[Funland] Phòng khám Nội tiết & Tiểu đường (drhung, BV Nội tiết TW; drngoc, BV Bạch Mai)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nấm mỡ

Xe điện
Em đọc hết từ đầu mà không thấy có tư vấn nào về máy đo cá nhân (có một câu hỏi nhưng không có trả lời).

Nếu không có gì kiêng kỵ theo luật OF, nhờ các bác sỹ tư vấn hộ em nên mua loại nào tốt, cung cấp chỉ số phù hợp & không phải băn khoăn về việc khó bổ sung que thử.

Em hỏi anh Gúc thì ra nhiều loại quá. Chẳng biết thế nào nhưng em cứ thử đưa mấy ví dụ:
- MediSmart & Roche
- Accu Check Perfoma
- Microlife MGR100

Còn về sử dụng thế nào cho đúng, chắc em phải trực tiếp làm phiền các bác sỹ rồi.

drhung

Xe buýt
Em đọc hết từ đầu mà không thấy có tư vấn nào về máy đo cá nhân (có một câu hỏi nhưng không có trả lời).

Nếu không có gì kiêng kỵ theo luật OF, nhờ các bác sỹ tư vấn hộ em nên mua loại nào tốt, cung cấp chỉ số phù hợp & không phải băn khoăn về việc khó bổ sung que thử.

Em hỏi anh Gúc thì ra nhiều loại quá. Chẳng biết thế nào nhưng em cứ thử đưa mấy ví dụ:
- MediSmart & Roche
- Accu Check Perfoma
- Microlife MGR100

Còn về sử dụng thế nào cho đúng, chắc em phải trực tiếp làm phiền các bác sỹ rồi.
Cứ onetouch của Johnson. Accucheck của Roch mà mua. Que thử của 2 hãng này về xã cũng có.

hoanang00

Đi bộ
Em chào Dr Hùng!
Thật may mắn và bổ ích sau bao lần tìm google mới thấy được diễn đàn này , có bác sỹ tận tình tận tâm như vậy.
Em năm nay 25 tuổi, đã có 1 cháu lên 1 tuổi gần đây cổ em hơi to ra( theo mọi người nhận xét và khi đó em mới để ý), từng nhịp nuốt của em thấy rất rõ. Em rất mong muốn kiểm tra tuyến giáp. Vậy Dr Hùng cho em thời gian và địa chỉ để em có thể đến khám trực tiếp chỗ bác, ở viện Nội tiết cũng được hoặc phòng khám tư của bác cũng được ah. Em làm ở ngay Thái Thịnh cũng gần nội tiết ah.Em cảm ơn bác nhiều.

Wakeup

Xe điện
Bác DrHung cho em hỏi ông cụ nhà em bị biến chứng tiểu nên tai điếc có chữa được không hay đành chịu.
Đã thử máy nghe cả 2 tai rồi nhưng không kết quả.

Mắt ông cụ giờ cũng kém rồi. Có chữa được không hay đành để vậy?

drhung

Xe buýt
Em chào Dr Hùng!
Thật may mắn và bổ ích sau bao lần tìm google mới thấy được diễn đàn này , có bác sỹ tận tình tận tâm như vậy.
Em năm nay 25 tuổi, đã có 1 cháu lên 1 tuổi gần đây cổ em hơi to ra( theo mọi người nhận xét và khi đó em mới để ý), từng nhịp nuốt của em thấy rất rõ. Em rất mong muốn kiểm tra tuyến giáp. Vậy Dr Hùng cho em thời gian và địa chỉ để em có thể đến khám trực tiếp chỗ bác, ở viện Nội tiết cũng được hoặc phòng khám tư của bác cũng được ah. Em làm ở ngay Thái Thịnh cũng gần nội tiết ah.Em cảm ơn bác nhiều.
Khi nào qua bệnh viện Nội tiết TW ở Thái Thịnh alo cho mình rồi mình xem cho. Dr Hùng 0912785531

drhung

Xe buýt
Bác DrHung cho em hỏi ông cụ nhà em bị biến chứng tiểu nên tai điếc có chữa được không hay đành chịu.
Đã thử máy nghe cả 2 tai rồi nhưng không kết quả.

Mắt ông cụ giờ cũng kém rồi. Có chữa được không hay đành để vậy?
Tai điếc bác khám chuyên khoa Tai Mũi Họng, còn mắt mờ không biết có do biến chứng tiểu đường k? Cần khám mới biết đc.

COM_2010SLX

Xe hơi
Chua,basedow nen tuan thu dung lieu luong thuoc va kham dinh ky . Nha e co nguoi bi chua bsy o byte day a. Sau 1 thoi gian on dinh ma bieu to see tien hanh mo cat gan het. bac sy Luong la noi tieng o khoa ngoai theo nhu benh nhan dieu tri noi vay

meoconlonton123

Đi bộ
Xin chào bác sỹ:
Bác sỹ cho em hỏi, mẹ em đi khám bị bệnh Nang thùy phải tuyến giáp. Bệnh này thì nên uống thuốc gì và có cần kiêng khem gì không ạ.
Em cảm ơn bác sỹ.

ngaynha

Xe tăng
Chào bác sỹ,
Mẹ E hàng tháng vẫn khám ở BVNT, bị TĐ 15 năm rồi. Ngày tiêm 2 mũi insullin trước bữa ăn sáng và tối.
Và cũng có 1 số biến chứng:
1. Mắt mờ, đc chỉ định và đã khám thêm bên viện mắt, đục thủy tinh thể, duy trì uống và nhỏ thuốc, đến lúc mờ hẳn thì thay thủy tinh thể
2. Chức năng thận kém đi, cái này cũng khám và theo dõi thường xuyên bên khoa Thận - NT Bạch Mai
Nhưng gần đây có 1 điều nữa E thấy rất lo là nhiều khi tiêm thuốc xong mà đường vẫn ở mức cao.
E muốn hỏi là có trg hợp nào bão hòa với thuốc tiêm, thuốc k còn tác dụng mấy k ạ? Và nếu có trg hợp đấy thì sẽ phải làm như thế nào tiếp để hạ chỉ số đg huyết ạ?

