[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

hn2

Xe tải
F1 nhà em bị mọc lệch răng rồi. Tuần trước con mới thay lung lay thế mà sáng nay đánh răng mới phát hiện ra răng đã nhú lên khi răng sữa chưa rụng. Nhà e ở khu Vạn Bảo, cụ nào biết chỗ nào nhổ chỉ em với. Hôm nay các phòng khám nghỉ hết cả
Giống f1 nhà em thế, cụ đưa con ra phòng răng HÀ Nội , đoạn đối diện 88 Láng Hạ, 30k ,

hn2

Xe tải
F1 nhà em 27 tháng 11kg không sốt, không ho bị mũi đặc - nhỏ mũi vào thì loãng dần hút ra đc rất nhiều ( mọi lần bị mũi trong xong mới chuyển sang đặc lần này thì đặc luôn ngay từ khi mới phát hiện , các lần đó em cho uống Siro ích mẫu và viên cảm sủi Coldko 1vien/ngày/2 lần là khỏi) riêng lần này uống 2 ngày chưa thấy đỡ, Các cụ cao nhân vào phán giúp em nên làm thế nào với, đa tạ - votka và cà fe đầy đủ ah :D
Thời tiết này trẻ nhỏ hay đạp chăn về ban đêm, đề nghị các cụ mợ chăm chút đến khi thân nhiệt con trẻ ổn định thì hãy ngủ nhé ( em toàn khoảng 1h30 mới yên tâm ngủ đấy

carcafe

Xe tải
Cám ơn cụ! Nhưng em không dám nhận là có nhiều kinh nghiệm đâu. Cũng chỉ là có một chút ít kiến thức thu lượm được khi lê la ghế trường y và ít kinh nghiệm thực tế thôi. Cái vụ chăm sóc con trẻ này thì vô cùng phức tạp và cũng nhiều bí kíp hay lắm. Ai có kinh nghiệm hay thì cùng chia sẻ để giúp nhau ấy mà.
Chúc cho tất cả các F1 của chúng ta hay ăn chóng nhớn và luôn mạnh khỏe cho bố mẹ còn vững vô lăng. :>
Mợ cho e hỏi hai bé trước của em ho thì nhì nhằng thuốc thang cũng khỏi, nhưng đến ông cu tí thứ 3 này ho ghê quá mợ ah. Ra viện nhi vài lần họ cho thuốc thang cũng chán chẳng thấy khỏi gì . Cho em hỏi gấu cứ điều trị cho bé ở nhà hay là đi gặp cấp độ nào thì khỏi hả mợ?

fun23

Đi bộ
Cho em hỏi tí ạ. F1 nhà em bị sún hàm trên. Có cái sún còn mỗi chân răng. Liệu có ảnh hưởng j tới răng vĩnh viễn ko ạ??? Nen dùng phương pháp j cho F1 nhà em hết sún lây sang hàm dưới ạ ???

dungcarnival

Xe tăng
Cho em hỏi tí ạ. F1 nhà em bị sún hàm trên. Có cái sún còn mỗi chân răng. Liệu có ảnh hưởng j tới răng vĩnh viễn ko ạ??? Nen dùng phương pháp j cho F1 nhà em hết sún lây sang hàm dưới ạ ???
cái này phải hỏi Dr.Tomduy cụ nhá

minh_86

Xe tải
Em chuẩn bị có F1 rồi, nên mong các bác chỉ giáo ah! Thanks

coty

Xe tăng
thằng ku nhà em nhổ hai răng cửa hàm trên 4 tháng roài mà chửa thấy mọc, lo lo là

3zoka

Xe hơi
Các cụ cho em xin địa chỉ hút mũi bằng ống mềm nhỏ luồn vào trong mũi loanh quanh ở Ba đình với? f1 nhà em khám bị viêm mũi dị ứng nhiều nước mũi đặc quá. Hút ở nhà ko ra đc nhiều còn ra viện thì ko tiện lắm, thanks
Cụ mua cái hút mũi của bebe confort vêf dùng hút muĩ âý. Cách làm thế này ngâm lọ nnươc muôí vaò nươcs â'm sau đó bơm khoangr 3 giọt vào mỗi bên mũi rôì day nhẹ sông mũi để khoảng 1' thì băt đầu bơm nhiêù và tiến hành hút mũi binh thương. Tư lam ơ nhà tôt hơn ra hàng cụ ah. Thằng cu nhà e chuyên được gấu hút cho lại thở ngon lành.

