[Funland] Phở Tư Lùn tự bóp chết thương hiệu

Loe_hờ lú

Xe điện
Hàng này thấy chụp ảnh review trên fb bát lõi tươi rói, nhưng mà xa quá nhà e Hà Đông còn ngại tìm :))
Bát tái bắp thường, giá có 35k
Bát tái thịt thường giá 30k
Còn bát tái bắp đặc biệt nhiều thịt giá 50k

Ăn rất ngon, giá hợp lý đặc biệt nước phở ngọt sâu.

tank_fun

Xe tăng
Em thích ăn mỗi phở Tứ Hải ngõ Văn Chương.

minhlp

Xe tải
Phở mà 30k thì cụ nhai kĩ xem có trộn lẫn miếng lợn nào ko
Cụ ơi, trong ngõ, mất rất ít (hoặc không mất) tiền mặt bằng, với một hai bà già bán thì em thấy hoàn toàn có thể có giá đấy. Giá một bát phở thông thường sẽ gồm nguyên liệu + mặt bằng + nhân công + chi phí khác. Những quán phở bò xung quanh khu em mà mặt phố hoặc ngõ to, có 3-4 nhân viên trở lên thường rơi vào khoảng 40k (tái chín). Ngõ nhỏ thì 30-35k. Thậm chí ngay gần nhà em, có quán bán 23k/bát phở bò. Nhà em toàn gọi là "Phở 23". Tất nhiên, phở 23 thì bát bé, ít thịt, thịt mỏng, ăn cũng ko ngon nên hầu như em ko ăn. Nhưng chắc chắn là thịt bò.

Hôm nao ăn lại xem như thế nào. Bây giờ tìm đc hàng phở xưa mà vẫn ngon cũng ko nhiều.
Cồ Cử đầu Thụy Khuê (gần hãng phim truyện), quán không tên ở Hồ Tùng Mậu (khu văn công Mai Dịch), em thấy ổn, hơn hẳn phở Lý Quốc Sư

Cụ ơi, trong ngõ, mất rất ít (hoặc không mất) tiền mặt bằng, với một hai bà già bán thì em thấy hoàn toàn có thể có giá đấy. Giá một bát phở thông thường sẽ gồm nguyên liệu + mặt bằng + nhân công + chi phí khác. Những quán phở bò xung quanh khu em mà mặt phố hoặc ngõ to, có 3-4 nhân viên trở lên thường rơi vào khoảng 40k (tái chín). Ngõ nhỏ thì 30-35k. Thậm chí ngay gần nhà em, có quán bán 23k/bát phở bò. Nhà em toàn gọi là "Phở 23". Tất nhiên, phở 23 thì bát bé, ít thịt, thịt mỏng, ăn cũng ko ngon nên hầu như em ko ăn. Nhưng chắc chắn là thịt bò.
Phở thường bây giờ tầm 40k/bát, mấy ông “thương hiệu” toàn 70k/bát trở lên

xukthal.

Xe lăn

sakai_yo

Xe lăn
Phở thường bây giờ tầm 40k/bát, mấy ông “thương hiệu” toàn 70k/bát trở lên
70K mà ngon - tương xứng chất lượng thì còn đi một nhẽ, đây lại còn dở cơ. Mà tài ở chỗ cứ lúc mở bán ăn ổn ổn, một thời gian sau chất lượng đi xuống và cái kết là đóng cửa. Khu em mấy hàng như vậy rồi.

xukthal.

Xe lăn
Vậy à lão, lâu rồi em chưa qua chỗ này, vẫn nhớ vị phở cũ
Trước quán phở Gân bán ở khu tập thể số 4 ngay trước quán này em ăn xen kẽ 2 quán vì mỗi quán ngon kiểu khác nhau.
Sau quán gân bị đòi nhà chuyển sang bên đối diện CVAc3 thì ông bà chuyển cho con làm, cũng bị phai nhạt bớt thì em chuyên ăn quán Cồ.
Từ hồi cụ Cồ bán lại thương hiệu em vào ăn phát nhận ra ngay, nhìn dàn chủ và pv thấy khác mới hỏi thì thằng cu con bảo: Quán này xưa nhà em bán nay mới đòi lại =))
Thế là từ đó khi ăn khu vực này em chỉ ăn ở quán Gân :D

MSHNam95

Xe đạp
E thích phở vui hàng giầy nhất ăn từ bé vẫn ngon

Yelnut

Xe tăng
Lâu lắm rồi em cũng không ăn phở. Hôm qua vừa mới ăn sáng. Thấy bát phở ăn và khi ăn xong cả tiếng thấy có vị rất ngọt ở cổ. Hình như là vị ngọt ngào của mì chính.

phuongmit

Xe cút kít
Trước quán phở Gân bán ở khu tập thể số 4 ngay trước quán này em ăn xen kẽ 2 quán vì mỗi quán ngon kiểu khác nhau.
Sau quán gân bị đòi nhà chuyển sang bên đối diện CVAc3 thì ông bà chuyển cho con làm, cũng bị phai nhạt bớt thì em chuyên ăn quán Cồ.
Từ hồi cụ Cồ bán lại thương hiệu em vào ăn phát nhận ra ngay, nhìn dàn chủ và pv thấy khác mới hỏi thì thằng cu con bảo: Quán này xưa nhà em bán nay mới đòi lại =))
Thế là từ đó khi ăn khu vực này em chỉ ăn ở quán Gân :D
gân e thích Thật trên Trần Nhật Duật, dân tình bảo k ngon nhưng e ăn thấy ổn

xukthal.

Xe lăn
gân e thích Thật trên Trần Nhật Duật, dân tình bảo k ngon nhưng e ăn thấy ổn
Ông Thật là dân phố Cổ làm phở từ bé đấy, hàng đấy Sốt vang ngon, chủ yếu phục vụ các tay chơi đi bar về ăn khuya và đội xe chở hàng chợ đầu mối LB buổi đêm.
Mỗi tội bán vỉa hè nên ko đc vệ sinh lắm :)) Khuya em hay ăn đấy hoặc lên phở Vui hàng Giầy :))

phuongmit

Xe cút kít
Ông Thật là dân phố Cổ làm phở từ bé đấy, hàng đấy Sốt vang ngon, chủ yếu phục vụ các tay chơi đi bar về ăn khuya và đội xe chở hàng chợ đầu mối LB buổi đêm.
Mỗi tội bán vỉa hè nên ko đc vệ sinh lắm :)) Khuya em hay ăn đấy hoặc lên phở Vui hàng Giầy :))
Thức ăn đường phố e thấy thế ổn rồi :)) đi dịch lên phía gần Nguyễn Hữu Huân có hàng mì vằn thắn cũng ngon :))

Bigmoto

Xe container
chất khâm thiên có trước
sau đó thời cuộc biến động gì đó thì biến mất khỏi khâm thiên tầm chục năm , sau đó có trở lại nhưng đã thoái trào sụp đổ nhanh chóng .

bên ngô gia tự thì không rõ .

chỉ ăn ở quán chỗ chân cầu đuống mé bên đức giang .
Chỗ này là quán phở bò Đức Thịnh, có món tái lăn rất ngon.
Bò Đức Thịnh này có khá lâu rồi, từ ngày mở đường chia làm 2 , phía bên tay phải Theo hướng đi cầu Đuống thì cô con dâu bán, quán lụp xụp, phở ngon. Phía đối diện bên kia đường thì nhiều món về bò hơn.
Hôm CN nghe các lão xúi dại ra Đức Thịnh ăn thử, quán rõ đông nhưng ăn chán òm. F1 nó chê lên chê xuống :((
Được mỗi cái bát to, nhiều thịt nhưng ăn nhạt thếch. Nước phở cảm giác nguội nguội không nóng - giống kiểu phở Bát Đàn.
Em ăn đồ nóng thì em thích nước phải nóng bỏng cơ, nóng vừa vừa em không thích tí nào. Phải tướng 1 đống ớt cho nó có cảm giác cay nóng :(

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Chỗ em có quán "bánh cuốn gia truyền". Trước kia không thấy đâu. Mới có mấy năm nay. Là 1 nhà dân mở, không có phụ mà chủ 1 người làm tất (thỉnh thoảng ông chồng phụ). Em ăn 3 lần. Nói thật là đătx và nhất là ăn xong....chua hết miệng. Nên sau thôi. Kiếm chỗ "không gia truyền" ngồi. Thấy rẻ hơn, ngon hơn và nhất là ăn xong không chua miệng, hay không bị khó chịu bụng.
--> Gia Truyền gì không rõ, cơ mà truyền kiểu ấy thì thôi...

inovavgj

Xe container
nước phở thường phải vị đậm khi chan vào bánh phở nó mới ko bị nhạt , các hàng phở làm nhạt quá thường mất khách

ca_kiem

Xe container
70K mà ngon - tương xứng chất lượng thì còn đi một nhẽ, đây lại còn dở cơ. Mà tài ở chỗ cứ lúc mở bán ăn ổn ổn, một thời gian sau chất lượng đi xuống và cái kết là đóng cửa. Khu em mấy hàng như vậy rồi.
Tổ sư bố hôm nay em lọ mọ ăn sáng cuối ngõ hàng bột, cạnh sân vận động hàng đẫy.. có quán mỳ tôm bò. Vào ăn sáng nó giã em bát mỳ tôm bò ( vài miếng bò ) 70k/ bát. Nói thật mang tiếng quán hiệu.. không bằng em tự nấu mỳ ở nhà.

phuongmit

Xe cút kít
Tổ sư bố hôm nay em lọ mọ ăn sáng cuối ngõ hàng bột, cạnh sân vận động hàng đẫy.. có quán mỳ tôm bò. Vào ăn sáng nó giã em bát mỳ tôm bò ( vài miếng bò ) 70k/ bát. Nói thật mang tiếng quán hiệu.. không bằng em tự nấu mỳ ở nhà.
Nghe cụ tả dễ cụ vào hàng mì tim ăn mì bò rồi :))