Phòng khám Trung Quốc - Đôi điều cần chú ý!

nguyenlongan

Xe tải
Cái viêm xoang chia ra nhiều loại lắm. Em thấy ông thầy bảo là nhẹ ở cánh mũi roài lên trán roài sau đó sau gáy...(có lẽ vậy lâu rồi). Bệnh này nếu lên đầu rồi thì ổng bảo chữa sẽ không bao h bớt mà chỉ giảm nhẹ thôi.

Viking

Xe điện
Oặc
Nói các cụ đừng giận
Tại sao các cụ lại dễ dàng tin vào mấy cái ngớ ngẩn ấy thể nhỉ
Nói thật íu bao giờ ăn được em mấy vụ này
Hay tại em Tào Tháo quá.

XPQ

Xe cút kít
Giày tàu,xe Tàu,thuốc Tàu,bia Tàu,đốc tơ Tàu,quần Tàu,áo Tàu,chim sẻ Tàu,hoa quả Tàu...thì nên cẩn thận.
May ra được cái cơm Tàu mà đi với nhà Tây và vợ Nhật thì các cụ mình ngày xưa đã mơ rồi.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em thì em ** tin mấy thằng lang băm tung cửa này. Hồi năm 2001 em có đi khám vì bị viêm mủi. TS nhà thằng lang băm ấy chứ. Thái độ rất mất dạy, em đứng dậy cho một bài, sau đó vẫn mua thuốc ở đấy về. Khỏi gì đâu, thấy bệnh nặng thêm.

hoangkc

Xe hơi
tránh xa bon này ra các cụ à

cantona

[Tịch thu bằng lái]
hoan nghênh tinh thần của bác chủ:
1.muốn biết cái phòng khám nào có tốt hay không thì cái khâu tiếp khách nó thể hiện đầu tiên (nhìn cái con mà bác mằng e cũng muốn át sơ nông rồi).
2.không bao giờ khám phòng khám của bọn khựa (nó cho quân sang hại dân mình chứ chữa chọt gì).
3.Việt Nam mình còn đầy bác sĩ và Lang Y giỏi, bác chịu khó hỏi cho biết
4.chúc người nhà bác mau lành bịnh :):):)

drbacgms

Xe tăng
hoan nghênh tinh thần của bác chủ:
1.muốn biết cái phòng khám nào có tốt hay không thì cái khâu tiếp khách nó thể hiện đầu tiên (nhìn cái con mà bác mằng e cũng muốn át sơ nông rồi).
2.không bao giờ khám phòng khám của bọn khựa (nó cho quân sang hại dân mình chứ chữa chọt gì).
3.Việt Nam mình còn đầy bác sĩ và Lang Y giỏi, bác chịu khó hỏi cho biết
4.chúc người nhà bác mau lành bịnh :):):)
Thanks bác nhiều
Câu chuyện vẫn chưa có hồi kết ạ, sau khi em đưa các cụ nhà em đi, đến giờ các cụ vẫn thế, ko ăn thua
Nhưng nhà em bjo trục trặc nặng rồi, vì xxx nhà em bảo là, cái mặt anh làm bsy, đưa mẹ đi mà còn chẳng có ý kiến gì, thì anh chỉ xứng là thằng xe ôm thôi, ặc ặc, nói thế cũng có lý của xxx, em thì em rất kinh khi can thiệp vào chuyện của các cụ, nên em mới phải im, chứ em cũng đã nóng tính ở đấy rồi đấy chứ.
Sau cái bài phát biểu vô tiền khoáng hậu của xxx, cộng với xxx cũng đọc cái thớt này....hậu quả là bjo chiến tranh rất lạnh rồi các bác ạ, mỗi chú đi một nơi....buồn tê tái....Âu cũng là cái bài học của em và gdinh các bác...Khi có chuyện gì trên đài báo mà quảng cáo, tốt nhất là chuyển kênh, hoặc nếu không, mình làm chuột bạch đến xem thế nào, rồi về tả lại, chứ như câu chuyện của em.,....Em thấy chán quá các bác ạ:'(

khanht

Xe điện
Bác nào kinh qua rồi, gửi bài phản ánh lên báo chí, truyền hình chứ không thì còn nhiều người bị lừa. Nó cứ quảng cáo ra rả thế kia, có phải ai cũng đọc được cái thớt này đâu, rồi lại tiền mất, tật vẫn mang ...

Mà cũng lạ, chẳng thấy xxx có chức trách kiểm tra đánh giá các cơ sở đó nhỉ, hay phải khi dân kêu các ông ấy mới ngó :ohmy:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em nghe nói là lừa!!nếu nó tốt thật thì dân hà thành đổ đi chữa từ lâu rồi
cứ thấy người nghèo ngoại tỉnh là đè cổ ra chém
cụ của bác chủ thớt bị *** đường thì hay điều trị bằng illsualin chứ nhể???sao lại đi chữa bằng mấy cái lá khô

mitdac01

Đi bộ
Chào các cụ offer, hôm qua em đưa các cụ nhà em đi khám ở PK đông y Trường Giang TQ tại đường Giải phóng, chẳng là các cụ nhà em xem quảng cáo trên TV rồi cứ bắt em đưa đến đấy để chữa...Thực hư thế nào, các cụ xem phóng sự của em nhé
Đây là hình ảnh đầu tiên của PK
Cảm nhận đầu tiên là PK rộng rãi...mặt đường GP
[/IMG]
Sau đấy người nhà em xếp hàng để mua phiếu khám bệnh, giá 40.000 một người
[/IMG]
Và dược phát 1 cuốn sổ y bạ thế này ạ
[/IMG]

Cảm nhận đầu tiên của em khi đến đây, nó thực sự khác với những gì là quảng cáo, bệnh nhân chủ yếu từ các tỉnh về, nhiều bệnh nhân rất nghèo, ngồi la liêt, phòng khám có 1 cái bàn lễ tân ở giữa, ngoài ra có 2 cái phòng để khám bệnh cho bênh nhân. Phòng ốc không được sạch sẽ, bụi mù mịt....nhân viên không có tên tuổi, ăn nói rất hỗn láo với bệnh nhân.
[/IMG]
Em nhân viên này toàn nói trống không với bệnh nhân, em bực quá, em mắng cho mấy câu, mặt đang hầm hầm nhìn ra cửa ạ

Còn đây là "Tủ thuốc đông y" em thề, em ngồi đấy 2 tiếng, mà không thấy 1 ai mở bất kỳ ngăn kéo nào ra để mà bốc thuốc ạ
[/IMG]

Còn đây là 1 bệnh nhân đang thẫn thờ ngồi chờ tới lượt, xa xa là em nhân viên bán thuốc đang chờ bác sỹ kê đơn ra để bán
[/IMG]

Sau gần 2 tiếng chờ đến lượt mình đến khám, Cụ nhà em đươc gọi vào khám, đây là toàn bộ quang cảnh Phòng khám ở trong, có 1 ông nói tiếng Trung mặc áo BLU, không có biển hiệu, tên, ảnh, 2 em ngồi gần đấy, 1 em chuyên phiên dịch với 1 cái giọng cực kỳ mệt mỏi, 1 em mãi sau này em mới biết là chuyên thu tiền thuốc của bệnh nhân....
Sau đây là đoạn khám bệnh, em không chụp được nhiều ảnh nên chỉ post 1 cái, các cụ thông cảm; đoạn thoại dưới đây đã được cô phiên dịch lại rồi ạ
Bsy: bà bị làm sao
Cụ nhà em: tôi bị *** đừong, Tai biến, nên đau người và mệt mỏi lắm
Bsy: cụ uống thuốc thường xuyên không
CỤ nhà em: có ạ, ngày nào cũng uống
Bsy: cụ đứng lên ngồi xuống xem nào, rồi sau đấy mang máy ra đo huyết áp. rồi bắt mạch
Tất cả các công đoạn khoảng 5phut. không hề có xét nghiệm gì các bác nhé
Sau đấy bsy bảo với cụ nhà em: bệnh cụ nặng, chữa lâu khỏi lắm, bjo cụ uống thuốc 20 ngày nhé, mỗi ngày 300.000 ngàn. Và tôi sẽ tiêm cho cụ 1 ống thuốc vào chân để chữa bênh đau chân cho cụ, giá ống thuốc là 5tram, tổng cộng tiền thuốc của cụ là 6trieu-5tram ngàn.
Ác ác, em choáng quá, em không biết ông này chẩn đoán bệnh gì, chữa kiểu gì nữa
Sau khi đè cụ nhà em ra tiêm, em đoán là Hydrocortisone, em liếc cái ống thuốc màu trắng sữa là em đoán được ngay, giá của ống thuốc nàykhoangr mấy chục VND là cùng....thế mà nó chơi nhà em 5 trăm, chưa kể ông bsy này đè thẳng cụ nhà em ra tiêm vào gót chân, em LẬY ông này luôn
Sau khi tiêm xong, con bé ngồi cạnh thu luôn của cụ nhà em 6tr5 và cầm thẳng cuốn sổ y bạ ra lấy thuốc, không để em kịp phản ứng gì
Thuốc gồm có 60 viên màu đỏ, 60 viên màu vàng, ác ac, KHÔNG TÊN, KHÔNG NHÃN, em thực sự bị shock vì kiểu thuốc lang băm này ạ
Đây là ảnh của vị bsi ạ
[/IMG]

Tổng thiệt hại nhà em là 6T5, mà chẳng biết bệnh tật thế nào, mua thêm cái nghi ngờ vào thân
Em post bài này lên đây, để nhắc nhở cụ nào, gia đình mà có các cụ xem quảng cáo trên TV, các cụ hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi đưa ng nhà đến đây nhé, dừng như cụ nhà em mà chẳng biết thế nào các bác nhé

Em xin lỗi PK Trường Giang, em viết bài và chụp ảnh theo đúng những gì em thấy...em không có ý định làm ảnh hưởng đến kinh doanh của PK
Em khong biet bac noi dung ko em hoi ti, bac da kham duoc bao lau roi

a_bờ_cờ

Xe tải
Các cụ U70, 80 nhà mình cả đời chẳng ra ngoài. Nay nghe thấy có thằng xì xồ rổ giá, chẳng cần biết nó khựa, mẽo hay phi gì cả, tin sất, nó tài giỏi sất.
Còn sống được bao lâu nữa đâu, nên 6t5 để đổi lấy một chút hạnh phúc và mãn nguyện nhỏ nhoi cho các cụ em nghĩ cũng chẳng phải là uổng phí quá.
Chúc cụ chủ thớt sớm thu xếp ổn thỏa việc gia đình.

hongwin

Đi bộ
Thuốc gì chả có nhãn mác, chẳng khác gì mấy gói bột để làm thành nước lẩu ở PHùng Hưng các bác nhẩy

hoangthanh2345

Xe buýt
Em đọc thấy có đoạn PV giả vờ bị mào gà, bác sỹ TQ bắt tụt...xuồng để khám mà lại ngay trước mặt là cô em phiên dịch trẻ trung, lại còn có cái cửa sổ kính chả che chắn gì ngay mặt đường lớn nữa...:'(:'(:'(

sumo audio

Xe hơi
Cụ này lại tin vào quảng cáo rồi , nóa ngay gần nhà e mà có bao giờ em vào khám đâu... cứ ra viện bạch mai cho nó lành ... vào đây nó tiêm nhầm thuốc độc vào mình toi rồi nó lại bảo là do bất đồng ngôn ngữ thì bỏa mịa:))
Hay anh em mình làm chiến dịch bài bọn tàu đê!!!!
Mai em nhất quyết ko ăn rau mùi tàu nữa :)):)):))

caovan

Xe tải
Em nghe bố em bảo là cái thuốc Hydrocortisone cả đời người chỉ được tiêm 3 ống thôi, còn lý do thì em k0 nhớ vì em k0 theo nghề của bố em. Thế mà sao cụ chủ thớt nỡ để chúng nó tiêm thân mẫu của cụ thế. :77::77::77::77:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Nghĩ hơi bức xúc về bác chủ.
Em cũng chả bao giờ nhận xét hồ đồ, tuy nhiên vụ này em thấy nhận thức bác thế nào ấy. Các cụ đã đành, mình đành hoàng hiểu biết mà vấn để chúng làm tiền.

Phải lê la hỏi người dân ở gần sát nhà thuốc mới biết được bọn Tủng nó làm tiền dân mình ra sao. Tất cả là tại sự hiểu biết non nớt, thấp kém của dân ta.

Bọn này chọn đài truyền hình Hà tây (nay là Hà nội 2) để quảng cáo. Chúng quảng cáo phô không thể tả được. Khó tiêu hơn là ăn tỏi sống:mad::mad::mad:.

Ngay gần nhà cháu có 1 phòng khám, ĐY Tủng của nhưng dân gần đó chả ai lai vãng vì quá biết vị chúng nó rồi.

Bọn này có một hiệp hội và bảo vệ nhau một cách rất chặt trẽ, chúng tổ chức gặp mặt mấy quan chức, chụp hình, dúi xxxx rồi in to mấy cái ảnh đó xong treo tại phòng khám. Bà con ở quê xa lên, nhìn thấy là choáng.

Buồn vì nhận thức dân mình, tiêu biểu là bác chủ thớt.
Như thế bảo sao chúng nó chả sống - sống nhăn:mad::mad::mad: