[Thảo luận] Phóng nhanh - ôm cua gấp, container lật nhào trên QL70

vutamhoan

Xe tăng
Tóm lại vẫn là do tài thôi - đường đèo núi đẹp thì các cụ làm ơn chạy chậm chứ cứ mát ga thì dễ nằm xuống lắm.
Đường người ta làm là QL chứ có phải đường trong TP đâu mà các cụ đòi phải có nắp rãnh. Rãnh nông thì mưa tràn đường các cụ cũng chửi, rãnh sâu thì các cụ bảo sa hố khó lên :77: . Đường xấu thì các cụ kêu chúng nó ăn hết đường rồi, đi khổ quá. Đường đẹp thì các cụ bảo làm thế này tao phóng nhanh tai nạn, chúng mày bẫy tao oan gia quá :102:

gthmobileyb

Xe buýt
Dạo này Yên Bái hay được nhắc đến thế nhỉ (nhưng toàn là tai nạn, híc):'(
Đúng là cái thằng cha thiết kế đoạn đường từ YB đi Lào Cai đang bị chửi rủa nghiêm trọng các bác ạ.
Thiết kế gì mà lòng đường thì bé (6m) hai bên thì rãnh to, xe con mà gặp mấy ông xe tải thì chỉ có dừng lại còn không thì xuống rãnh (rất nhiều vụ xe bị xuống rãnh rồi).
Hình như đoạn đường này còn chưa được nghiệm thu thì phải, em mong nó là như thế.

d4e

Xe buýt
Dạo này Yên Bái hay được nhắc đến thế nhỉ (nhưng toàn là tai nạn, híc):'(
Đúng là cái thằng cha thiết kế đoạn đường từ YB đi Lào Cai đang bị chửi rủa nghiêm trọng các bác ạ.
Thiết kế gì mà lòng đường thì bé (6m) hai bên thì rãnh to, xe con mà gặp mấy ông xe tải thì chỉ có dừng lại còn không thì xuống rãnh (rất nhiều vụ xe bị xuống rãnh rồi).
Hình như đoạn đường này còn chưa được nghiệm thu thì phải, em mong nó là như thế.
Bác nghĩ lại đi ạ, đường này thiết kế với tốc độ tính toán chỉ 30Km/h thôi ạ, chắc chỉ khôi phục và cải tạo để sử dụng tạm trong thời gian chờ cao tốc Hà Nội - Lào Cai thi công. Khi có cao tốc đó rùi thì ai còn đi bằng QL70 nữa? Nhân dân ta rất hay có tật thấy gì chửi nấy, tiêu cực quá.
Giả sử hôm nay người ta làm QL70 to đẹp, để đến khi có cao tốc HN - LC thì QL70 vắng hoe, lúc đó bà con lại chửi là lãng phí.

gthmobileyb

Xe buýt
Bác nghĩ lại đi ạ, đường này thiết kế với tốc độ tính toán chỉ 30Km/h thôi ạ, chắc chỉ khôi phục và cải tạo để sử dụng tạm trong thời gian chờ cao tốc Hà Nội - Lào Cai thi công. Khi có cao tốc đó rùi thì ai còn đi bằng QL70 nữa? Nhân dân ta rất hay có tật thấy gì chửi nấy, tiêu cực quá.
Giả sử hôm nay người ta làm QL70 to đẹp, để đến khi có cao tốc HN - LC thì QL70 vắng hoe, lúc đó bà con lại chửi là lãng phí.
Hê hê, bác xem lại mấy cái biển báo tốc độ đi, sao không ghi là chỉ được đi với tốc độ 30km/h mà đoạn thì 50km/h đoạn thì 70km/h.
Cao tốc Hà Nội - Lào Cai hả......... theo bác thì bao giờ mới xong?????
Em không cho là phải làm to, chỉ cần bỏ hai cái rãnh to đi hoặc là làm cái nắp đậy vào thì tốt hơn nhiều...... chê là chê cái thằng thiết kế thôi.....

