[Funland] Phố mùa đông

6997

Xe container
Thơ với âm nhạc khác nhau ở đúng câu nói: rót mật vào tai chứ ít ai rót mật qua mắt.
Cái này các nhà thơ nghiệp dư phải rất chú ý đấy nhé

Tác động khi nghe âm thanh lên não (nghe nhạc) có vị trí khác hoàn toànvới tác động khi mắt tiếp nhận thông tin (đọc chữ viết)

Tức là âm thanh đi vào phần não phải, phần điều khiển trí tưởng tượng và cảm xúc
Còn thông tin truyền tải qua mắt thì đi vào phần não trái tức là phần điều khiển lý trí và logic

Chình vì thế ta có cảm xúc, cảm giác và trạng thái thư thái, bay bổng khi nghe nhạc. Có thể không phải chứng minh nhưng rõ ràng là người ta cho bệnh nhân nghe nhạc để diều trị chứ ít khi cho bệnh nhân đọc thơ kaka
Còn khi đọc thơ, đại đa số không đạt được trạng thái đó vì thông tin đi vào phần não thiên về lý trí và logics

Tuy nhiên, giường như có một lối đi tắt từ phần não trái sang não phải khi tiếp nhận thông tin.... tuy nhiên khoa học chưa phát hiện ra
Em toàn rót mật vào ... cổ họng cụ ạ 😆

Tất nhiên là phải pha với dung dịch ethanol 35 phần trăm thể tích trong nước cất.

Cuối tuần rồi, thư giãn cụ nhé. Mong cụ có hứng tham gia phố đi bộ với bọn em 🙂

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn rót mật vào ... cổ họng cụ ạ 😆

Tất nhiên là phải pha với dung dịch ethanol 35 phần trăm thể tích trong nước cất.

Cuối tuần rồi, thư giãn cụ nhé. Mong cụ có hứng tham gia phố đi bộ với bọn em 🙂
đường vào vị giác nó truyền thông tin đến não trái, nên nốc alcohol nhiều làm ta mất lý trí khi say, em đoán thế

6997

Xe container
đường vào vị giác nó truyền thông tin đến não trái, nên nốc alcohol nhiều làm ta mất lý trí khi say, em đoán thế
Não trái kiểm soát logic, thảo nào mà khi nốc alcohol bay bay là em tính toán rất đúng, nhất là tính tiền!

6997

Xe container
Cụ bẻ lái đi đâu đới? Đang vào khúc cua ạ?
Mùa đông món đấy là ấm lắm mợ ạ. Em đánh lái từ bài trả lời em Tám Aug cơ ạ :)
Đến đoạn này là tấp vào lề làm một ngụm thôi 😜

Cuối tuần thư giãn nhé mợ!

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Mùa đông món đấy là ấm lắm mợ ạ. Em đánh lái từ bài trả lời em Tám Aug cơ ạ :)
Đến đoạn này là tấp vào lề làm một ngụm thôi 😜

Cuối tuần thư giãn nhé mợ!
em không có ý định làm loãng thớt của các bác, nhưng em sẽ bổ sung một ý nhỏ Rượu sẽ giúp ta phân biệt rõ nhà thơ và người thường, khi say bí tỉ, phần bộ não chỉ huy lý trí của chúng ta hoàn toàn mất kiểm soát, phần não chỉ huy phần cảm xúc được toàn quyền lãnh đạo.

Trạng thái lúc đó rất đặc biệt, những người có tố chất nghệ sỹ nổi trội (nhà văn, nhà thơ, nhạc sĩ, họa sĩ....) lúc đó bộc lộ thiên hướng của mình rõ nhất, họ ca hát, làm thơ, bông đùa, sáng tác.......Nói tóm lại, lúc đó họ rất vui tính, thể hiện bản chất cực kỳ hướng thiện, vì phần lý trí kiểm soát họ đã rơi vào trạng thái tạm nghỉ, phần não thiên về xảm xúc được phô diễn hết. Còn người thường hiếm khi đạt trạng thái đó,

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
em không có ý định làm loãng thớt của các bác, nhưng em sẽ bổ sung một ý nhỏ Rượu sẽ giúp ta phân biệt rõ nhà thơ và người thường, khi say bí tỉ, phần bộ não chỉ huy lý trí của chúng ta hoàn toàn mất kiểm soát, phần não chỉ huy phần cảm xúc được toàn quyền lãnh đạo.

Trạng thái lúc đó rất đặc biệt, những người có tố chất nghệ sỹ nổi trội (nhà văn, nhà thơ, nhạc sĩ, họa sĩ....) lúc đó bộc lộ thiên hướng của mình rõ nhất, họ ca hát, làm thơ, bông đùa, sáng tác.......Nói tóm lại, lúc đó họ rất vui tính, thể hiện bản chất cực kỳ hướng thiện, vì phần lý trí kiểm soát họ đã rơi vào trạng thái tạm nghỉ, phần não thiên về xảm xúc được phô diễn hết. Còn người thường hiếm khi đạt trạng thái đó,
Ý của cụ, tóm gọn trong một chữ: "Phiêu".
Dù đàn ông hay đàn bà, khi họ trở về thật sự là chính mình, khi có men rượu, nhìn họ rất "tình".

6997

Xe container

Cảm ơn ý kiến này của bác! Nhưng em nốc hết ethanol rồi, bác cho em nợ nhé!

Em thì thấy hội văn nghệ sỹ rất thích ethanol, ngồi nốc với hội đấy cũng rất vui. Bị mỗi cái là nhiều ông hơi nát ạ!

6997

Xe container
Mời các cụ mợ nghe một bài hát mới nhất của Uyên Linh ft Vũ: "Mùa đông chưa bao giờ tới"

Giá ngày đó ta đừng cách xa
Giá như mọi thứ chỉ là giấc mơ qua
Chiếc hôn vội vàng, ánh mắt dịu dàng đã mãi nơi đâu
Mùa đông chưa bao giờ tới
Vì hai chúng ta hai nơi...

Chúc cccm ngủ ngon và mơ đẹp thật chân thật :D

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Em ko đợi thơ và cụ cũng đừng đợi em nữa :P. Em thì ko biết làm thơ, nhưng đọc một bài thơ hay như gặp người đẹp có thể làm ta ngơ ngẩn cả ngày. Mà dạo này em lại đang có chút bận, cần tập trung. Cụ mà đẹp trai thì ko cần đến thơ :D.
Chính vì thế mà anh chỉ biết thuổng thơ trên internet và ngồi xét application yêu. Mợ cứ tập trung đi, đằng nào xếp hàng apply cũng lâu lắm :D