Chỉnh sửa cuối:

3zoka

Xe hơi
Các Cụ/Mợ cho em hỏi phát. F1 B nhà em mới được gần 1 tháng tuổi và khoảng 2 hôm nay mũi cứ khụt khà khụt khịt.... ngủ không được ngon giấc như kiểu bị ngạt mũi ấy.... Như vậy em phải làm sao ạ? Nhỏ nước muối sinh lý 0.09% và kết hợp với hút mũi có được ko ạ? Hút mũi nhiều thế có ảnh hưởng gì ko ạ? Em sợ cháu vẫn nhỏ quá, vách mũi vẫn còn non..... Các cụ/mợ BS tư vấn em phát ạ?
Thanks!!
Mợ chăm nhỏ nươc muôí, hút mũi ngày 1 lân, 1 thang em đã làm cho f1 nhà em rôì

quochuy_bidv

Xe hơi
Các cụ mợ cho em hỏi, F1 nhà em bị tắc tuyến lệ từ khi mới sinh, hàng ngày vợ em đã vuốt ở hốc mắt nhưng đến giờ gần 4 tháng rồi chỉ đỡ hơn chứ không khỏi. Các cụ mợ có kinh nghiệm gì về vụ này không thì chỉ em với...

tuandong_kts

Xe hơi
Các cụ mợ cho nhà cháu hỏi, F1 nhà cháu được 2 tuổi, bị răng khớp trong, bây giờ phải làm sao ạ?? kính các cụ mợ cho nhà cháu lời khuyên ạ.

zin_zin_hn

Xe điện
Con em khi tắm or đi đ.ái em ko thể nào lộn được bao quy đầu của nó ra. Mà giờ 4 tủi rồi, ko bít cách nào để lộn đc nó ra, ai bít cách gì mách em mí ạ.

chuột 74

Xe điện
Con em khi tắm or đi đ.ái em ko thể nào lộn được bao quy đầu của nó ra. Mà giờ 4 tủi rồi, ko bít cách nào để lộn đc nó ra, ai bít cách gì mách em mí ạ.
F1 nhà e cũng phải nhờ bs vuốt ra để vệ sinh từ lúc hơn 2 tuổi.nhiều cặn trắng ở trong lắm,bs họ quen tay làm nên không ghê,đứng ngoài nhìn vào thương con lắm:(
làm càng sớm thì sau này F1 nó đỡ đau.

zin_zin_hn

Xe điện
F1 nhà e cũng phải nhờ bs vuốt ra để vệ sinh từ lúc hơn 2 tuổi.nhiều cặn trắng ở trong lắm,bs họ quen tay làm nên không ghê,đứng ngoài nhìn vào thương con lắm:(
làm càng sớm thì sau này F1 nó đỡ đau.
Khám ở đâu zậy ạ?

Low_tech

Đi bộ
Cái này cũng là trăn trở của em! Trước công việc nhàn hạ thì ngày nào em cũng về sớm tắm rửa cho F1 và mỗi ngày lộn 1 ít! Sau đó thì em về muộn hơn, chiều thì 2 bà cháu cũng chả biết làm gì nên bà toàn tắm cho cháu! Em cũng có dặn bà vuốt ngược lên dần dần, dặn nhiều rồi và bà cũng bảo bà vẫn làm nhưng em lo lắm! Vì bà bảo ngày xưa cần gì phải thế! Nếu phải đi bs thì đau, khổ thân nhắm! Hic hic

Chi Chi

Xe điện
CÁc bs cho em hỏi với: tẩy giun cho bé 1,5 tuổi thì dùng loại gì là phù hợp ạ :)

dungcarnival

Xe tăng
CÁc bs cho em hỏi với: tẩy giun cho bé 1,5 tuổi thì dùng loại gì là phù hợp ạ :)
Helmintox 125mg, nên mua loại siro, nếu ko được thì mua dạng viên, rồi hoà tan vào nước cho uống nhá.

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner

Trạng thái
Thớt đang đóng