[Funland] Phố mùa đông

Aug

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, dạo ni mợ cũng rót mật vào tai ghê hén,:P (Em fun ạ).
Phim đó nằm trong list phim khi nào em thấy down một số thứ là bỏ ra xem lại. Bên cạnh kỹ xảo, thì thích ngắm gái đẹp là chính,:D.
Hehe. Giờ đọc lại mới thấy là câu chữ em sai tả bủng xiểng :D
"Tựa nhạc" chắc có nghĩa là "Tên bài hát" :D Em lại hiểu sang thành nhạc nền của bài hát liên tưởng đến nhạc nền của phim.
Em xưa học chuyên anh nhưng dốt văn mợ thông cảm :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hehe. Giờ đọc lại mới thấy là câu chữ em sai tả bủng xiểng :D
"Tựa nhạc" chắc có nghĩa là "Tên bài hát" :D Em lại hiểu sang thành nhạc nền của bài hát liên tưởng đến nhạc nền của phim.
Em xưa học chuyên anh nhưng dốt văn mợ thông cảm :D
Dạ mợ, mợ đừng bận lòng bởi câu chữ quá nhiều. Em học TA cũng dốt, văn càng dốt nên em ko lấy làm phiền khi mợ đang còm theo ý của phim. Mình ở đây là để fun mà mợ,@};-

UnitedKondoms

Xe điện
Cụ làm em nhớ thời sv. Chơi tá lả, thua là phải chiêu đãi , hôm thì ngô nướng, khoani nướng, hôm thì ốc luộc.
Em cũng thua cuộc F1 đấy, thế là bố con đi ngô nướng rồi về kem Tràng Tiền :D

Tựa nhạc của mợ làm em nhớ đến "So close - Gác kiếm" của Thư Kỳ và Triệu Vy. Bộ phim em đã xem cách đây chừng 6-7 năm gì đó. Với những cảnh bắn súng, chạy xe toát mồ hôi...Ngày đó, thích vẻ đẹp của Thư Kỳ quá nên cứ xem đi xem lại để ngắm nàng ấy,:D.
Phim đó Thư Kỳ đóng với Triệu Vy là 2 Chị em, cũng được gần 20 năm rồi
Em cảnh sát do Mạc Văn Úy đóng, yêu nhân vật của Triệu Vy, lesbian thì phải

Chỉnh sửa cuối:

Nhoban1980

Xe tải
Hì hì. Cái con bé Xu đó (hem phải mợ Su nhà nước bông đâu nhé), nó cũng làm em đau hết cả đầu, rầu hết cả thủ, làm em ngày quên ngủ còn đêm thì tranh thủ mần thơ.

Con thằng cu Xèng nhà mợ, chắc là nó có duyên nợ với cái Xu nhà em, nên cùng ngày chúng nó làm quen, làm cho mợ với em đau đầu vì chúng nó.

Thôi thì kệ đó, ngủ ngon đã mợ nhé! 😁
Em cũng mải với cái Xu, thằng Xèng giờ mới ngó nhà mình đây. Chúng nó cũng làm em quay cuồng đấy mợ RedMer ! Chúng mình vào đây thì gạt nó sang một bên để kiếm tìm phút giây thảnh thơi hiếm có trong ngày dài vất vả.

Nhoban1980

Xe tải
Cái lày iem chép cho mợ Nhỏ nhé 🙂

Anh không thể là bờ vai của riêng em
Nên đành vậy, đành không là gì cả
Đành xa nhau khi đông về trên phố
Thời gian trôi, nào đợi tuổi thanh xuân...

Gánh nặng cuộc đời với bao nỗi gian truân
Bờ vai em đã hằn in quá nửa
Anh mải rong chơi, chẳng làm tròn lời hứa
San sẻ cùng em những nỗi lo toan.

Anh yêu em, dù bao nỗi trái ngang
Dù đã xa nhau, chẳng biết ngày gặp lại
Vẫn nhớ, vẫn thương, vẫn sẽ là mãi mãi
Những yêu thương, khắc khoải ... đã từng...
Cảm ơn cụ. Em khất cụ ly rượu nồng đa tạ cụ nha. Mong cụ nhiều sức khoẻ và luôn bình an.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Phim đó Thư Kỳ đóng với Triệu Vy là 2 Chị em, cũng được gần 20 năm rồi
Em cảnh sát do Mạc Văn Úy đóng, yêu nhân vật của Triệu Vy, lesbian thì phải
Dạ vâng cụ, nhân vật Mạc Văn Uý cũng để lại ấn tượng khá mạnh trong lòng khán giả sau khi xem. Nhưng ko hẳn là yêu nhân vật do Triệu Vy thủ vai. Chỉ là hợp tác giết đối thủ rồi cảm mến nhau ạ.

