[Funland] Phó Thủ tướng đồng ý giãn chu kỳ kiểm định

banmotnucuoi

Xe lăn
E cũng đến ạ các anh CP nhiệmyf này, nửa đêm các anh có thể ra chỉ thị lookdown để chống dịch, sau đấy có thể thay đổi trong vài ngày nếu nó ko phù hợp.
Vậy mà cái bức xúc như đăng kiểm Loanh quanh từ tết đến giờ chưa giải quyết xong. Văn bản ra ko có tác dụng gì trong việc giảm quá tải ở các trạm đăng kiểm vẫn để 2 tháng giờ mới sửa chữa. Trong khi ch cần giãn 3 tháng tự động thôi cũng hết bức xúc của người dân và doanh nghiệp

nvtung1

Xe tăng
Cụ cho hỏi sang tuần có được giãn chưa ? 11 này em hết hạn đang bơ vơ chưa biết đi đâu đây (-;
sang tuần là vào app kê khai số seri giấy đăng kiểm là nó tự động xuất cho cái e-pp chứng nhận cho thêm 6 tháng nữa mới phải quay lại trung tâm, hi vọng rằng đến lúc đó anh em đkv đã có thể tuyển đủ người để vận hành các dây chuyền đăng kiểm, chứ đến lúc đó vẫn vãn người vì đi tù như giờ thì éo còn giải pháp tình thế nữa đâu, ngoài miễn đăng kiểm xe cá nhưn. :))

duongphong

Xe container
Xe em 12 tháng là vẫn giữ nguyên. Chả được cái giề =))

Văn bản của anh BGTVT còn thua xa cả anh Chu toang. A chu toang thấy không phù hợp còn sửa ngay. Anh gì BT mới lên còn kệ cmnl :))

vinhtroc

Xe tải
Chưa thấy thông tin về thời điểm áp dụng CCCM nhỉ?

NNS

Xe ngựa
Cụ cho hỏi sang tuần có được giãn chưa ? 11 này em hết hạn đang bơ vơ chưa biết đi đâu đây (-;
em nghĩ mọi thứ sẵn rồi, chỉ trình kí nữa thôi, chứ thực sự nước sôi lửa bỏng lắm rồi, xe cộ vận chuyển hàng hóa, hành khách đều đang khốn khổ khốn nạn chỉ vì cái đăng kiểm. thông tư mới ra mà đến giờ ko giải quyết đc gì mấy, tình hình vẫn căng đét, chỉ kém chút hồi trước Tết

lamhoangvan87

Xe container
À tất nhiên cụ vẫn phải đi đk, tuy nhiên xe cụ trên 12 dưới 20 tuổi thì chu kỳ tiếp theo sẽ đc 1 năm chứ ko phải 6 tháng nữa. Chứ ko phải hết hạn đk rồi auto kéo dài thêm 6 tháng, cái này phải nói cho rõ.
sao không toẹt phát mỗi xe gia đình dưới 9 chỗ giãn thêm 6 tháng cho đơn giản anh nhỉ?

Dodge Ram

Xe điện
Đọc báo đi cụ.
Vẫn là đề xuất thôi mà cụ?!
Mong tt cộp dấu thông qua sớm cho em trước cuối tháng 5.[-O<

nvtung1

Xe tăng
Mong thế là cụ. Xe nhà còn quá oải thì các cụ làm dịch vụ còn mệt mỏi lắm rồi.

em nghĩ mọi thứ sẵn rồi, chỉ trình kí nữa thôi, chứ thực sự nước sôi lửa bỏng lắm rồi, xe cộ vận chuyển hàng hóa, hành khách đều đang khốn khổ khốn nạn chỉ vì cái đăng kiểm. thông tư mới ra mà đến giờ ko giải quyết đc gì mấy, tình hình vẫn căng đét, chỉ kém chút hồi trước Tết

poiuy

Xe ba gác
Hy vọng là nó làm nhanh bằng hoặc ngắn hơn cái vụ ra thông tư chứ đợi vài tháng nữa thì cũng khối người khổ sở.
Ngoài ra tem đăng kiểm cũng nên có mã QR thì mọi người có thể tự in cũng được.