dvd

Xe tăng
Tóm lại vẫn là do tài thôi - đường đèo núi đẹp thì các cụ làm ơn chạy chậm chứ cứ mát ga thì dễ nằm xuống lắm.
Đường người ta làm là QL chứ có phải đường trong TP đâu mà các cụ đòi phải có nắp rãnh. Rãnh nông thì mưa tràn đường các cụ cũng chửi, rãnh sâu thì các cụ bảo sa hố khó lên :77: . Đường xấu thì các cụ kêu chúng nó ăn hết đường rồi, đi khổ quá. Đường đẹp thì các cụ bảo làm thế này tao phóng nhanh tai nạn, chúng mày bẫy tao oan gia quá :102:
Đường QL là không cần tiêu chuẩn an toàn hả cụ. Rõ ràng là thiết kế thiếu mất cái gờ chắn xe, một dạng hộ lan phía ta luy âm. Chắc cụ đã biết mấy vụ rơi xuống Tô Lịch và ngày hôm qua là kênh Nhiêu Lộc trong SG, một phần nguyên nhân là thiếu cái đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hungapu

Xe buýt
Thằng này đền ốm tiền dầu rồi .

Grandtouring

Xe điện
Nguyên nhân là dư này:
Khi xe đi vào đường cong thì sẽ chịu lực quán tính ly tâm có cường độ

Fn = m.v.v/R

Trong đó: Fn là cường độ lực ly tâm; v là vận tốc xe; m là khối lượng xe.
Thế nên, cùng một khối lượng thì:
- Xe nào đi càng nhanh thì lực ly tâm càng lớn (chú ý là lực ly tâm tỉ lệ với bình phương vận tốc nhá). Và ngược lại.
- Bán kính cung đường càng nhỏ thì lực lay tâm càng lớn. Và ngược lại.

Để hạn chế tai nạn lật xe khi vào đường cong thì chỉ có mỗi cách là giảm tốc độ :69:.

Chỉnh sửa cuối:

Pham Ngoc Quynh

Xe máy
Website
www.nguyentampharma.com.vn
Cụ nghĩ gì mà lạ thế. có ai chê đường đẹp đâu? người ta chỉ cảnh báo mặt đường đẹp nhưng lại hẹp, làm rãnh sâu quá nên không an toàn vì vậy LX cần thận trọng.
Vả lại mọi người cần góp ý những chỗ chưa tốt thì mới biết mà sửa hoặc rút kinh nghiệm cho những lần sau, lời phê bình của mọi người chính là sự phản biện của XH, đấy là yếu tố cần thiết để phát triển. chứ cái gì cũng chỉ thích nghe mặt tốt, nghe cái làm được thì toi đấy, chả có ai muốn phản biện nữa, cái gì các cụ cũng chỉ thích nó khen thôi (bệnh thành tích) thì pt sao được.

vietran

Xe ba gác
Vào cua mà vượt mấy anh này thì có ngày bẹp gí:'(

vutamhoan

Xe tăng
Đường QL là không cần tiêu chuẩn an toàn hả cụ. Rõ ràng là thiết kế thiếu mất cái gờ chắn xe, một dạng hộ lan phía ta luy âm. Chắc cụ đã biết mấy vụ rơi xuống Tô Lịch và ngày hôm qua là kênh Nhiêu Lộc trong SG, một phần nguyên nhân là thiếu cái đấy ạ.
Cháu thì không rõ cái tiêu chuẩn an toàn nó như thế nào, nhưng chủ quan thì cháu thấy là rãnh ở đường QL mà làm cái gờ chắn hay nắp đậy là tốn kém mà không cần thiết. Còn tai nạn thì nó do nhiều nguyên nhân, tính ra thì nhiều vụ tại cả gà cả chó nhưng không thể cấm người ta nuôi gà nuôi chó gần đường được phải không cụ?

Hummer_C83

Xe tăng
:77: nằm gọn gàng chứ không lấn chiếm lòng đòng chứ không thì lại tắc dài (b)
bác chụp bằng máy gì mà nét thế ạ

huy4eyesvn

Xe máy
không biết trong thùng container chở gì nhỉ , mong là phân bón hay gạo thì bác tài còn may chứ chở chén dĩa hay đồ điện tử thì bán cả nhà cũng không đủ đền , mà trong mấy trường hợp này bên nào chịu lỗ vậy các bác ?

khoavq

Xe điện
Lần đầu tiên được nhìn 1 chú 22B từ bụng.

Khổ thân bác tài rồi đây.

Tank T54

Xe tải
ảnh đẹp thế còn gì nưa mà cụ phải nghĩ
vốt cụ rồi nhé

duytrong

Xe lăn
nhiều bánh nhở,lại công múa rồi.:77:

SốtVirút

Xe tăng
Thế này thì còn đi vào đâu được nữa, kín khít