UnitedKondoms

Xe điện
Dạ vâng cụ, nhân vật Mạc Văn Uý cũng để lại ấn tượng khá mạnh trong lòng khán giả sau khi xem. Nhưng ko hẳn là yêu nhân vật do Triệu Vy thủ vai. Chỉ là hợp tác giết đối thủ rồi cảm mến nhau ạ.
Cái vụ cảm mến sau trận vào sinh ra tử sát cánh như này không biết các Mợ thể hiện như thế có bình thường hem, chứ đám đực nhà em mà thể hiện như thế thì ghê chít :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mải với cái Xu, thằng Xèng giờ mới ngó nhà mình đây. Chúng nó cũng làm em quay cuồng đấy mợ RedMer ! Chúng mình vào đây thì gạt nó sang một bên để kiếm tìm phút giây thảnh thơi hiếm có trong ngày dài vất vả.
Hôm nay đc offwork nên cũng lượn lờ. Em hay tự cho mình thảnh thơi lắm, trong giờ làm việc em vẫn thình thoảng log in vào đây chém vài câu. Và thực, có ai ko bị cuốn bởi cơm áo đâu. Chỉ là, mình đón nhận mọi thứ ở tâm thái như nào thôi.

Em vẫn thích ở đây, vì nhẹ nhàng, ko phải nghe những câu từ như ném vào mặt nhau í. Nên cụ 6997 đừng uống nhiều rượu bia mà bị tuýt còi, ko lái đc thớt nghe,:D!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ cảm mến sau trận vào sinh ra tử sát cánh như này không biết các Mợ thể hiện như thế có bình thường hem, chứ đám đực nhà em mà thể hiện như thế thì ghê chít :D
Với cách nhìn của em, thì thứ tình cảm này xuất phát khi Triệu Vy bị mất cha, mẹ. Ở với chị, rồi chỉ vì phút lơ là, nhí nhảnh mà để chị rơi vào tình thế nguy hiểm. Cha mẹ đi, chị cũng theo đi nốt...cô ấy như con chim non giữa một XH ghê rợn bởi chém, giết. Sểnh một chút là bị bắn, săn đuổi.

Nên khi Mạc Văn Uý đến bên cô ấy, từ thù thành bạn, thì cô ấy như đc "nương tựa" vào thôi.
Đôi khi, giữa hai người (cả giới nam, và nữ) đều có thể thể hiện một cái hôn nhẹ. Trong nụ hôn giữa TV và MVU, là lời cảm ơn, lời từ biệt.
Em đánh giá chi tiết này của đạo diễn, như là lời từ biệt - Gác kiếm, rửa tay với hận thù và tìm về sự thiện lương ạ,:D

Nhoban1980

Xe tải
Tại các mợ xếp hàng chen nhau đòi yêu anh đông quá nên anh phải xét tuyển cho công bằng :D. Mà khó nhỉ, thường thì anh toàn đi thuổng thơ trên mạng về rắc thính chứ anh không quen đối thơ. Để anh thử lôi cả loạt các mợ Hai Feb, Bốn April_ , Sáu Juin, Tám Aug vào xem có mợ nào giúp được không. Các mợ ấy nghe Tây đồn có nhiều giai tán lắm nên anh đoán kiểu gì chả nhớ vài câu thơ tung hứng đối đáp :D.

p.s. Quên mất, add bừa một cái ảnh cho đúng chủ đề mùa đông không các cụ các mợ lại bảo lạc chủ đề. Ảnh thì anh khối, không cần phải đi thuổng như là thơ.
Em cho cụ nợ thơ nhá, cho nợ cả đời luôn đó. 🤣🤣🤣. Chớ ai lại nhờ các nàng đối thơ “trả nợ” em , các nàng ấy thích cụ, cụ đã không đáp lại thì thôi đi....😁😁😁. Lại còn nhờ kiểu này làm các nàng buồn thì sao ta?

Nhoban1980

Xe tải
Cụ 6997 ới, về nhà nào,~o)!

..."Lại bắt đầu thêm một tháng mười nữa đi qua
Và có thêm một người bỏ đi một người ở lại
Tội tình gì mà những người yêu nhau phải gặp ngang trái
Phải bỏ quên nhau với xưa cũ qua rồi

Đâu chỉ có mùa thu mới khiến lòng chơi vơi
Đâu phải bông hoạ mi nào cũng tận cùng tan vỡ
Đâu phải chuyện tình nào cũng đáng sợ
Cũng hoảng hốt chia lìa khi đáng nhẽ bình yên?

