[Funland] Phố mùa đông

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đôi má ko vương chút bụi trần :D :D :D

Em chưa bao giờ lấy bã cà phê ra phơi nắng, nhưng em thích mùi quần áo giặt xong phơi trong một trưa nắng to, đến chiều mang vào nó khô rang và thơm thơm.
Mợ thích nước hoa làm em nhớ mùa xuân năm nào em có một chị bạn rất thích mùi táo xanh DKNY, chị bạn em thích nó đến nỗi đi chơi cũng mang theo.
Những ngày trời trong xanh 2 chị em lên sân trường chị ấy học nằm dưới bóng một cái cây lớn, hoa li ti nở rộ khắp nơi.
Hương nước hoa man mát của chị ấy làm mỗi lần đi qua mùi hương này làm em nhớ ngay đến những ngày rất thân thiết ấy.
DKNY có thêm màu hồng xinh xinh nhưng em cũng chỉ biết mỗi mùi màu xanh.
Vào topic nước hoa của mợ nhiều loại quá em chẳng biết là gì :D.
:P:P:P Là em ví von chưa khi nào để mình vướng bận chuyện ko đầu ko cuối í mợ, hihi.

Em thích mợ khi mà mợ gợi cho em rất nhiều mùi, từ dân dã đến sang chảnh í. Mùi nắng mới nghe như lòng mình cũng rộn rã ấy mợ nhỉ?!
Tiếc là, mợ ko ở VN để em hẹn hò cùng mợ, để nói về những mùi hương ký ức hay mùi nước hoa em si mê,☺.

DKNY em chưa dùng, nên chỉ biết nghe mợ tả. Có những mùi hương hình như sinh ra là để cho người đó, thế nên, thỉnh thoảng bắt gặp mùi "cũ", em lại nao lòng. Thế đấy, cứ si mê cái gì thì khổ vì cái đó mà, may là em hời hợt nên chửa eo đến chết đi sống lại, chứ ko là...căng=))=))=))

April_

Xe điện
:P:P:P Là em ví von chưa khi nào để mình vướng bận chuyện ko đầu ko cuối í mợ, hihi.

Em thích mợ khi mà mợ gợi cho em rất nhiều mùi, từ dân dã đến sang chảnh í. Mùi nắng mới nghe như lòng mình cũng rộn rã ấy mợ nhỉ?!
Tiếc là, mợ ko ở VN để em hẹn hò cùng mợ, để nói về những mùi hương ký ức hay mùi nước hoa em si mê,☺.

DKNY em chưa dùng, nên chỉ biết nghe mợ tả. Có những mùi hương hình như sinh ra là để cho người đó, thế nên, thỉnh thoảng bắt gặp mùi "cũ", em lại nao lòng. Thế đấy, cứ si mê cái gì thì khổ vì cái đó mà, may là em hời hợt nên chửa eo đến chết đi sống lại, chứ ko là...căng=))=))=))
Em nghĩ DKNY táo xanh này khi nào mợ ngửi thử sẽ thấy nó quen ấy, em thấy cũng nhiều ng dùng, có lúc nó hot lắm hay sao, mùi nó thanh nhã và trẻ trung. Chai này trông cũng xinh xinh nữa.
Nhà em thì ko rành nước hoa như mợ, nhưng em lại hay ghi nhớ mùi, em chỉ biết vài chai thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

April_

Xe điện
Đôi má ko vương chút bụi trần nào của mợ làm cụ gì kia hay thơm mợ, chứ em sờ má mình thấy bụi bặm ko =) :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đôi má ko vương chút bụi trần nào của mợ làm cụ gì kia hay thơm mợ, chứ em sờ má mình thấy bụi bặm ko =) :D
Má em cũng nhám nếu bị kiss hay hug ấy, nên em toàn có đứng bên lề đường cho các tay đua vượt í mợ ui, :)):)):))

April_

Xe điện
Má em cũng nhám nếu bị kiss hay hug ấy, nên em toàn có đứng bên lề đường cho các tay đua vượt í mợ ui, :)):)):))
Ko thấy cụ mợ ấy vào, hay đi 2 cụ mợ ấy đi giải thích với nhau ở đâu rồi :D.

Em đứng bên rìa hóng drama tình ái mà chưa thấy có ai vào cập nhật cả :D :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ DKNY táo xanh này khi nào mợ ngửi thử sẽ thấy nó quen ấy, em thấy cũng nhiều ng dùng, có lúc nó hot lắm hay sao, mùi nó thanh nhã và trẻ trung. Chai này trông cũng xinh xinh nữa.
Nhà em thì ko rành nước hoa như mợ, nhưng em lại hay ghi nhớ mùi, em chỉ biết vài chai thôi :D
Em thích mùi của quần áo mới phơi nắng, mùi của vườn cây còn ướt sương vào sáng sớm. Có lúc đi vào rừng khi lá còn đọng sương, không khí mát mẻ và trong lành, còn có chút ẩm thấp của gỗ mục nữa. Em gọi đấy là mùi của mùa xuân, mùa xuân lại sắp ở khắp nơi. Sắp thấy mùi trong trẻo của mùa xuân rồi :D.
Chém thêm 6 trang nữa thì close topic rồi đổi sang topic Phố mùa xuân :D :D
Vậy để em tìm mini size coi sao ạ. Em đơn giản lắm, ko cầu kỳ nên chỉ cần một chi tiết ưng là em ưng.

Nói đến mùi gỗ mục, em lại gato với mợ khi mà đc đi lên những khu rừng, vạt lá đổ xuống lâu mục hết rồi những cây non nhú ra í. Nhìn rõ yêu!
Sau những tia nắng len lỏi vào cánh rừng, mang theo tiếng chim líu lo đâu đó, trời ơi là thích!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ko thấy cụ mợ ấy vào, hay đi 2 cụ mợ ấy đi giải thích với nhau ở đâu rồi :D.

Em đứng bên rìa hóng drama tình ái mà chưa thấy có ai vào cập nhật cả :D :D
Nghe hấp dẫn quá. Để em gọi cụ Kỵ Sĩ về update tình hình coi sao nhé mợ, :)):)):))

April_

Xe điện
Vậy để em tìm mini size coi sao ạ. Em đơn giản lắm, ko cầu kỳ nên chỉ cần một chi tiết ưng là em ưng.

Nói đến mùi gỗ mục, em lại gato với mợ khi mà đc đi lên những khu rừng, vạt lá đổ xuống lâu mục hết rồi những cây non nhú ra í. Nhìn rõ yêu!
Sau những tia nắng len lỏi vào cánh rừng, mang theo tiếng chim líu lo đâu đó, trời ơi là thích!
Có lẽ là vì mấy mùi khác em biết nó hơi mạnh, nên thấy mùi chai táo xanh này nó rất trẻ trung ấy, giống như giờ ng ta nói là thanh xuân này nọ :D
Nhưng nó cũng rất ngọt ngào nữ tính. Lúc nào mợ có thể thử xem, em ko biết nó có mini size ko nữa :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ là vì mấy mùi khác em biết nó hơi mạnh, nên thấy mùi chai táo xanh này nó rất trẻ trung ấy, giống như giờ ng ta nói là thanh xuân này nọ :D
Nhưng nó cũng rất ngọt ngào nữ tính. Lúc nào mợ có thể thử xem, em ko biết nó có mini size ko nữa :D
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn mợ, để em tìm mùi đó ạ!

Hay chúng mình bảo cụ 6997 về create thớt mùa Xuân cho Xuân đi. Mùa Đông hết đến nơi rồi, khắp nơi hoa nở rộn ràng quá,:):):)

April_

Xe điện
Nghe hấp dẫn quá. Để em gọi cụ Kỵ Sĩ về update tình hình coi sao nhé mợ, :)):)):))
Gọi bây giờ có lẽ 2 cụ mợ ấy đã giải thích với nhau xong rồi =)), gọi được mợ à, em cũng gọi thử xem. :)) :))
Cụ Kỵ Sĩ đang ở đâu dẫn mợ bạn về đi =)

April_

Xe điện
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn mợ, để em tìm mùi đó ạ!

Hay chúng mình bảo cụ 6997 về create thớt mùa Xuân cho Xuân đi. Mùa Đông hết đến nơi rồi, khắp nơi hoa nở rộn ràng quá,:):):)
6997 chắc đang ấm áp nốt mấy ngày đông ở chỗ nào rồi, em với mợ phải hét to lên chứ có khi đang ấm quá cụ ấy ko nghe thấy :-j :-j

6997

Xe container
Cảm ơn Réd với mợ Tư hỏi thăm. Em vẫn thế các mợ ạ. Sáng chạy lên Ba Vì, trời mưa dày, se lạnh và mù mịt. Về lại loanh quanh với mấy thú vui của đám hàn sỹ (diện).

Ngày 3-2 tới là lập xuân rồi. Em chỉ sợ lập thớt Xuân mà lại mang cả cái rét mùa đông sang đó thì mất vui. Dù biết mùa đông sẽ qua, và em vẫn phải sống, chiến đấu, lao động vì bác Hồ, bác Franklin....

Các mợ nghe tạm bài hát này nhé:

Mùa đông không biết hát những bài tình ca biết yêu
Là những tiếng mưa phùn rơi ngập ngừng
Mùa đông không biết hát nắm tay gần nhau biết yêu
Là những lúc chia lìa cách xa ...

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Anh đang bận thơm một loạt các mợ :D. Mợ gọi anh làm anh đang thơm dở phải dừng lại. Đợi anh thơm xong rồi update cho đầy đủ. Giờ lại phải thơm lại từ đầu. Bắt đầu từ April_ :D

April_

Xe điện
Anh đang bận thơm một loạt các mợ :D. Mợ gọi anh làm anh đang thơm dở phải dừng lại. Đợi anh thơm xong rồi update cho đầy đủ. Giờ lại phải thơm lại từ đầu. Bắt đầu từ April_ :D
Má em đã bụi bặm rồi cụ còn thơm em à :-j
Để em gọi mợ Châu Tứ TN vào :D.
Mợ Châu Tứ TN cuối tuần rảnh vào đây chơi đi có cụ hỏi mợ :D

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Các mợ làm thế này thì mai Kỵ Sĩ lại phải xin lỗi em mất thôi :D

Ghê nhỉ, rồi mai lại xin từ sáng tới tối vẫn chưa hết lỗi [-(
:D
Mợ Tám luyên thuyên. Đừng có tranh thủ chen ngang như thế chứ :D. Anh thơm thì cũng vẫn có thứ tự đàng hoàng. Mợ xếp hàng lại đi :D

duytrong

Xe lăn
Lập đông từ tuần trước, nhưng đêm qua mới có trận mưa trở rét đầu tiên.

Những ngày đông giá rét, mưa dầm gió bấc, người ta lại hay thèm một bắp ngô, một xiên thịt nướng, một chén rượu nồng, một ly trà thơm, hay nhẹ nhàng là chút hơi ấm thoảng qua.

Mùa đông ở những nơi xa, còn là băng tuyết, hay là những ngày nắng chang chang. Mỗi cái đều có cái hay riêng

Em mời các cụ mợ chia sẻ về những con phố mùa đông, những câu chuyện dọc đường, những tấm ảnh, bài hát...

Em bắt đầu từ một mùa đông phố núi

Phố mùa đông
Lời việt: Bảo Chấn
Trình bày: Phạm Hoài Nam

Ảnh minh họa: Đà Lạt, nơi mà em nghĩ đến đầu tiên, và luôn luôn khi nghe bài hát này!

Tháng mưa về, tiếng mưa ru hời
Phố bên đồi đứng chờ em tới
Hồ xanh thẵm trong mưa buồn rơi
Tiếng em cười nói quanh đời tôi...

Bài hát gốc (cụ tt0812us chỉ giúp em)

Ngoài phố mùa đông,
Đôi môi em là đốm lửa hồng,
Ru đời đi nhé...
( bài hát ru đời đi nhé) .

