[Funland] Phố xá vắng vẻ quá cccm ah!

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em nghe cũng ngứa lỗ tai nhưng thôi kệ cụ ạ.Ai lo thân người nấy. E ở tỉnh cho lành, nhà rộng, xe đẹp...Ở Thủ Đô là phải có tài, có tiền, chứ làng nhàng thì tuổi tôm nói chuyện vs ae.  
E dân tỉnh, làn ở HN, cũng tạm đc gọi là ổn, e đã từng làm ở các C.ty lớn ở HN thì ít nhất có 2 chỗ e làm thì TGĐ, phó TGĐ, GĐ khối ... đa phần dân tỉnh, trong khi đó thì ở c.ty có lái xe dân gốc nhà ở Hàng Điếu, lễ tân nhà ở Hàm Long ... Nói thế để các cụ gốc HN cũng ko nên vênh mặt lên mà sống với ảo tưởng quá. Đâu cũng có người này người kia, cuqs bt mà sống cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

bintao

Xe tải
E dân tỉnh, làn ở HN, cũng tạm đc gọi là ổn, e đã từng làm ở các C.ty lớn ở HN thì ít nhất có 2 chỗ e làm thì TGĐ, phó TGĐ, GĐ khối ... đa phần dân tỉnh, trong khi đó thì ở c.ty có lái xe dân gốc nhà ở Hàng Điếu, lễ tân nhà ở Hàm Long ... Nói thế để các cụ gốc HN cũng ko nên vênh mặt lên mà sống với ảo tưởng quá. Đâu cũng có người này người kia, cuqs bt mà sống cụ nhỉ.

Ngoài đó hay phân biệt dân HN gốc với dân tỉnh nhỉ. Hơn nhau mứt gì mấy cái đó. Quan trọng ai có tiền, tiền nhiều hay ít thôi. Thường dân gốc không chiến và cày bằng dân ở nơi khác tới đâu.
Dân trong Nam phần lớn là dân tứ xứ đến, sống hòa đồng hơn, quan trọng tiền nhiều hay ít. Có quê ở xứ núi mà tiền tấn thì vẫn là ngon.
Mà ngẫm đâu cũng thế nhỉ, Bọn Tây nó cũng dựa vào người lao động nhập cư, nhưng lại ghét người nhập cư vì chiếm công ăn việc làm của nó. Phải luôn có lao động nhập cư thì kinh tế mới phát triển nhanh được, ở Mỹ là 1 ví dụ, còn như TQ phát triển bằng dân gốc thì đến khi dân số già là đứt.

Chỉnh sửa cuối:
làm tuyên truyền kiểu gì gì ấy nhỉ . chả lẽ các phòng tham miu không nghĩ ra được cái gì hay ho hơn ư.
Em nhớ ngày bé có đọc mẩu chuyện hài.
2 thằng bé về khoe ông nội:
- ông ơi hôm nay chúng cháu dắt 1 bà cụ qua đường.
- tốt quá, các cháu năng làm việc tốt, việc có ích nhé,… ông thưởng gói kẹo.
Hôm sau 2 thằng hớn hở về khoe tiếp
- ông ơi hôm nay chúng cháu lại làm việc tốt ông ại, chúng cháu lại dắt một bà cụ qua đường…. nhưng hơi lạ là bạ cụ chống cự như điên :))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Ngoài đó hay phân biệt dân HN gốc với dân tỉnh nhỉ. Hơn nhau mứt gì mấy cái đó. Quan trọng ai có tiền, tiền nhiều hay ít thôi. Thường dân gốc không chiến và cày bằng dân ở nơi khác tới đâu.
Dân trong Nam phần lớn là dân tứ xứ đến, sống hòa đồng hơn, quan trọng tiền nhiều hay ít. Có quê ở xứ núi mà tiền tấn thì vẫn là ngon.
Mà ngẫm đâu cũng thế nhỉ, Bọn Tây nó cũng dựa vào người lao động nhập cư, nhưng lại ghét người nhập cư vì chiếm công ăn việc làm của nó. Phải luôn có lao động nhập cư thì kinh tế mới phát triển nhanh được, ở Mỹ là 1 ví dụ, còn như TQ phát triển bằng dân gốc thì đến khi dân số già là đứt.
Nếu chỉ qui ra tiền thì qui luôn ra miếng cơm manh áo cho chuyên môn sâu đi cụ :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Các kụ tỉnh vào Hà Lội bọn em về chăm chỉ chạy dài. Hơn nữa bọn em sống vì các niềm vui lên chịu khổ kém các kụ... Được cái lọ thì mất cái chai vậy đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ nói thế ko chuẩn đâu. Thực tế trong đó môtk số người cũng hay phân biệt bắc kì với nam kì nên nói ko có phân biệt là ko đúng đâu. Ở đâu cũng có sự phân biệt hết ngay cả hai làng bên cạnh cũng có sự phân biệt rồi. Tuy nhiên hiện tượng nó mang tính câ biệt nên người thông minh sẽ biết lờ nó đi hoặc dập nó xuống. Suy cho cùng sự phân biệt nó trong tiềm thức suy nghĩ nhưng nói ra miệng là rất dở rồi.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em ko xếp em vào dân gì
Theo hộ khẩu, hay theo quê bố, hay theo sổ đỏ, hay theo nơi sinh
Tiền tài, danh phận em ko có
Cơ mà em ham chơi thật
Em chả có CV , Offer nào để khoe như các cụ tinh hoa
Cơ mờ thợ trên thương trường toàn tìm đích danh em , mà em làm chơi chơi thì chũng chả giải quyết vấn đề gì :D
Mệt

