[Funland] Phố mùa đông

Ba Ngơ

Xích lô
Hôm trước cụ nói mà giật mình, về gác tay gác chân lên trán suy nghĩ xem mình có quay lưng với ai ko :D
Nghĩ mấy hôm thì có nhẽ nhớ về kỷ niệm, không hẳn vì nó đẹp đẽ, mà chỉ rảnh quá chả có gì khác để nhớ ^^ Chỉ là có phần sợ đi vào vết xe đổ, cái gì đã từng cho là sai, giờ nên tránh, vậy thôi ạ
Chưa bước thì sao biết đổ với ngã nhỉ ;)
Đừng bỏ lỡ cơ hội để rồi khi mất nó ta sẽ lại thấy những nuối tiếc, những xót xa, cả những dày vò trách móc hờn giận. Đừng trốn tránh thực tại nếu làm như vậy cái mà ta nhận được chỉ là sự thương tổn, chỉ làm cho ta thêm mệt mỏi, thêm thất vọng; làm cho ta hàng đêm mệt mỏi, bơ vơ...
Đừng quên mất rằng cuộc sống vẫn luôn ngọt ngào, vẫn sẽ có những thứ mà ta đang kiếm tìm và vẫn có người luôn muốn dành nhiều điều tốt đẹp cho ta...
Và muốn thế thì phải bước thôi mợ ;))

Nhoban1980

Xe tải
Bác còn lãng mạn Em-Anh
Chẳng bù em phải tranh giành khách đây
Bác thì hơi ấm trong tay
Còn em buốt giá tay gầy lái xe
Nhà bác gió chẳng lọt khe
Còn em vội vã hớp chè nguội tanh
Vừa uống mắt vừa liếc nhanh
Nhìn quanh hè phố tìm hành khách đi
Phố mùa đông, chẳng ước gì

Một mình một ngựa thôi thì... lại phi ... 😢
Cụ chạy xe lạnh buốt giá chân tay nhưng trái tim ấm áp là hạnh phúc cụ nhỉ. Em muốn mời cụ ly vodka cho ấm mà em đang hết. Em Mời cụ sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

6997

Xe container
Em xin, thơ hay quá ạ!

Em ko có đợi ai, nhưng đọc thơ này xong, cũng thấy ngậm ngùi lắm lắm. Chữ này, là hay đi ký lắm đây, cố ý viết xấu đi đới, em biết mà,:D
Cầm cày, cầm cuốc, rồi phân tro, lâu lắm em mới cầm bút viết.
Còn ký giao nhận hàng thì cứ ngoặc 1 cái là xong mợ ạ.

Nhoban1980

Xe tải
Em cảm ơn mợ ạ,:x! Mợ nên ngụ sớm nhé, người phương xa nào cũng chẳng bằng mình "chiều chuộng" bản thân mình trước í (Em fun,:P).

"Sáng, khoác áo cho ngày vừa se lạnh
Mùa Đông vì em cuối cùng cũng đến rồi
Bông hoa nhỏ cũng thương em mà nở
Chỉ có anh là vẫn mãi xa xôi..."
Người phương xa đang có chút thất vọng về một nhân vật mà người ấy đã đăt nhiều niềm tin mợ ạ. Nên bọn em Động viên nhau chút thôi. Nghe lời mợ và cụ thớt Nay em sẽ ngủ sớm 😘😘😘.

6997

Xe container
Bác còn lãng mạn Em-Anh
Chẳng bù em phải tranh giành khách đây
Bác thì hơi ấm trong tay
Còn em buốt giá tay gầy lái xe
Nhà bác gió chẳng lọt khe
Còn em vội vã hớp chè nguội tanh
Vừa uống mắt vừa liếc nhanh
Nhìn quanh hè phố tìm hành khách đi
Phố mùa đông, chẳng ước gì

Một mình một ngựa thôi thì... lại phi ... 😢
Em hôm qua thì dầm mưa ngoài ruộng, hôm nay nắng lên thì lại nhổ cỏ bón phân. Nhưng việc nhà nông, trưa nghỉ vào văn thơ cho nó trẻ trung cụ ạ. Già rồi, nằm tý cho dãn xương dãn cốt, chứ cũng có ngủ được đâu.

Em đang cai rượu, nên thay mợ Nhoban1980 mời cụ 1 ly. Hôm nào em lên phố đi xe của cụ, em mời cụ kề pha 😊😊

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Em hôm qua thì dầm mưa ngoài ruộng, hôm nay nắng lên thì lại nhổ cỏ bón phân. Nhưng việc nhà nông, trưa nghỉ vào văn thơ cho nó trẻ trung cụ ạ. Già rồi, nằm tý cho dãn xương dãn cốt, chứ cũng có ngủ được đâu.

Em đang cai rượu, nên thay mợ Nhoban1980 mời cụ 1 ly. Hôm nào em lên phố đi xe của cụ, em mời cụ kề pha 😊😊
Em cũng mời cụ 1 ly cho ấm 🍻

April_

Xe điện
Cụ ấy thích mợ tháng 8, Aug . Mợ là tháng 4 cơ mà. Lâu lắm mới thấy mợ. Anh hay nhìn thấy mợ tháng 8, tháng 6 và hôm nay mới thấy tháng 4 quay lại. Đáng ra là phải thấy mợ tháng 11 mới đúng. ;))
Em thấy cụ ấy quote em nên em nhẹ dạ tưởng cụ ấy thích em thật ;)).

