[Funland] Phố mùa đông

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mai em đáp còm nhé cụ Xin đừng tin tôi.
Em gửi link này để cụ và cụ 6997 nghe nhé ạ!

"Đường vào tim em bao con sóng
Để tình anh sắp đến xuân mơ mộng
Trái tim em muôn đời lạnh lùng
Hỡi ơi! Trái tim mùa Đông":P

6997

Xe container
Sao nồng nàn như thế mà chỉ muốn là người bước cùng cô ấy 1 đoạn thanh xuân ạ? Phải chăng có ko giữ? Vậy thì mất đừng tìm. Đã ko còn ở bên nhau thì hãy nén lòng mà chúc cô ấy hạnh phúc_thứ mà cô ấy từng mong chờ ở cụ?! Cụ buông đi, để cô ấy hạnh phúc và cụ cũng hạnh phúc. Buông để công bằng cho cả người đến sau :)
Hihi, cụ ấy fun mà mợ ới,:D. Cụ 6997 lúc nào cũng nồng nàn như thế, phải ko cụ?
Cụ đang nơi nao, về ghép chữ cùng em nào, ☺
Fun mà ko fun. Hehe. Tình cờ em gặp những kỷ niệm của cụ ấy ở các thớt khác, lại thêm những lời nồng nàn như thế hẳn là vẫn còn day dứt nhiều. Em chỉ nói trên 1 phương diện khác để cụ ấy nhìn nhận thôi, chứ chuyện mỗi người tự bản thân là người hiểu nhất :))
Vậy ở thớt này, mình cứ fun đi mợ. Thớt nhẹ nhàng thế cơ mà,:D
Ủa, em có nặng nề j đâu? :)) Đang khuyên cụ ấy buông cho nhẹ lòng mà :))
Thích quan điểm của Liễn,
Nói cho cùng, mọi lý do chỉ là nguỵ biện, khi tình cảm còn đầy, yêu thương còn đủ thì chẳng có gì ngăn cản nổi bước chân

Cảm ơn các mợ đã quan tâm.
Em xin phép gom tất cả quan tâm của các mợ lại bằng cách quote chung nhiều còm lại nhé!

Mợ Liễn đúng đấy ạ, em nửa fun nửa thật. Nửa nào to hơn thì em chả biết. Còn mợ Réd, em tin là mợ ít nhiều cũng sẽ có những suy nghĩ như vậy, nhưng nói giảm nói tránh, nói nhẹ nhàng cho em biết thôi :) .

Em dở ở chỗ chả buông được cái gì, chỉ gói lại cất đi thôi. Những lúc giở lại ra như lúc này, mệt chút nhưng cũng ... thích. May là cũng không nhiều gói lắm, đếm chả quá được 1 bàn tay :D

Đợt này thì một trong các gói đó làm em day dứt thật sự. Vì rất nhiều thứ đang diễn ra, và vì trước đó, em là người có lỗi (em vẫn tự nhận luôn có lỗi với chị em mà :D )

Tất nhiên là nồng nàn với day dứt hay hâm dở, em bỏ vào đây. Chứ ngoài đường thì vẫn cứ phải bình thường, đôi khi cũng hơi hơi giống anh Ngạn ma anh ý viết:
"Hồi còn ở tuổi thanh niên, tôi có quen một ông thi sĩ làm bài thơ rất não nề trong ngày người yêu lên xe hoa. Bài thơ gửi đăng báo làm tôi mủi lòng đến rơi lệ! Tôi xót xa chạy lại thăm để an ủi thì thấy ông đang mặc quần đùi ngồi nhậu ngoài sân, miệng cười oang oang, rõ ràng chẳng nhớ nhung gì người tình vừa sang ngang."

Nhưng sau cái cười oang oang kia, là gì thì em không dám chắc!

Em nói vậy, các mợ có ý kiến đóng góp, phê bình, hay tâm hự chia sẻ gì thì cứ sẻ vào đây cho em nhé. Biết đâu em lại rút kinh nghiệm và làm được chục bài văn vần nữa thì sao 😆😆

Sozy mợ RedMer là hôm nay em lang thang nhiều, giờ mới thư thư ngồi viết vài chữ.