Chỉ còn một mình em nhớ nhớ quên quên
Gắng gượng mãi cho qua tháng mười xưa cũ
Cúc cứ buồn đau thu cứ tan vỡ
Mặc em
nhớ nhớ
quên quên!"
Mợ lúc nào cũng nhẹ nhàng như chính những bông cúc kia, mang đến cảm giác bình an!

6997

Xe container
Cảm ơn cụ. Em khất cụ ly rượu nồng đa tạ cụ nha. Mong cụ nhiều sức khoẻ và luôn bình an.
Em cũng hết rượu rồi ạ. Mới cả bị nhiều chị em nhắc vụ uống nhiều quá (ở đây có mợ Réd này 🤗🤗) nên mợ bỏ qua rượu của em cũng không sao đâu ạ.

Em bị cái tật là bận thì cứ tươi hơn hớn, thế mà như chiều nay, không có gì làm thì lại uể oải. Đưa đón F1 thì tắc đường, thế là lại ngồi cafe 1 mình ở góc phố quen.

Mợ RedMer thứ lỗi cho em nhé. Hoa đẹp và thơ hay, mà em thì đang trống rỗng, không có cảm hứng nên chẳng nghĩ ra gì để đáp lời mợ cả ... 🙄

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hết rượu rồi ạ. Mới cả bị nhiều chị em nhắc vụ uống nhiều quá (ở đây có mợ Réd này 🤗🤗) nên mợ bỏ qua rượu của em cũng không sao đâu ạ.

Em bị cái tật là bận thì cứ tươi hơn hớn, thế mà như chiều nay, không có gì làm thì lại uể oải. Đưa đón F1 thì tắc đường, thế là lại ngồi cafe 1 mình ở góc phố quen.

Mợ RedMer thứ lỗi cho em nhé. Hoa đẹp và thơ hay, mà em thì đang trống rỗng, không có cảm hứng nên chẳng nghĩ ra gì để đáp lời mợ cả ... 🙄
Dạ ko sao nhé cụ ới. Hôm nay em cũng đc offwork, nên em gọi cụ về đó ạ. Có những ngày, em hiểu, tâm trạng không đầu không cuối, trong lòng trống rỗng, tịnh như không có lấy nổi một chữ để ghép vần, nói chi đến nhặt thơ...

Em vẫn ở đây, vẫn chờ cụ về biên thơ và gom những thứ hay hay xinh xinh về cho nhà cửa rộn ràng ạ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ lúc nào cũng nhẹ nhàng như chính những bông cúc kia, mang đến cảm giác bình an!
Mợ viết với em dư này, trong này sẽ có người bụm miệng cười mỉa em đấy, hichic.
Em ước giá mình đc nửa phần nhẹ nhàng, có phải tốt ko? Em toàn xem phim Mỹ, với TQ, bắn nhau bùm bùm cả í mợ. Thơ là đi gom về chứ mợ gặp em là mợ thất vọng toàn phần, em thật ạ,=((

6997

Xe container
Em chép lại. Chả nhớ viết từ bao giờ :)

===

Em yêu dấu!

Anh nợ Em một chặng đường dài
Khi để Em cô đơn bước đi
...còn anh thì đứng lại!
Con đường nào cũng lắm chông gai
Anh dù biết Em mong manh và trống trải
Nhưng anh đã chẳng bước cùng
...cũng chẳng an ủi một câu...

Dù anh vẫn dõi theo bước Em từ mãi phía sau
Nhưng không ở bên Em
Nên chẳng thể sẻ chia những khó khăn Em gặp
Chẳng ở bên Em
Để thấm nỗi buồn long lanh trên mắt
Để nắm tay, khi Em hụt bước, chông chênh ...

Anh nợ Em, một nỗi nhớ nhẹ tênh
Những lúc nhớ Em,
...mà không gọi tên Em thành tiếng
Cứ mãi bước sau như không hề lưu luyến
Không dám ngược đường, đợi ánh mắt của Em!

Em có tin vào cái gọi là nhân duyên
Khi hai người gặp nhau giữa muôn người xa lạ
Dẫu không ở bên, nhưng thương yêu nhiều quá
Vẫn dõi theo
... và đợi Em nơi cuối con đường ...

langthangnoidau

Xe buýt
Món thơ văn em chịu, nh tối tối nào cũng vào đọc thơ cccm :D
Còn vodka em ủn động viên các nhà thi sĩ ạ ^^