Cụ mà dõng dạc : Tám à, em rất tốt nhưng anh rất tiếc, thì có lẽ sẽ cứu đc một người trong một mối tình tuyệt vọng. Chứ lại cứ nửa như có nửa như không thế ;))

Mấy năm rồi anh vẫn chưa được nghe câu "Em tư nè anh Túng" quen quen ngày xưa, dễ đến 5-6 năm nhỉ ;)
:x

Nhà e cũng có cái ảnh đông góp cho thớt.

6997

Xe container

Cụ mà dõng dạc : Tám à, em rất tốt nhưng anh rất tiếc, thì có lẽ sẽ cứu đc một người trong một mối tình tuyệt vọng. Chứ lại cứ nửa như có nửa như không thế ;))

Mùa đông của mợ ở đâu thế ạ? Mợ có lạnh lắm hơm? ;;);;)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cầm cày, cầm cuốc, rồi phân tro, lâu lắm em mới cầm bút viết.
Còn ký giao nhận hàng thì cứ ngoặc 1 cái là xong mợ ạ.
Vậy để em nối thơ cho cụ, để cụ thong dong sau những ngày cày cuốc với vườn tược nhé:

"Em về hong cả Thu vàng
Mong sao cho thật nồng nàn...như thơ
Yêu anh biết mấy cho vừa
Tàn thơ chưa hết, anh cưa tình mình"

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Người phương xa đang có chút thất vọng về một nhân vật mà người ấy đã đăt nhiều niềm tin mợ ạ. Nên bọn em Động viên nhau chút thôi. Nghe lời mợ và cụ thớt Nay em sẽ ngủ sớm 😘😘😘.
Bao nhiêu sâu sắc thì thừa
Bao nhiêu nông nổi cho vừa Bình An?

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng thế à

langthangnoidau

Xe buýt
Chưa bước thì sao biết đổ với ngã nhỉ ;)
Đừng bỏ lỡ cơ hội để rồi khi mất nó ta sẽ lại thấy những nuối tiếc, những xót xa, cả những dày vò trách móc hờn giận. Đừng trốn tránh thực tại nếu làm như vậy cái mà ta nhận được chỉ là sự thương tổn, chỉ làm cho ta thêm mệt mỏi, thêm thất vọng; làm cho ta hàng đêm mệt mỏi, bơ vơ...
Đừng quên mất rằng cuộc sống vẫn luôn ngọt ngào, vẫn sẽ có những thứ mà ta đang kiếm tìm và vẫn có người luôn muốn dành nhiều điều tốt đẹp cho ta...
Và muốn thế thì phải bước thôi mợ ;))
Thoai cái kiểu dở dở ương ương như em thì lên ộp chém chứ ra ngoài tìm kiếm e rằng sẽ hãm hãi nam phụ lão ấu tài tuấn của xã hội cụ êi 😘

Kỵ Sĩ

Xe buýt

Ơ thế hoá ra mợ 8 ấy thích anh à? Chuyện bình thường thế có gì mà mợ bức xúc vì gái mợ nào chả lăn ra thích anh :D. Mợ bảo mợ ấy về làm application để yêu anh cho thật đẹp, submit đúng hạn và đứng ngay ngắn xếp vào hàng để anh xét đơn, cấm chen ngang. Mà thường là hồ sơ sẽ bị rejected. Mợ tự dưng làm xấu hết hình ảnh của anh bằng thông tin sai lệch. Kiểu này hồ sơ apply xin yêu khéo giảm hẳn mất. ;))

6997

Xe container
Vậy để em nối thơ cho cụ, để cụ thong dong sau những ngày cày cuốc với vườn tược nhé:

"Em về hong cả Thu vàng
Mong sao cho thật nồng nàn...như thơ
Yêu anh biết mấy cho vừa
Tàn thơ chưa hết, anh cưa tình mình"
Tay anh mới cưa bom, cưa đạn
Chuyện tình yêu anh chẳng nỡ cưa đôi
Nhưng đường đời đôi ngả chia phôi
Nên cơn đau cứ triền miên, âm ỉ.
Nhỉ!

6997

Xe container
Ơ thế hoá ra mợ 8 ấy thích anh à? Chuyện bình thường thế có gì mà mợ bức xúc vì gái mợ nào chả lăn ra thích anh :D. Mợ bảo mợ ấy về làm application để yêu anh cho thật đẹp, submit đúng hạn và đứng ngay ngắn xếp vào hàng để anh xét đơn, cấm chen ngang. Mà thường là hồ sơ sẽ bị rejected. Mợ tự dưng làm xấu hết hình ảnh của anh bằng thông tin sai lệch. Kiểu này hồ sơ apply xin yêu khéo giảm hẳn mất. ;))
Hôm nay cụ tự nhận là định phá thớt em, giờ cụ đền em chưn headhunt người êu cho cụ nhé. Em sẽ sàng lọc hồ sơ, test sơ bộ rồi chuyển cụ nhá.