[Funland] Phở ngon Hà Nội

CR-Vic

Xe container
Phở Bát Đàn nổi tiếng thì cũng là nhờ cái gọi là "lộc" trong làm ăn. Kiểu như không phải là xinh đẹp nhất Việt Nam nhưng vẫn có thể được trao vương miện Hoa Hậu Việt Nam mà thôi :D

Em trích dẫn một ý của bác Ngo Rung về phở Bát Đàn, với em ăn phở thì nước dùng phải sôi sùng sục và bánh phở giòn dai, dẻo thơm nhưng không được nguội. Phở Bát Đàn được vị nước dùng và thịt ngon kéo lại :D

Em ăn phở BĐ 2 lần đúng cảm giác cứ nguội nguội lạnh lạnh nên cũng không thích. Các món nóng như thế em thích ăn phải nóng bỏng mới thích.
Lần đầu thằng bạn dẫn đi, ăn cứ thấy như đồ nguội hâm lại. Không thích rồi.
Lần 2 thằng cu em cứ bắt dẫn đi ăn, em nói luôn là không thích , nhưng nó cứ muốn thử vì nghe danh lâu rồi. Ăn xong ông em cũng cảm nhận như em luôn. Thế là từ đấy em không ăn lại phở BĐ nữa :D
Thế theo cụ phở Bát Đàn nó đông khách và nổi tiếng vì cái gì ạ?

CR-Vic

Xe container
Mời họ ăn phở Phú Xuân - Hàng Da có lẽ họ sẽ thích hơn phở Bát Đàn. Hai hàng phở này có vị nấu khá giống nhau. Nhưng Phú Xuân ăn ngon hơn :D

Chả hiểu sao cứ dắt VK Cali về nước đến Bát Đàn ăn cho biết là họ chê ỏng eo chất lượng phở :(

giahung

Xe tải
Phở Bát Đàn nổi tiếng thì cũng là nhờ cái gọi là "lộc" trong làm ăn. Kiểu như không phải là xinh đẹp nhất Việt Nam nhưng vẫn có thể được trao vương miện Hoa Hậu Việt Nam mà thôi :D

Em trích dẫn một ý của bác Ngo Rung về phở Bát Đàn, với em ăn phở thì nước dùng phải sôi sùng sục và bánh phở giòn dai, dẻo thơm nhưng không được nguội. Phở Bát Đàn được vị nước dùng và thịt ngon kéo lại :D
Nếu cụ để ý thì sẽ thấy nồi nước dùng của phở Bát Đàn lúc nào nó cũng sôi sùng sục có ngọn luôn. Nó sôi nhất trong các hàng phở ở Hà Nội vì nó vẫn dùng bằng bếp than đá có nhiệt lượng rất cao.
Sôi như thế nhưng khi cụ ăn bát phở nó vẫn bị nguội là vì:
1. Thịt chín nó luộc dừ cho mềm nên bắt buộc phải để tủ lạnh mới thái được =>thịt bị lạnh
2. Lượng thịt chín ở 1 bát phở tương đối nhiều+ Nước dùng ít nên khi chan vào nó bị nguội rất nhanh.
Chính vì cái nguội đó nó mới làm cho miếng thịt chín nạm nóng vừa đủ, ăn rất ngọt và mềm. Chứ phở Bát Đàn mà làm cho nó nóng như các hàng phở khác thì thịt nó vữa ra ăn không ra gì luôn.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Phở ngon nhất là nhà tự làm, mấy cái quán khỉ này có chiêu thức gì đặc biệt đâu là xuýt xoa như thật

chào các cụ. Em rất thích ăn phở, trong khu vực Hà Nội em đã ăn rất nhiều quán ngon và vẫn muốn tìm thêm những quán mới. Nên lập thớt này để CCCM chia sẻ thêm quán Phở ngon các cụ hay ăn. Các cụ ở khu vực nào muốn biết quán phở ngon có thể cmt dưới, em không trả lời được chắc chắn sẽ có cụ dưới trả lời ạ.
Cảm ơn CCCM đã chia sẻ
Dưới đây là list danh sách em tổng hợp lại các quán Phở em đã từng ăn và thống kê lại của các cụ giới thiệu trong thớt cho các cụ.
Quận Thanh Xuân
Phở Dũng (232 Quan Nhân, Thanh Xuân Trung )
Phở Đường Tăng (22 Khương Hạ, Khương Đình, Thanh Xuân)
Phở Bò Đông Hải (60 Ngụy Như Kon Tum, Nhân Chính, Thanh Xuân)
Phở Cồ (182 Đ. Nguyễn Tuân, Thanh Xuân Trung)
Quận Đống Đa
Phở.... (phở cô gì đó e quên tên :) chỉ bán buổi sáng trên trục đường Mai Anh Tuấn, cạnh hồ Hoàng Cầu)
Phở bò Hải Trinh (106 Thái Thịnh, Thịnh Quang )
Phở Nhân ( trong ngõ 10 Tôn Thất Tùng)
Phở Thịnh (39 Tôn Đức Thắng)
Phở Bản - Phở Gà (172 Tôn Đức Thắng)
PHở Gà Chí (98 Yết Kiêu, Nguyễn Du, Đống Đa)
Phở Hiền (138 Nguyễn Chí Thanh)
Phở Thành Long 5/111, Láng Hạ
Quận Tây Hồ
Phở Vũ (128 Võ Chí Công)
Phở Lý Quốc Sư (Số 10 Võ Chí Công, Xuân La, Tây Hồ )
Phở Bát Đàn (136 Võ Chí Công, Xuân La, Tây Hồ)
Quận Thanh Trì
Phở Bò Thu Hà (640 Kim Giang)
Phở Cường Cầu Dậu (Đầu đường Bằng Liệt)
Quận Hai Bà Trưng
Phở Tin (161 Đại La)
Phở Thìn (13 Lò Đúc)
Quận Hoàn Kiếm
Phở Oanh (Số 3 Ngõ Thọ Xương- Đối diện cổng phụ viện Việt Đức)
Phở Tư Lùn (23C Hai Bà Trưng)
Phở Bò Ấu Triệu (34 Ấu Triệu, Hàng Trống, Hoàn Kiếm, Hà Nội )
Phở Bò bà Tựu (8A Hàng Da)
Phở Sướng (24B Ngõ Trung Yên, phố Đinh Liệt, Hàng Bạc)
Phở Lâm - 48 Hàng Vải, Hàng Bồ, Hoàn Kiếm
Phở Phú Xuân (36 hàng da)
PHở bò Tứ Hải (25 Tông Đản)
Phở Gà Nguyệt ( 5b Phủ Doãn)
Phở Gánh Hàng Chiếu (Ngã tư Hàng Đường - Hàng Chiếu) quán này mở đêm từ 3h sáng. đông quá nên e cũng chỉ ăn 1 lần
Phở Cường 23 Hàng Muối
Phở Mặn - phố Gầm cầu
Phở bò 45 Cầu Gỗ
Phở Bưng - Hàng Trống
Phở Bát Đàn - 49 Bát Đàn
Phở Vui - 25 Hàng Giấy
Quận Hoàng Mai
Phở Hương (494 Trương Định)Chuyên tái lăn đối diện chợ Trương định chếch 1 chút xuống phía Nam
Quận Ba Đình
Phở Oanh - 113 Nguyễn Trường Tộ
Phở Cồ Điệp Lan - Cổng Làng Thành công (ngõ cạnh Fortuna Hotel)
Phở Tuấn (C8 Phố Giảng Võ, Giảng Võ )
Phở bò Gốc Gạo 158 Ngọc Hà
Phở Bò Thanh Hằng (83 Hoàng Hoa Thám)
Quận Long Biên
Phở Cường Hàng Muối ( cạnh Ngõ 57 Cổ Linh)
Quận Hà Đông
Phở Cồ Văn Công -( trên trục đường mới Vũ Trọng Khánh, không nhớ địa chỉ)
Quận Cầu Giấy
Phở Định 3 (hình như là 21 Dịch Vọng Hậu)
Phở Bò Trong Ngõ 24 Võ Chí Công
>>>>>>>>>>>>>>>> Mời Các Cụ Bổ Sung .

VCHDHN

Xe container
Mời họ ăn phở Phú Xuân - Hàng Da có lẽ họ sẽ thích hơn phở Bát Đàn. Hai hàng phở này có vị nấu khá giống nhau. Nhưng Phú Xuân ăn ngon hơn :D
Phú Xuân thì từ rất lâu rồi. Còn Bát Đàn em k biết nguồn gốc từ đâu, nhưng chắc 1 điều lúc em còn bé ăn phở PX thì lúc đó ở BĐ chưa có hàng phở.