6997

Xe container
Cách nay cỡ 15 năm rồi, khi đó gấu nhà em sang Nga không kịp về ăn tết trong khi nhà chỉ còn 3 bố con, vất vả quá về tết với nhất, ngồi đón giao thừa buồn quá, rượu sắn te te vào rồi em lấy giấy bút và làm ...thơ. Hôm nay nhân sắp tết về em pot nên đây thơ thì cũng chả được hay đâu các cụ đừng cười nhé.
Hết Đông, Xuân đã về rồi,
Giật mình tỉnh giấc, bồi hồi nhớ em,
Ngoài trời mưa lạnh đan xen,
Anh thương xứ lạnh, Xuân em xa nhà.
Tết quê vẫn bánh vẫn Trà,
Vẫn Dưa hấu đỏ vẫn giò vẫn Hoa,
Tết về như những Xuân qua,
Mà sao anh ngỡ xuân là chưa sang.
Nhà mình chống rộng mênh mang,
Bố , con đón tết xuân sang cố cười,
Cùng giấu nhau, cả ba người,
Mà không dám nhắc nhà mình thiếu ai.
Nhớ em trằn trọc đêm dài,
Thương em tuyết lạnh vai gầy sót xa,
Nhớ khi em vẫn ở nhà,
Tháng 3 tháng 7 vẫn là mùa Xuân.
Đợt đó mợ nhà đi có lâu không ạ?

Em hóng tiếp chuyện của cụ.

DaDieuchienxu

Xe container
Em cảm ơn cụ ạ!
Gửi cụ mấy chữ em vừa ghép xong...

Phố mùa Đông buồn đến thật là thương
Khi chúng ta đều đã là người xa lạ
Một nửa chông chênh, nửa kia ngổn ngang quá
Giấu lòng mình cho hết thật xanh xao

Khi ta yêu nhìn phố rất ồn ào
Khi mình ở hai nỗi cô đơn bỗng thấy mọi điều dường như chậm lại
Còn thiếu nữ em rất ư là trái khoáy
Hành hạ anh đến kiệt cùng nhường nhịn người thương

Tháng năm trôi mọi chuyện vô thường
Tình yêu cũng vì thế mà thành điều quá vãng
Day dứt, hoang hoải hay nhớ người xưa đến cháy bỏng
Cũng đã là miền ký ức xa xôi

Có gì sai đâu khi mọi chuyện ở trên đời
Đều chỉ vì sân si, nhỏ nhen mà thành ra vị kỷ
Đắm đuối vì nhau cũng chẳng nên duyên nữa
Người cũ anh ơi, xin cất mọi thứ ở trong lòng...
Tình cờ nhà cháu có sưu tầm từ trên net bài thơ có vẻ phù hợp vs bài này của mợ, nhà cháu đã edit 1 vài chỗ thay cho chén riệu định mời nhưng lực bất tòng tâm:
Hãy nhìn cuộc đời bằng đôi mắt trẻ thơ
Em sẽ thấy lòng bình yên quá đỗi
Hãy mỉm cười lau khô giọt nước mắt đang rơi vội
Hãy tự thương lấy mình, vì đời ngắn lắm, em ơi!

Đừng buồn phiền một hình bóng đã xa xôi
Cũng đừng tiếc nuối về những điều xưa cũ
Sống tính toán, bon chen, biết thế nào là đủ
Hoa nở rồi tàn, đời như đóa phù du...

Vui lên đi em, đừng u ám sương mù
Ngoài cửa sổ phố mùa đông tiết trời đang rét buốt
Đừng tự nhốt mình trong cô đơn cùng khoảng lặng
Đừng mải giấu nỗi buồn vào đêm trắng cô liêu...

Hãy mở rộng vòng tay đón nhận những thương yêu
Hãy đặt niềm tin vào những điều có thật
Hãy nhận lấy niềm vui trong bàn tay người nắm chặt
Đừng để tim buồn, đừng sống kiếp cô đơn...

Em đừng nhìn cuộc đời bằng đôi mắt giận hờn
Bước qua chông chênh, hãy mỉm cười, đừng khóc
Đừng bao giờ buông xuôi, dù đời có làm em cực nhọc
Vì ngay cả lá vàng rơi... còn khao khát mọc chồi non

Hãy nhìn cuộc đời bằng nụ cười rất trẻ con
Em sẽ thấy lại chính mình... của thời còn bé dại...