[Funland] Phở ngon Hà Nội

tuctuc2010

Xe điện
Tìm được quán phở hợp khẩu vị bây giờ khó thật cụ nhỉ
Nhiều quán trên này các cụ khen nhưng em thì lại thấy không ngon, hợp khẩu vị chả qua là cụ thấy ngon thôi, mà cái giống ăn nhiều thì quen mồm, quen rồi thì thấy hợp thôi. Thế cho nên mới có chuyện dân SG chê phở Bắc không ngon :D

polizia

Xe container
Tìm lại vị phở xưa giờ khó thật. Giờ chỉ ăn cho khỏi đói.
Ngày xưa ăn phở thấy ngon vì đói lòi mắt ra cụ ạ, nhà em bố mẹ đều ở phố cổ, ông bà làm buôn bán ko phải phụ thuộc nhiều vào tem phiếu mà con cái có phải ngày nào cũng được ăn phở như mình bây giờ đâu. Sau này bố mẹ em lấy nhau ra ở riêng, đi làm chỉ có lương nhà nước còn khổ mãi ...
Chính vì đói nên phở ngày xưa ngon, cũng như bây giờ các cụ hay khen bánh nướng bánh dẻo ngày xưa ngon hơn bây giờ =))
Bây giờ mà nhịn 1 tháng mới ăn phở 1 lần thì phở nào cũng ngon hết.

bobiva

Xe tải
Nhiều quán trên này các cụ khen nhưng em thì lại thấy không ngon, hợp khẩu vị chả qua là cụ thấy ngon thôi, mà cái giống ăn nhiều thì quen mồm, quen rồi thì thấy hợp thôi. Thế cho nên mới có chuyện dân SG chê phở Bắc không ngon :D
Vâng em cũng chỉ hay ăn mấy quán đấy thôi, nhưng mà ăn thấy ngon từ lần đầu tiên chứ không phải như cụ nói là ăn nhiều thi quen mồm, quen rồi thì thấy hợp cụ à

tuannbb

Xe điện
Em hay ăn phở cồ cử đầu phố Thụy Khuê!

super_driver

Xe tăng
em thấy phở Thịnh ở Tôn Đức Thắng cũng ngon.Thích nhất món áp chảo ở đó. Còn nữa trên đường LVL kéo dài có quán phở 10.cũng ngon.

zorro071183

Xe máy
Ngày xưa ăn phở thấy ngon vì đói lòi mắt ra cụ ạ, nhà em bố mẹ đều ở phố cổ, ông bà làm buôn bán ko phải phụ thuộc nhiều vào tem phiếu mà con cái có phải ngày nào cũng được ăn phở như mình bây giờ đâu. Sau này bố mẹ em lấy nhau ra ở riêng, đi làm chỉ có lương nhà nước còn khổ mãi ...
Chính vì đói nên phở ngày xưa ngon, cũng như bây giờ các cụ hay khen bánh nướng bánh dẻo ngày xưa ngon hơn bây giờ =))
Bây giờ mà nhịn 1 tháng mới ăn phở 1 lần thì phở nào cũng ngon hết.
Cụ chỉ được cái nói đúng, đầu bếp giỏi nhất là cơn đói mà.

JN1978

Xe hơi
Hôm nọ e đi ăn phở Mặn ởphố hàng giấy Gầm Cầu cũng ngon lắm ag