Duytung

Xe buýt
Chào Drhung/DrNgoc. Hai bác tư vấn giúp em xem có cần khám thêm về tiểu đường hay không. Tháng 2/2013: em kiểm tra đường máu lúc đói 7.18/ HbA1C: 5.7. Sau 6 tháng, ngày 10/8, em khám lại: đường máu 6.7 và HbA1C: 5.5. Thi thoảng em có đo tại nhà, đường máu lúc đói 6.7 đến 6.8. Hiện em chưa dùng thuốc gì, có lưu tâm đến ăn ít cơm hơn trước đây, có tập thể thao nhưng không thường xuyên.

Như vậy em có phải làm thêm các xét nghiệm khác không? đã cần uống thuốc để duy trì thời kỳ tiền tiểu đường này không? Cám ơn các bác.

limara

Xe hơi
Em k hiểu bác sĩ nào lại kê đơn cho Bác mới 38t, Chiều cao 1,72m, Cân nặng 71kg là Diamicron MR 30mg x 2 viên/ngày nữa k biết ????? Vậy nên bác sợ tác dụng phụ của thuốc là phải rồi.
Em cũng dùng cái này 2 năm nay rồi, chưa kịp đọc hết thớt nên ko biết tác dụng phụ thế nào.
Cụ Drhung có thể tư vấn dùm e cái được không. em bị tip2 từ năm 2008. bây giờ hàm lượng đường cứ loanh quanh 12 thôi.

thuphuong_hn87

Xe tải
Bác DrHung có thể cho em hỏi là bệnh nhân đang điều trị liều tấn công basedow uống PTU ngày 6v chia đôi,betalock zok ngày 1v
hiện tại bệnh nhân uống sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày Diane 35 có sao không ? có bị dị ứng gì không ạ ?

thtvuf

Xe điện
Các Bác sỹ cho hỏi hiện mình đang điều trị VGB với thuốc Protevir(tenofovir),các chỉ số về gan thì tốt nhưng uric và thận hơi cao. Acid u ric 571, ure 4,6 creatinin 121,thì có hướng gì giúp mình giảm về bình thường được không?
Mình vẫn uống nước trên 2L/ngày,ăn ngủ bình thường.
Cảm ơn các bác sỹ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

limara

Xe hơi
Em đẩy lên đợi drhung vào khám bệnh tiếp

ngocthufr

Đi bộ
Chào Bác sĩ Ngọc,
Em vừa đi làm NP dung nạp Glucose ở 56 Hai Bà Trưng về, em đang có thai 32 tuần. Em hoang mang quá. Nhờ bác sĩ tư vấn giúp :
Kết quà ccủa em như sau :
L1: 4.8 mmol/l - lúc 9h35
L2: 9.3 mmol/l - lúc 10h35
L3 : 9.0 mmol/l - lúc 11h35

Kết luận em tiểu đường và yêu cầu sang Khoa nội tiết của BV Bạch Mai khám tiếp.

Với kết quả như vậy em có ảnh hưởng nhiều đến thai nhi không bác, có phải kiêng khem gì không ? Em sợ phải nhịn ăn lắm. Mong bs tư vấn giúp.

Cảm ơn Bs nhiều.

tayhailongvuong

Đi bộ
Dear 2 Dr. cho em hỏi chút. Mẹ em bị tiểu đường hơn 10 năm nay rùi, dạo trước thì bà ko chịu uống thuốc, nhưng từ dạo uống thuốc nam (loại nhỏ trông như hạt tiêu, ngày uống 3lầnn, mỗi lần 30 viên) thì dạo này lượng đường của mẹ em ổn định <8. Nhưng dạo này cụ hay bị tê bì chân, cứ tối đến là tê, nhức hai chân, mà trí nhớ giảm sut kinh khủng, nói trước quên sau. Tư vấn giúp em với. Tks Dr.

D3v1lxvn

Đi bộ
Em chào Dr Hùng!
Năm nay em 26 tuổi , cách đây 1 tuần bên phải cổ e bị sưng và hơi nhức tới h vẫn tình trạng như thế . E định ra viện nội tiết tw , Dr Hùng cho em thời gian và địa chỉ để em có thể đến khám trực tiếp chỗ bác, viện Nội tiết cũng được. Thanks Dr Hùng

drhung

Xe buýt
Nhiều bác hỏi quá, em.bận k trả hết đc. Xin các cụ Alo để em trả lời cho nhanh Dr Hùng 0912785531

azzA

Xe tải
Giờ em mới biết thớt, rất hữu ích và xin cảm ơn Dr Hùng và Dr Ngọc nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng