[Funland] Phòng họp Online của các Chuyên gia mạng về mọi lĩnh vực

anchibui

Xe điện
yEm đồng ý tất tần tật, tuốt tuồn tuột mí lậy Cụ "không bí danh"! :-bd Cơ mờ yEm xin bổ xung một ý nhỏ cái chỗ yEm "bôi hơi đỏ" là: ... Chém Gió cụng cần đến Tư Thế tốt (ngoài tư duy tốt ra) :))

Rolland
Hì... Em sót ý đó...
- Nếu chém trực diện, đăng đàn, hội nghị, "trên giường"... Thì cần tư thế tốt...
- Nhưng 1 số tình huống ko cần tư thế: Như chém qua mobi, chém trên diễn đàn (spam, comment), chém qua thư (Email)...
Còn gì nữa các bác bổ sung...

minhchi233

Xe điện
Chửa = 1 số ciên gia khủng, chuyên chém gió trên nghị trường đâu ạ!

Canon_s3is

Xe điện
chủ thớt ko những chém gió giỏi mà còn spam tài, cả trên máy tính lẫn điện thoại Blackberry nữa cơ. oách thật
Cháu chả chém bao giờ. Cháu thật!
Thật thà như cháu còn chả ăn ai nữa là chém gió. Cháu thật!
Cơ mà không biết chém như cháu, thiệt lắm, năm nay chả Min - Mốc nào gọi cháu đến lĩnh tiền mã lực, cháu buồn mãi. Thật đấy!

Nhà cụ Nâu-lick chém tàn bạo nhất, cháu thật!

MsLove

Tháo bánh
Các cụ chém dài quá, em không đọc kịp. Em tạm khóa thớt này 30p để đọc nốt 7 trang rồi em lại mở =))

Em cũng chém tý :D

Canon_s3is

Xe điện
Các cụ chém dài quá, em không đọc kịp. Em tạm khóa thớt này 30p để đọc nốt 7 trang rồi em lại mở =))

Tạm bợ giề! Khóa tạm khóa bợ để cổ súy cho cái ngành chém gió hả cụ. Không được, nhât định là không được!

Close topic tại đây!!!

*** Chú ý: Cụ/mợ nào tiếp tục chém sau thông báo này sẽ bị xì hơi, xịt lốp và tước hoàn toàn quyền được quy đổi mã lực thành tiền mặt!

Chỉnh sửa cuối:

MsLove

Tháo bánh
Tạm bợ giề! Khóa tạm khóa bợ để cổ súy cho cái ngành chém gió hả cụ. Không được, nhât định là không được!

Close topic tại đây!!!
À em khóa tạm một tý, đọc xong em lại mở cho rộng đường dư luận và thể hiện cái quyền sinh quyền sát của mềnh chứ cụ :P

airspace

Xe tăng
các cụ chém nhẹ thôi. gió mùa đông bắc lạnh quá cháu ứ ngủ đc....

Canon_s3is

Xe điện
À em khóa tạm một tý, đọc xong em lại mở cho rộng đường dư luận và thể hiện cái quyền sinh quyền sát của mềnh chứ cụ :P
Close topic tại đây!!!

*** Chú ý: Cụ/mợ nào tiếp tục chém sau thông báo này sẽ bị xì hơi, xịt lốp và tước hoàn toàn quyền được quy đổi mã lực thành tiền mặt!

Cảnh báo các cụ rồi nhé! :))

anchibui

Xe điện

Đúng như tiêu đề thớt. Trên này tập chung toàn cao thủ chém...

Robinair

Xe tải
Vào OF đọc thì thấy toàn các Chiên da cao thủ chém gió!
Có cụ chém mọi thể loại, từ đông tây, kim, cổ...
Chuyện nho nhỏ, chém thành gió to, có bác từ gió nhỏ thành bão cấp 12...
Hầu như 90% các thớt là gió... Và 90% các cụ các mợ vào là chém...
Và cũng hầu như ko có giới hạn nào để ngăn cản gió... Nên gió ngày càng to, càng mạnh... Siêu bão.

Phàm những người giỏi, tư duy tốt, thông minh, hóm hỉnh... thường là những người, ăn nói lưu loát, nói dễ nghe, hoạt ngôn... Và thường được gọi vui theo nghĩa bóng là "chém gió".
Từ chém gió thường được hiểu sai nghĩa của nó... "Chém gió là nói sai lệch, phóng đại, có thể sai sự thật, nhằm đề cao mình, ai đó, hay sự việc nào đó"

Trong XH những người giỏi, thành đạt thường chém gió giỏi... (diễn thuyết, hùng biện)
Tất nhiên, chém có thêm thắt, biến hóa, áp dụng cả binh pháp, cái lưỡi, cái miệng, biểu đạt khuôn mặt, cử chỉ uốn lượn, tư thế như phép thuật...

- Trong cuộc họp... Người chém giỏi có thể thay đổi toàn cục nội dung, đưa các cử tọa về phe mình.. Giành thế thắng về phe mình.
- Trong oánh nhau, chỉ dùng "lưỡi" để bảo vệ mình và đồng minh, có người oánh hộ mình... Hoặc chém 1 câu, 2 bên giải tán...
- Có bác, ko cao to, ko đẹp giai, ko nhiều xiền... Nhưng có tài "chém gió"... thì rất "đắt gái"... Các em theo cả đàn...

Nói chung chém gió muôn hình vạn trạng... Đứng chủ diễn đàn chém 1 kiểu, Nhậu chém 1 kiểu, cưa gái tán kiểu khác, spam online cũng có kiểu riêng...
Có bác chém ra tiền, có bác chém xả stress, có bác chém để học hỏi kiến thức, có bác chém để giết thời gian...

Khi đã đạt kỹ năng tốt thì họ chém trên mọi phương diện, và mọi phương tiện...
Có bác chỉ chém = chữ (Comment, spam), có bác chỉ chém = miệng...
Nhiều bác khi online thì chém kinh hoàng, khi Offline thì im re...

Thường người chém giỏi, có kiến thức rất rộng, cả về XH, đạo đức, pháp luật đến khoa học kỹ thuật... Họ cũng không cần kiến thức chuyên môn sâu lắm.

- Nhưng cũng có bác "chém bậy"... Chém vô tội vạ, Cãi cố, cãi cùng, bảo thủ, cãi theo ý mình.. ko theo logic, theo quy chuẩn XH...

- Có bác thì chém vuốt đuôi (buôn dưa: chỗ nào cũng chém, Cafe, chà đá, họp hành, hội nghị, nhậu nhẹt...) Nhưng thường ko đưa ra ý của mình... Cứ theo ý người khác... Nếu ở online thì hay theo đuôi chủ thớt, hoặc theo 1 ai đó phản bác thớt...

Thường chém gió giỏi, ít khi chém bậy, đã chém phải đúng, đã chém phải chính xác... Thường họ phản biện thôi rồi, mọi lý lẽ đều logic.
Họ chém theo đối tượng. Với bác Nông dân, anh phu hồ, chị lao công... Chém kiểu dân dã, từ ngữ giản dị...
Với kỹ sư, cử nhân... Họ chém theo văn chương khoa học...
Với đầu biếu, đầu bò, lưu manh... thì chém kiểu mất dạy...
Với Hot girl.... chém kiểu "trên giường"...

Nói chung chém gió phải có tư duy tốt...

Và OF ta là tập chung nhiều cao thủ nhất trong làng chém gió của VN.
Trên các phương tiện truyền thông và nhiều 4room... Họ đã thừa nhận.

Offers đệ nhất chém gió!
Cụ chủ chém ON or OFF đới.

Canon_s3is

Xe điện
Sau khi nhà cháu đăng thông báo Close topic, lượng các cụ/các mợ vào chém giảm rõ rệt. Rất ghi nhận và cảm ơn sự hợp tác nghiêm túc này của các cụ, các mợ!

TM Ban điều hành OF

Canon (đã ký)

anchibui

Xe điện
Cụ chủ chém ON or OFF đới.
Em cũng chỉ là bậc em út trong làng chém của OF.
Nhưng em chém đc trên mọi phương diên, mọi phương tiện... Cũng là do các đàn anh offer rèn luyện, và đc đào tạo từ "lồ OF"...
Có đc ngày hôm nay, em cũng xin cảm ơn các đàn anh tận tâm giúp giỡ... Xin Đa tạ...

thuysinh.tl

Xe container
Khiếp. Bão cấp 12 vừa nổi trên OF. Đề nghị các Offer không được góp gió thành bão để cho diễn đàn được vững mạnh.

bmv màu cờ

Xe tăng
Nhà e ở quê có mấy mãu Chuối Tây nhờ các cụ chém giúp, chém chuối là ngọt rồi các cụ nhể =))

daudoc

Xe buýt
Cụ chém hay quá ợ :D! cơ mờ vào OF không chém thì cũng bị chém thôi phỏng các cụ :P!

Canon_s3is

Xe điện
Nhà e ở quê có mấy mãu Chuối Tây nhờ các cụ chém giúp, chém chuối là ngọt rồi các cụ nhể =))
Cháu mỏi tay rót rượu cho các cụ từ trang 5 - trang 8, tặng thưởng các cụ/các mợ ngoan hiền không chém - chặt.
Té ra rượu vào, các cụ lại càng chém hăng hơn, thế có ban-ti-căng không cơ chứ X_X

MsLove

Tháo bánh
Em cũng chỉ là bậc em út trong làng chém của OF.
Nhưng em chém đc trên mọi phương diên, mọi phương tiện... Cũng là do các đàn anh offer rèn luyện, và đc đào tạo từ "lồ OF"...
Có đc ngày hôm nay, em cũng xin cảm ơn các đàn anh tận tâm giúp giỡ... Xin Đa tạ...
Em nói thật, bi giờ hiện tượng "chém gió" có xu hướng lan mạnh, lan rộng sang cả những động vật nhỏ bé như con kiến rồi cụ ạ.

Hôm nọ đưa F đi Công viên Thủ Lệ, qua chuồng voi, em thấy bọn kiến nó chém với nhau cũng kinh :P

Kiến đầu đàn leo lên chân voi rồi quay lại bảo bọn Kiến đi sau: "Tao giữ chân nó rồi, bọn mày ùa lên, bem bỏ cụ nó đi, dám ngáng đường cậu à x-("