Chỉnh sửa cuối:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các kụ tỉnh vào Hà Lội bọn em về chăm chỉ chạy dài. Hơn nữa bọn em sống vì các niềm vui lên chịu khổ kém các kụ... Được cái lọ thì mất cái chai vậy đó
E thấy thế này. Nhiều người ở quê lên kieme được tiền thì lại quay ngược lại chê người nọ người kia là dân tỉnh, dân quê. Đặc biệt là cánh phụ nữ mà thành đạt. Đàn ông thì cái tính đó ít hơn. Cho nên nói là dân tỉnh hay dân hà nội nó vô nghĩa lắm. Nó ở thái đôk riêng của mỗi ngươiif mà thôi. Ko quan trọng anh xuất thân ở đâu. Ở tỉnh mà xấu xa cũng ko ai mê được. Còn ở hà nội xấu tính thì cũng vậy thôi. Người ta tôn trọng cách đối nhân xử thế chứ đâu tôn trọng gốc gác. Gốc gác chỉ để nói hay trên báo là thôi

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ nghỉ ngơi thưởng thức mấy ngày tết để F5 sau một năm làm việc căng thẳng đi. Vật nhau làm gì cho mệt.
Em thư thả cafe ngắm phố đây!

smallbrother

Xe buýt
E thấy thế này. Nhiều người ở quê lên kieme được tiền thì lại quay ngược lại chê người nọ người kia là dân tỉnh, dân quê. Đặc biệt là cánh phụ nữ mà thành đạt. Đàn ông thì cái tính đó ít hơn. Cho nên nói là dân tỉnh hay dân hà nội nó vô nghĩa lắm. Nó ở thái đôk riêng của mỗi ngươiif mà thôi. Ko quan trọng anh xuất thân ở đâu. Ở tỉnh mà xấu xa cũng ko ai mê được. Còn ở hà nội xấu tính thì cũng vậy thôi. Người ta tôn trọng cách đối nhân xử thế chứ đâu tôn trọng gốc gác. Gốc gác chỉ để nói hay trên báo là thôi
được như cụ là chuẩn ạ

Húp sụp sụp

Xe điện
Không có xèng cứ lên mạng rung dọa người khác, không mua đứng sang một bên đê :))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Chợ hoa hay chợ nào cũng vậy cụ nhé!
Xe còn dừng đỗ hẳn giữa ngã tư đèn xanh đỏ để vào mua đồ.:D
Các cụ cậy nhiều xiền 28-30 đi sắm tết, đắt tý mua loáng cái xong
Đây IT cứ kêu tinh hoa với lương cao lắm
Mấy ông cong đít làm thuê, thưởng thủng ko biết nhiều xèng ko
28 30 được nghỉ tìm đồ lắp máy, đi hỏi loạn lên mà đòi ép giá, bán đổ bán tháo như đào quất, bố khỉ, khôn thế ở quê chạy đầy đường

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hà Nội, ngày 08.02.2024, Tập đoàn Xăng dầu Việt Nam (Petrolimex) chính thức điều chỉnh giá xăng dầu, theo đó mức giá mới có hiệu lực từ sau 15h00 như sau: