[Funland] Phông bạt mà bán vịt trời

altis30

Xe điện
Đúng là quá giỏi khi lừa được từng ấy tiền

sakai_yo

Xe lăn
Em nói thật, chủ doanh nghiệp làm ăn chân chính ít nhất là giai đoạn 3 năm đầu thời gian đâu mà làm hình ảnh, phông bạt.
Lừa người nghèo ít tiền còn dễ, lừa đc cả đại gia vài chục tỉ 1 phát em công nhận nể.
3 năm đầu chủ còn khổ hơn công nhân cụ ạ, hợp đồng bé tí, toàn hoà với lỗ. Đấy là cty nhà em, k có ai chống lưng.

long.spc

Xe container
Có khi cũng là con cháu xịn, cocc của các cụ

thì mới đứng ra lừa dễ vậy

Chứ mấy ông bà có chục tỷ cũng ko dễ lừa vậy đâu
Bọn này giỏi lắm, mấy ông ở em bỏ ra trăm củ học thằng Mạnh Hà, đưa tiền cho nó đầu tư có lấy lại dc đâu mà vẫn tin kinh khủng. Hơn cả mê tín

long.spc

Xe container
Đại gia thực sự thì lại ít nói không khoe khoang (thực ra cái khí chất của người ta đã toát ra vẻ giàu có), còn đội có chút tiền thì hay lên gân lên cốt phông bạt làm màu khoe khoang, loại này khá nhiều. Ngồi uống bia với bọn này phát mệt. Còn đội phông bạt bán vịt trời thì dạng ngoại hạng rồi.
Giờ ra đường chả ai biết ai giàu ai nghèo. Nhưng bọn phông bạt lại chăn dc gà rất tốt và đang kiếm tiền khá tốt

vnptvinaphone

Xe buýt
Qua những vụ này thì xác thực phần nào là tiền trong dân rất nhiều, tụi nó cũng góp phần đưa vào lưu thông

jazzzzz

Xe lăn
E cũng thấy sai sai, cái bà Tuyết ấy ck vài chục tỷ cứ như mình ck vài chục triệu vậy. Còn thằng ku ceo kia, nó cũng phải có xiền mới ăn tiêu đc chứ nhỉ, nhìn thế kia ko tiêu dưới 100 củ 1 tháng, tiền đâu ra ko biết
Em gặp mấy bà vợ quan đồng bóng lắm cụ, đã kết thì trời cản.

quy la tien

Xe điện
Thịt vịt trời ngon mà, em được ăn rồi!

Nongdantb

Xe tăng
Kiếm tiền dễ thật.

Voi coi HN

Xe tăng
Gặp những ông đầu tóc bóng bảy, nước hoa thơm nức, đồng hồ vàng chóe, xe sang, cặp ví da hàng hiệu, ăn nói tiền tỉ tiền tấn, quen ông nọ bà kia, đạo lý cuộc đời, triết lý kinh doanh chém phầm phập thì cứ phải cẩn thận. Nhiều người hám giàu sang dễ mờ mắt khi gặp bọn phông bạt, tự nhiên u mê đi nó nói gì cũng nghe. Đại gia thực sự không hơi đâu mà đi phông bạt, khoe khoang cho nó mệt người, càng giàu thì người ta càng phải kín tiếng.

jazzzzz

Xe lăn
Chắc tiền dễ kiếm mới thế, chứ nhặt từng đồng thì chả vung tay dễ thế được :))
ông chồng theo cơ leo lên, đường quan lộ rất khôn nhưng mấy khoản kia lại k sành đặc biệt là mấy bà vợ.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Toàn lừa tiền tỉ sợ thật,mà toàn người có tiền chứng tỏ họ cũng va vấp thương trường nhiều mà vẫn bị lừa ạ

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em có ý tưởng kinh doanh, lợi nhuận trung bình ít nhất 10%/tháng, nếu tối ưu thì khoảng 15-20%/tháng. Em huy động vốn từ các cụ 5%-8%/tháng.

Tất nhiên là các cụ không tin. Nhưng khi nghe trình bày về mô hình kinh doanh, được nhìn hệ thống thực tế đang vận hành, cũng như giải đáp các thắc mắc về tính an toàn vốn như: tiền vốn của các cụ khi được chuyển thành hàng hoá hoặc cơ sở vật chất, các cụ đều đứng tên sở hữu thậm chí nằm trong tay các cụ luôn, có tính thanh khoản khá cao, sổ sách báo cáo thời gian thực.

Các cụ có xuống tiền không?

DONALD TRAMP

Xe buýt
Đội "phông bạt" kiểu này cũng phải có tài ăn nói hợn người. Người thường bị lừa đã đành, ngay như tội nhân Nguyễn Đức Kiên- bầu Kiên lừng lẫy 1 dạo mà nhiều người phải nhận xét là siêu trong lĩnh vực tài chính thế mà ACB của bầu Kiên vẫn bị Huyền Như úp sọt 1 quả đấy thôi.

tientaninfotech

Xe tăng
Đừng tin vào mắt mình và tai mình, mà hãy nhìn bằng cái đầu và cái giác quan thứ 6 các Cụ nhỉ?

bo kent

Xe tăng
Để lừa được người tiền chục tỷ như vậy bọn nó phải có đầu óc hơn người rồi.
- Vừa làm nhà chiến lược: Lập kế hoạch, định hướng mô hình kinh doanh với việc vẽ ra tương lai tươi sáng cho NĐT;
- Vừa làm chuyên gia marketing: Quảng bá công cuộc đầu tư mình đang triển khai để kêu gọi vốn.
- Vừa làm giảng viên đào tạo: Mở ra các khóa học làm giàu, truyền cảm hứng để thu hút vốn.
- Vừa làm nhà viết kịch bản: Lên kịch bản rõ ràng, chi tiết, ít sơ hở cho mỗi hành động.
- Vừa làm đạo diễn: Chỉ huy tay chân diễn các tình huống có trong kịch bản.
- Vừa làm diễn viên: Đóng vai doanh nhân thành đạt với lối sống sinh hoạt sang chảnh;
- Vừa làm giám đốc tài chính: Tính toán, cân đối tài chính để chi trả lãi suất, cổ tức cho NĐT để thu hút thêm dòng tiền.
- ...
Thường các đối tượng được nhắm tới đều nằm trong mục tiêu và được nghiên cứu, lên kế hoạch cụ thể nên khó lòng mà thoát được.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng phông bạt như chúng nó mà nhà đ- éo có điều kiện cay vãi .

Em có ý tưởng kinh doanh, lợi nhuận trung bình ít nhất 10%/tháng, nếu tối ưu thì khoảng 15-20%/tháng. Em huy động vốn từ các cụ 5%-8%/tháng.

Tất nhiên là các cụ không tin. Nhưng khi nghe trình bày về mô hình kinh doanh, được nhìn hệ thống thực tế đang vận hành, cũng như giải đáp các thắc mắc về tính an toàn vốn như: tiền vốn của các cụ khi được chuyển thành hàng hoá hoặc cơ sở vật chất, các cụ đều đứng tên sở hữu thậm chí nằm trong tay các cụ luôn, có tính thanh khoản khá cao, sổ sách báo cáo thời gian thực.

Các cụ có xuống tiền không?
Sao cụ không vay ngân hàng, làm tất ăn cả nhỉ?