Banhmi2018

Xe hơi
Nếu cụ để ý thì sẽ thấy nồi nước dùng của phở Bát Đàn lúc nào nó cũng sôi sùng sục có ngọn luôn. Nó sôi nhất trong các hàng phở ở Hà Nội vì nó vẫn dùng bằng bếp than đá có nhiệt lượng rất cao.
Sôi như thế nhưng khi cụ ăn bát phở nó vẫn bị nguội là vì:
1. Thịt chín nó luộc dừ cho mềm nên bắt buộc phải để tủ lạnh mới thái được =>thịt bị lạnh
2. Lượng thịt chín ở 1 bát phở tương đối nhiều+ Nước dùng ít nên khi chan vào nó bị nguội rất nhanh.
Chính vì cái nguội đó nó mới làm cho miếng thịt chín nạm nóng vừa đủ, ăn rất ngọt và mềm. Chứ phở Bát Đàn mà làm cho nó nóng như các hàng phở khác thì thịt nó vữa ra ăn không ra gì luôn.
Em không thích ăn phở Bát Đàn nhưng công nhận cụ nói chuẩn cái vụ thịt mà nóng kiểu gì thái ra cũng bị vụn không ngon và không đẹp mắt.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán chuẩn luôn, sau khi chê BĐ em mời họ lên phở Lý Quốc Sư ở Giang Văn Minh gần Mandarin, cũng thấy bình thường, nhưng đến Phú Xuân là gật đầu khen dù ở Cali là chuyên vị phở miền Nam

HươngAuth

Xe máy
Phở chỗ phố Mai Anh Tuấn là cô Hạnh nhưng giờ cô nghỉ mất rồi,m gần đó nên cũng hay qua đó ăn

HươngAuth

Xe máy
Giờ vẫn chưa tìm được quán nào ăn thay thế

dvh2806

Xe tăng
Phở làng e , 35k tái sốt .

giahung

Xe tải
Phở chỗ phố Mai Anh Tuấn là cô Hạnh nhưng giờ cô nghỉ mất rồi,m gần đó nên cũng hay qua đó ăn
Phở cụ kia nói là phở 52 Mai Anh Tuấn canh quán 1946
Phở này là 18 Hàng Nón chuyển về nên vị phở rất ngon mỗi tội quán này trần thêm bánh trong nồi nước dùng nên càng ăn muộn cang bị chát do vị của bánh phở thôi ra.

HươngAuth

Xe máy
Phở này là 18 Hàng Nón chuyển về nên vị phở rất ngon mỗi tội quán này trần thêm bánh trong nồi nước dùng nên càng ăn muộn cang bị chát do vị của bánh phở thôi ra.
Vậy ah,mình không thấy phở ở đó ngon vì phở đó không nguyên chất,nước dùng là dùng viên thả vào chứ không phải dùng xương ninh hoàn toàn cụ ah,m ăn 1 lần và ko ăn lại nữa

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Quán tủ của e bên Long Biên. Phở Cường Hàng Muối cơ sở trên đường Cổ Linh. :D ăn rất nhiều quán nhưng mà thích quán này nhất vì ở đây có nhiều hành chẻ.
Mấy hàng phở ở Cổ Linh này ăn đều ok ạ

Khanhprosound

Xe tải
Website
www.facebook.com
ngày trc e rất hay ăn quán này, nhưng mà có mấy lần thấy thái độ phục vụ có gì đó hơi gợn gợn nên e nghỉ ăn rồi, mặc dù tiếc cái chỗ ngồi ven hồ thoáng mát. giờ e đi quá lên 20m ăn cháo lòng ven hồ rồi. :D

Khanhprosound

Xe tải
Website
www.facebook.com
Phở ngon nhất là nhà tự làm, mấy cái quán khỉ này có chiêu thức gì đặc biệt đâu là xuýt xoa như thật
nhưng mà nhà e ko biết làm, em ra quán ăn có người làm, người rửa bát, người bưng nước, bưng phở cho em ăn. em để thời gian làm phở em đi làm việc khác.

Khanhprosound

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sáng em đá bát phở bò chỗ Mai Anh Tuấn ngon phết.Hàng vỉa hè mà khá đông.
cụ đã mời em vodka chưa đấy. quán đó ăn thì ok, ngồi mát. mà có lần e xin thêm hành chẻ tỏ thái độ vs e, e nghỉ ăn rồi.

Khanhprosound

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ nói chuẩn. Nhiều quán trong danh sách ăn lởm khởm mà. Cái phở Đường Tăng chỗ Khương Hạ em thấy ông anh em bảo đổi chủ rồi chứ không phải chủ cũ làm. Mà em cũng chưa ăn bao giờ.
hình như đổi chủ rồi cụ ạ. giờ có khách mấy đâu