ngày như vừa qua phải tăng lên cao hơn.
Tăng lên bao nhiêu, thưa ông?
Tăng lên khoảng gấp rưỡi."
Vị ở nơi đầu ngành thủ đô mà trả lời nhà báo là " Khoảng " , vậy cái "Khoảng " đó mang sai số bao nhiêu nhỉ,tại sao lại không phải là con số chính xác.
Tăng lên gấp rưỡi so với khả năng chống chọi cơn mưa với dung lượng vừa 172mm/ 48 tiếng mà nói là đã phát biểu là :
"Đã sẵn sàng với các tình huống nếu mưa lớn dịp Đại lễ”=))=))

Em lại nhớ đến một câu :"
Cả thế giới đều phải kiêng nể người Mỹ vì người Mỹ đã nói là làm. Nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật vì người Nhật làm trước nói sau. Người Nhật lại sợ Trung Quốc vì Trung Quốc ko nói mà làm. Người Trung Quốc lại sợ ai??? Xin thưa Trung Quốc sợ nhất Việt Nam vì Việt Nam nói 1 đằng làm 1 nẻo… "

KarinMoon

Xe tăng
Hôm qua nhà cháu cũng khổ quá đi: Nước tràn vào nhà hơn 40cm

Lại được hôm con bé giúp việc về quê, vợ chồng em cùng ông bà già 80 tuổi, lật đật cứu đồ: Kê salon, thu dọn sách vở, đồ đạc

Đến lúc nước rút đi màn lau chùi quét dọn mới tởm chứ: Xối nước cho bùn đất trôi ra, quét, lau khô, lau lại bằng nước sạch, lau 1 lần nữa bằng nước VIM (Hy vọng nó sát khuẩn và đỡ hôi). Nhiều đồ đạch éo dọn kịp do quên thì ướt nhẹp (Giày dép, nồi niêu, bát đũa), cay nhất con máy giặt éo cứu được. Lau dọn từ 1 giờ chiều cho đến gần 8 giờ tối.

Sáng nay dạy người như bị đánh đòn!

Bố khỉ! Ai ngờ sống ở Thủ đô 1 nước, ở thế kỷ 21 còn âu lo những chuyện như thế này

Cũng vì trận lụt hôm qua, nhà em bắt đầu dấy lên 1 cuộc tranh luận về thay đổi nhà cửa: Từ sửa nhà tôn nền, cho đến đập đi xây lại, rồi bán đi mua chỗ khác, lên chung cư,... Mà phương án nào cũng đau đầu cả! Đến khổ!!!

Chả hiểu TP đổ tiền làm đẹp mừng 1000 năm Thăng Long làm éo gì, trong khi đó lụt lội khắp thành phố!!! Mama ơi, chắc vụ làm đẹp mừng 1000 năm TL các cụ ấy kiếm chả ít tý nào! Giờ vê râu rồi nghĩ (Trù úm) hôm kỷ niệm đại lễ mà có trận mưa này 1 phát, xem có truyền hình trực tiếp Các Cụ chạy như vịt không!

Vừa vui cùng World Cup chả được bao lâu!!!

À, mà hôm qua có 1 số điện thoại nhắn tin đại loại: Đang mưa to, nước ngập, anh/ chị ko nên đưa xe ra ngoài. Không hiểu có phải OF nhà mềnh?
cụ lên chung cư là chuẩn nhất ạ.... cụ nên mua nhà ra phía đường phạm hùng ấy .... xa 1 tí nhưg đất cao mà thoáng địa hình bằng phẳng :))

ThanhCT

Đi bộ
Chào các bác
Em thiết nghĩ các cụ nói là cứ nói thế thôi, em gầm thấp cứ phải tránh cái chỗ nước cao trước đã, cẩn tắc vô áy náy mà vẫn còn ặc ặc như thường, em mới ra đường, kính mong các bác chỉ giáo.

qwerty12345

Xe đạp
trên đường ng~ trãi có 1 em taxi tí thì chìm đến nóc vì đi nhầm vào đường đang đào bj nc' che hết :))

lolung

Xe hơi
cụ nào tưởng 2008 thì nhìn rõ cái xe bus nhé

nó mới đổi tuyến năm nay ạ :))
Cần gì phải hỏi nhà xe để tính năm!
Cứ nhìn cái áp phich 27.7 to như...là biết ngay! Thậm chí biết đến tận ...quý nào trong năm ấy chứ !=))

nonhuchuachom

Xe tải
Toshiba thằng nào làm hỏng hết đất Hà Nội. Càng ngày càng hỏng

thtvuf

Xe điện
em lưu ý các bác trời NỤT hạn chế ra đường ngoài chuyện các xe cái pháo còn vì vấn đề lưới điện của ta là một lưới điện an toàn nhất thế giới...năm nào cũng có thêm khách mời xuống đất...
Năm nào cũng nghe mất điện,tăng giá xăng,giá đất,lụt lội,bụi bặm,tắc đường ....mà em cứ tưởng mình ở bển hic hic
Chúc các bác lái xe và khi không lái xe vẫn an toàn !

Huong_lazy

Xe đạp
Vào hồi 13h ngày 13-07-2010 e có nhặt được 1 biển số xe oto: 30X - .... tại khu vực đường Giải Phóng gần Ngã Tư Vọng (theo dân ở đấy nói lại là của 1 e Mec, lúc đi qua chỗ ngập bị rơi mất nhưng nước ngập sâu quá nên mò mãi mà không được). Giờ em muốn trả lại cho người ta nhưng chẳng biết làm thế nào, nên e đăng ké vào đây. Bác nào biết hoặc là chủ của biển số này thì PM cho e nhé!

Chỉnh sửa cuối:

danglong

Xe tăng
Quên chưa kể nốt với các cụ:

Sau khi dọn dẹp xong (Từ 13h đến 20h), em tắm rửa nằm thư giãn tý thì trời tiếp tục mưa. Lo ngay ngáy, sợ lại làm tiếp tập 2 nữa thì bỏ bu...

Đúng là nhục thật!

htdung

Xe buýt
Chuẩn đấy ạ ,trong lúc bác 116 đang quá tải thì Vịt phát huy tác dụng :

Hehe, bác Sonrack cho e hỏi, chủ xe Matis mà cụ Trungbeer cứu hộ ấy, là ai đấy ạ, ảnh bác chụp nhìn k rõ mặt