Phong Cảnh Đất Thục: Thành Đô - Cửu Trại Câu - Nga My - Hoàng Long

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

chuotlang

Xe lừa
Lại chuẩn bị đến Thu đây, năm nay ko biết bác Hungtcl còn vấn vuơng đất Thục ko, chứ em đi mãi vẫn chưa hết hehe
Lần đầu đến đây ấn tượng nhất là nó có khoảng hơn 100 điểm nên đến trong bản đồ du lịch mới kinh chứ, hồi đó em còn chưa nhận biết nhiếp anh ra sao, bọn nay khai thác giỏi thật, em vẫn còn nhiều ảnh chụp từ thời 4 Girls Mt nhưng chất lượng kém quá chả dám Up

Chỉnh sửa cuối:

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Sao mà đẹp vậy hả trời, thèm muốn quá đi thôi

hungtcl

Xe container
Lại chuẩn bị đến Thu đây, năm nay ko biết bác Hungtcl còn vấn vuơng đất Thục ko, chứ em đi mãi vẫn chưa hết hehe
Lần đầu đến đây ấn tượng nhất là nó có khoảng hơn 100 điểm nên đến trong bản đồ du lịch mới kinh chứ, hồi đó em còn chưa nhận biết nhiếp anh ra sao, bọn nay khai thác giỏi thật, em vẫn còn nhiều ảnh chụp từ thời 4 Girls Mt nhưng chất lượng kém quá chả dám Up
Nghĩ đến những ngày bên Thục lòng em vẫn mong muốn có ngày trở lại nhưng chắc không phải trong năm nay cụ ạ. Phong cảnh nơi đây thật hùng vĩ, đẹp run người!
Mong rằng sẽ sớm sắp xếp được thời gian và cv

Sao mà đẹp vậy hả trời, thèm muốn quá đi thôi
xách balo lên và đi thôi cụ ơi :)

hungtcl

Xe container
Rời HL khá muộn, chặng HL Nga Mi khá xa nên đoàn e nghỉ lại ở TT Mao Xian. một TT nhỏ nằm bên núi, đẹp, phong cảnh rất êm đềm
Sáng sớm trước khi đi Nga Mi cả đoàn đi dạo quanh TT một vòng, làm mấy tấm hình kỷ niệm

396. Cây cầu treo nối 2 bờ sông, xa xa là mây núi trập trùng
_MG_3512 [1600x1200] by thamlalee, on Flickr

hungtcl

Xe container

hungtcl

Xe container

hungtcl

Xe container
IV. Nga Mi Sơn

Nga Mi sơn là một trong Tứ đại Phật giáo danh sơn. Vị Bồ Tát bảo trợ của Nga Mi sơn là Samantabhadra, trong tiếng Việt còn được gọi là Phổ Hiền bồ tát.

Nga Mi sơn (峨嵋山) hay núi Nga Mi hay Đại Quang Minh sơn là một ngọn núi nằm ở phía trung nam tỉnh Tứ Xuyên thuộc miền tây Trung Quốc, trên khu vực quá độ của lòng chảo Tứ Xuyên theo hướng cao nguyên Thanh-Tạng. Thông thường được viết là 峨眉山 và đôi khi là 峩嵋山 hay 峩眉山, nhưng cách phát âm không thay đổi.

Nga Mi sơn là một trong Tứ đại Phật giáo danh sơn. Vị Bồ Tát bảo trợ của Nga Mi sơn là Samantabhadra, trong tiếng Việt còn được gọi là Phổ Hiền bồ tát.

Đỉnh cao nhất của Nga Mi sơn là đỉnh Vạn Phật của ngọn núi chính Kim Đỉnh, với độ cao 3.099 m. Với địa thế cao chót vót, phong cảnh đẹp nên người ta nói tới Nga Mi sơn như là "Nga Mi thiên hạ tú". Là một trong Tứ đại Phật giáo danh sơn, tại Nga Mi sơn có khoảng 26 ngôi chùa; miếu, trong đó có 8 ngôi chùa; miếu lớn là cơ bản nhất. Người ta cho rằng Nga Mi sơn chính là đạo tràng của Phổ Hiền bồ tát.

Nga Mi sơn cùng bức tượng đại Phật Lạc sơn, bức tượng Phật tạc trên vách đá lớn nhất thế giới ở núi Thê Loan, được UNESCO công nhận là Di sản thế giới ngày 6 tháng 12 năm 1996. (ST)

So với 2 điểm CTC và Hoàng Long thì Nga Mi không đẹp bằng. Nơi đây phù hợp cho du khách đi hành hương giống Chùa Hương bên mình nhưng phong cảnh hùng vĩ hơn và hàng quán, di tích được qui hoạch tốt hơn

404. Sáng rất sớm bọn em đã lên đường, trạm bán vé lúc đó vẫn đỏ đèn

_MG_3616 [1600x1200] by thamlalee, on Flickr

Chỉnh sửa cuối: