[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

soulmales

Xe buýt
e đang định vào topic này hỏi đã thấy có cụ hỏi trước rồi, thanks cụ ngay gần nhà em mà giờ mới biết sắp thành dsq mỹ :))
trước e cứ tưởng nó sẽ lấy bên tây hồ tây
Lô này quy hoạch cho ông Mẽo từ hồi Ông Ô sang VN thì phải. Nhưng chắc đợt này mới làm. Cụ ở gần mà cũng không hay để ý nhở.8-}8-}8-}

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn mặt tuýp phụ nữ thông minh, thành đạt bằng thực lực khác hẳn mặt mấy em ngực to não phẳng.
Cụ có history quá trình phấn đấu của mợ ấy ko,?

E thấy mợ ấy sexy bỏ xừ.

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
Cái này thì là ý bác chứ không nằm trong quy đình và theo lễ tân ngoại giao.

Ở góc độ nghi lễ (Diplomatic Protocol) thì phải nói rằng buổi tiếp kiến Phó Tổng thống Hoa Kỳ Kamala Harris là một buổi tiếp kiến mẫu mực không thể chê trách được gì hết!

Giả sử, nếu vì một lý do nào đó mà Bà Kamala được bước vào cửa chính, thì khoan bàn tới chuyện đúng hay sai trong lễ tân ngoại giao, vì điều này như đã là có thể nói được phép. nhưng việc này xảy ra thì chắc chắn rằng khi hình ảnh, hay thông tin này mà được đưa ra trước công chúng, thì cái thằng hàng xóm khốn nạn, bẩn bụng sẽ giẫy nẩy lên như nước sôi tạt vào háng nó hay vào "đầu ông mả cha" nhà nó, vì điều đó cho thấy là cuộc viếng thăm và tiếp đón như vậy rất quan trọng hay nói chính xác là tầm quan trọng của buổi viếng thăm này vô cùng đặc biệt.

Khi xem buổi tiếp kiến nay, thì những người am hiểu ngoại giao cũng như cộng đồng thế giới đặc biệt là cái thằng hàng xóm khốn nạn, bẩn bụng, chẳng có thể trách được Việt Nam trong cách ứng xử vô cùng khéo léo và tinh tế như thế này.

Một điểm son cho công sức và sự cố gắng của đội ngoại giao VN!
Rất cảm ơn cụ về những kiến thức ngoại giao :):):)

Altis 2011

Xe điện

Những cái mà bác @Acmi và các bác nói về cuộc hội kiến em sẽ không lập lại vì báo chí và truyền thông đăng đầy, và không có gì mới lạ hay đặc biệt!

Em chì nói (cung cấp) những cái mà ít ai để ý hay không thấy hoặc không biết thôi:

Về cuộc gặp gở sáng nay: Mọi việc đã diễn ra đúng như dự đoán!

1/ Phó chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân đã không hội kiến mà chỉ đón tiếp theo nghi thức tiếp kiến nhanh:
+ Cuộc đón tiếp này theo nghi thức đơn giản không có duyệt binh mà trong buổi đon tiếp chỉ có hai hàng quân danh dự đứng chào trên thảm đỏ.
+ Khi Phó tổng thống Hoa Kỳ Kamala Harris, đến nơi, Phó chủ tịch nước CHXHCN Việt Nam đã đi xuống tận thềm đón chào ngay ở thềm cửa chứng tỏ sự trọng thị và tôn trọng khách mới
Sau đó PCT nước VN dẫn Bà Kamala Harris vào trong Dinh chính phủ và có một cuộc trao đổi ngắn ngay trước sảnh ngoài nhưng không ngồi tọa đàm!
+ Sau đó Bà Harris được dẫn vào diện kiến chủ tịch nước NXP nhưng đi vào bằng cửa bên chứ không bằng cửa chính!

+ Trong dinh, Chủ tịch nước NXP đứng yên tại chỗ chờ Bà Kamala Harris đến chào mình, sau đó dẫn bà vào bàn hội đàm.

Ngay khi dẫn bà vào bàn hội đàm, Chủ tịch nước NXP đã rất khéo léo và tinh tế khi giới thiệu (chỉ vào những bình hoa sen) ) cho bà, và cho bà biết rằng đây (hoa Sen) là quốc hoa của Việt Nam!

+ Ai cũng biết tên của bạn Kamala, theo tiếng Phạn (Camala) là hoa sen.
Chỉ qua một thông tin (chi tiết) rất nhỏ này, thì chúng ta cũng thấy được sự trân trọng và khéo léo gợi mở mối quan hệ gần gũi giữa bà Kamala Harris và Việt Nam là như thế nào.

+ In the mean time, Cái mà em và những người quan tâm quan sát đang trông mong là tối nay hoặc tối mai có Quốc Yến (State Dinner) hay không? và nếu có thì ai sẽ là người bồi tiếp hay hiện diện.
Theo em nếu có Quôc Yến, thì người bồi tiếp chắc chắn sẽ là Phó chủ tịch nước VTAX, tuy nhiên như đã nói, có thể sẽ có những biệt lệ.

Và, hẳn là có nhiều người đang trông mong biệt lệ!
Cụ hẳn là người làm liên quan nhiều đến ngoại giao. Cảm ơn Cụ.

farevell

Xe buýt
Lô này quy hoạch cho ông Mẽo từ hồi Ông Ô sang VN thì phải. Nhưng chắc đợt này mới làm. Cụ ở gần mà cũng không hay để ý nhở.8-}8-}8-}
Em nhớ hồi 2017 đi làm visa mỹ đã nghe đồn dsq mỹ sắp chuyển ra khu hồ tây, chắc sau đó thay đổi quy hoạch mới sang cầu giấy ấy chứ :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mặt bằng này thì em còn bốc xúc gì nữa :) ... để em tìm mặt bằng gần đấy mở quán nướng BBQ kiểu Mỹ vậy
Bác cứ về mà mơ nhé!

FYI, ĐSQ là tài sản riêng của nước đứng tên (trong thời gian thuê đất nếu có, còn nếu mua (có rất nhiều cơ quan NN mua trước 30/4/75 ở Sài Gòn) thì là tài sản ngoại giao) và là khu vực "bất khả xâm phạm" do đó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy để bảo đam cho mọi hoạt đông của ĐSQ được thuận lợi và an toàn, nhưng hoạt đông gây ồn ào, (vũ trường, ca nhạc,..... ) dễ kẹt xe (quán xá,nhậu nhẹt,.... ) hay mất an ninh dễ gây cháy nổ (cây xăng, nhưng dich vụ kinh doanh mà lượng người ra vào luôn biến động,..... ) thì nước chủ nhà phải nghiệm cấm hay kiểm soát chặt chẽ.

farevell

Xe buýt
Bác cứ về mà mơ nhé!

FYI, ĐSQ là tài sản riêng của nước đứng tên (trong thời gian thuê đất nếu có còn nếu mua thì là tài sản ngoại giao) và là khu vực "bất khả xâm phạm" do đó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy để bảo đam cho mọi hoạt đông của ĐSQ được thuận lợi và an toàn, nhưng hoạt đông gây ồn ào, (vũ trường, ca nhạc,..... ) dễ kẹt xe (quán xá,nhậu nhẹt,.... ) hay mất an ninh dễ gây cháy nổ (cây xăng, nhưng dich vụ kinh doanh mà lượng người ra vào luôn biến động,..... ) thì nước chủ nhà phải nghiệm cấm hay kiểm soát chặt chẽ.
Thế mà ngày xưa mấy tụ điểm giải trí oasis với fortuna láng hạ vẫn hoạt động ầm ầm đấy có sao đâu cụ :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thế mà ngày xưa mấy tụ điểm giải trí oasis với fortuna láng hạ vẫn hoạt động ầm ầm đấy có sao đâu cụ :))

+ Cái nào có trước cái nào?
+ Hai cái bác nói "của ai" ?
+ Có lẽ vì hai cái này (là một trong nhưng lý do) mà Hoa Kỳ xây cái ĐSQ mới theo chuẩn cần có!

LookBehind

Xe máy
Bác cứ về mà mơ nhé!

FYI, ĐSQ là tài sản riêng của nước đứng tên (trong thời gian thuê đất nếu có, còn nếu mua (có rất nhiều cơ quan NN mua trước 30/4/75 ở Sài Gòn) thì là tài sản ngoại giao) và là khu vực "bất khả xâm phạm" do đó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy để bảo đam cho mọi hoạt đông của ĐSQ được thuận lợi và an toàn, nhưng hoạt đông gây ồn ào, (vũ trường, ca nhạc,..... ) dễ kẹt xe (quán xá,nhậu nhẹt,.... ) hay mất an ninh dễ gây cháy nổ (cây xăng, nhưng dich vụ kinh doanh mà lượng người ra vào luôn biến động,..... ) thì nước chủ nhà phải nghiệm cấm hay kiểm soát chặt chẽ.
Chặt thế mà dsq hiện tại lại vẫn để oasis hay check sang bên là fortuna hoạt động cụ nhỉ? ;)) Mấy anh marine k biết thỉnh thoảng có sang giải trí k.

soulmales

Xe buýt
Em nhớ hồi 2017 đi làm visa mỹ đã nghe đồn dsq mỹ sắp chuyển ra khu hồ tây, chắc sau đó thay đổi quy hoạch mới sang cầu giấy ấy chứ :))
Chắc tại Nước HT hôi quá nên chuyển về CG :))

Amager

Xe hơi
1triệu liều chắc tầm 2 máy bay chở. Nên bay 2 nơi thôi..có gì đâu mà khó hiểu.
Nếu mọi chuyện đơn giản như vậy thì chỉ xuất hiện việc cho nhau mớ cá của 2 anh em đầu ngõ cuối ngõ thôi cụ.
Em hi vọng sự thật là các lãnh đạo nhà mình tự đề xuất xé làm đôi lô này, 1 nửa đưa vào TPHCM, 1 nửa hạ cánh HN. Điều này hoàn toàn bình thường.

Nếu không phải như vậy, mà là phía Mỹ đề xuất chia đôi và chuyển mỗi nơi 1 nửa thì khác gì thể hiện rằng VN đang không vaccine không đều, hoặc phía Mỹ muốn hỗ trợ nhóm nào hơn nhóm nào, túm lại là kiểu gì cũng có nghĩa là không tin tưởng VN mà phải tự tay chia. Nếu mà như thế thì cũng là nhịn mà nhận cho xong.

Đấy là lí do vì sao em băn khoăn khi sé quán Mỹ viết như vậy. Do tất cả đều không có thông tin nên hi vọng là do phía VN đề nghị làm như vậy.

KeanuR

Xe tăng
Trump hồi sang VN đã chấm ô này rồi cụ

BACHDE

Đi bộ
cái này là năm trong 4 nguyên tắc của quan hệ ngoại giữa hai nước: Nguyên tắc nhất (bình đẳng) và thứ ba (Có qua có lại).
Cụ có ảnh ĐSQ Việt Nam tại Hoa Kỳ không cụ,ĐSQ tại nước lớn chắc cũng thể hiện tầm vóc ảnh hưởng của đất nước mình tại nước sở tại chứ nhỉ,ngoài ra cụ cho em hỏi ĐSQ Việt Nam tại nước nào thì hoành tráng nhất ạ

soulmales

Xe buýt

FANVIST

Xe tăng
Do Sứ quán Mỹ phát hiện nhân viên bị Havana syndrome mà nó gọi là "sự việc y tế bí hiểm". Báo nói vậy, thực hư em không dám đoán.

Cảm ơn thông tin của cụ

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng
Chếch đối diện Bệnh viện Huyết học và truyền máu TW (đường Phạm Văn Bạch) cụ ơi
Không biết cho thuê chỗ mới để xây ĐSQ thì mảnh 19/21 Hai Bà Trưng mình có thu hồi lại không nhỉ?

onlinefisher

Xe điện
Em thấy báo chính thống thì bày tỏ quan điểm dè dặt.
Các diễn đàn thì kẻ nọ người kia. Nhưng đa số vẫn chào đón Mỹ.
Tất cả những người em biết, từ cơ quan, đến bạn bè - thuộc tầng lớp có tri thức, đến hội quán xá, chim cò, cá cảnh ... đều rất trọng thị nước Mỹ và Tổng thống của họ.
Vá nhìn cái cách dân mình chào đón TT Mỹ, thì rõ ràng lòng dân đã có chiều hướng ngả theo.
Em nghĩ chả phải tự nhiên mà hết sếp nhớn rồi sếp nhỡ của nó sang mình đâu. Mượn lời người xưa diễn đạt tình huỳnh hiện nay: "Tình trong như đã, mặt ngoài còn e".
Ý Đ... Lòng dân thôi.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Hy vọng sẽ sớm có 1 lễ ký kết giữa VN và Mĩ để nâng tầm quan hệ lên đối tác chiến lược . E tin nhiều người dân VN cũng mong muốn điều này

Trạng thái
Thớt đang đóng