Đêm nay nghe nói bắt đầu mưa dầm gió bấc, chúc các cụ mợ ngủ ngon lành và ấm áp.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
l

Cảm ơn các mợ đã quan tâm.
Em xin phép gom tất cả quan tâm của các mợ lại bằng cách quote chung nhiều còm lại nhé!

Mợ Liễn đúng đấy ạ, em nửa fun nửa thật. Nửa nào to hơn thì em chả biết. Còn mợ Réd, em tin là mợ ít nhiều cũng sẽ có những suy nghĩ như vậy, nhưng nói giảm nói tránh, nói nhẹ nhàng cho em biết thôi :) .

Em dở ở chỗ chả buông được cái gì, chỉ gói lại cất đi thôi. Những lúc giở lại ra như lúc này, mệt chút nhưng cũng ... thích. May là cũng không nhiều gói lắm, đếm chả quá được 1 bàn tay :D

Đợt này thì một trong các gói đó làm em day dứt thật sự. Vì rất nhiều thứ đang diễn ra, và vì trước đó, em là người có lỗi (em vẫn tự nhận luôn có lỗi với chị em mà :D )

Tất nhiên là nồng nàn với day dứt hay hâm dở, em bỏ vào đây. Chứ ngoài đường thì vẫn cứ phải bình thường, đôi khi cũng hơi hơi giống anh Ngạn ma anh ý viết:
"Hồi còn ở tuổi thanh niên, tôi có quen một ông thi sĩ làm bài thơ rất não nề trong ngày người yêu lên xe hoa. Bài thơ gửi đăng báo làm tôi mủi lòng đến rơi lệ! Tôi xót xa chạy lại thăm để an ủi thì thấy ông đang mặc quần đùi ngồi nhậu ngoài sân, miệng cười oang oang, rõ ràng chẳng nhớ nhung gì người tình vừa sang ngang."

Nhưng sau cái cười oang oang kia, là gì thì em không dám chắc!

Em nói vậy, các mợ có ý kiến đóng góp, phê bình, hay tâm hự chia sẻ gì thì cứ sẻ vào đây cho em nhé. Biết đâu em lại rút kinh nghiệm và làm được chục bài văn vần nữa thì sao 😆😆

Sozy mợ RedMer là hôm nay em lang thang nhiều, giờ mới thư thư ngồi viết vài chữ.

Đêm nay nghe nói bắt đầu mưa dầm gió bấc, chúc các cụ mở ngủ ngon lành và ấm áp.
Mai là Thứ 2 rồi, cụ nhỉ?
Thường, những ngày Thứ 2, dù có nặng lòng vì chuyện gì lắm, em cũng sẽ dằn xuống, để ai bên cạnh cũng thấy đầu tuần thật hứng khởi, kiểu kiểu vậy.
Em hay bị mất ngủ quá trời, làm những việc cần làm, rồi đọc đc những lời cụ viết, em lại log in vô, hihi.

Em vẫn thường tự hỏi những người xung quanh, cứ cố gồng mình lên thật mạnh mẽ làm gì nhỉ? Em ko nói giảm, nói tránh đi giúp cụ đâu. Em làm gì có tốt thế chứ,:D. Em chỉ thấy trải lòng mà vơi đi nồng nàn nơi cụ được thì cứ trải thôi. Có ai cấm đâu nào?
Cứ giữ những xót xa, bất lực rồi chỉ làm cho sự việc không có lối thoát thôi ạ. Thay đổi cách nhìn, cách đánh giá, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi.

Người nho nhã, tinh tế mà em biết đâu rồi? Sao lại uỷ mị quá thế này, em thật ko muốn tin,:((

6997

Xe container
Thích quan điểm của Liễn,
Nói cho cùng, mọi lý do chỉ là nguỵ biện, khi tình cảm còn đầy, yêu thương còn đủ thì chẳng có gì ngăn cản nổi bước chân
đồng quan điểm với cụ/mợ, còn tình yêu thì chả có lý do gì ngăn cản nổi
Em quote lại còm của mợ Tim và mợ Tâm!

Em không dám chắc thế nào là đủ!

Cụ thể với em, dù có nghe rất rõ là "Anh về đi, em không muốn gặp lại anh nữa, em chẳng còn yêu đương gì cả..." - nhưng còn nhiều việc khác để em biết rằng vẫn còn yêu, và rất thương nhau.

Nhưng có thế, thì rồi đến lúc vẫn phải buông tay nhau! Chỉ hy vọng là sau này, mỗi người sẽ có một cuộc sống tốt hơn mà thôi :) . Giờ em thì cũng gọi là tạm ổn rồi, nhưng hôm trước, nhìn một cái ảnh cô ý đăng lên story mà em thấy xót xa, xót thực sự.

Đến đây em lại nhớ tới 1 câu hát "...có bình yên nào không xót xa..." :D

6997

Xe container
Mai là Thứ 2 rồi, cụ nhỉ?
Thường, những ngày Thứ 2, dù có nặng lòng vì chuyện gì lắm, em cũng sẽ dằn xuống, để ai bên cạnh cũng thấy đầu tuần thật hứng khởi, kiểu kiểu vậy.
Em hay bị mất ngủ quá trời, làm những việc cần làm, rồi đọc đc những lời cụ viết, em lại log in vô, hihi.

Em vẫn thường tự hỏi những người xung quanh, cứ cố gồng mình lên thật mạnh mẽ làm gì nhỉ? Em ko nói giảm, nói tránh đi giúp cụ đâu. Em làm gì có tốt thế chứ,:D. Em chỉ thấy trải lòng mà vơi đi nồng nàn nơi cụ được thì cứ trải thôi. Có ai cấm đâu nào?
Cứ giữ những xót xa, bất lực rồi chỉ làm cho sự việc không có lối thoát thôi ạ. Thay đổi cách nhìn, cách đánh giá, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi.

Người nho nhã, tinh tế mà em biết đâu rồi? Sao lại uỷ mị quá thế này, em thật ko muốn tin,:((
Mợ cũng mất ngủ sao? Hy vọng chỉ là công việc, chứ đừng như em nhé. Kekek

Mợ yên tâm là không phải tới thứ 2 đâu. Em thì 24/7, có việc ra cơm là tươi hơn hớn ngay :D - cả ngày hôm nay là thế ạ. Chỉ những lúc không làm gì, và không ngủ đc thì mới nẫu. Mà em cũng mất ngủ nặng, làm đủ kiểu mà gần 2 năm nay đều đều chỉ ngủ cỡ 3-4h/ ngày. Mặt nở hoa tưng bừng, nhưng giờ già rồi, ko quan tâm nhan sắc nữa 😎😎

Chúc mợ ngủ ngon nhé!

6997

Xe container
Nãy đi đường, mới hơi lạnh mà đường đã vắng. Em nhớ ra thiếu cụ ly rượu cho cái còm ảnh phố mùa đông. Về phải tìm lại ngay ạ.

Hôm nay mới hơi se se. Lạnh thêm chút nữa, lắc rắc vài hạt mưa, đi ngoài đường giờ muộn và nghe bài này thì tuyệt!

Đi tìm em ta men theo thời gian
Qua tháng năm về mùa đông ấy
Cho dù xa lòng ta vẫn nhớ
Hà Nội ơi đêm mùa đông, Hà Nội ơi...

Ơi đêm mùa đông Hà Nội thức trong mơ
Anh đi tìm em như tìm về hạnh phúc
Ơi đêm mùa đông Hà Nội buông hơi thở
Hà Nội ơi, đêm mùa đông thức trong mơ...

radiogaga

Xe điện
Nãy đi đường, mới hơi lạnh mà đường đã vắng. Em nhớ ra thiếu cụ ly rượu cho cái còm ảnh phố mùa đông. Về phải tìm lại ngay ạ.

Hôm nay mới hơi se se. Lạnh thêm chút nữa, lắc rắc vài hạt mưa, đi ngoài đường giờ muộn và nghe bài này thì tuyệt!

Đi tìm em ta men theo thời gian
Qua tháng năm về mùa đông ấy
Cho dù xa lòng ta vẫn nhớ
Hà Nội ơi đêm mùa đông, Hà Nội ơi...

Ơi đêm mùa đông Hà Nội thức trong mơ
Anh đi tìm em như tìm về hạnh phúc
Ơi đêm mùa đông Hà Nội buông hơi thở
Hà Nội ơi, đêm mùa đông thức trong mơ...

Ảnh mùa đông thì em nhiều.