[Funland] Phở ngon Hà Nội

Xetang_bocthep

[Tịch thu bằng lái]
phở bò Hàng Giầy,phởt gà Hàng Bạc....e thấy ok ah:)

dvh2806

Xe tăng
Em lọ mọ được danh sách hệ thống phở Bát Đàn mới này. Em biết phở này ko có gốc từ 49 Bát Đàn nhưng với tầm giá 35k/bát đồng hạng tái chín nạm gân gầu bắp... trà đá, trà nóng miễn phí, chỗ ngồi sạch sẽ, nhân viên phục vụ nhiệt tình. Nước phở ngọt từ xương, thơm mùi bò... em thấy ổn
Bọn hàng fake này ăn ra gì đâu

blueye

Xe tải
Không phải chán, mà quá chán.
Có 2 khả năng:
1. Phở Bát Đàn bán rẻ thương hiệu (hay nhượng quyền) nửa mùa. Em nghĩ khả năng này ít xảy ra.
2. Bì thằng khác đăng ký thương hiệu Phở Bát Đàn rồi làm thành Phò Bát Đàn bán khắp mọi nơi.
Em có 1 đội xe đạp: hàng sáng Chủ Nhật đạp xe lên Bờ Hồ và Hồ Tây. Sau khi lượn 1 vòng quanh Hồ Tây hoặc 5-7 vòng Bờ Hồ thì đến mục ẩm thực phố Cổ. Trong các loại Phở Phố Cổ: Bát Đàn chính gốc vẫn ngon nhất.
Phở Lý Quốc Sư thành công nhất trong việc giữ hương vị và mở rộng kinh doanh.
Phở Thìn Bờ Hồ nên đổi tên thành Phở Lườm bạn thân của Cháo Chửi vì cách phục vụ khinh người và chất lượng giật lùi=> mất thương hiệu nhanh nhất.
Phơr Vuông em không bàn
Phở bò Lê Đại Hành binh dân, ngon và chủ quán cực kỳ nhân văn. Khách luôn kín từ sớm.

Em lọ mọ được danh sách hệ thống phở Bát Đàn mới này. Em biết phở này ko có gốc từ 49 Bát Đàn nhưng với tầm giá 35k/bát đồng hạng tái chín nạm gân gầu bắp... trà đá, trà nóng miễn phí, chỗ ngồi sạch sẽ, nhân viên phục vụ nhiệt tình. Nước phở ngọt từ xương, thơm mùi bò... em thấy ổn

GALA2.0

Xe tải
Phở bò Ba Đình, gốc Nam Định, đường Nguyễn Văn Huyên, đi từ công viên Nghĩa Đô qua Tổng cục tình báo (TC V) và CA quận CG, bên phải. Em toàn ăn ở đó cùng các chú công an và an ninh tổng cục luôn. 4B đỗ cửa, k máy lạnh. Chất luôn
Em cũng hay ăn quán này. Bánh phở to bùi ngon. Gầu vàng như mỡ gà, giòn, thơm và ngon.

Chỉnh sửa cuối:

dvh2806

Xe tăng
Không phải chán, mà quá chán.
Có 2 khả năng:
1. Phở Bát Đàn bán rẻ thương hiệu (hay nhượng quyền) nửa mùa. Em nghĩ khả năng này ít xảy ra.
2. Bì thằng khác đăng ký thương hiệu Phở Bát Đàn rồi làm thành Phò Bát Đàn bán khắp mọi nơi.
Em có 1 đội xe đạp: hàng sáng Chủ Nhật đạp xe lên Bờ Hồ và Hồ Tây. Sau khi lượn 1 vòng quanh Hồ Tây hoặc 5-7 vòng Bờ Hồ thì đến mục ẩm thực phố Cổ. Trong các loại Phở Phố Cổ: Bát Đàn chính gốc vẫn ngon nhất.
Phở Lý Quốc Sư thành công nhất trong việc giữ hương vị và mở rộng kinh doanh.
Phở Thìn Bờ Hồ nên đổi tên thành Phở Lườm bạn thân của Cháo Chửi vì cách phục vụ khinh người và chất lượng giật lùi=> mất thương hiệu nhanh nhất.
Phơr Vuông em không bàn
Phở bò Lê Đại Hành binh dân, ngon và chủ quán cực kỳ nhân văn. Khách luôn kín từ sớm.
Cụ sành quá,e cg hay ăn mấy quán trên
Nhưng giờ ăn phở Duy ở Hàng chuối , ăn rất ngon ,
Đi từ Hòa mã lên thì rẽ phải , 3-4 nhà là tới

techcombak

Xe buýt
Phở Bát Đàn ở Trung Kính ăn chán bỏ xừ, chẳng thấy giống ở Bát Đàn gì cả.

Thi thoảng em ăn ở 33 Lê Đại Hành, cũng thấy được.
Công nhận cái này đúng, nghe lời các cụ em ra thử nhưng không vừa nổi cái mồm em, được cái 35k/bát chỗ ngồi sạch sẽ lịch sự :)
Nhà em ở cạnh đấy ăn từ bé rồi, thỉnh thoảng ăn cho nó lạ miệng, bánh phở to như ngón tay. Bthuong em vẫn phi lên Bát Đàn ăn cho sướng mồm.
Ngoài ra cụ nào thích ăn phở vị thanh thanh không ngấy emthasays ở chỗ phố Hàng Da có 1 quán ăn cũng ok lắm mà em không nhớ địa chỉ :(

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Hé em đang pử nguyễn lương bằng rồi.tình hình là rất đói vào đây chém hỏi cụ nào ra tôn đức thắng ăn phở với em rồi ra cát linh ăn chè cho mát xong tối ra hồ cafe đê.Lâu lâu được thả rông 1 hôm mà nặn chẳng biết làm gì :P

techcombak

Xe buýt
Có tý biển nữa để các cụ dễ nhận diện

Tự nhiên có ông nào vơ cái thương hiệu Bát Đàn mở ra 1 loạt địa điểm mất rồi. Hôm trước em qua Trung Kính ăn thì ôi thôi không thể so sánh với Bát Đàn gốc đc tí nào.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tự nhiên có ông nào vơ cái thương hiệu Bát Đàn mở ra 1 loạt địa điểm mất rồi. Hôm trước em qua Trung Kính ăn thì ôi thôi không thể so sánh với Bát Đàn gốc đc tí nào.
Chắc là nhái kiểu phở Nam định thôi kụ ơi,

k_ngan124

Xe container
Ngay từ đường Hoàn Kiếm đi thẳng vào Hàng Da thì nó là tiệm đầu tiên thẳng đường luôn đúng ko cụ ? Quán đó cháu cũng hay ăn : Ngon - có ngon mỗi tội chật chội và mắc ( với đứa nghèo như cháu thì 1 tô phở 45k vào năm ngoái là mắc lắm rồi ah )

Công nhận cái này đúng, nghe lời các cụ em ra thử nhưng không vừa nổi cái mồm em, được cái 35k/bát chỗ ngồi sạch sẽ lịch sự :)
Nhà em ở cạnh đấy ăn từ bé rồi, thỉnh thoảng ăn cho nó lạ miệng, bánh phở to như ngón tay. Bthuong em vẫn phi lên Bát Đàn ăn cho sướng mồm.
Ngoài ra cụ nào thích ăn phở vị thanh thanh không ngấy emthasays ở chỗ phố Hàng Da có 1 quán ăn cũng ok lắm mà em không nhớ địa chỉ :(

Alibama

Xe buýt
Phở bò Ba Đình, gốc Nam Định, đường Nguyễn Văn Huyên, đi từ công viên Nghĩa Đô qua Tổng cục tình báo (TC V) và CA quận CG, bên phải. Em toàn ăn ở đó cùng các chú công an và an ninh tổng cục luôn. 4B đỗ cửa, k máy lạnh. Chất luôn
Nếu là cái quán lổn nhổn non bộ ngay đầu cổ chai đấy thì em bị say mì chính một lần rồi, cạch luôn

xomchua22

[Tịch thu bằng lái]
Phở lý quốc sư ngon lắm bác ợ. Chính hiệu từ xưa đến nay đấy

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Ngay từ đường Hoàn Kiếm đi thẳng vào Hàng Da thì nó là tiệm đầu tiên thẳng đường luôn đúng ko cụ ? Quán đó cháu cũng hay ăn : Ngon - có ngon mỗi tội chật chội và mắc ( với đứa nghèo như cháu thì 1 tô phở 45k vào năm ngoái là mắc lắm rồi ah )
Phở gà 55 yên ninh cạnh hông ngọc hopistal còn 60k mợ ợ

techcombak

Xe buýt
Ở đấy làm gì có đường Hoàn Kiếm đâu cụ, nếu đi từ Hà Trung ra nó nằm bên tay trái, nhà nhỏ nhỏ thôi nhưng chỗ để xe chật lắm. thằng bạn em cách đây 2 năm ăn ở đấy xong bị nó nhẩy mất cái SH, chủ quán đền cho có 50tr mà giờ vẫn ra đấy ăn mới đau :)

techcombak

Xe buýt
Phở gà 55 yên ninh cạnh hông ngọc hopistal còn 60k mợ ợ
Phở gà em thấy có mấy chỗ được là Phở gà Tôn Đức Thắng, Phở gà Quán thánh ( Chỗ Vườn hoa Hàng Đậu) , Nam Ngư, Phở Gà Châu Long ( đối diện KS A25 :)) )