[Funland] Phong độ của Quang Hải

745Lii

Xe điện
Arsenal giờ đang bị đội đàn anh chê đá hiền quá mất hết bản sắc. Liverpool có Robertson chuyên đánh người, trấn áp đội bạn. Đôi lúc đội phải có thằng gấu nhưng đánh người kiểu tiểu xảo cùi chỏ như mấy ông VN nhìn nó hèn hèn, máu thì xoặc cho nó bay tung người lên. Mà đánh người xong đừng có giả vờ ôm chân lăn lộn như Robertson hôm trước với Spurs, thằng Scott đó có ngày gãy chân.
Em theo cụ. Hồi 9x sinh viên đi đá bóng ghét nhất 2 trò, cùi chỏ và kê đít. Cứ nhẩy lên tranh bóng bổng là nó rình lúc rơi nó kê vào, ngã thụ động đau đếu thở đc. Lớp em hồi đó đánh nhau tập thể trên sân mấy lần vì trò kê đít rồi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện bóng đá với bọn trẻ chán lắm. Ko vừa ý là nó sỗ sàng nói bậy ngay :) ko đc dạy dỗ cẩn thận. Mới vào OF đã giở cái giọng như ở nhà hay nói với các cụ :))
Hư thân quá đi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đáng lẽ nên cho nghỉ giải u23 vừa rồi. Tập trung cho đội tuyển
Em cũng đồng ý. Nên nghỉ giải này.
Ko có cả Hải và Hậu, sẽ rộng đường. Thắng càng vinh quang. Thua vẫn dễ nói. Chưa kể giữ cho Hải khỏi cảm giác chán bóng, ngợ bạc.

Phục Quy

Xe tăng
Arsenal giờ đang bị đội đàn anh chê đá hiền quá mất hết bản sắc. Liverpool có Robertson chuyên đánh người, trấn áp đội bạn. Đôi lúc đội phải có thằng gấu nhưng đánh người kiểu tiểu xảo cùi chỏ như mấy ông VN nhìn nó hèn hèn, máu thì xoặc cho nó bay tung người lên. Mà đánh người xong đừng có giả vờ ôm chân lăn lộn như Robertson hôm trước với Spurs, thằng Scott đó có ngày gãy chân.
Pháo giờ có thằng Xhaka cũng gấu đấy chứ , thêm ông Luiz cũng đâu vừa . Căn bản ngày trước ông Giáo sư bảo thủ quá không chịu thay đổi lối chơi vẫn cứ đá như thời cuối 9x .

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Pháo giờ có thằng Xhaka cũng gấu đấy chứ , thêm ông Luiz cũng đâu vừa . Căn bản ngày trước ông Giáo sư bảo thủ quá không chịu thay đổi lối chơi vẫn cứ đá như thời cuối 9x .
Gấu thì em thích kiểu Lucas Torreira ấy. Máu lửa nhưng tinh quái
Chứ như Xhaka hơi thái quá. Pải dùng cái đầu hơn ạ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhớ là em nó mới có 23 tuổi thôi, thằng em các cụ năm 23t còn đang báo gia đình vài tỉ, còn chưa biết kiếm đc đồng nào đâu. QH nó đá vậy là trên mức trung bình ở VN khá xa rồi.
Xem lại trận hqua thì thấy bọn Trọng Hùng, Thanh Thịnh, Đức Chiến...etc về chắc là vứt hết rồi.
Ngoài QH, Đ Trọng may ra dùng đc Hoàng Đức, Thành Chung, phần còn lại khó mà có chân lên tuyển.
Shopee thì thôi, cho chú 2-3 cơ hội chú ko thèm giữ lấy, trách nhiệm đó nên để cho người khác xứng đáng hơn.
Hầu hết ý kiến cụ, em đồng ý.
Đức Chiến em vẫn nghĩ là ổn.

Ruan pham

Xe tăng
Martin Keowon chê đội Luiz vì thời xưa hổ báo hơn nhiều. NHA giờ hiền quá. Đá dc như thời đỉnh cao của Arsenal giờ có mấy đội: ban bật nhuyễn, mà phản công như chớp. Arsenal từ lúc xây sân k mua cầu thủ thì giáo sư cũng chịu.

Ruan pham

Xe tăng
Em theo cụ. Hồi 9x sinh viên đi đá bóng ghét nhất 2 trò, cùi chỏ và kê đít. Cứ nhẩy lên tranh bóng bổng là nó rình lúc rơi nó kê vào, ngã thụ động đau đếu thở đc. Lớp em hồi đó đánh nhau tập thể trên sân mấy lần vì trò kê đít rồi.
2 kiểu đá bẩn cụ nhỉ.

Tueminh2626

Xe điện
Em thấy báo vừa đăng

LeTai1979

Xe cút kít
Đình Trọng ăn thẻ đỏ lãng nhách, phút bù giờ mịa rồi còn thiếu kiềm chế. Nó thể hiện đúng, đủ tình cảnh của toàn đội lúc đó, bất lực, ức chế.
Lúc đấy chắc ức chế quá rồi, tuổi còn trẻ nóng giận nhất thời có thể thông cảm đc Cụ ạ.

LeTai1979

Xe cút kít
Các cụ khác e, các cụ cứ quan niệm ĐT phải gấu vs mèo như Roy Kean ngày trước, gấu vs mèo bây giờ nó có VAR k lên đg sớm ấy chứ. BĐ hiện đại giờ đâu thiếu những ĐT điềm đạm, như thằng Fabregas có cụ chê nhưng thử xem cái đội hình Arsenal thời đấy xem k thất bại mới là lạ. Như Xavi hay sau này là Iniesta, Phillip Lam, Silva phong cách khác gì QH bây giờ.
Đội trưởng nó phải có cái uy hơn người ấy Cụ, ko phải gấu mèo nhưng phải có tiếng nói nhất định.
Fabregas em thấy ko ăn thua Cụ ạ, tay đấy em thấy cứ lành lành kiểu gì ấy, những người Cụ kể về sau họ có tiếng nói nhất định ở Clb, Fab bì sao đc với họ?

Ruan pham

Xe tăng
Đội trưởng nó phải có cái uy hơn người ấy Cụ, ko phải gấu mèo nhưng phải có tiếng nói nhất định.
Fabregas em thấy ko ăn thua Cụ ạ, tay đấy em thấy cứ lành lành kiểu gì ấy, những người Cụ kể về sau họ có tiếng nói nhất định ở Clb, Fab bì sao đc với họ?
Sau Vieira thì Fabregas chắc là đội trưởng tốt nhất của Arsenal, tệ nhật là Xhaka: chửi cả fan.

Vâng cụ. Ý e là trong thời điểm đó thì nó là tốt nhất có thể như cụ trên nói.

thattinhvt

Xe buýt
Gánh team e thấy có mỗi mình Maradona là gánh 1 team làng nhàng lên ngôi vô địch. Quang Hải ở giải vừa rồi không thể hiện được 1 phần do đối thủ chăm sóc kỹ lưỡng, 2 là do phải đá không phải vị trí sở trường, 3 là do không có vệ tinh đủ giỏi để chia lửa. Lứa vừa rồi chắc chả nhặt được mấy cầu thủ có thể lên tuyển được.

poiuy

Xe ba gác
Em thấy báo vừa đăng
Vòng bảng QH tạo được 9 cơ hội, cùng với 2 cầu thủ khác là những người tạo cơ hội nhiều nhất. Do đồng đội không tận dụng tốt thôi. Thua là do cả tập thể chứ chẳng riêng ai.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đồng ý với cụ.
Cap phải cá tính 1 tí, thì mới là động lực và điểm tựa tinh thần cho toàn team lúc khó khăn.

Đó là sự khác biệt lớn ở tuyển Argen khi so sánh Messi và Diego Maradona, so với Diego thì Messi quá thiếu khí chất đội trưởng, tài năng thì em nghĩ ngang nhau, Messi chả kém Mara cái gì

Hiendai

Xe tăng
Em thì thấy ngược lại, nếu cụ theo dõi vlich mấy mùa gần đây sẽ thấy rất nhiều trận có trình độ chuyên môn rất cao,gay cấn từ đầu đến cuối, các cầu thủ phối hợp rất có bài bản, mảng miếng, bóng luôn chuyển rất nhanh. Nhưng có một điều là những pha dứt điểm cuối cùng của tiền đạo nội thì chưa cải thiện nhiều.hàng hậu vệ, tiền vệ thì tài năng luôn có, cái chúng ta luôn thiếu là vị trí tiền đạo.
Không rõ cụ thích "chuyên môn cao" ở đây là thế nào nên khó nói. Ý của em ở đây là ý thức và khả năng quan sát để chiếm lĩnh vị trí (cả thể lực đảm bảo để di chuyển lên đó) của đa phần U23 là chưa đạt, đặc biệt là hậu vệ và tiền vệ trụ. Giải vừa rồi Tiến Linh bỏ lỡ vài pha bóng (cũng không ở tư thế thuận lợi), không có khả năng tự làm tự ăn nhưng vấn đề cơ bản vẫn là không có đủ số cơ hội được tạo ra từ tuyến dưới.
Cụ thử kể tài năng tuyến tiền vệ, hậu vệ nào mà ông Park chưa phát hiện được xem, nhỡ đâu ông ý có thêm lựa chọn chứ mấy em giải vừa rồi còn phải phấn đấu nhiều lắm.

Hiendai

Xe tăng
Mấy con gà lò Thể Công fake có vẻ không ăn thua. Thằng được kỳ vọng nhất là Hoàng Đức cho thấy không có gì tiến bộ, vẫn đá vòng vèo mất thời gian kiểu thế kỷ trước. Cứ thế này thì hết tuổi 23 vẫn tập trung cống hiến cho CLB thôi chứ lên tuyển chỉ có xách nước bổ cam.
Em sợ nhất là HLV đội trẻ vẫn dậy theo kiểu kinh nghiệm (toàn từ các cầu thủ kỳ cựu sang làm HLV), chủ yếu dạy kiểu ăn xổi (bỏ qua hoặc xuê xoa kỹ năng cơ bản - lỗi kiểu thủ môn Tiến Dũng, Tấn Trường vì cái đó), không cập nhật về tư duy chiến thuật mới.

• Vodka
Reactions: LWH

Lelong1411

Xe tăng
Lúc đấy chắc ức chế quá rồi, tuổi còn trẻ nóng giận nhất thời có thể thông cảm đc Cụ ạ.
Em ko nghĩ quả đấy lãng nhách mà do Tài nó quá nặng tay. Chỉ là ông nhảy lên tranh bóng và hơi thừa cái tay thôi. Quang Hải nửa cuối 2019 đúng là phong độ k bằng đợt đầu 2019 và cả 2018. Đá cho HN mấy giải và QG đợt đầu năm vẫn rất hay. Từ seagame thấy yếu

hahut

Xe tăng
hết lứa HAGL thì lại ăn đong như trước thôi