vandatAT

Xe container
11 thì chắc ko kịp đâu. Cụ tải app ttdk về đk online đi. Vẫn còn đầy suất trống đấy.

jemmie

Xe máy
Tuy chưa rõ ràng nhưng vẫn là tin vui, vẫn hy vọng :D

jemmie

Xe máy
E cũng đến ạ các anh CP nhiệmyf này, nửa đêm các anh có thể ra chỉ thị lookdown để chống dịch, sau đấy có thể thay đổi trong vài ngày nếu nó ko phù hợp.
Vậy mà cái bức xúc như đăng kiểm Loanh quanh từ tết đến giờ chưa giải quyết xong. Văn bản ra ko có tác dụng gì trong việc giảm quá tải ở các trạm đăng kiểm vẫn để 2 tháng giờ mới sửa chữa. Trong khi ch cần giãn 3 tháng tự động thôi cũng hết bức xúc của người dân và doanh nghiệp
Covid lần đầu nên chính quyền bối rối là điều dễ hiểu thôi cụ ơi, thông cảm đi :D

banmotnucuoi

Xe lăn
11 thì chắc ko kịp đâu. Cụ tải app ttdk về đk online đi. Vẫn còn đầy suất trống đấy.
Trong Sài gòn tháng 5 căng đét, Hà nội hết tháng 4 hết căng rồi.

Covid lần đầu nên chính quyền bối rối là điều dễ hiểu thôi cụ ơi, thông cảm đi :D
Em ko trách các anh ý vụ chống dịch, Tây ta đều lúng túng như nhau, còn có lời khen vì các anh ý mạnh dạn thử nghiệm, mạnh dạn ra chính sách và chỉnh sửa chính sách khi thấy chưa phù hợp. Tạo cho em hi vọng về một CP năng động.
Còn giờ thì sao, ai cũng thấy nghị định về phòng cháy khó, áp dụng thì DN chết lâm sàng, Đăng kiểm thì chờ hết ngày nọ đến ngày kia, người dân có thể vác xe máy chạy tạm vài ngày, nhưng DN vận tải thì lãi vay vẫn phải đóng, lương lái xe vẫn phải trả

nowhereland

Xe điện
Theo hiểu biết của em là giãn như này:

Đăng kiểm lần đầu ta được 30 tháng, giờ là 36 tháng vậy giãn được 6 tháng.

Đăng kiểm lần 2, 3 ta phải làm là 18 tháng, nay giãn thành 24 tháng tức là tự thêm 6 tháng tính từ ngày hết hạn.

Xe cũ rích đăng kiểm 6 tháng/lần được giãn thành 1 năm cũng ngon

Dở hơi nhất là loại xe đăng kiểm 1 năm/lần thì chả giãn vào đâu được, lo đi đăng kiểm đúng ngày.
Xe cũ là 12-20 tuổi mới được thêm 6 tháng thành 1 năm, đối tượng này mới được giãn thôi. Cũ rích là trên 20 tuổi vẫn y nguyên 6 tháng nhé.

Bopbi_hsgs

Xe container
Xe e 9 tháng này hết hạn đăng kiểm lần đầu đây, hy vọng sớm ra NĐ mới để đc giãn thêm 6 tháng nữa

ngoc_phuong

Xe lăn
Cảm ơn Đảng và Chính Phủ; sau vụ công an bớ nhân sự hàng loạt trạm thì người dân đăng kiểm xe với các khoảng thời gian phù hợp giữa các lần đăng kiểm!
Mới chỉ mồm thôi a. Còn khướt.
A thông và các a khách giờ ngồi lại với nhau, bàn bạc, xin ý kiến các ban ngành, trình, chỉnh, rồi duyệt.
Chắc tới đời các cháu f1 .
Mình cứ suy thế cho nó có tính phổ quát.
Đừng cám ơn vội.
Bẻm mép lắm