[Funland] Phòng cách ly F0 bao lâu sẽ chết hết virus

Crusaderland

Xe điện
Dùng than tổ ong được không cụ ? trên mạng còn kêu nhà trọ chật hẹp, ko có điều kiện thì dùng xe máy, tối đóng kín cửa, nổ máy xe để qua đêm, virus thiếu dưỡng khí sẽ chết
Chuẩn rồi, người chết trước thì virus còn ký sinh vào đâu được nữa mà chả chết :)

altis_oldman

Xe tăng
nơi em 2 lần tét dương tính cách nhau 8h bằng 2 que của 2 hãng khác nhau (đc bộ y té công nhận) thì mới đc coi là F0 nhé.
nơi các cụ thế nào

robertlang8282

Xe tải
Em mua cái máy này có 200k thì phải. Đi đâu trước khi vào nhà là phun khắp người. Đồ đạc mua online hay đồ mua siêu thị, ví tiền..... đều phun qua mới đem vào nhà.
1 cái để trên oto, đi đâu đông người về cũng phun trong xe tầm 1 2 phút.
Có cái này mà phun khử khuẩn trong phòng cũng rất tiện lợi

cadan

Xe container

Rivers

Xe container
Đây cũng là 1 phương án ko tồi, dưng tù đấy cụ. :D
Mà khi vào tù, nếu định áp dụng tiếp cách này thì chưa cần đến Quản giáo ra tay, các anh mực đổ đầy người sẽ xúm lại wánh cho tòe mỏ.:))
Phàm cái gì nhanh gọn thì thường tốn kém hoặc tác dụng phụ nhiều, phải chấp nhận thôi cụ.

Cao_Xanh

Xe tăng
Cụ gà thế, có thể tái nhiễm nhưng ko ngay như thế đâu. Vì mới khỏi thì cơ thể vẫn còn sức đề kháng như kiểu mới tiêm vc, bị ngay làm sao được, mà tỉ lệ tái nhiễm cũng nhỏ thôi.
F0 khỏi bệnh Covid có kháng thể nội sinh đủ hiệu lực bảo vệ tương đương sau khi tiêm vaccine Covid ~14 ngày...;) Nói chung nguy cơ tái nhiễm của F0 (dù đã âm tính nhưng vẫn còn chưa hoàn toàn bình phục/khỏe mạnh) tùy thuộc sức đề kháng nội sinh ==>>hậu Covid cần lưu ý chăm sóc +bồi bổ tránh bội nhiễm các bệnh khác & biến chủng Sars-Cov-2 mới nữa...?!8-|

Em thấy nhiều người tái nhiễm quá. Nên lo cho gấu thôi cụ. Cụ nói thế thì em yên tâm rồi
Em cám ơn cụ nhé

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Ngày xưa F0 cả phường biết, ngày nay cả nhà em F0 gọi cho phường để nhờ lên danh sách, nó bắt cả nhà em rồng rắn lên phường để test nhanh trc mặt nó, nó mới công nhận. Trẻ em người già đang sốt mệt lử nó cũng bắt lên, đầu óc bọn nó toàn lũ Ngờ u
Em thấy cách làm này như thời trung cổ, 4.0 chắc chỉ vẽ vời nói cho sang miệng. Bắt lên xếp hàng xin chứng nhận chẳng hiểu ông nào nghĩ ra, nói bảo này nọ em liên tưởng hình như có thằng tâm thần lọt vào đội làm chính sách hay sao ấy.

NovRainInFall

Xe tăng
Hôm qua bà già em đi khám định kỳ ở bệnh viện thì tét nhanh +. Cụ cẩn thận báo phường theo đúng qui định. Chiều nay các cô ấy gọi để hỏi thăm và mời ra phường lấy thuốc kháng vi rút nhưng em bảo thôi không cần. P.Trương Định, 2 Bà Trưng nha cụ.
Cụ đi lấy thay bà già cụ đúng không?

duongkhaithach

Xe tải
Em thấy cách làm này như thời trung cổ, 4.0 chắc chỉ vẽ vời nói cho sang miệng. Bắt lên xếp hàng xin chứng nhận chẳng hiểu ông nào nghĩ ra, nói bảo này nọ em liên tưởng hình như có thằng tâm thần lọt vào đội làm chính sách hay sao ấy.
Vâng, nhu cầu của ng dân xin chứng nhận chủ yếu mục đích là nếu ko may những người có bệnh nền cần nhập viện thì không bị bắt quay về phường cho đúng tuyến

Reldris

Xe đạp
Dạ, Theo em tìm hiểu thì sau khi Gấu mợ khỏi bệnh thì khả năng miễn nhiễm với chủng đã nhiễm ít nhất được 3 tháng mợ nhé, tuy nhiên Gấu nhà mợ vẫn có thể bị nhiễm lại từ mợ hoặc từ những người khác với một biến chủng khác ạ. Đây là em tìm hiểu thông tin trên mạng(chưa được kiểm chứng) mợ có thể tham khảo hoặc tìm hiểu thêm. Tốt nhất ra ngoài cứ cố gắng 5K, thấy nhiều người nhiễm rồi vẫn nhiễm lại đó và cũng là để tránh lây sang người khác. Chúc gia đình mợ mạnh khỏe. :-*:-*:-*
Vâng ạ. Em sẽ lưu ý những điều này. Em cám ơn cụ nhé
Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe chống trọi qua mùa covid này

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Vâng, nhu cầu của ng dân xin chứng nhận chủ yếu mục đích là nếu ko may những người có bệnh nền cần nhập viện thì không bị bắt quay về phường cho đúng tuyến
Có phần mềm quản lý khi họ tiêm rồi, thì cho thêm mục khai báo trên app, và hướng dẫn từng bước luôn trên app. Khi cần nhập viện họ tự biết và đến đúng tuyến quét mã vạch ok đúng tuyến là được mà cụ. Đã dịch bệnh lây nhiễm mà cứ hành chính thực tế thế này không lan mới lạ, F1, F0, không F lên xin cho người nhà, thật sự khó hiểu ạ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Đây cụ mỗi nơi 1 phách, nói thật em kính nể tài của các lãnh đạn

Racehorse206

Xe tăng
Nói đến FO xem có cái clip đập phá cửa nhà người ta để đưa FO đi cách li, không rõ bây giờ thì có đền cho nhà họ không